KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

phamtug

Active Member
Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Vụ này do q.net bị lỗi sóng thôi hôm ấy bật animal planet ở vtvcab cũng thấy đag phát cinema world đc 5p là out

thebluez

Active Member

Vụ này do q.net bị lỗi sóng thôi hôm ấy bật animal planet ở vtvcab cũng thấy đag phát cinema world đc 5p là out

thebluez, hum tr mở kênh ANIMAL PLANET thì nó có phát CINEMA WORLD, một hồi sau thì nó trở về vị trí cũ, cái này là do nó thử nghiệm hay Qnet phát lộn hè.

cũng không rõ vì mình ít lia kênh ấy lắm

Q@tv

Member

HTVC với VTVcab đang hợp sức chơi SCTV hả ta :)) Lâu lắm rồi chưa thấy SCTV tăng kênh nước ngoài (em nhìn list kênh và đoán thôi chứ bỏ hơn 2 năm rồi) vì vậy mà SCTV mới tăng cường đầu tư phát triển các kênh của mình để níu giữ khách hàng :))

thebluez

Active Member

HTVC với VTVcab đang hợp sức chơi SCTV hả ta :)) Lâu lắm rồi chưa thấy SCTV tăng kênh nước ngoài (em nhìn list kênh và đoán thôi chứ chưa có xài) vì vậy mà SCTV mới tăng cường đầu tư phát triển các kênh của mình để níu giữ khách hàng :))

thì SCTV nó có cho ai mua kênh nào của nó đâu

HTVC với VTVcab đang hợp sức chơi SCTV hả ta :)) Lâu lắm rồi chưa thấy SCTV tăng kênh nước ngoài (em nhìn list kênh và đoán thôi chứ bỏ hơn 2 năm rồi) vì vậy mà SCTV mới tăng cường đầu tư phát triển các kênh của mình để níu giữ khách hàng :))
Hợp tác gì mà no intelligent, tưởng đâu đôi bên có lợi, ôm list kênh của mình chẳng khác tý nào, thuê bao Gò Vấp của HTVC gần chết ỉu rồi.

Hợp tác gì mà no intelligent, tưởng đâu đôi bên có lợi, ôm list kênh của mình chẳng khác tý nào, thuê bao Gò Vấp của HTVC gần chết ỉu rồi.

bác bị "hủ" SCTV thì cứ việc "hủ" tiếp đi, nhưng mà rủa người ta chết là thối mồm r nha, mà bác có chắc là bác clever hơn người ta k mà chê ngta not intelligent...

Q@tv

Member

Bác làm trong VTVcab hả? Sao nắm rõ tình hình thế nhỉ :D Em chỉ thấy ở Sài Gon xài SCTV nhiều nhất thôi.

thebluez

Active Member

theo thông báo mới nhất thì tháng 2 SCTV15 mới chiếu WWE :))

Bác làm trong VTVcab hả? Sao nắm rõ tình hình thế nhỉ :D Em chỉ thấy ở Sài Gon xài SCTV nhiều nhất thôi.

ông đấy là nhà ở Đà Nẵng, dùng SCTV... nói chung là chả hiểu đã xem qua các kênh analog của HTVC và các kênh digital của VTVcab trên cáp Sông Thu chưa mà đã chê

ông đấy là nhà ở Đà Nẵng, dùng SCTV... nói chung là chả hiểu đã xem qua các kênh analog của HTVC và các kênh digital của VTVcab trên cáp Sông Thu chưa mà đã chê
Kinh:((, digital của VTVcab trên cáp Sông Thu có ai dùng đâu mà coi, tốn thêm 50k/1 tháng à, chỉ dân HN giàu thế mới chịu chi, chứ trong này nghèo lắm:)), nhiều việc phải làm đáng hơn, ế nhệ ở đó kìa. Nếu họ dùng Sông Thu thì chủ yếu là analog, chưa thấy một nhà nào dùng digital:)), thà độc lập thì còn ngó tới. Tr nó nắm toàn bộ thị phần chừ cúp rồi nhá. Còn HTVC của analog thì cũng có gần hết, coi cũng lâu, cũng chẳng có gì đáng coi. Chẳng muốn mở TV lên nữa là.

thebluez

Active Member

nói chung cho chọn thì vẫn khoái VTVCab nhất, mỗi tội nó không có song ngữ, hơi chán

kulai

Cho mình hỏi bây giờ Hoà mạng KTS của SCTV đuợc tặng đầu thu phải ko ạ??? phi thuê bao 1 tháng là bnhiêu và tại nhà em có 2 tivi nên muốn xài luôn cho 2 cái đc ko???

Cho mình hỏi bây giờ Hoà mạng KTS của SCTV đuợc tặng đầu thu phải ko ạ??? phi thuê bao 1 tháng là bnhiêu và tại nhà em có 2 tivi nên muốn xài luôn cho 2 cái đc ko???
HN khác ĐN khác SG khác, nên tìm hiểu tr khi lắp bạn nhé. Cứ gọi lên 19001878 để đc giải đáp.

kulai

HN khác ĐN khác SG khác, nên tìm hiểu tr khi lắp bạn nhé. Cứ gọi lên 19001878 để đc giải đáp.

E vừa gọi hỏi..cho muợn đầu thu miễn phi 2 năm, đóng trc phí thuê bao 1 năm, tiền thuê bao 1 tháng là 49k và 6 tháng thì miễn 1 tháng tức là đóng trc 1 năm đc giảm 2 tháng..cái đệt..nhà e đang xài truyền hình cáp bình thừong, mà tiền thuê bao 1 tháng 109k..vậy xài mẹ nó cái HD này có hơn ko..em chẳng hiểu sao HD nó lại rẻ hơn xài cáp bt???

phamtug

Active Member

E về gọi hỏi..cho muợn đầu thu miễn phi 2 năm, đóng trc phí thuê bao 1 năm, tiền thuê bao 1 tháng là 49k và 6 tháng thì miễn 1 tháng tức là đóng trc 1 năm đc giảm 2 tháng..cái đệt..nhà e đang xài truyền hình cáp bình thừong, mà tiền thuê bao 1 tháng 109k..vậy xài mẹ nó cái HD này có hơn ko..em chẳng hiểu sao HD nó lại rẻ hơn xài cáp bt???

có 1 sự thật mà nhiều bác tưởng nó rẻ hơn nhưng k phải đối với ở đâu triển khai số kèm cáp analog thì sẽ + thêm tiền gói kênh HD nếu đăng kí sử dụng dv HD

kulai

có 1 sự thật mà nhiều bác tưởng nó rẻ hơn nhưng k phải đối với ở đâu triển khai số kèm cáp analog thì sẽ + thêm tiền gói kênh HD nếu đăng kí sử dụng dv HD
vậy lên HD no tính thêm 49k 1 tháng..thế mà em tư vấn nói úp úp mở mở ràng cả năm chỉ đóng khoản 500k..mà mấy bác cho hỏi nhà em vô cáp thì chỉ vô 1 tv thôi..rồi tự chia xuống tv thứ 2..bây giờ nếu muốn xài 2 tv thì tv thứ 2 nó sẽ tính thêm 49k nữa hay nó tính thêm tiền cáp analog 119k + kts 49k???

thebluez

Active Member

ở SG tính thuế luôn là 180k cho 1 cái HD/tháng. Đắt vãi

truc9449

Member

Biên Hoà thì 66k 1 tháng 3 tv Analog, muốn coi HD thì kêu nó mang cái đầu thu đến lắp đóng thêm 49k nữa không cần đóng trước gì cả

titani

Active Member

vậy lên HD no tính thêm 49k 1 tháng..thế mà em tư vấn nói úp úp mở mở ràng cả năm chỉ đóng khoản 500k..mà mấy bác cho hỏi nhà em vô cáp thì chỉ vô 1 tv thôi..rồi tự chia xuống tv thứ 2..bây giờ nếu muốn xài 2 tv thì tv thứ 2 nó sẽ tính thêm 49k nữa hay nó tính thêm tiền cáp analog 119k + kts 49k???

Ở SG nhé, 109k tiền cáp Analog, bác cắm 1TV hay 5TV, dùng đầu HD hay ko dùng đầu HD cũng đều thu đủ số tiền này.

49k/ 1 đầu HD, cứ nhiều TV muốn xài thêm đầu HD thì cứ nhân lên.

Tổng tiền phải trả bằng 2 khoản trên cộng lại

thebluez

Active Member

Kênh thể thao SCTV15
48 phút ·

Các bạn thân mến, Ad biết nhiều fan WWE đang rất nôn nóng và tức giận khi chương trình vẫn chưa thể lên sóng như đã thông báo. Tuy nhiên tiến độ thực hiện của các Ad hoàn toàn phụ thuộc vào việc cung cấp file từ phía WWE, trước đây đối tác hứa sẽ bắt đầu chuyển chương trình về ngay sau khi Royal Rumble diễn ra (vậy nên lúc trước Ad mới dám công bố thông tin như thế) nhưng do trục trặc kĩ thuật nên đến thời điểm này chúng tôi vẫn chưa nhận được. Thực sự những người thực hiện kệnh cũng vô cùng nôn nóng và đang nỗ lực hết mình để chốt được ngày phát sóng chính thức chương trình. Xin gửi lời cáo lỗi chân thành đến các bạn.

=> SCTV15 kí hợp đồng với đối tác nào mà kì quá vậy trời

Bên trên