Kick-Ass (2010) - Bộ phim phá vỡ hoàn toàn hình tượng siêu anh hùng

doanhtu

Member
Ðề: KICK-ASS (2010) : phim người hùng không dành cho trẻ em

hehe phim hay, phải nói là rất hay. Mình kết nhất là nhạc phim, ôi quá tuyệt vời :D.
Phim làm mình chăm chú từng tý, và đôi khi ôm bụng cười ra rả vì quá tếu :)). Phim này mấy bạn nào có tâm hồn chín chắn chắc coi không hợp đâu :)). Mình thì luôn có khái niệm, coi phim để giải trí, đời là đời và phim là phim hehe. ( thú thiệt mình hơi bất ngờ vì tưởng phim hình trẻ thơ mà không để ý cái mác 16+ ) hehe.

vietdoan119

phim gây tranh cãi thế này chắc cũng đáng xem. mình down ngay.

thedeath

Active Member

hehe phim hay, phải nói là rất hay. Mình kết nhất là nhạc phim, ôi quá tuyệt vời :D.
Phim làm mình chăm chú từng tý, và đôi khi ôm bụng cười ra rả vì quá tếu :)). Phim này mấy bạn nào có tâm hồn chín chắn chắc coi không hợp đâu :)). Mình thì luôn có khái niệm, coi phim để giải trí, đời là đời và phim là phim hehe. ( thú thiệt mình hơi bất ngờ vì tưởng phim hình trẻ thơ mà không để ý cái mác 16+ ) hehe.
nói như bác này thì ngoài dán cái mác 16+ thì phải dán thêm cái mác là: film này dành cho mấy người tưng tửng, hâm hâm. người chín chắn ko nên coi!!! ^:)^^:)^^:)^^:)^

doanhtu

Member

nói như bác này thì ngoài dán cái mác 16+ thì phải dán thêm cái mác là: film này dành cho mấy người tưng tửng, hâm hâm. người chín chắn ko nên coi!!! ^:)^^:)^^:)^^:)^
Bạn này ăn nói kiểu gì vậy, mình kêu là coi không hợp. Bạn suy diễn lung tung vậy?
Cái chữ tô đậm là ý bạn? không phải ý mình à nha, bác có trí tưởng tượng phong phú quá, mình nói không hợp ở đây để nhầm bác nào thấy không hợp gu thì đừng chê phim dỡ, xác định trước khi xem cho đỡ tốn time bác ơi.
nản bác quá!

splendidriver

Thú thật là không ngờ phim này lại bị chỉ trích dữ vậy :)). Lâu không lên các diễn đàn điện ảnh nên không biết, cứ tưởng người Việt Nam cũng giống dân Mỹ vote trên rottentomatoes hay imdb :D. Thế mới thấy dân ta gu xem phim khác dân Mỹ nhiều quá. Dạo gần đây thấy nhiều phim làm dân Mỹ náo loạn vì thích thú, háo hức điên cuồng (Tron legacy, Kick-ass,...), trong khi dân Việt Nam ta chả có ai thèm quan tâm hoặc coi thường, chỉ trích.

mấy bác cứ nói hoài vì sao Hit-Girl là con nít mà đâm chém nhiều thế, không hợp với lứa tuổi...Mấy bác không để ý rằng Hit-Girl là do người cha (N.Cage) đào tạo nên sao? Ổng lấy con gái ổng làm Hit-Girl để thỏa mãn ý nguyện của ổng...

>>> Có thể đồng ý với ý kiến ở lứa tuổi đó mà chém giết ghê vậy là phản cảm, nhưng sao không ai thấy được ngụ ý về "vai trò cực kỳ quan trọng của cha mẹ trong việc định hướng cho con cái của mình" mà phim nói đến?

caramen

Em ko thích phim này vì dính đến con nít mà cứ súng ống dao bắn nhau chém giết ầm ầm,việt nam mình ko có kiểm duyệt,băng đĩa lậu tràn lan thử hỏi nếu con nít xem được phim này rồi bắt chước theo thì sẽ ra sao chứ.

tiennam

Member

thế này có xinh ko nhỉ

Tàn nhang bay đâu hết rồi, bác xóa rồi hả.

Bác zoom ra sẽ nhìn thấy 2 cái nốt ruồi trên trán, còn tàn nhan có lẽ cháu nó make-up che hết cả rồi :D
Ngon choét nhỉ

Hạnh Mèo

Tôi xem phim có thấy em ấy có tàn nhang đâu nhỉ. Bác nào có ảnh em ấy có tàn nhang up lên xem nào ?

luuthanhbinh

Well-Known Member

Đây là một trong những phim hay nhất từ đầu năm đến giờ. Đặc biệt là nhạc phim phải nói là quá đỉnh. Mọi lần không xem hết credit nhưng phim này thì xem không sót giây nào vì nhạc quá hay. Một phim đáng lưu trong ổ cứng để xem lại.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mình thì thích bài We're all in love của New York Dolls, nghe phê thật.

Extra

phim khá, tuy nhiên hông nên để trẻ con coi

kimerajam

Member

cho em hỏi phim này em xem cùng thằng em em đc không, nó học lớp 6

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Top 10 phim bị "ăn cắp" nhiều nhất mọi thời đại

Phim Kick-ass có gì là hot đâu mà lại được lọt top nhỉ? Chắc là bà con nhìn cái title shock nên tò mò chăng?

Bên trên