Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phongbk

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chất lượng thì trước hết là đương nhiên sẽ tùy thuộc vào tín hiệu đường cáp nhà bạn. nhà mình dây đi trong tường bị giảm tín hiệu nhưng vẫn rất tốt.
số lượng kênh tốt, có 30 kênh HD (5 kênh của VTC chỉ xem đc 6 tháng đầu khi đóng 12 tháng).
chất lượng hình ảnh tốt, không cố đẻ ra các kênh HD để lấy số lượng như SCTV hay HTVC hay HCATV, có kênh StyleTV HD thì chưa có nội dung HD nhưng cũng ghi rõ là Thử Nghiệm (ghi như này khách không có lý do để chửi như mấy thằng nêu trên, bị khách chửi liên tục).
những kênh mà đã có bản HD rồi thì sẽ ko có bản SD nữa, vừa ko bị mang tiếng là phát thêm kênh để lấy số lượng (vì nội dung giống hệt nhau, có HD rồi thì còn bật sang kênh SD làm gì nữa) , vừa tiết kiệm đc TP => không phải nén quá nhiều kênh => hình ảnh rất đẹp

Cảm ơn bác đã nhận xét, qua đợt 30/4 này e triển luôn, tiện e có 2 thắc mắc:
- Cáp tận 110/tháng mà HD có 50/tháng ??
- Gói K+ thêm 150k/tháng chỉ thêm 2 kênh k+1 và k+ns, 2 kênh này sao giá thành cao??

vnmaths

Member

- Gói K+ thêm 150k/tháng chỉ thêm 2 kênh k+1 và k+ns, 2 kênh này sao giá thành cao??

Dùng đầu HD thì điều kiện là bạn phải có cáp, tức là 1 tháng mất 160k cho dịch vụ HD. Gói K+ có 3 kênh K+1, K+NS và K+PM nhưng chỉ là SD mà thôi.

Dùng đầu HD thì điều kiện là bạn phải có cáp, tức là 1 tháng mất 160k cho dịch vụ HD. Gói K+ có 3 kênh K+1, K+NS và K+PM nhưng chỉ là SD mà thôi.

đóng trước cáp từ 6 trở lên tháng đc giảm 10%, từ 12 tháng trở lên đc giảm 15%, từ 24 tháng trở lên đc giảm 20%. Nhà mình đã đóng trước tiền analogue đến tận nằm 2018 (đóng tiền 1 TV chính, miễn phí mãi mãi TV phụ, tặng kèm sữa tươi), HD thì cũng có 2 đầu, mỗi cái cũng nạp luôn thẻ 1 năm. nói chung là cố gắng đóng 1 cục sau đó ung dung ngồi uống sữa xem TV hehe

còn gói K+ giá như vậy là giá chung, bạn dùng OneTV của FPT hay MyTV thì cũng 150k, đấy là thằng K+ nó quy định thế, các nhà cung cấp chỉ gọi là phát hộ thu tiên hộ thôi

p.s.: mình chỉ là khách hàng thôi ko phải nhân viên nhé

p.p.s.: hiện tại đến hết 31/5 ở hà nội đang triển khai chương trình đóng trc thuê bao, ngoài việc giảm giá như trên còn tặng thêm sữa tươi + miễn phí mãi mãi ti vi phụ. theo em nhận định về các chương trình KM liên tiếp nhau của VTVcab thì có lẽ từ 1/6 lại triển khai tặng đầu thu, nên bác cố gắng chờ thêm 1 tháng nữa bác ạ, vì lắp đầu HD không trong đợt KM thì tốn lắm

vnmaths

Member

còn gói K+ giá như vậy là giá chung, bạn dùng OneTV của FPT hay MyTV thì cũng 150k, đấy là thằng K+ nó quy định thế, các nhà cung cấp chỉ gọi là phát hộ thu tiên hộ thôi

OneTV của FPT thì được 3 kênh HD xịn của K+ và kênh K+PC là SD nhé. Giá cũng là 150k.

cute9k

Member

em cũng đang dùng cáp analog của VTVcab, đang định lên HD. Các bác cho em hỏi:
1/ Em nghe nói nếu sau vài tháng sử dụng, mà chưa nạp thẻ HD kịp thì có phải là vẫn xem đc mấy kênh VTV1HD, VTV3HD & VTV6HD ko ạ
2/ Nếu chưa kịp nạp thẻ HD, thì muốn xem mấy kênh SD bình thường, thì lại phải tháo đầu HD ra rồi đấu lại trực tiếp cáp analog vào TV ạ? (vì em thấy trong list kênh của gói HD thfi ko có mấy kênh kiểu HBO-SD, hay Starmovies-HD)
Mong các bác nào đang dùng VTVcab-HD tư vấn giải đáp giúp em vs ạ.

phamtug

Active Member

em cũng đang dùng cáp analog của VTVcab, đang định lên HD. Các bác cho em hỏi:
1/ Em nghe nói nếu sau vài tháng sử dụng, mà chưa nạp thẻ HD kịp thì có phải là vẫn xem đc mấy kênh VTV1HD, VTV3HD & VTV6HD ko ạ
2/ Nếu chưa kịp nạp thẻ HD, thì muốn xem mấy kênh SD bình thường, thì lại phải tháo đầu HD ra rồi đấu lại trực tiếp cáp analog vào TV ạ? (vì em thấy trong list kênh của gói HD thfi ko có mấy kênh kiểu HBO-SD, hay Starmovies-HD)
Mong các bác nào đang dùng VTVcab-HD tư vấn giải đáp giúp em vs ạ.

khi hết hạn mà bác chưa nạp kịp thì vẫn xem đc những kênh quảng bá vtv HD và 1 số kênh k còng $ mà bác iên tâm khi gần hết hạn sẽ có nv gọi đến ? có tiếp tục gia hạn k thì họ sẽ hẹn ngày mang tới nhà k việc j phải tháo cáp ở đầu thu ra để đấu nối xem analog hết khi lắp nv họ sẽ đấu cả 2 đg` cho bác 1 vào đầu thu 1 vào cáp analog khi nào bác muốn xem bt thì chỉ việc remote chuyển thôi

cute9k

Member

vâng, em cám ơn bác. Mà bác cho em hỏi TV phát các kênh số qua đầu thu của VTVcab như thế đỗ trễ có nhiều ko ạ ? Tại em thấy nhiều bác kêu là nhà hàng xóm dùng angten râu hoặc cáp analog hô vào rồi mà nhà dùng đầu thu phải 5-6s sau mới hô Vào!! đc ạ?

phamtug

Active Member

vâng, em cám ơn bác. Mà bác cho em hỏi TV phát các kênh số qua đầu thu của VTVcab như thế đỗ trễ có nhiều ko ạ ? Tại em thấy nhiều bác kêu là nhà hàng xóm dùng angten râu hoặc cáp analog hô vào rồi mà nhà dùng đầu thu phải 5-6s sau mới hô Vào!! đc ạ?

có trễ mấy giây đó tín hiệu số khác xem truyền hình tương tự mà r dần khi mà số hóa phổ cập đông đảo nhà nào cũng như nhà nào thôi bác iên tâm mà lắp nhé

cute9k

Member

mà bác cho em hỏi từ cái ngày VTVcab ra mắt dịch vụ HD đến giờ thì nó có mấy loại đầu tất cả rồi, hay từ ngày đó đến giờ vẫn chỉ có mỗi 1 loại KAON gì gì đấy thôi ? vs cả cho em hỏi hình như là cái đầu HD của VTVcab là DVB-T chứ ko phải là DVB-T2 ạ ?

phamtug

Active Member

mà bác cho em hỏi từ cái ngày VTVcab ra mắt dịch vụ HD đến giờ thì nó có mấy loại đầu tất cả rồi, hay từ ngày đó đến giờ vẫn chỉ có mỗi 1 loại KAON gì gì đấy thôi ? vs cả cho em hỏi hình như là cái đầu HD của VTVcab là DVB-T chứ ko phải là DVB-T2 ạ ?

đâu chỉ riêng đầu KAON đâu bác còn có đầu TOPFIELD nữa vtvcab là DVB-C bác ak cáp số chứ k phải truyền hình số mặt đất DVB-T hay T2

cute9k

Member

đâu chỉ riêng đầu KAON đâu bác còn có đầu TOPFIELD nữa vtvcab là DVB-C bác ak cáp số chứ k phải truyền hình số mặt đất DVB-T hay T2

Thế nếu đkí thì nên lấy loại đầu nào hả bác ?

Thế nếu đkí thì nên lấy loại đầu nào hả bác ?

họ đưa cho bác đầu nào thì dùng thôi như nhà e dùng đầu KAON này ok chán

đúng rồi họ cũng là đi đặt hàng sản xuất ở chỗ khác chứ ko tự làm ra đầu, đầu cũ hết thì phải bán đầu mới.
nhà mình 1 cái KAON là mua từ tháng 12/2011, còn cái đầu mới lắp đợt tặng đầu hồi trc tết là topfield.
nói chung là người ta chuyển đổi công nghệ rồi, đầu càng về sau càng nhỏ gọn (cái topfield bằng đúng 1 nửa cái kaon), ổn định sóng tốt hơn (1 tv nhà mình đi dây nổi, 1 tv đi trong tường, mình thử lắp đầu KAON vào dây đi tường tín hiệu bằng 0% mà lắp đầu topfield xem ngon), chuyển kênh nhanh hơn.
hiện tai họ đang bán đầu topfield.

p.s.: bác nào định lắp cố chờ thêm 1 tháng đến tháng 6 có thể có đợt tặng đầu, lắp bây giờ mất 1tr100k tiền đầu

ngocsonpt

Member

Đầu thu mình hết hạn thuê bao.Hôm nay mở thấy xem được các kênh trừ 3 kênh K+.Có lẽ họ mở khóa nhân dip ngày lễ .Bác nào có đầu thu hết thuê bao mở xem thử có đúng không?

heosua87

Hình như hiện nay mình thấy VTVcab chuyển 1 số kênh thành HD rồi đấy, nhà mình không dùng đầu HD mà vẫn bắt được.

Hình như hiện nay mình thấy VTVcab chuyển 1 số kênh thành HD rồi đấy, nhà mình không dùng đầu HD mà vẫn bắt được.

có phải bạn nói mấy kênh trên cáp analogue?
VTVcab phát các kênh StarWorldHD, Cartoon Network HD, Star Movies HD, HBO HD và NHK World HD để lấy chuẩn hình 16:9 thôi, chứ về chất lượng thì k phải HD, thậm chí màu và hình ảnh có khi còn tệ hơn kênh SD

Nãy mình dò bằng chế độ tự động, tìm được mấy kênh TEST và kênh TETS HD2, nhưng mà lúc lưu lại không được. Các bạn thử dò xem sao

phamtug

Active Member

Chỉ lưu đc khi dò chế độ bằng tay thôi bác ak các kênh test này chả có j đâu có lần e đã thử r có thể là sắp tăng kênh hoặc quy hoạch lại tần số

phamtug

Active Member

Mạng lác quá thành ra bị dính 2 bài

Bên trên