LG47LH50 một đêm với quà tặng cho bà xã

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: LG47LH50 một đêm với quà tặng cho bà xã

Bác hoang2008 thấy rõ có con gà đi lanh quanh trong sân chưa ;)), cùn và lái là biệt tài của hắn rồi bác ơi :))

khangxxxx

Banned

- Local dimming là gì em không quan tâm còn nếu nói về "trình độ" google thì bác không thể hơn em (vì đó là kế sinh nhai của em).
- Bác nói SS C9000 bị đánh giá thấp vậy thông tin này từ đâu ? (hay do bác đánh giá ?)
- Giá cả ngoài việc thể hiện trình độ công nghệ như bác nói còn thể hiện chất lượng, đẳng cấp của sản phẩm - Người tiêu dùng rất thông minh hoàn toàn biết mình phải trả tiền cho cái gì => Doanh số bán hàng là một trong những yếu tố tiên quyết để khẳng định chất lượng, đẳng cấp của thương hiệu => LG có thị trường không phải nó có công nghệ hơn SN, SS là vì nó rẻ hơn nhưng tính năng tương đương (ít tiền muốn hưởng thụ công nghệ thì LG, nhiều tiền muốn thể hiện đẳng cấp thì SN, trung hòa giữa 2 yếu tố giá và thương hiệu là SS)
p/s: Nếu bác tiếp thị cho LG thì theo em là thất bại! Em đang sử dụng LG (và rất vừa ý) nhưng thấy bác ca tụng "quá mức" đến nỗi em cũng thấy ghét ... LG:))

Bác nói SS trung hòa giữa 2 yếu tố giá cả và chất lượng so với LG là giá rẻ chất lượng kém hơn SS là bác sai rồi. Để mình ví dụ cho bác thấy:

1/. LG LE7500 và SS C6900: bằng giá tiền nhưng LG LE7500 cho hình ảnh đẹp hơn
Dẫn chứng:
Việc không hỗ trợ khả năng tối mờ cục bộ đã làm mất sự ấn tượng về chất lượng hình ảnh ở một mẫu TV LED cao cấp của Samsung. Nếu đem so sánh Samsung C6900 với mẫu LED viền cao cấp LG LE7500 thì sản phẩm của Samsung tỏ ra đuối sức hẳn so với đối thủ về độ sâu của dải màu đen cũng như độ tương phản của hình ảnh

2/. LG LE5500 và SS C5000: bằng giá tiền nhưng LG LE5500 sử dụng công nghệ mới hơn, có local dimming, tần số quét 100Hz nên chất lượng hình ảnh dĩ nhiên đẹp hơn SS C5000 là công nghệ LED cũ, chỉ có 50 Hz.

>>> 2 cái này chứng tỏ LG công nghệ hiện đại hơn SS, hình ảnh đẹp hơn SS mà giá thì lại không đắt hơn

3/. LG LE5300 và SS C4000: bằng giá tiền SS C4000 thua từ đầu đến cuối. LG LE5300 đoạt giải tivi chất lượng nhất "GREAT VALUE FOR MONEY" năm 2010 của EISA, ngon bổ rẻ :D

4/. LG LX6500 và SS C7000: giá tiền tương đương nhưng LG LX6500 thông số kỹ thuật cao hơn, xài công nghệ mới, có local dimming vượt trội so với SS C7000 là công nghệ cũ ( 2 model này đều có thể xem 3D )

5/. LG LX9500 và SS C9000: em SS mà bác đề cập đây. Giá tiền quá đắt mà chất lượng không tương xứng. Trong phần "BEST LED HDTV", Cnet đánh giá em LG LX9500 trội hơn hẳn SS C9000

6/. So sánh Plasma LG và SS luôn cho bác hiểu rõ vấn đề: LG PK950 đạt được chứng nhận hình ảnh THX, trong khi Plasma SS không có cái nào đạt được, kể cả model Plasma cao cấp và đắt tiền nhất

Vài ví dụ cho bác thấy LG giá luôn bằng hay rẻ hơn SS, nhưng chất lượng thì vượt trội, áp dụng công nghệ mới nhiều hơn SS. Vậy mình đánh giá ở VN thì LG cao hơn SS là hoàn toàn đúng :D

P/S: bác thấy chỗ nào mình nói không đúng theo thông số kỹ thuật + thực tế thì bác chỉ rõ ra nhé:">. Bác cứ việc tra google thoải mái:D

YeuNhac

Banned

Performance

Our first experience with local dimming from an edge-lit LED configuration, with Samsung's C8000 series, was significantly better than what we saw on the (significantly less expensive) LG LE5500. The LG's imprecise dimming produced distracting brightness variations, and the TV's black level performance overall was still worse than other standard, nondimming edge-lit models'. Accurate color in bright scenes and a matte screen for bright rooms help soften the blow somewhat, but all told the LE5500 turned in mediocre picture quality.

Read more: http://reviews.cnet.com/flat-panel-tvs/lg-47le5500/4505-6482_7-34027028-2.html

Chất lượng hình ảnh LE5500 chỉ trung bình ( mediocre: trung bình, dưới trung bình ), nhờ màu sắc đẹp ở những cảnh sáng. Còn local dimming làm hình ảnh xấu tệ hơn ( worse ) so với LED viền không có (local) dimming.

Local dimming trên LE7500 như thế nào so với LE5500?

hoang2008

5/. LG LX9500 và SS C9000: em SS mà bác đề cập đây. Giá tiền quá đắt mà chất lượng không tương xứng. Trong phần "BEST LED HDTV", Cnet đánh giá em LG LX9500 trội hơn hẳn SS C9000

P/S: bác thấy chỗ nào mình nói không đúng theo thông số kỹ thuật + thực tế thì bác chỉ rõ ra nhé:">. Bác cứ việc tra google thoải mái:D

Tranh luận để tìm ra chân lý và bổ sung vốn kiến thức nhưng tranh luận với bác thì quá "mất sức" mà không rút ra được điều gì:(( Cái nào bác biết là bác dẫn chứng ào ào cho dù nó không cần thiết trong chủ đề đang tranh luận còn cái nào người khác hỏi trực diện mà bác không biết/ sai thì luôn tìm cách né tránh, nói chung chung:D

Bác thích chỉ rõ thì bác làm ơn dẫn chứng cụ thể cái mục màu đỏ ở trên để mọi người tâm phục khẩu phục (bác đã nói "Trong phần "BEST LED HDTV", Cnet đánh giá" thì làm gì mà bác không biết link cụ thể để chứng minh cho điều mình nói - trừ trường hợp bác nói càn:)) )

p/s: vì muốn được thấy sự vượt trội của LG so với SS mà em đã chờ đợi mỏi mòn lắm rồi mong bác đi thẳng ngay vào vấn đề:)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đề nghị Quad x khi goo ra mà trích dẫn thì phải post nguồn cho bà con tường tận xem goo từ đâu nhé ;))

hbo

Member

lại sắp sửa-thx-locan dimming-led viền thế hệ 1 thế hệ 2 .âm thanh nghe hay hơn nè

khangxxxx

Banned

Thôi để chấm dứt sớm trả lại topic cho bác chủ em google dùm bác vài cái link nè! (nhưng người ta chỉ so sánh LX9500 với C7000, C8000 thôi còn C9000 thì có mà mơ:)) )

http://forums.cnet.com/7723-13973_102-388344.html

http://www.reviewgist.com/samsung-un-c7000-vs-samsung-un-c8000-vs-lg-lx9500

Thôi nhé bác khangxxxx em mệt lắm rồi:)

Hihi, người ta so sánh SS C9000 và LG LX9500 nè bác, bác nói không có xem ra hơi bị xạo ;). Rõ ràng LG LX9500 trội hơn: http://www.reviewgist.com/compare-f...&compare=Go&p=Samsung+UN+C8000&p=LG+LX9500&p=

Cho bác xem cái hình để nhìn cho rõ, khỏi google rồi than mệt nhé bác :D

Cứ từ từ tìm hiểu local dimming là gì để hiểu tại sao LG lại hơn SS:)>-

P/S: sẵn bác đọc cái này luôn để hiểu thêm "Best LED TV", từ hạng 1 đến hạng 10: http://reviews.cnet.com/best-led-tvs/?tag=revCatWrap :D. Đọc xong hy vọng bác hiểu tại sao Vizio XVT3SV đứng nhất và LG LX9500 đứng nhì, LG LE8500 đứng ba. SS công nghệ thua thì cứ chịu đi bác, bao che làm gì ;)

Chất lượng hình ảnh LE5500 chỉ trung bình ( mediocre: trung bình, dưới trung bình ), nhờ màu sắc đẹp ở những cảnh sáng. Còn local dimming làm hình ảnh xấu tệ hơn ( worse ) so với LED viền không có (local) dimming.

Local dimming trên LE7500 như thế nào so với LE5500?
Mình đã nói bác nhiều lần là local dimming trên LG LE5500 chỉ giúp model LG này đẹp hơn các model LED viền KHÔNG CÓ LOCAL DIMMING mà thôi ( chẳng hạn như là SS C5000, SS C4000 ). Chứ so với Toshiba XL700, LG LE7500 hay SS C8000 là những model LED viền có local dimming khác, có giá tiền đắt hơn nhiều, thì LG LE5500 vẫn còn thua kém ( giá tiền cho mẫu LED đời mới LE5500 vậy là quá tốt, muốn đẹp hơn nữa thì phải chi nhiều hơn nữa ).

Chắc bác chưa đọc cái này hay đọc chưa kỹ, mời bác đọc lại :D
Việc không hỗ trợ khả năng tối mờ cục bộ đã làm mất sự ấn tượng về chất lượng hình ảnh ở một mẫu TV LED cao cấp của Samsung. Nếu đem so sánh Samsung C6900 với mẫu LED viền cao cấp LG LE7500 thì sản phẩm của Samsung tỏ ra đuối sức hẳn so với đối thủ về độ sâu của dải màu đen cũng như độ tương phản của hình ảnh. Việc sử dụng đèn LED trên mẫu Samsung C6900 46 inch này mới chỉ đạt hiệu quả hình ảnh tốt hơn LCD thông thường, tiết kiệm điện năng tiêu thụ chứ không thể đạt được chất lượng ở một chiếc Plasma thông thường.

Chỉnh sửa lần cuối:

zuup

Member

:)) ôi giời... đường link với hình chụp so sánh kiểu gì mà nó nói là C9000 Not enough reviews for rating !. Chẳng có dữ liệu mà review nữa. Thế mà cũng dẫn chứng. Chán quá. Cái Best LED TV cũng không có con C9000 này. Thế là thế nào nhỉ? Ngoại hạng à :)

Bác cho lại cái link khác nhé.

khangxxxx

Banned

:)) ôi giời... đường link với hình chụp so sánh kiểu gì mà nó nói là C9000 Not enough reviews for rating !. Chẳng có dữ liệu mà review nữa. Thế mà cũng dẫn chứng. Chán quá. Cái Best LED TV cũng không có con C9000 này. Thế là thế nào nhỉ? Ngoại hạng à :)

Bác cho lại cái link khác nhé.

Bác kì quá, link đó y chang của bác hoang2008 đó. Bác nói hoang2008 cho lại cái link khác đi.

Còn rõ ràng trong "BEST LED TVs" thì Cnet đánh giá LG hơn SS, chắc là bác không cần mình chụp hình đâu hén :">

zuup

Member

Con C9000 này còn không thấy Cnet review nữa. Thế thì so sánh nỗi gì.

hoang2008

@khangxxxx: em bó tay với bác rồi:) bác không thấy thằng LX9500 được cnet đánh giá 4 sao (cũng bằng C8000) còn thằng C9000 chưa được đánh giá (trong khi người dùng thì 100% bình chọn 5 sao) - Mà đã chưa đánh giá thì xếp hạng cái nỗi gì? => Bác đang hô hào theo kiểu bóng đá VN vô địch Đông Nam Á thành vô địch thế giới (vì rõ ràng là có chữ vô địch :)) )
Còn cái link em đưa cho bác về sự so sánh C7000 và LX9500 để bác thấy tương quan về giá, thông số, điểm tổng quan thì bác lại lôi cái C9000 không có trong CSDL vào(bác không thấy các thông số trống trơn à?)
Thôi em hiểu bác rồi - không dám tranh cãi nữa:)

Ôi giời......... 8 bit màu 12 bít màu , 14 bit màu .......... sharp 4 màu ( thêm màu vàng vào 3 màu cơ bản ) .......... rồi công nghệ Bravia english 3 .......

Bỏ xac- lo 720P vô thì ? cho dù là 14 bit màu hay Bravia English 3 đi chăng nữa cũng phải chào thua . Vì phim này trắng đen . kakakaka

Mấy bác nên hiểu 1 điều rằng tivi cũng chỉ là thiết bị phát hình . Nó phải đồng bộ với Ngồn phim ( đẹp ) đầu phát hình ( đẹp ) .........

Mà mấy bác mua 14 bit màu hay baravia english 3 về cuối cùng cũng phải chỉnh theo sở thích và cảm nhận màu sắc của cá nhân thôi . Không có gì là tuyệt đối .

Bởi vậy mấy cái công nghệ sử lý hình ảnh cũng chỉ là 1 phần nhỏ so với Độ tương phản . tốc độ quýet hình .... Độ phân giải ảnh động .

VD : mấy bác ra STDM nào còn trưng bày con LCD SOny V550A/B 2009 công nghệ Bravia English 2 và mấy con đời 2010 công nghệ B/E 3 . Em đố bác nào nhìn thấy công nghệ B/E 3 vượt trội về màu sắc hơn so với công nghệ B/E 2 đấy .

cũng tương tự so với TOSHIBA 12 bit và 14 bit màu .

Em thì cứ theo quan niêm 3 màu cơ bản khi em còn học photoshop mà em nghĩa thôi . Hơi đâu xem 3 cái tờ rơi quảng cáo rồi lại suy nghĩ là nó hơn hẳn công nghệ kia . Cho dù có hơn nhưng cũng nằm trong phạm chù sở thích của cá nhân về màu sắc và 3 màu cơ bản mà thôi

khangxxxx

Banned

Con C9000 này còn không thấy Cnet review nữa. Thế thì so sánh nỗi gì.

Đọc thông số kỹ thuật của nó mà so sánh cũng được vậy. Bác đọc đường link của mình đi. Với mấy hãng lớn ( không phải tàu khựa), không có cái nào thông số kỹ thuật thua kém mà chất lượng thì lại vượt trội hơn đâu:D

Bác có biết SS C9000 xài công nghệ LED gì, LG LX9500 xài công nghệ LED gì là so sánh được ngay ấy mà :D
@khangxxxx: em bó tay với bác rồi:) bác không thấy thằng LX9500 được cnet đánh giá 4 sao (cũng bằng C8000) còn thằng C9000 chưa được đánh giá (trong khi người dùng thì 100% bình chọn 5 sao) - Mà đã chưa đánh giá thì xếp hạng cái nỗi gì? => Bác đang hô hào theo kiểu bóng đá VN vô địch Đông Nam Á thành vô địch thế giới (vì rõ ràng là có chữ vô địch :)) )
Còn cái link em đưa cho bác về sự so sánh C7000 và LX9500 để bác thấy tương quan về giá, thông số, điểm tổng quan thì bác lại lôi cái C9000 không có trong CSDL vào(bác không thấy các thông số trống trơn à?)
Thôi em hiểu bác rồi - không dám tranh cãi nữa:)

Bác phóng đại rồi: 100% người dùng là nhiêu người ? 1,2 người cũng bầu chọn 5 sao thì nó là 5 sao ah :))

Bác vui lòng đọc bài "Best LED TVs" của Cnet: cái nào tốt nhất thì nó liệt kê vô. SS C8000 và SS C9000 cùng ra đồng thời nên bác đừng nói là nó chưa kịp cập nhật dữ liệu. SS C8000 tuy 4 sao nhưng đứng sau LG LE8500, LG LX9500. Không phải cứ 4 sao là ngồi cùng mâm đâu bác ;), chất lượng hơn kém nhau nhiều. SS C9000 giá quá đắt mà chất lượng không hơn SS C8000 nên người ta không post bài đánh giá lên thôi. Bác nên nhớ là SS chi tiền quảng cáo rất nhiều, dễ hiểu là những gì bất lợi cho SS là sẽ hạn chế đăng.

P/S: bác có biết được tại sao SS C9000 giá lại đắt hơn SS C8000 nhiều không ? SS C9000 xài công nghệ gì, hơn SS C8000 cái gì ? Bác tìm hiểu đi rồi sẽ biết tại sao người ta đánh giá "BEST LED TVs" thì đánh giá LG cao hơn SS :D. Cái thông số kỹ thuật là cái đơn giản nhất mà bác còn chưa rành thì khó mà nói mấy chuyện khác được.

@trungakira: bác không nhìn thấy sự khác biệt không có nghĩa là người khác không cảm nhận được. Thực chất là công nghệ mới luôn hơn công nghệ cũ, còn hơn nhiều hay ít, đó là do mắt nhìn của mỗi người ( nhưng đừng nói là công nghệ mới không bằng công nghệ cũ , giống như LED không bằng LCD:D ).

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Yêu cầu dẫn chứng SS chi nhiều tiền cho quảng cáo ;)), nhiều là bao nhiêu và bao nhiêu gọi là nhiều nhỉ ;))
Đợt WC vừa rồi chả thấy thằng nào quảng cáo mà SN quảng cáo khiếp ra :))

khangxxxx

Banned

KHông còn gì để nói với đệ tử SS. Cứ việc SS vô đối :D

Bác chủ topic hài lòng về chất lượng em LG, còn ai chê ngoại hình xấu hơn SS thì cứ việc. Mua tivi về để xem chứ ko phải để chưng.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Dẫn chứng đi, sao ko dẫn chứng SS chi bao nhiêu là nhiều tiền cho QC???
Tôi chả nói SS vô đối hay số 1 ..... nhé :)), tìm đc chỗ nào tôi bảo SS là vô đối cho cục kẹo nè Quad x. Cái tật chụp mũ, ngậm ... fun người bẩn mồm thế mà ko bỏ :))
Mai mốt ko goo ra ko đc thì đừng có phán bừa phán bãi thế nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:

meomatto

Active Member

Không bao giờ dẫn chứng được hết.
Khi không dẫn chứng được thì Khangxx lập tức quay sang chổi cùn giế rách ngay.
Chú này đúng là đạo đức chuyên môn kém nên Bị SS nó đuổi rồi quay sang thù nó đây mà.

Mua TV về rồi để trong toa lét mà xem với nhau cho ấm. Cần gì TV đẹp nhỉ khangx?

khangxxxx

Banned

Biết SS chi nhiều tiền là được rồi. Không thấy mấy đệ tử của SS lên đây quảng cáo um sùm sao :D.

Nhìn vào giá thành SS là biết: công nghệ cũ nhưng bằng giá công nghệ mới, mắc tương đương Sony ( chất lượng không cần nói hén ). Vậy thì số tiền chênh lệch do giá cao bất hợp lý mà người tiêu dùng phải trả đi đâu, nếu không phải là chi cho quảng cáo :))

Tóm lại em LG 47LH50 này ngon bổ rẻ, so với mấy em SS bằng giá thì đẹp hơn. Bác chủ topic hài lòng với quyết định của mình ;)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Biết là biết bao nhiêu, toàn nói tầm phào, cho con số chứng minh đi rồi nói tiếp, rõ ràng to mồm nói điêu lòe thiên hạ :))
Mà nghĩ cũng lạ sản phẩm nào trên thế giới này mà ko quảng cáo nhỉ, con đ... nó còn quảng cáo là e phục vụ chu đáo, tận tình và hàng e ngon nữa kìa ;))

Bên trên