LG47LH50 một đêm với quà tặng cho bà xã

hoang2008

Ðề: LG47LH50 một đêm với quà tặng cho bà xã

Bác nói em mới biết là LED đấy, thế mà trước giờ em cứ tưởng 47LH50 là LCD :-SS

Nhờ bác nói em mới google thử và phát hiện ra cái 47inch này có 2 loại 47LH50 và 47LH50YR (cái này 200Hz còn cái kia chỉ có 120Hz) => Cái bác chủ đang nói chắc xấu hơn của em:))

ayakech

Member

Đọc cái bài này của bác lại tiếc là lỡ mua con LG 37" mất rồi. Cũng tiếc là nhà đóng cái kệ ko vừa với 42 chứ chưa nói 47 hehe. Thôi để sang năm tính tiếp.

sao lại gọi vợ sắp cưới là bà chị nhỉ :)).
đúng là xem 42 dần dần cũng thấy nó bé , giá mà làm được em 55 :((.

meomatto

Active Member

Mọi người hay Phản ứng với chú Khang xx là vì chú chả biết gì mà cứ hay nói như Thật thôi.
Dạo này 4rum tự dưng nổi lên mỗi mình chú là Thầy Phán. Các ae khác có thế đâu?!
Nói như khi học ở trường là: Chú khangxx chỉ được cái Lý Thuyết Suông.

meomatto

Active Member

@ bác chủ: Cái LH50YR 120Hz đấy hình như là hàng tại 1 số thị trường thôi.
Loại chuẩn QT là 200Hz (240Hz)đấy. :D
Năm ngoái em đã định mua con này nhưng về sau thấy thiết kế hơi xấu nên chuyển sang mua con SSB750 là dòng tương đương nhưng thiết kế đẹp hơn và lúc đó thì rẻ hơn con LH50 này 1 ít.

meomatto

Active Member

Cố bật băng cho đều vào rồi cố mà hi vọng được 1 nửa của anh ý thôi nhé! :D:D:D

khangxxxx

Banned

Đệ tử SS cũng vậy nha :D.

Tóm lại mình thấy LG giờ ngon bổ rẻ, công nghệ hiện đại hơn SS

hoang2008

@ bác chủ: Cái LH50YR 120Hz đấy hình như là hàng tại 1 số thị trường thôi.
Loại chuẩn QT là 200Hz (240Hz)đấy. :D
Năm ngoái em đã định mua con này nhưng về sau thấy thiết kế hơi xấu nên chuyển sang mua con SSB750 là dòng tương đương nhưng thiết kế đẹp hơn và lúc đó thì rẻ hơn con LH50 này 1 ít.

Em cũng rất thích Samsung vì thằng này lúc nào cũng đi trước về công nghệ! Nhưng mua seri mới nhất thì đắt quá còn nếu seri thấp thì lại cứ lăn tăn:)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nhìn sign người ta rồi nói chuyện tiếp, dạng AIO cùi bắp mà so với dân dụng =))

meomatto

Active Member

Ừ, Tô ngon hơn cả LG nữa, thế thì dẫn đầu rồi còn gì?
Sao vẫn đứng thứ Bét thế kia hả Khangxxxx?
Chắc là bị mấy cái băng rè như chú bật nhiều quá nên mới Thê thảm như vậy đó.
Tắt băng, Đập đài đi thì mới Vươn lên được. Hô hô hô

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cái dạng dưới sign trống lơ trống lốc thế kia thì chắc chả biết gì AIO hay dân dụng đâu bác Mèo nhỉ ;))

meomatto

Active Member

@ bác Hoang2008: Chả có gì phải lăn tăn đâu Bác ạ! SS cứ từ đời 4 trở lên là được rồi, chủ yếu dùng đơn giản thôi vì như thế giá cả nó hợp lí hơn Sony. Tham khảo thêm LG cũng được vì LG gần đây có nhiều cải tiến lớn lắm.
Ngoài 3 thương hiệu này thì tất cả những thương hiệu còn lại chỉ để tham khảo thôi vì đại đa số là trung bình, chả có gì đặc biệt.
Plasma thì Pana và SS là ngon rồi, không phải bàn.

meomatto

Active Member

Vâng, chắc ở nhà toàn ăn cơm với Củ cải và Crazy Dream với LG nên mới để cái Sign vớ va vớ vẩn như thế!
Ae trên này toàn ăn Củ Gừng với muối chứ làm quái gì có Củ cải chứ?! :D:D:D:D

khangxxxx

Banned

Cái nào cũng có model hay và model dở còn về giá trị thương hiệu thì Samsung cao hơn LG bác ạ:)

Mình mua tivi về xem chứ không phải mua thương hiệu. Trong tầm giá tiền đó thì mình thấy mua LG lời hơn mua SS nhiều, hình ảnh đẹp hơn. Miễn sao sản phẩm đó ngon bổ rẻ, là thương hiệu nổi tiếng, không phải tàu khựa, thì mọi người mua.

Nếu bác thấy mình nhận xét không đúng, mong bác dẫn chứng model nào SS ngon bổ rẻ hơn LG ? SS C6900, SS C5000, SS C4000 hay SS C650 vậy bác ? :D

Bác có biết là để thương hiệu cao hơn, SS phải chi bao nhiêu tiền cho quảng cáo không :D ? Và SS sẽ tính lại khoản đó đầy đủ cho người tiêu dùng :((

P/S: SS có đệ tử giỏi thiệt: đi đâu cũng quảng cáo SS, từ LED LCD cho đến Plasma thì SS đều thuộc top. Cho hỏi đệ tử SS cái, Plasma SS xịn vậy sao không có model nào đạt chuẩn hình ảnh THX, mà LG thì lại có Plasma đạt chuẩn THX. Vậy thì Plasma LG còn hơn SS rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hoang2008

Mình mua tivi về xem chứ không phải mua thương hiệu. Trong tầm giá tiền đó thì mình thấy mua LG lời hơn mua SS nhiều, hình ảnh đẹp hơn.

Nếu bác thấy mình nhận xét không đúng, mong bác dẫn chứng model nào SS ngon bổ rẻ hơn LG ? SS C6900, SS C5000, SS C4000 hay SS C650 vậy bác ? :D

QUOTE=khangxxxx;1243529]Tóm lại mình thấy LG giờ ngon bổ rẻ, công nghệ hiện đại hơn SS[/QUOTE]

Bác có thể phân tích model A của LG đẹp hơn model B của SS thì em không có gì để cãi:) Còn bác nói như cái đoạn đỏ đỏ bên trên thì khó ai chấp nhận được (cho dù em đang dùng LG)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Xin mời dẫn chứng tiếp luôn Quad x=))
P/S: bác có biết là để thương hiệu cao hơn, SS phải chi bao nhiêu tiền cho quảng cáo không :D ? Và SS sẽ tính lại khoản đó đầy đủ cho người tiêu dùng :((

=))

meomatto

Active Member

Thời buổi này mà không Quảng cáo thì chỉ có Sập Tiệm. QC mà láo nữa thì lại càng nhanh Sập Nhà. :D:D
Có biết Cocacola và Pepsi chi bao nhiêu tiền quảng cáo 1 năm không?

hoang2008

Một người đặc biệt yêu mến một thuơng hiệu là chuyện bình thường:) Nhưng không nên vì "quá yêu" mà ghét các thương hiệu khác:))
Em google một phát đã thấy một đống link về samsung và không lẽ cả thế giới sai?

Tặng bác khangxxxx nè!

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/TV-LCD/2010/10/3B9B31C7/

http://hcm.24h.com.vn/thoi-trang-hi-tech/samsung-dan-dau-thi-truong-tv-trong-19-quy-lien-tiep-c407a339412.html

http://dddn.com.vn/2010092208355964cat82/samsung-vao-top-20-trong-100-thuong-hieu-hang-dau-the-gioi.htm

Và LG cũng đang vươn lên nè bác!

http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=205509

Bên trên