Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

dvhung21

Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Xin được góp thêm 1 ý nhỏ : Ở mục 5 (Đầu KOK) , nếu ai còn eo hẹp tài chính chưa sắm nổi đầu VOD, mà vẫn cứ thích hát nhạc karaoke chất lượng cao dạng file .vob , .mkv thì hãy tận dụng cái PC làm đầu phát luôn, khỏi mua đầu KOK chi cho tốn tiền. Tải các file nhạc về chưa trong ổ cứng, rồi dùng các soft play xuất âm thanh từ soundcard vào thẳng ampli ra loa mà hát.
Dùng PC kiểu này thì cũng có thể phát mấy cái đĩa DVD midi của hãng California, vừa vẫn có thể chơi các DVD nhạc karaoke của các trung tâm Asia, Thúy Nga Paris By Night...

Chính xác bác ah, nếu dùng trong gia đình thì có thể tận dụng bộ máy PC sẵn có để làm, vừa rẻ mà hình ảnh, âm thanh ko thua j đầu VOD

letuan_216

Re: Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Dùng PC thì mỗi lần chọn bài phải bò đến dùng mouse và key để chọn thì phiền phức quá. Dùng đầu DVD thì ngồi bấm cho nó phê, khỏi chạy luanh quanh. À mà ở đây nói là chưa đủ lúa mua DVD mà...Nhưng có ý định mua đầu DVD midi thì cố gắng làm cái ra trò luôn hát cho đã,phối âm cho hay. Như em mua cái ariang 36M mới có vài tháng thôi giá 1,8 tr (k biết là có quen mặt đắt hàng k nữa,hic). Bây giờ muốn làm cái musiccode TS-8 của sóng nhạc, mà tiếc em 36M bỏ thì uổng quá.

hieuhht

Member

cũng thùy vào túi tiền và phòng của nhà mình nữa

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Dùng PC thì mỗi lần chọn bài phải bò đến dùng mouse và key để chọn thì phiền phức quá. Dùng đầu DVD thì ngồi bấm cho nó phê, khỏi chạy luanh quanh. À mà ở đây nói là chưa đủ lúa mua DVD mà...Nhưng có ý định mua đầu DVD midi thì cố gắng làm cái ra trò luôn hát cho đã,phối âm cho hay. Như em mua cái ariang 36M mới có vài tháng thôi giá 1,8 tr (k biết là có quen mặt đắt hàng k nữa,hic). Bây giờ muốn làm cái musiccode TS-8 của sóng nhạc, mà tiếc em 36M bỏ thì uổng quá.
bác thêm cho em 300k làm bộ combo key+muose wireless, khỏi phải chạy loanh quanh.film, kẩoke, web, all in one

Em có post topic hỏi, nhưng chưa thấy mấy bác trả lời giúp em, e xin post luôn đây vậy.

Tình hình em xem lại có khi làm bộ chuyên Karaoke' thui. Phòng e rộng 40m2, ( Nhà hình ống ạ ) Cao 3m5; Dài 8m, ngang 5m. Hiện tại bộ xem phim e đang để chiều ngang nhà từ chỗ TIVI đến salon là 5m ạ. Theo các bác nên làm 1 cặp hay 2 ạ.

Em thì chưa đc nghe bộ kok pro nên ko biết khi những giọng hát gà vịt như em có dễ nghe hay ko, hay phải cần những giọng hát tốt với tương xứng bộ KoK Pro.

Còn ko em định chọn những thiết bị sau, ko biết có Đc ko nữa.

Em tính mua Ampli những loại này thì theo các bác chọn e nào ạ.
+ JBL Mixer Amplifier RMA-330
+ Marantz Mixer Amplifier PM-868AVK.
+ Bik Mixer Amplifier BJ-A99 B-Questa
+ Behringer PMP2000

Loa : Em chưa biết chọn loại nào, em tính lấy loa JBL...như : JBL Speaker RM101
JBL Speaker RM10 II
JBL Speaker E50

Mic: E thích loại Mic ko dây...mấy bác tư vấn giúp em.

mothai

Member

Xin các bác tư vấn giúp
Nhà em hiện có:
-Đầu AR-3600
-Ampli + loa (Sony DK2)
thật sự khi nghe rất chán em muốn nâng cấp nhưng vẫn giữ lại con amply loa này thì phải thêm nhưng thứ gì cho giàn KOK nhà em được được tí.Trong lĩnh vực này em như con gà, em tính làm thêm con EQ để lọc tiếng, dàn máy nhà em nghe thiếu tress, còn bass thì ù ù nghe chán con hơn mấy anh bán kẹo kẹo!!! nản lắm các bác tư vấn giúp em!!!!

sim_mload

Hiện e đang có 1 đầu phát KOK HD rồi
Giờ muốn mua 1 bộ loa, amply, mic tổng khoảng 10 củ thui. Phòng tầm 18m. Các bác tư vấn cho e mua loại gì, ở đâu ở Hà Nội thì ngon bổ rẻ ah
Cảm ơn nhiều.

mothai

Member

Sao k có ai trả lời mình vậy! box này chắc del rùi!

maison67

Well-Known Member

Đọc trên đây cũng thấy hay! MÌnh cần học hỏi trên diễn đàn này!!!

phuocmobile

Well-Known Member
Trong đây có bác nào chán JBL RM10II hú em tiếng nhé, phòng em mới có 301V nên thấy hơi thiếu tiếng

HQK134

Các bạn cho mình hỏi JBL RM10II thì nên mua amply nào. Thấy có Master Audio 8200 bên Anh Duy có công suất 360W và 8Ohm phù hợp với em JBL này nhưng không biết chất lượng ra sao. Ai xài rồi cho chút ý kiến về em này được không. Đang phân vân ém này và Boston Audio 1100S. Thanks

manhbmc

Member

Karaoke gia đình theo mình là muốn đầu tư bao nhiêu tiền cho nó thì kiếm đồ tương ứng. Bao nhiêu cũng tiêu được mà.

thanhyk

Well-Known Member
Các bác tư vấn giúp em,

Với dàn kok pro (gần giống dàn rời âm thanh sân khấu nhưng thiết bị phần lớn thuộc dòng home), đã có mixer, power, effect, equalizer. Nay em muốn thêm bộ nâng tiếng hoặc compressor mục đích cho âm thanh hát và nghe hay hơn thì ưu tiên thiết bị nào và tác dụng thực tế của 2 thiết bị này trong kok/ bar hát với nhau...

Vì có người nói compressor giúp cân bằng âm thanh tốt cho ca, cũng có người nói bộ nâng tiếng giúp giọng ca dày hơn hay hơn. Em không rành. Nhờ các bác tư vấn ạ. Thanks

VAN_LOC

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi JBL RM10II thì nên mua amply nào. Thấy có Master Audio 8200 bên Anh Duy có công suất 360W và 8Ohm phù hợp với em JBL này nhưng không biết chất lượng ra sao. Ai xài rồi cho chút ý kiến về em này được không. Đang phân vân ém này và Boston Audio 1100S. Thanks

Bác ở HCM ghé CH mình thử xem sao . Đang có mẩu cả 2 em . Theo cá nhân mình Bác chơi Boston .

huonglaichau3D

Bác chủ cho em hỏi tý: Em thuộc hệ chơi KOK ở phần 2 ( Thông dụng) không dám ngó xuống phần 3 (Pro), Em vừa sắm đôi JBL E80 MEXICO để nghe nhạc 70% và định sử dụng KOK khoảng 30%. Em nghe nói loa này hát KOK dễ bị đứt treble nên sẽ cảnh giác không hú hét và quăng micro khi phê rượu...he he
Bác chủ topic hoặc anh em có kinh nghiệm rồi xin cho lời khuyên cặp JBL E80 này thì nên dùng với Ampli KOK nào để KOK ổn và nghe nhạc cũng ổn???Thank

Bên trên