Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

khacchinhyd

Ðề: Re: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Mình cũng đang quan tâm không biết nên mua loa bose Trung Quốc hay loa sas. Mong các bác giúp với. Kinh phí có hạn mà.

mrbere

Re: Ðề: Re: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Em có cặp loa đứng JBL D26 mong mấy anh mấy chú chỉ dẩn để sắm được 1 bộ kok ưng ý và phù hợp với cặp loa.

saigonboy_92

Active Member

Mình cũng đang quan tâm không biết nên mua loa bose Trung Quốc hay loa sas. Mong các bác giúp với. Kinh phí có hạn mà.

Luc1 trước mình cũng lăn tăn như bạn,cái rùi quyết định hốt cặp bose HK china vè nghe hát đều ok cái tai trâu của mình mà thiết kế đẹp,nếu bạn ko có kinh phí ko cao thì mình nghĩ cũng nên hốt loa bose china đi,loa sas mình thấy thiết kế nó thô quá từ mẫu mới tới mẫu cũ còn âm thanh mình nghe thử ở tiệm thì cũng xêm xêm nhau thui,chúc bạn có dàn âm thanh như ý :)

pelj

Member
hàng Việt mình cũng có loa, sao các bác không chọn luôn khỏi phải lăn tăn hàng nhập là thật hay giả?

congdat

Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

các bác cho hỏi mình ở HN, đang có tầm 9tr
định múc cặp loa bose 301 V

nên mua ở đâu là chuẩn nhất, mình ko có kinh nghiệm sợ bị hàng dỏm lắm, dù gì cũng gần chục triệu chứ ko phải ít :(

TPL

Member
Re: Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

các bác cho hỏi mình ở HN, đang có tầm 9tr
định múc cặp loa bose 301 V

nên mua ở đâu là chuẩn nhất, mình ko có kinh nghiệm sợ bị hàng dỏm lắm, dù gì cũng gần chục triệu chứ ko phải ít :(
Bác tham khảo siêu thị Nguyễn Kim, PiCo , MediaMart, TechLand ...

Chỉnh sửa lần cuối:

nhà e đang định làm 1 dàn tầm khoảng 20m bác tư vấn giúp e nguyên dàn luôn nhé nhà e phòng rộng khoảng 25m2

liam nguyen

Anh em cho hỏi, mình lắp dàn kara từ HTPC. Sử dụng dây jack 1 đầu 3,5 ra 2 đầu hoa sen cắm vào ampli nhưng chỉ ra được một bên. Đổi dây qua lại cũng chỉ được 1 bên tức là loa và dây loa không sao. Mong anh em hướng dẫn

Re: Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Anh em cho hỏi, mình lắp dàn kara từ HTPC. Sử dụng dây jack 1 đầu 3,5 ra 2 đầu hoa sen cắm vào ampli nhưng chỉ ra được một bên. Đổi dây qua lại cũng chỉ được 1 bên tức là loa và dây loa không sao. Mong anh em hướng dẫn

Theo em nghĩ thì Bác xem lại Cái car âm Thanh nhé, dợt trước e cũng bị như thế , em phải dùng car khác cái ngon luôn.

pelj

Member
các bác không dùng hàng Việt thật rồi! toàn là HK với China thôi!

saigonboy_92

Active Member

các bác không dùng hàng Việt thật rồi! toàn là HK với China thôi!

HK China hên gặp cái ngon cũng ok lắm bác,mình đang dùng Bose HK đây,hát rất đã với lỗ tai trâu của mình,lúc mua thì cũng có ý định chọn Paramax-SAS nhưng loa đó thiết kế thô quá nên ko chọn,nếu thiết kế nó đẹp đẹp tí là mình cũng hốt ngay luôn

pelj

Member
lại một lần nữa em nói câu "đồ điện tử là hên xui". àh, nhưng mà ý bác là hên xui do thương hiệu hả bác. còn ý của e là ngay cả cùng thương hiệu, cùng là sản phẩm đó nhưng khi đi mua, cái sản phẩm mà mình rinh về nhà mới quan trọng, hên thì ngon, còn xui thì....đành chịu. :(

saigonboy_92

Active Member

lại một lần nữa em nói câu "đồ điện tử là hên xui". àh, nhưng mà ý bác là hên xui do thương hiệu hả bác. còn ý của e là ngay cả cùng thương hiệu, cùng là sản phẩm đó nhưng khi đi mua, cái sản phẩm mà mình rinh về nhà mới quan trọng, hên thì ngon, còn xui thì....đành chịu. :(
ý mình là mua bất cứ đồ điện tử nào cũng hên xui thôi,hàng cao cấp thì mức độ hên xui sẽ thấp hơn,ăn thua cách ăn ở mình thui,hehe :D

pelj

Member
Re: Ðề: Re: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

ý mình là mua bất cứ đồ điện tử nào cũng hên xui thôi,hàng cao cấp thì mức độ hên xui sẽ thấp hơn,ăn thua cách ăn ở mình thui,hehe :D

câu này hay nhỉ! càng ngẫm càng thấy đúng! =D>

saigonboy_92

Active Member

Các bác biết cái EQ nào tầm 1tr mà dùng ổn ko ạ,e tính sắm 1 con EQ tầm giá đó bác nào biết EQ nào dùng dc hoặc hàng 2nd tầm giá đó chỉ giáo giúp e với :)

pelj

Member
cái EQ là tên một nhà sản xuất hả bác? hay là cái dụng cụ chỉnh nhạc có rất nhiều các nút? e gà khoản này!

saigonboy_92

Active Member

cái EQ là tên một nhà sản xuất hả bác? hay là cái dụng cụ chỉnh nhạc có rất nhiều các nút? e gà khoản này!

EQ là equalizer đó bác,giang hồ gọi là đồ lọc ấy

pelj

Member
àh, có phải cái hộp nhìn tựa tựa như cái đầu dvd thông thường phải hok bác? ủa zậy còn cái nhiều nhiều nút gọi là cái gì nhỉ?

àh, có phải cái hộp nhìn tựa tựa như cái đầu dvd thông thường phải hok bác? ủa zậy còn cái nhiều nhiều nút gọi là cái gì nhỉ?[/QUOT
bác phải chụp hình lên thì mọi người mới biết là cái gì dk chứ, bác cứ miêu tả thế thì em đến bó tay luôn

Bên trên