Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

LoveKnight2112

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

VTVCab cũng được. Chất lượng ổn định. Dù sao cũng thích cái mác VTV - Đài truyền hình Việt Nam =))
Khẩu hiệu "Gắn kết gia đình", nhưng chia rẽ thì chuẩn hơn, mỗi người mỗi kênh ^^

your_rules

Em ở HCM

nhà em đang dùng cable SCTV, ba em tính gắn SCTV HD vì thấy nó tặng đầu thu, tiền cước thì mỗi tháng thêm vài chục nghìn là được coi HD, em có tham khảo vài diễn đàn nói về SCTV HD + thằng bạn em đang sử dụng SCTV HD : nói chung là chê nhiều hơn khen, bản thân em dùng cable của nó thì cũng chán muốn chết, đa số là kênh của nó tự sản xuất ( trong đó chỉ coi SCTV 9 phim Hong Kong ), còn lại là NATGEO , Discovery, ANTV + mấy kênh lặt vặt như vtv 3 thôi ... nên em nghỉ nhảy qua HD của nó cũng chỉ nhiêu đó là cùng

còn 1 vấn đề nữa là ba em hay coi bóng đá, mà kênh thể thao của nó thì nội dung cứ trùng lắp, có khi cùng chiếu 1 nội dung trên 2 kênh BDTV và TTTV, SCTV15 thì khỏi nói rồi

Nhân dịp lên mạng tham khảo thì thấy có VTVCab, thấy nhóm kênh của nó cũng đa dạng VTVcab - Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam

Nên em muốn hỏi các bác :

+ nhảy từ SCTV cable sang VTVCab HD là quyết định đúng ?
+ giá lắp đặt như bên site của VTVCab thông báo :

"Bộ thiết bị 1.100.000 Vnđ

- Bộ thiết bị số HD bao gồm: 01 Settopbox HD, 01 dây HDMI, 01 dây AV, 01 điều khiển, 01 Bộ nguồn nếu có và 01 thẻ Smartcard.
( Bảng giá trên áp dụng cho khách hàng lắp đặt mới dịch vụ số và đồng thời mua, kích hoạt sử dụng Gói Kênh HD có tổng số thời gian từ 6 tháng trở lên hoặc khách hàng lắp đặt dịch vụ số và đồng thời mua, kích hoạt sử dụng Gói kênh K+ có tổng thời gian từ 3 tháng trở lên)"

* như vậy có nghĩa là em đóng tiền lắp đặt 1.100.00 nếu đóng 1 lúc 6 tháng tiền sử dụng gói HD = 110k/ cable + (50k/ HD x 6 tháng= 300.000) = 410.000 ( 1.100.000 + 410.000 = 1.510.000 ) ?
* hoặc đóng tiền lắp đặt 1.100.000 nếu kích hoạt gói kênh K+ 3 tháng = 150k x 3 tháng = 450.000 ( 1.100.000 + 450.000 = 1.550.000 ) ?
* sau 1 trong 2 cái trên thì sau đó mỗi tháng nếu em chỉ dùng cable thì đóng 110k / tháng, nếu dùng thêm HD thì + 50k/ tháng và nếu dùng thêm K+ thì đóng 150k/ tháng = 210.000 / tháng ?

Xin các bác tư vấn giùm em những vấn đề trên, còn gì thắc mắc em sẽ hỏi tiếp

vnmaths

Member

Ở HCM làm gì có VTVCab. Chấp nhận SCTV HD đi bạn. Trong đó 11 kênh HD của nước ngoài, VTV3 HD, QPVN HD và 2 kênh TTTV HD, BĐTV HD xem cũng đã lắm rồi. Đối với các kênh tự sản xuất thì SCTV15, SCTV Thể thao, Du lịch và khám phá (chuyên về thế giới động vật, khám phá) xem cũng tạm. Ngoài ra các kênh Hài, Phim Việt, và 1 số kênh khác cũng phát phim HD thật chứ không phải upscale. Tương lai có thêm VTV1HD và VTV6HD nữa là ổn.

yeuem89

Active Member

VTVcab analog bình thường có tăng/ giảm kênh nào ko các bác?
Em chỉ để ý HBO, Starmovie đều phát theo chuẩn HD rồi thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Làm gì có cái HBO, Star Movies nào phát chuẩn HD ở analog hả bác =)) VTVCab chỉ dẫn 2 cái kênh HBO Star Movies HD đó xuống analog để lấy khung hình 16:9 (2 kênh SD gốc của nó khung hình 4:3), còn chất lượng tụt xuống SD rồi =)) Thậm chí đem so với mấy kênh SD gốc VTV1, ANTV còn mờ hơn =))
Analog VTVCab mới tăng thêm kênh HTV2 sau HTV9, nghe đâu đến 15/4 cắt DW và Australia Network. Mà dạo này nhiều kênh analog hình như lại dẫn tín hiệu từ đầu thu VTVCab xuống chứ không phát thẳng, hình và tiếng không bằng đợt trước.

phamtug

Active Member

các bác có thấy cái kênh AXN của qnet rất dở hơi k tên chỉ dẫn đè lên nhau của nó đã có r các ông ấy lại chèn thêm tên tiếng việt lấp mất cái chỉ dẫn cuả nó thỉnh thoảng cứ lộ ra tí nhìn rất bựa

your_rules

Ở HCM làm gì có VTVCab. Chấp nhận SCTV HD đi bạn. Trong đó 11 kênh HD của nước ngoài, VTV3 HD, QPVN HD và 2 kênh TTTV HD, BĐTV HD xem cũng đã lắm rồi. Đối với các kênh tự sản xuất thì SCTV15, SCTV Thể thao, Du lịch và khám phá (chuyên về thế giới động vật, khám phá) xem cũng tạm. Ngoài ra các kênh Hài, Phim Việt, và 1 số kênh khác cũng phát phim HD thật chứ không phải upscale. Tương lai có thêm VTV1HD và VTV6HD nữa là ổn.

vậy thì tiêc quá, thấy các gói kênh của VTVCab phong phú quá nên em mới tính nhảy qua xài thử, chứ thằng SCTV thì chán chết, sáng h nằm nhà mà chẳng buồn mở tv lên coi

vnmaths

Member

vậy thì tiêc quá, thấy các gói kênh của VTVCab phong phú quá nên em mới tính nhảy qua xài thử, chứ thằng SCTV thì chán chết, sáng h nằm nhà mà chẳng buồn mở tv lên coi
Nhìn danh sách kênh của VTVcab thì ngon rồi, nhưng ko phải cứ đăng ký gói HD là xem được toàn bộ nhé (có những kênh phải trả thêm tiền, chẳng hạn như mấy kênh K+ giá 150k/tháng). Gói VTC HD thì không rõ có thu thêm tiền ko?

culacvang

Well-Known Member
theo mình thì số lượng và chất lượng kênh của SCTV và vtvcap cũng ko khác nhau là mấy

your_rules

Nhìn danh sách kênh của VTVcab thì ngon rồi, nhưng ko phải cứ đăng ký gói HD là xem được toàn bộ nhé (có những kênh phải trả thêm tiền, chẳng hạn như mấy kênh K+ giá 150k/tháng). Gói VTC HD thì không rõ có thu thêm tiền ko?

Sáng ngồi coi tv thấy vtvcab thông báo khu vực phát sóng, thấy có ghi TP. Hồ Chí Minh, trên site cũng thế Danh sách các tỉnh thành có mạng Truyền hình Cáp Việt Nam phủ sóng | VTVcab

vậy mà gọi lên tổng đài thì được em nhân viên tư vấn đang khảo sắt lắp đặt, khi nào triển khai sẽ thông báo rộng rãi

ráng chờ thêm 1 time xem sao, hy vọng có trước WC năm nay

your_rules

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

theo mình thì số lượng và chất lượng kênh của SCTV và vtvcap cũng ko khác nhau là mấy

em k biết các kênh vtvcab bên đó chất lượng thế nào, chứ bên sctv thì các kênh do sctv tự làm thì chán k tả nổi

nhà em hay coi 2 kênh Discovery và NatGeo, có tham khảo vài người thì họ nói khi lên HD - 2 kênh này k có phụ đề nên thôi em k gắn

your_rules

em k biết các kênh vtvcab bên đó chất lượng thế nào, chứ bên sctv thì các kênh do sctv tự làm thì chán k tả nổi

nhà em hay coi 2 kênh Discovery và NatGeo, có tham khảo vài người thì họ nói khi lên HD - 2 kênh này k có phụ đề nên thôi em k gắn

vnmaths

Member

Trên VTVcab hay bất cứ nhà cung cấp nảo khác thì mấy kênh đó cũng không có phụ đề. Có hay không là phụ thuộc vào thằng Qnet ấy.

Trên VTVcab hay bất cứ nhà cung cấp nảo khác thì mấy kênh đó cũng không có phụ đề. Có hay không là phụ thuộc vào thằng Qnet ấy.

phiên bản NatGeoHD ko phải là simulcast của NatGeo bạn nhé (tức là khác lịch phát sóng). VTVcab có 3 kênh HD của NatGeo là NatGeoHD, NatGeoWildHD, NatGeoPeopleHD đều có phụ đề.
còn Discovery cũng vậy, kênh DiscoveryHDWorld ko phải là simulcast của DiscoveryChannel, và kênh HD đấy chưa có thằng nào có phụ đề, nhưng mà VTVcab phát rồi thì có lẽ có sớm thôi, vì VTVcab nổi tiếng là chờ có Việt hóa lâu lâu rồi ms phát mà

Cái đầu Kaon dạo này cứ bật lên là "checking new program, waiting" mất 1 phút, không biết tắt kiểu gì bây giờ.

Cái đầu Kaon dạo này cứ bật lên là "checking new program, waiting" mất 1 phút, không biết tắt kiểu gì bây giờ.

dạo này đang test sóng chắc chuẩn bị tăng kênh.
mà mỗi lần bật lên thấy cái này mình rất háo hức chứ ko thấy phiền ^^

phamtug

Active Member

Lâu lâu chưa thấy tăng kênh nước ngoài nào nhỉ qnet n có nhiều kênh hay phết chứ tăng mấy kênh địa phương thì e chả ham kể cả chất lượng n có tốt

Bên trên