KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

halosun

Member
Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

hiện giờ các kênh SCTV HD như NHK, Thethao TV và AXN HD ở nhà mình đều không xem đc, bị báo là không kênh bị khóa j đó, còn bên SD thì kênh Fox sport 2 cũng vậy, lỗi cũng hơn tháng nay rồi, cái này là do tình trạng chung hay đầu HD nhà mình có vấn đề nhỉ? mình ở TP HCM

thebluez

Active Member

hiện giờ các kênh SCTV HD như NHK, Thethao TV và AXN HD ở nhà mình đều không xem đc, bị báo là không kênh bị khóa j đó, còn bên SD thì kênh Fox sport 2 cũng vậy, lỗi cũng hơn tháng nay rồi, cái này là do tình trạng chung hay đầu HD nhà mình có vấn đề nhỉ? mình ở TP HCM

nhà mình có 2 thẻ, 1 thẻ hết hạn thì không xem được mấy kênh đấy, thẻ đang đóng tiền đều đều thì vẫn xem ok

halosun

Member

vậy hả cụ, mie nhà e đóng xèng đầy đủ chứ có thiếu tháng nào đâu, để gọi đt kiện mới đc, vô lí thật

vậy hả cụ, mie nhà e đóng xèng đầy đủ chứ có thiếu tháng nào đâu, để gọi đt kiện mới đc, vô lí thật
Riêng kênh 1 của Nga ở đây họ nói là chỉ cho các ks và resort dùng mới kí hợp đồng gì đó, và chắc chắn ko cung cấp cho các hộ dân sẽ ko dùng được. Bác cứ nói họ đi, chứ ở đây sáng gọi chiều là đến à.

thebluez

Active Member

Riêng kênh 1 của Nga ở đây họ nói là chỉ cho các ks và resort dùng mới kí hợp đồng gì đó, và chắc chắn ko cung cấp cho các hộ dân sẽ ko dùng được. Bác cứ nói họ đi, chứ ở đây sáng gọi chiều là đến à.

đúng rồi, có kênh của Nga tự dưng không xem được, không biết trong đấy có gì đặc biệt mà hộ dân không được quyền xem

halosun

Member

thks các bác đã giúp đỡ, để iem hướng dẫn luôn :D, cái đó do gần đây bọn SCTV nó nâng cấp mã hoá 1 số kênh nên 1 số TH sẽ bị như vậy, các kênh xem không đc thường là fox sport 2, axn hd, nhk hd, giaitri tv, thethao hd. Nếu lỗi nhẹ thì các bác chỉ việc rút smart card trên đầu thu kts ra, tắt nguồn, bật lên, cắm smart card vô trở lại, vào chế độ dò bằng tay dò kênh lại là sẽ xem all kênh bình thường.

Trường hợp nhà e bị nặng hơn làm như hướng dẫn của đài xong nó báo là thẻ lỗi luôn :)), em báo trở lên đài thì sáng hôm sau có 1 tồng chí ktv xuống chỉnh sửa lại thông tin thiết bị, thế là hoạt động lại ngon lành rồi các bác :D

Cũng may tự dưng e lên đây hóng hớt chứ không thì cứ để y chang như thế xài rồi, đóng tiền mà không xem đc hết kênh cũng hơi bực :D.

1 lần nữa thank các bác :D

thebluez

Active Member

thks các bác đã giúp đỡ, để iem hướng dẫn luôn :D, cái đó do gần đây bọn SCTV nó nâng cấp mã hoá 1 số kênh nên 1 số TH sẽ bị như vậy, các kênh xem không đc thường là fox sport 2, axn hd, nhk hd, giaitri tv, thethao hd. Nếu lỗi nhẹ thì các bác chỉ việc rút smart card trên đầu thu kts ra, tắt nguồn, bật lên, cắm smart card vô trở lại, vào chế độ dò bằng tay dò kênh lại là sẽ xem all kênh bình thường.

Trường hợp nhà e bị nặng hơn làm như hướng dẫn của đài xong nó báo là thẻ lỗi luôn :)), em báo trở lên đài thì sáng hôm sau có 1 tồng chí ktv xuống chỉnh sửa lại thông tin thiết bị, thế là hoạt động lại ngon lành rồi các bác :D

Cũng may tự dưng e lên đây hóng hớt chứ không thì cứ để y chang như thế xài rồi, đóng tiền mà không xem đc hết kênh cũng hơi bực :D.

1 lần nữa thank các bác :D

thế nếu không đóng tiền, xài lậu thì sửa thế nào :3

thebluez

Active Member

trên trailer mới nhất của SCTV thì tháng 2 họ sẽ phát WWE

iou84

Active Member

Vừa rồi xem tv thấy Sctv quảng cáo 160 kênh, trong đó trên 40 kênh HD @-) hy vọng ko phải nổ cho oai hehe

pvtien7

có bác nào có cách mở chưa vậy.giúp em với. tttv hd voi fox sports 2 bị khoá rùi.hic hic

dvha

Member

Vừa rồi xem tv thấy Sctv quảng cáo 160 kênh, trong đó trên 40 kênh HD @-) hy vọng ko phải nổ cho oai hehe
Hiện giờ theo trang web của sctv thì có 34 kênh HD mà đã có 15 kênh do nó tự sản xuất rồi. Mà nhiều kênh nội dung trùng lặp, ví dụ như sctv15 là kênh thể thao (nếu mình nhớ ko lầm) rồi lại có sctv thể thao HD nữa. Rồi còn các kênh khác cũng na ná như nhau. Chỉ có điều sctv hay hơn htvc ở chỗ nhiều kênh kts nó để 2 track âm thanh riêng biệt như vtv thì để giọng thuyết minh phim miền Nam và miền Bắc như nguồn phát, còn kênh thể thao của nó thì để giọng bình luận tiếng Anh và tiếng Việt riêng. Còn HTVC chỉ mỗi kênh Disney Jounior là để 2 track tiếng Anh tiếng Việt riêng, còn lại thì chỉ 1 track. Ngay như kênh CN cũng có nhiều phim thuyết minh tiếng Việt muốn tắt thuyết minh cũng ko được.

thebluez

Active Member

SCTV chỉ có SCTV HD TT, SCTV15, BTV5, Fox HD, TTTV HD. BDTV HD, NHK HD, Star World HD, HBO HD, Star Movies HD, Phim Việt HD, Văn Hóa Giải Trí HD, Discovery HD, NGC HD, AXN HD, Cartoon HD, Fashion TV HD, V HD, QPVN HD, V1 HD, V3 HD, V6 HD là những kênh HD chuẩn thôi

thebluez

Active Member

Ad có 1 thông báo nho nhỏ, sau nhiều lần chai mặt thất hứa thì hôm nay Ad đã có thể chính thức công bố: FINALLY, WWE HAS COME BACK TO SCTV15!
Lịch phát cụ thể như sau:
- RAW: 21h thứ Ba 03/03, phát lại vào 12h00 trưa hôm sau
21h thứ Tư 04/03, phát lại vào 12h00 trưa hôm sau
- SMACK DOWN: 21h thứ Năm 05/03, phát lại vào 12h00 trưa hôm sau.
Kể từ thời điểm này các chương trình WWE sẽ được phát liên tục không gián đoạn suốt năm. Ad xin chân thành cảm ơn quý khán giả của kênh đã tin tưởng chờ đợi.

YOLOOOOO :))))))))

Bên trên