Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

Ðề: Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

Mình có dàn Bose lifestyle 25, hiện nay bị tình trạng đầu phát vẫn chạy OK nhung không có tín hiệu nhạc trên loa, cả sub cũng khong có. Vậy nó đang bị bệnh gì vậy? Mình cám ơn nhiều nhé.

luthanhbien86

..em biết đâu dc đấy \m/ , em mới nhặt dc cặp này thôi , chả có thông tin gì cả nên gặp chú vịt béo này em phải làm lông ngay=)) , cảm ơn bác đã cắt nghĩa cho em nhớ<):) ....

Hj`, các pác này ác thế , Về đồ BOSE thì công ty chính sẽ phân ra khu vực nào, nước nào sản xuất chủng loại loa gì, vì thế bạn muốn mua chủng loại loa đó thì chỉ có nước đó sản xuất, ( bây giờ làm ở China khá nhiều) nhưng công ty mình nhập hàng về vẫn phải nhập từ USA ....Ngoài trừ Ông nước Nhật, ổng được phép sản xuất ra BOSE vói mẫu mã và kỹ thuật khác ...(thằng này giỏi mà) nên hàng xách tay từ Nhật về mình cũng pó tay...hj`:">

luthanhbien86

Mình có dàn Bose lifestyle 25, hiện nay bị tình trạng đầu phát vẫn chạy OK nhung không có tín hiệu nhạc trên loa, cả sub cũng khong có. Vậy nó đang bị bệnh gì vậy? Mình cám ơn nhiều nhé.

Bạn kiểm tra lại dùm minh sơi dây tín hiệu từ Media center (Đầu đĩa ấy) Out ra bằng đường Acoustimass module(main out ) xuống thùng sub có bị sút ra ko, kiểm tra nguồn của Sub ( nếu có điện dưới đáy loa, chỗ cắm mấy sợi dây có bóng đèn nhỏ màu xanh sáng ) vì sub ko điện thì ko có loa nào kêu cả... bạn chắc là đã chọn chính xác sourch nhạc trên romote nữa ....

luthanhbien86

Cái này xa 1 tí là xa bao nhiêu vậy bác , vì em thử kéo đổi nhiều vị trí nhưng vẫn không cải thiện ,
Vấn đề thứ 2 là : khi cắm Mic auto setup vào để cho Denon set loa thì không cách nào set được vì bị báo Phase liên tục , vấn đề mà các bộ loa khác đang dùng trước khi thay AM15 này vào không bị , vì vậy chỉ có cách set bằng tay , vậy theo bác với bộ Bose này thì khi setup bằng tay thì những thông số nào là hợp lý và lý tưởng theo nhà sản xuất chỉ định

Theo mình thì chỉ ra xích ra tường khoảng 30cm thì khác rồi , bạn giảm tiếng bass trên phần opition của Ampli nữa thử xem, tăng thêm treble để nó cân bằng âm thanh , còn vấn đề thứ 2 bạn hỏi theo mình bạn kiểm tra lại vị trí các loa đã cắm vào sub đã đúng chưa, L,R,C,RL,RR...rồi các dây từ sub tới Ampli đã đúng chưa...còn thông số thì ko nói chính xác được.. vì nó tùy thuộc vào không gian và vị trí các loa, mình nghĩ do chưa setup được phần đó nên bạn nghe ko hay (bass nó um um....chưa cân bằng âm thanh trong phòng ) ...

iSmart

Bên bác có phân phối Bose 301IV hàng made in USA không?

luthanhbien86

Bên bác có phân phối Bose 301IV hàng made in USA không?

Bây giờ chỉ sản xuất 301 seri V, bên công ty mình phân phối chính thức, bạn có thể mua ở Thương xá TAx, 512-514 điện biên phủ là 2 showroom chính bên công ty mình,

Theo mình biết thì 301 chỉ sản xuất ở Mexico, USA .. mình có tham khảo trong công ty nhưng ko biết seri này... bạn mua ở đâu .... mình ko biết chắc là loa thiệt ko...chứ Bose ko có
...hình em chụp ở comment trước là nguyên bản đó bác ah , Made in Canada ,em mua lại thôi ( của thằng cha ham cờ bạc , túng tiền xuất đi để gỡ bạc mà nên ko phải hàng mới ) sau củ loa tất cả đều có chữ Made in canada cả !vách trong của vỏ thùng đều có kí hiệu dấu má đàng hoàng , phân tần cho loa gồm tụ- bóng đèn và trở trông cũng đàng hoàng như người lớn bác ah...

luthanhbien86

...hình em chụp ở comment trước là nguyên bản đó bác ah , Made in Canada ,em mua lại thôi ( của thằng cha ham cờ bạc , túng tiền xuất đi để gỡ bạc mà nên ko phải hàng mới ) sau củ loa tất cả đều có chữ Made in canada cả !vách trong của vỏ thùng đều có kí hiệu dấu má đàng hoàng , phân tần cho loa gồm tụ- bóng đèn và trở trông cũng đàng hoàng như người lớn bác ah...

Mình nhớ có pác nào trả lời câu này rồi, cái này xuất phát từ Nhật bản vào năm 1988 đến 1998 thì sản xuất ở canada... cái này hàng hiếm .. ở Nhật có một số mặt hàng mà công ty Bose không có ... vì nước Nhật được quyền làm thế .. vì công nghệ Bose xuất phát ở Nhật cũng nhiều.. mấy ổng trùm về hàng điện tử mà

Em đang tập đú vào dòng 5.1, mới xúc dài Denon 1611 với loa PolkAudio TL2600, nhưng đang tồn tại mấy vấn đề sau cần các Anh em giúp đỡ:
- Phòng xem diện tích 22m2
- Khi xem Ca nhạc Thuý Nga, tiếng Hát và Nhạc nghe hay, rõ nét
- Khi xem phim, nhất là phim có DTS: Tiếng lời thoại bé tí, nghe không rõ, trong khi tiếng nhạc nền, âm thanh nền nghe to tướng. Ví dụ phim TRON Legacy ấy. Nhân vật thoại mà lào phào, trong khi cái phi thuyền nổ máy 1 phát làm mình giật tung người vì to quá!
- Em đã tinh chỉnh kiểu Manual trên Denon 1611 cũng không được
- Em đã tinh chỉnh kiểu Auto Audysses trên Denon 1611 cũng không được
Về cự ly khoảng cách thì OK rồi
Mong được các anh em cho bảng thông số tinh chỉnh con Denon 1611 này với!
Càng chi tiết càng tốt ạ!
Xin chân thành cảm ơn!
Đổi qua rec ya đi,bật adaptive DRC là hết bị.Con ya của em tắt cái này cũng bị thế đấy còn denon không bít sao?

Mình nhớ có pác nào trả lời câu này rồi, cái này xuất phát từ Nhật bản vào năm 1988 đến 1998 thì sản xuất ở canada... cái này hàng hiếm .. ở Nhật có một số mặt hàng mà công ty Bose không có ... vì nước Nhật được quyền làm thế .. vì công nghệ Bose xuất phát ở Nhật cũng nhiều.. mấy ổng trùm về hàng điện tử mà
...ok , vậy là yên sờ tâm roài , kéo nhạc nhiệt tình thôi ...

hoangtq

Well-Known Member

301 Seri 5 chứ bạn... ko có 501 đâu bạn ơi...... Đây là loại loa Trực tiếp/Phản hồi nên bạn đặt cách tường khoảng 10cm,khoảng cách giữa 2 loa L/R là 3 đến 4 m, khi bạn ngồi thì loa ngang tầm tai bạn..

Ối, loa của em chính xác là 501 seri V bác à, dạng loa cột. Em xem phía sau nó ghi là SX tại canada, hình của em nó bác xem dưới đây giúp em. Loại này không có loa bass, em tìm thông số trên mạng thí thấy nói củ loa bass to khoảng 5'' nằm ẩn bên trong thùng loa.

Đúng rồi bác, mà theo cảnh báo của một số anh em thì treo kiểu này, sẽ có lúc chỉ còn lại vách trên cùng của loa :D
...thế thì em làm theo cách của người Việt vậy , em cho thằng vít xuống dưới + xoay lại chiều củ BASS cho thuận ,chữ với chả nghĩa - cho nó lộn tùng phèo lên

luthanhbien86

Bác chủ lại đi đâu rồi, bác tư vấn hộ câu hỏi của mình với ah
Thanks.

kết nối như vậy nè bạn.... Loại loa này là loa trực tiếp/ phản hồi nên bạn phải đặt đúng nó mới hay được , hai loa cách nhau 1,2m đến 3,6m, cách mặt đất 45 đến 90 cm, cách lưng tường khoảng 20-45 cm thì nó mới nghe được âm thanh phản hồi,

Chỉnh sửa lần cuối:

HDUNG

Well-Known Member

Theo mình biết thì 301 chỉ sản xuất ở Mexico, USA .. mình có tham khảo trong công ty nhưng ko biết seri này... bạn mua ở đâu .... mình ko biết chắc là loa thiệt ko...chứ Bose ko có

301 Seri 5 chứ bạn... ko có 501 đâu bạn ơi...... Đây là loại loa Trực tiếp/Phản hồi nên bạn đặt cách tường khoảng 10cm,khoảng cách giữa 2 loa L/R là 3 đến 4 m, khi bạn ngồi thì loa ngang tầm tai bạn..
Các Bác hỏi những dòng loa Bose đời mới chắc Bác chủ sẽ rành hơn
Ối, loa của em chính xác là 501 seri V bác à, dạng loa cột. Em xem phía sau nó ghi là SX tại canada, hình của em nó bác xem dưới đây giúp em. Loại này không có loa bass, em tìm thông số trên mạng thí thấy nói củ loa bass to khoảng 5'' nằm ẩn bên trong thùng loa.

Đúng rồi ! Bác muốn thấy loa bass thì cứ lật đít loa lên vặn mấy con ốc ra là thấy ngay .

Bên trên