Khui thùng Samsung Q9F: tivi QLED hàng đầu hiện nay

Công nghệ làm mờ cục bộ trên con QLED ngon mà nhưng phải từ dòng Q8 trở lên mới có

COD

Member
khi nào thì local dimming mới áp dụng cho tivi dưới 30tr ?

deadline

Member
Em là thành phần cổ hủ và lạc hậu bác ah, em bị ảnh hưởng bởi thương hiệu em thích SONY nếu đặt 2 em SN và Sam đứng cạnh nhau dự là SN đẹp hơn chắc có lẽ do cái màu em cảm giác nó ko rực như Sam. Còn Em này em vẫn chưa được trải nghiệm thực tế thành thử chưa giám bình loạn gì hơn mà chỉ đề cập đến góc độ thích và không thích mà thôi...
PS: Có cơ hội em sẽ tận mắt xem và trải nghiệm.
ông già nhà em cũng nghiện Sony lắm còn em thì mê Samsung vì dáng đẹp, dải màu rộng

dingding

Member
Em là thành phần cổ hủ và lạc hậu bác ah, em bị ảnh hưởng bởi thương hiệu em thích SONY nếu đặt 2 em SN và Sam đứng cạnh nhau dự là SN đẹp hơn chắc có lẽ do cái màu em cảm giác nó ko rực như Sam. Còn Em này em vẫn chưa được trải nghiệm thực tế thành thử chưa giám bình loạn gì hơn mà chỉ đề cập đến góc độ thích và không thích mà thôi...
mỗi người mỗi sở thích, em cũng không ý kiến gì thêm :D

hd6850

Member
phòng khách để dòng QLED thì chân đế đẹp và kết cấu tổng thể hài hòa

buivien

Member
Em là thành phần cổ hủ và lạc hậu bác ah, em bị ảnh hưởng bởi thương hiệu em thích SONY nếu đặt 2 em SN và Sam đứng cạnh nhau dự là SN đẹp hơn
em cũng thế nhưng ngược lại ạ, đặt 2 tivi cạnh nhau thì thích màu sáng và rực của SS hơn :D

PSVITA

Member
bác đang dùng con Sony nào thế, share em ít info

COD

Member
Cái này là samsung đưa qua diễn đàn tivi 75" để đánh giá. Em hy vọng có bác nào mua và viết nhận xét vì có trải nghiệm lâu dài hơn.
Thực sự em thích samsung (điện thoại, tivi đang dùng samsung), nhất là vừa rồi em là người samsung chọn trong trải nghiệm thiết bị samsung ở vinhomes Nguyễn Hữu Cảnh. Trong căn hộ vinhomes samsung thuê có tivi đời mới nhất (chưa bán trên thị trường), máy tính bảng, galaxy S9, soundbar và loa bluetooth.
Tuy nhiên cái plasma samsung 51e8000 2014 vừa hết bảo hành là bị vài sọc cạnh màn hình, hãng nói thay không chắc có hàng mà giá thay bằng 70% giá tivi nên thôi. Mà giờ em thấy chất lượng tivi LG rất ok, còn giá Sony cũng mềm mại so với mấy năm trước.
Như bác chủ nói, điểm hay nhất dòng này là cải tiến chỉ cần 1 cọng cáp nhỏ nối vào 1 setbox, tất cả cổng trên tivi bỏ hết nên trông nó rất sexy. Có 1 app điều khiển 'all thing' cài trên S9 hoặc table đời mới (trở đi vì note 8 không hỗ trợ) điều khiển tivi, hãng cũng liên kết với giải trí để có app giải trí phong phú. Tuy nhiên mức giá tivi này cũng không rẻ.
plasma thì không thay được là đúng vì hết sx lâu rồi nên giá như vậy là đúng rồi mà bác, nhà em cũng có con plasma pana 4 năm sau nó đột tử nè cũng may fix được, bù lại có dòng UHD dùng okie lắm bác

thanhyk

Well-Known Member
Em nghĩ với vòng đời tivi mỗi năm mỗi model, thì tiêu chí bền ít được các hãng đặt lên hàng đầu (đội giá mà chẳng đem lại trải nghiệm gì cho người dùng khi mua). Nên em nghĩ độ bền nó chắc được gấp đôi thời gian bảo hành thôi (độ bền phụ thuộc phần lớn thời gian sử dụng và cách bảo quản). Giờ ae nâng cấp tivi đa phần chọn màn lớn dòng trung cao cấp, giá có khi trên 50 triệu. Cứ nghĩ xài 3-4 năm nó 'đột tử' (có khi hãng thiết kế như vậy để còn mua cái khác) tiêu mất 50 triệu thật đau lòng. Giờ mà có hãng nào bền bảo hành 5 năm chắc bán chạy lắm đây.

lara_croft

Member
em cũng có dùng tivi SS, hết bảo hành thì bị chập nguồn nhưng mang bảo hành thay mới ok, dịch vụ ổn lắm, 4 ngày là xong, dùng đến giờ vẫn ngon

Yamaha S501

Member
Cái này là samsung đưa qua diễn đàn tivi 75" để đánh giá. Em hy vọng có bác nào mua và viết nhận xét vì có trải nghiệm lâu dài hơn.
Thực sự em thích samsung (điện thoại, tivi đang dùng samsung), nhất là vừa rồi em là người samsung chọn trong trải nghiệm thiết bị samsung ở vinhomes Nguyễn Hữu Cảnh. Trong căn hộ vinhomes samsung thuê có tivi đời mới nhất (chưa bán trên thị trường), máy tính bảng, galaxy S9, soundbar và loa bluetooth.
Tuy nhiên cái plasma samsung 51e8000 2014 vừa hết bảo hành là bị vài sọc cạnh màn hình, hãng nói thay không chắc có hàng mà giá thay bằng 70% giá tivi nên thôi. Mà giờ em thấy chất lượng tivi LG rất ok, còn giá Sony cũng mềm mại so với mấy năm trước.
Như bác chủ nói, điểm hay nhất dòng này là cải tiến chỉ cần 1 cọng cáp nhỏ nối vào 1 setbox, tất cả cổng trên tivi bỏ hết nên trông nó rất sexy. Có 1 app điều khiển 'all thing' cài trên S9 hoặc table đời mới (trở đi vì note 8 không hỗ trợ) điều khiển tivi, hãng cũng liên kết với giải trí để có app giải trí phong phú. Tuy nhiên mức giá tivi này cũng không rẻ.
LG em sợ bị hở sáng vì panel IPS còn Sony thì độ tương phản không cao.

tieubaodi

Member
nhiều người không thích QLED còn em thì lại ưng công nghệ này vì wide color gamut nó cao, coi nội dung HDR chuẩn

Bên trên