Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cái đầu Technicolor mới này có một cái rất dở. Như em dùng K+ thì thấy là đôi khi chuyển kênh, bảng tên kênh cứ hiện mãi mãi không chịu tắt. Các chức năng thì hạn chế hơn đầu Samsung cũ.
Bác không biết dùng thì lại bảo đầu thu có giao diện không thân thiện.
Thứ nhất, bác vào cài menu -> cài đặt riêng -> cài đặt TV -> cài đặt hiển thị -> thời gian hiển thị bảng thông tin. Chọn từ 1s đến 30s theo ý thích.
Thứ 2, với đầu thu Samsung, độ phân giải tối đa ra là 1080i, còn với Tech.DSI424VSTV này cho đầu ra 1080p. Âm thanh có thể chọn cho ra 2.0 hoặc 5.1.
Mọi chức năng khác vẫn giữ nguyên như đầu Samsung, riêng danh sách kênh đã tự động tạo 1 list kênh HD

Thứ nhất, bác vào cài menu -> cài đặt riêng -> cài đặt TV -> cài đặt hiển thị -> thời gian hiển thị bảng thông tin. Chọn từ 1s đến 30s theo ý thích.
Thứ 2, với đầu thu Samsung, độ phân giải tối đa ra là 1080i, còn với Tech.DSI424VSTV này cho đầu ra 1080p. Âm thanh có thể chọn cho ra 2.0 hoặc 5.1.
Mọi chức năng khác vẫn giữ nguyên như đầu Samsung, riêng danh sách kênh đã tự động tạo 1 list kênh HD

Nguồn phát là 1080i nên để 1080p làm gì nhỉ?

Em đặt 5 giây mà nhiều khi nó vẫn cứ trơ trơ cái bảng tên kênh hiện mãi mãi nhé. Thỉnh thoảng đôi ba lần chuyển kênh là lại bị. Cái này là lỗi em phát hiện ngay từ ngày đầu tiên lắp luôn, nhưng nghĩ là lỗi chung của cả cái dòng đầu thu này nên chẳng thắc mắc O:)

ối zời ơi

Active Member
đầu kaon mặc định có 3 giây. nhưng nhiều khi load kênh kiểu như bị tắc thì cái bảng kênh cũng sẽ hiện lâu hơn 1 tí. chắc đấy k phải lỗi đâu :)) cùng lắm thì bấm exit cho nó biến. e thì k bận tâm những cái vụn vặt đấy. đầu khởi động lâu hay gì cũng k sao. cái e cần là ổn định, thu tín hiệu tốt, hình ảnh đẹp, âm thanh nghe đc. thế thôi :D
mà giờ mới biết. thì ra cái lịch phát kì dị của star world HD trên đầu là lịch của star world SD. nó phát cả agent of SHIELD, the walking dead. má ơi. tham lấy HD để làm cái gì thế :((

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đầu kaon mặc định có 3 giây. nhưng nhiều khi load kênh kiểu như bị tắc thì cái bảng kênh cũng sẽ hiện lâu hơn 1 tí. chắc đấy k phải lỗi đâu :)) cùng lắm thì bấm exit cho nó biến. e thì k bận tâm những cái vụn vặt đấy. đầu khởi động lâu hay gì cũng k sao. cái e cần là ổn định, thu tín hiệu tốt, hình ảnh đẹp, âm thanh nghe đc. thế thôi :D
mà giờ mới biết. thì ra cái lịch phát kì dị của star world HD trên đầu là lịch của star world SD. nó phát cả agent of SHIELD, the walking dead. má ơi. tham lấy HD để làm cái gì thế :((

Star World SD cũng không có những cái phim đấy đâu bác nhé. Kênh đấy bản SD và HD phát cùng 1 nội dung. Agents of Shield với The Walking Dead ở Đông Nam Á chỉ phát trên kênh FOX thôi, lịch phát sóng đấy sai đó ạ.

2 phim này nếu có phát trên Star World thì đó là Star World Ấn Độ chứ không phải là bản ở ĐNÁ.

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đúng r lịch sai đó lần trước đã đưa hẳn link lịch phát chuẩn star world asia cho họ để bảo thay r mà vẫn chưa thấy j cmt thì cũng đã rep cho mh r mà cái EPG hiện tại chả biết star world nước nào luôn singapor cũng chả phải cũng hongkong..cung ko

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Star World SD cũng không có những cái phim đấy đâu bác nhé. Kênh đấy bản SD và HD phát cùng 1 nội dung. Agents of Shield với The Walking Dead ở Đông Nam Á chỉ phát trên kênh FOX thôi, lịch phát sóng đấy sai đó ạ.

2 phim này nếu có phát trên Star World thì đó là Star World Ấn Độ chứ không phải là bản ở ĐNÁ.

nội dung star world SD khớp hoàn toàn với lịch phát đấy. bác có thể down tạm cái app sctv online về xem. có kênh đấy để bác kiểm chứng luôn với cái lịch phát sóng
e vừa lên fanpage StarWorld Vietnam. có ảnh rõ ràng. lịch chiếu the walking dead là 22h từ t4 đến t6 hàng tuần

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Kể cả có mh cũng chả quan tâm the walking dead xem hết r đag hóng th10 ra season mới đây xem 4:3 leterbox ko thích lắm

Anh em cho hỏi đầu HD này mang sang nhà khác cũng có VTVCab thì có xem dc ko nhỉ?

Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nội dung star world SD khớp hoàn toàn với lịch phát đấy. bác có thể down tạm cái app sctv online về xem. có kênh đấy để bác kiểm chứng luôn với cái lịch phát sóng
e vừa lên fanpage StarWorld Vietnam. có ảnh rõ ràng. lịch chiếu the walking dead là 22h từ t4 đến t6 hàng tuần

Sáng nay em xem đúng là Star World SD có The Walking Dead thật, còn kênh HD phát Hearbeat và không có phụ đề. Sorry bác nhé, tại em tìm hiểu không hết :x:x

Kiểu như là Việt Nam chưa cấp phép kênh Fox nên Star World Việt Nam phát thêm nội dung của Fox trên kênh SD :>

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Sáng nay em xem đúng là Star World SD có The Walking Dead thật, còn kênh HD phát Hearbeat và không có phụ đề. Sorry bác nhé, tại em tìm hiểu không hết :x:x

Kiểu như là Việt Nam chưa cấp phép kênh Fox nên Star World Việt Nam phát thêm nội dung của Fox trên kênh SD :>

chỉ thắc mắc là tại sao nó k phát HD mà lại phát SD
thêm nữa là tại sao bọn vtvcab ham hố HD thế :(

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chỉ thắc mắc là tại sao nó k phát HD mà lại phát SD
thêm nữa là tại sao bọn vtvcab ham hố HD thế :(

ko phải ham hố HD mà star world HD đã phát ngay từ khi vctv chính thức cung cấp dv HD ở hà nội r khoảng giữa năm 2011 j đấy còn trên analog nó mới phát star world nhưng bgio nguồn các kênh cáp analog đều lấy từ số HD truyền dẫn cả

Đúng r bác. Em xem mấy kênh analog nhìn chả khác HD mấy :))
Ah sao đầu HD ko có VTV8 HD nhỉ? Trong khi analog ko có HN2 :))

phamtug

Active Member

Đúng r bác. Em xem mấy kênh analog nhìn chả khác HD mấy :))
Ah sao đầu HD ko có VTV8 HD nhỉ? Trong khi analog ko có HN2 :))

có VTV8 HD mà hay nhà bác nó dò thiếu kênh HN2 bị cắt khỏi analog lâu r dù j cũng k phải kênh thiết yếu nên bem

có VTV8 HD mà hay nhà bác nó dò thiếu kênh HN2 bị cắt khỏi analog lâu r dù j cũng k phải kênh thiết yếu nên bem

Đúng rồi bác. Chả hiểu sao thiếu đúng VTV8HD đấy. Dò lại thì có :v

tqucbo

Member

1. Chính vì sự ham muốn kênh HD của VTVcab mà em không được xem kênh HTVC Thuần Việt (Văn Hóa) mà lại phải xem kênh Thuần Việt HD (Phim Việt) với nội dung chán ngắt, chẳng có gì để xem. Mà nếu VTVcab thích phát kênh HD thì tại sao HTV7 HD và HTV9 HD mà em đã đề nghị và chờ đợi suốt mấy tháng mà không được phát sóng.
2. Dạo gần đây, phiên bản HD của các kênh VTVcab 1, 5, 6, 7, 12 đều đã bỏ chữ HD đi. Còn phiên bản SD của các kênh này thì lấy nguồn kênh HD mà phát. Không chừng vài hôm nữa là nó xóa luôn phiên bản SD.
3. Tại sao VTVcab lại không có VTV7 SD mà chỉ có VTV7 HD? Là "con đẻ" của VTV thì phải có cả VTV7 SD và VTV7 HD chứ. (VTV7 SD là VTV7 không có chữ HD, phát chuẩn SD chứ không phải kiểu VTV8 lấy nguyên kênh HD hạ cấp xuống SD)
4. Việt Nam chúng ta tại sao không có Fox Sports 3 mà chỉ có 1 và 2? Không biết Qnet làm ăn cái gì nữa? Ngoại trừ Trung Quốc lấy là Star Sports 1 và 2 thì duy nhất Việt Nam là quốc gia chỉ có 2 kênh Fox Sports, còn lại các nước khác là 3 kênh hết.

1. Chính vì sự ham muốn kênh HD của VTVcab mà em không được xem kênh HTVC Thuần Việt (Văn Hóa) mà lại phải xem kênh Thuần Việt HD (Phim Việt) với nội dung chán ngắt, chẳng có gì để xem. Mà nếu VTVcab thích phát kênh HD thì tại sao HTV7 HD và HTV9 HD mà em đã đề nghị và chờ đợi suốt mấy tháng mà không được phát sóng.
2. Dạo gần đây, phiên bản HD của các kênh VTVcab 1, 5, 6, 7, 12 đều đã bỏ chữ HD đi. Còn phiên bản SD của các kênh này thì lấy nguồn kênh HD mà phát. Không chừng vài hôm nữa là nó xóa luôn phiên bản SD.
3. Tại sao VTVcab lại không có VTV7 SD mà chỉ có VTV7 HD? Là "con đẻ" của VTV thì phải có cả VTV7 SD và VTV7 HD chứ. (VTV7 SD là VTV7 không có chữ HD, phát chuẩn SD chứ không phải kiểu VTV8 lấy nguyên kênh HD hạ cấp xuống SD)
4. Việt Nam chúng ta tại sao không có Fox Sports 3 mà chỉ có 1 và 2? Không biết Qnet làm ăn cái gì nữa? Ngoại trừ Trung Quốc lấy là Star Sports 1 và 2 thì duy nhất Việt Nam là quốc gia chỉ có 2 kênh Fox Sports, còn lại các nước khác là 3 kênh hết.

Em trả lời cho bác mấy ý nhé :-h

2,3. Đó là sự liên thiên và tùy hứng của VTV và VTVcab. Vì như thế nên các kênh trông chẳng có vẻ thống nhất được như nước ngoài.

4. Mấy kênh Fox (Fox Sports, Star Movies, Star World, Channel [V]...) là do Fox International Channels (FIC) Việt Nam phân phối trực tiếp và VTVcab phụ trách biên tập nội dung, chứ không phải ông Qnet bác nhé. Còn vụ không có Fox Sports 3 thì em đoán là bởi FIC thấy không cần thiết, vì bao nhiêu bản quyền thể thao lớn nhất thì các ông nội địa chiếm hết sạch rồi, những cái còn lại phát ở 2 kênh là đủ :-h Với cả kênh Fox Sports 3 bản thân nó ở các nước khác cũng nhạt nhẽo lắm :-B

Văn phòng của FIC ở Việt Nam nè

Chỉnh sửa lần cuối:

Vinh20

Well-Known Member

Hí hí, kênh Fox 3 thì thỉnh thoảng chiếu các trận Bundesliga mà 2 anh Vcab và Scab độc quyền, ngoài ra tiếc là không được coi một số trận của AFC cup, AFC Champions League, Giải Hà Lan, ... Thi thoảng là đua GP2 nữa thì phải. Nói chung cũng không quá tiếc khi không có kênh đó. Mà tiếc nhỉ, bác nào cho nhập ... kênh Fox Sport News mới tuyệt. Kênh đó hình như mỗi Singapore mới có. Thêm kênh này với cả kênh tin tức nhà mình thì thú vị phết. hihi

mabuV

Well-Known Member

Đã đến lúc ... nói lên câu giã từ ... VTVCab!!! :D

Chán hơn con lợn mán roài, chả có gì để xem trên mấy kênh thể thao nữa, suốt ngày nhí nhố mấy cái chương trình của cu Thành Trung, rồi tin tức lăng nhăng của mấy e sẹc xi, rồi lại còn gốp phờ với cả snooker nữa :( ... Mở ra là lại tắt :(

Bên trên