Kick-Ass (2010) - Bộ phim phá vỡ hoàn toàn hình tượng siêu anh hùng

dotu

Member
Ðề: KICK-ASS (2010) : phim người hùng không dành cho trẻ em

Giải trí cũng tùy loại, đâu phải cái nào cũng ngoác miệng ra rồi về.

lol, phải ngoác miệng ra kia ahB-). Chỉ mới cỡ K-A mà đã thế này thì bác phải bỏ lỡ bao nhiêu phim hđ máu me hiện thực hơn nữa?

dotu

Member

ko nhiều giá trị thì user IMDB chả chấm nó 8,2 đâu :-"

lol, nhiều lắm chứ, giờ xem phim cứ coi điểm imdb là đủ biết nhiều rồi, là phim hay rồi. Giờ hỏi bác nó nhiều chỗ nào nè?:-?

nhoch_1106

ko nhiều giá trị thì user IMDB chả chấm nó 8,2 đâu :-"

Bác đừng đánh giá phim dựa vào điểm số nhiều quá, tại họ chấm tho tiêu chí họ, mình chấm theo tiêu chí của mình. Tốt nhất là tự coi bạn sẽ biết phim hay hay tệ. Bởi nhiều phim theo "đa số người" là hay, doanh thu cao ngất ngưỡng nhưng lại bị phê bình nhiều, điểm thấp trên imdb và ngược lại.:D

thedeath

Active Member

lol, nhiều lắm chứ, giờ xem phim cứ coi điểm imdb là đủ biết nhiều rồi, là phim hay rồi. Giờ hỏi bác nó nhiều chỗ nào nè?:-?
nhiều hay ko thì tự em có cảm nhận và đánh giá riêng của mình. em ko như bác là hễ thấy ai bình luận gì là nhảy ngay vào oang oang chặn họng này nọ!

Bác đừng đánh giá phim dựa vào điểm số nhiều quá, tại họ chấm tho tiêu chí họ, mình chấm theo tiêu chí của mình. Tốt nhất là tự coi bạn sẽ biết phim hay hay tệ. Bởi nhiều phim theo "đa số người" là hay, doanh thu cao ngất ngưỡng nhưng lại bị phê bình nhiều, điểm thấp trên imdb và ngược lại.:D
thanks bác góp ý ;) những film điểm cao trên IMDB quả thật là hơi khó coi và nếu đem ra bình luận thì cãi nhau cả ngày ko hết, như Batman hay Watchman :D chỉ có tự coi rồi tự cảm nhận thôi :)

tiennam

Member

lol, phải ngoác miệng ra kia ahB-). Chỉ mới cỡ K-A mà đã thế này thì bác phải bỏ lỡ bao nhiêu phim hđ máu me hiện thực hơn nữa?

Hình như cậu này không hiểu tiếng Việt thì phải, tui đâu có ám chỉ bản thân đâu, cậu chỉ xem phim giải trí thôi cũng phải.

PhungLoi

Member

hì hì, tại khúc đầu phim coi thấy teen quá nên khúc sau thấy đam chém máu me nên các bác sock thôi, em coi bản cam hồi mới có phim này, nó cắt lung tung beng hết cả, xem đến đoạn bố con nhà Cage thử áo giáp em còn tưởng nhầm phim =)). Phim mang tính cảnh giác cao đấy chứ, đưa công lý lên một mức cao hơn và đặt đạo đức vào bi kịch khó tìm lối thoát. Nó đặt ra câu hỏi mà nhiều phim hiện đại đề cập đến: Khi người hùng tắm máu của kẻ thù, họ có còn là người hùng nữa không?

tiennam

Member

Trong phim đâu có người hùng đâu, mà vụ tắm máu thì không thấy.

meteor

Năm nay film này ring Mâm xôi vàng chắc rồi :))
có film nào 8.2 điểm mà "được" nhận mâm xôi vàng không=))
http://www.imdb.com/title/tt1250777/

ý nghĩa film này coi khúc đầu là biết ngay : tại sao mọi người thấy người khác bị cướp bị đánh đập mà chỉ đứng nhìn, quá đúng với xã hội bây giờ thế nên anh hùng kick-ass mới được sản sinh ra dù anh ta biết rằng mình chẳng có trình gì cao để chống tội phạm nhưng vẫn làm, thử hỏi có mấy ai dũng cảm dám làm như vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

tiennam

Member

Tôi thấy Kick ass chả phải người hùng gì, chỉ là cậu ta muốn khẳng định giá trị tồn tại của bản thân.

splendidriver

Đọc 4 trang comment mà mình cứ cười tủm tỉm. Phim giải trí không có ý nghĩa gì á? :)) Các bác có thấy giải trí không khi thấy 1 con bé 11 tuổi chém giết thản nhiên? Có giải trí không khi thấy 1 bọn mafia tra tấn 2 người không có khả năng tự vệ?

Có 2 cái các bác cần nhớ khi xem phim này. 1 là câu thoại "Tại sao không có ai muốn làm Spider-man trong khi ai cũng thích trở thành Paris Hilton?". Thứ 2 là liệu ở ngoài đời thật, anh hùng theo kiểu truyện tranh có sống sướng và sống dai như các họa sĩ vẫn vẽ không?

Đây không phải dạng phim lý tưởng hóa sự anh hùng. Nó phản ánh thực tế cuộc sống bằng cách cường điệu hóa thực tế.

copylot

em xem đến đoạn thằng ass bị đâm một nhát thì thấy ý nghĩa là đừng nên làm trò hề giống nó ngoài đời thật. b-(

break196

Member

Năm nay film này ring Mâm xôi vàng chắc rồi
có film nào 8.2 điểm mà "được" nhận mâm xôi vàng không
http://www.imdb.com/title/tt1250777/

ý nghĩa film này coi khúc đầu là biết ngay : tại sao mọi người thấy người khác bị cướp bị đánh đập mà chỉ đứng nhìn, quá đúng với xã hội bây giờ thế nên anh hùng kick-ass mới được sản sinh ra dù anh ta biết rằng mình chẳng có trình gì cao để chống tội phạm nhưng vẫn làm, thử hỏi có mấy ai dũng cảm dám làm như vậy

Nội dung thì nhạt nhẽo, không có gì đặc sắc, film chiếu phần lớn cho trẻ em xem mà bạo lực quá

meteor

Nội dung thì nhạt nhẽo, không có gì đặc sắc, film chiếu phần lớn cho trẻ em xem mà bạo lực quá
tỏ ra rất là nguy hiểm, film này chiếu cho 16 tuổi trở lên xem,chắc là con nít cả? không hiểu gì thì về nhà xem cartoon network nhé
mệt với những mem như này:-L
http://www.commonsensemedia.org/movie-reviews/kick-ass

linhtq08

Phim này xem khá hay, có tính giải trí cao. Cô bé Hit-Girl diễn xuất rất hay, mặt rất duyên & ưa nhìn.

Vài tuổi nữa chắc xinh lắm.

Bạn xem chưa mà nói thế ?

Đúng,

Ngoại trừ cái mặt ra thì nhìn chung là xjnh

=))

tiennam

Member

Lúc đeo mặt nạ nhìn ngầu hơn.

Bên trên