KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Chẳng qua là tần số mới đang trong giai đoạn thử nghiệm thôi.

honainaygiu

Active Member

nếu nó thêm mấy kênh giải trí như ITV (vtc13) và kênh K+ thì hay wá rùi !!!!\m/

Re: Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Nó mà không tăng kênh nhanh - và nghiêm chỉnh thì tui chuyển qua vtvcab à. 150k / tháng cho. 3 đầu HD - 40 kênh hát đê

Ðề: Re: Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Nó mà không tăng kênh nhanh - và nghiêm chỉnh thì tui chuyển qua vtvcab à. 150k / tháng cho. 3 đầu HD - 40 kênh hát đê

Thực ra hôm nay them VTV2HD vào mới là 38 kênh HD, đến 1/7 thêm VTV4HD và VTV5HD nữa mới thành 40 kênh HD, còn 4 kênh HD của K+ thì phải thêm tiền nên k tính hehe

samthala

Member

Đang sài sctv SD 109k/tháng,thêm HD mổi tv đóng thêm 49k/tháng,2 tv= 207k trong khi đó vtvcap khuyến mãi 150k/tháng cho 3 tv.Có nên chuyển không ?

Q@tv

Member

Đang sài sctv SD 109k/tháng,thêm HD mổi tv đóng thêm 49k/tháng,2 tv= 207k trong khi đó vtvcap khuyến mãi 150k/tháng cho 3 tv.Có nên chuyển không ?
Ủa! 109k/tháng là phí thuê bao analog đúng không bác hay gói KTS SD luôn vậy? Rẻ bất ngờ @@ Chỗ em đóng analog thôi lên tới 110k/tháng rồi, bên HTVC thì 99k/tháng nhưng kẹt vụ phim TVB nên đành ngậm ngùi kéo lại SCTV @@

samthala

Member

Ủa! 109k/tháng là phí thuê bao analog đúng không bác hay gói KTS SD luôn vậy? Rẻ bất ngờ @@ Chỗ em đóng analog thôi lên tới 110k/tháng rồi, bên HTVC thì 99k/tháng nhưng kẹt vụ phim TVB nên đành ngậm ngùi kéo lại SCTV @@
Gói analog không có KTS.Đang ngiên cứu chuyển sang vtvcHD.Bác nào đang sài vtvcHD tư vấn thêm cho.Thanks

Q@tv

Member

Gói analog không có KTS.Đang ngiên cứu chuyển sang vtvcHD.Bác nào đang sài vtvcHD tư vấn thêm cho.Thanks
Em thấy mấy cái khuyến mãi nguy hiểm. Nên xem giá trên trang web cho chắc vì tới lúc hết khuyến mãi sẽ không hụt hẫng khi đóng tiền >''<

ANHDUC HDVN

Các bác cho em hỏi tí là kênh OPT1 tai sao không xem được trên đầu thu mà cứ xuất hiện lỗi không truy cập 11

duonghitom

Các bạn cho em hỏi chế độ song ngữ (audio) trong đầu thu HD của SCTV là như thế nào và cách dùng ra sao ạ? Hôm bữa em mới bấm thử cái nó hiện lên âm thanh 1 - âm thanh 2 gì đấy rồi chọn thử mà e thấy âm thanh 1 hay 2 gì nó cũng giống nhau hết. Bác nào nói cho em biết với ạ!

ranchu

SCTV là cáp hay angten như an viên thế các bác ?

thebluez

Active Member

Các bạn cho em hỏi chế độ song ngữ (audio) trong đầu thu HD của SCTV là như thế nào và cách dùng ra sao ạ? Hôm bữa em mới bấm thử cái nó hiện lên âm thanh 1 - âm thanh 2 gì đấy rồi chọn thử mà e thấy âm thanh 1 hay 2 gì nó cũng giống nhau hết. Bác nào nói cho em biết với ạ!

đó là khi bác xem bóng đá trên kênh SCTV15, BTV5, SCTV TT HD (nhưng lưu ý là phải trực tiếp nha) thì âm thanh 2 sẽ là tiếng anh

duonghitom

Thebluez: Vâng bây giờ thì em biết rồi, cảm ơn bác ạ! Thế thì hay quá, mấy ông BLV của SCTV bình luận chán chết đi đc. Mà cho em hỏi thêm là cái này chỉ áp dụng được khi xem trực tiếp và chỉ áp dụng cho mấy kênh do SCTV sản xuất thôi phải ko bác?

thebluez

Active Member

Thebluez: Vâng bây giờ thì em biết rồi, cảm ơn bác ạ! Thế thì hay quá, mấy ông BLV của SCTV bình luận chán chết đi đc. Mà cho em hỏi thêm là cái này chỉ áp dụng được khi xem trực tiếp và chỉ áp dụng cho mấy kênh do SCTV sản xuất thôi phải ko bác?

đúng rồi, chỉ áp dụng cho những giải tennis, bóng đá phát trực tiếp trên SCTV15 và BTV5 thôi

duonghitom

Bác cho em hỏi chế độ ghi trên đầu thu SCTV là như thế nào ạ? Nếu vào đặt giờ ghi ở một giờ nào đó thì vào lúc đó phải mở đầu thu lên thì nó mới tự ghi cho mình phải ko ạ? Trường hợp 2 là nếu đặt như vậy thì khi đầu thu ở chế độ stand by thì nó có tự ghi đc ko ạ? Em cảm ơn bác nhiều! (tất cả 2 trường hợp đều có cắm USB).

Bên trên