Loa B&W 683 có sản xuất tại Anh không?

lehoang40

Ðề: Loa B&W 683 có sản xuất tại Anh không?

Chào bác Lehoang ,
Mình nói thế là nói các bác đang sở hữu 683 , chứ mình thì không sở hữu em nó nên cũng không lăn tăn lắm ( mình nhớ bác cũng có nói đến việc này thì phải ) . Trước đây mình cũng đã từng nhờ B&W xác minh seri đôi 601 S2 và đăng ký bảo hành chính hãng ạ ( cặp loa đó người em vợ đang nghe ở Tây Ninh ).
Các bác ném đá mình cũng không sao , chỉ mong các bác bình tâm nghỉ lại , tại sao trước giờ chúng ta không thử tìm hiểu trên mạng hay gì gì đó ( nếu chúng ta thực sự muốn biết )

Chắc bác cũng hiểu mình lập ra topic này để làm gì? Mình cũng không sở hữu BW 683 để lăn tăn như bác, nhưng mình khác bác là phải nghĩ đến anh em khác trên diễn đàn, hàng giả là phải chống đến cùng. Bây giờ thì đã đạt mục dích rồi, anh em tránh mua được hàng giả thì mình cũng vui rồi.
Lúc trước, khi anh em đổ nhau mua con Onkyo RC 180 vì giá nó rẽ, mình cũng còn nhớ có nhiều bác cũng đem chuyện mạng này mạng mọ ra hù dọa đủ cả, thế mà bây giờ tìm mua con Onkyo RC 180 đỏ con mắt cũng không còn được nửa? Không biết các bác cảm thấy thế nào.

Mình chẳng hiểu cái hình dáng nó ảnh hưởng đến chất lượng ra sao mà có bác chỉ nhìn thôi là phán rằng nó thế này hay thế nọ. Với mình, chỉ cần hãng loa BW đứng ra bảo chứng cho cuộn phân tần hay tụ trở còn uy tín hơn vạn lần những lời phán xét của các chuyên gia google.

mosbiker

Nói chung một là anh e có kinh nghiệm thì tự đánh giá món hàng mình mua, còn gà mờ như e thì cứ có BH chính hãng là chơi, lăn tăn làm gì, còn so sánh giá cả giữa các thị trường thì khập khiễng vì cũng phải cho các bác kinh doanh có lãi chứ ko thì kinh doanh làm gì, gửi tiền ngân hàng sướng hơn...

onggia

Well-Known Member

Chắc bác cũng hiểu mình lập ra topic này để làm gì? Mình cũng không sở hữu BW 683 để lăn tăn như bác, nhưng mình khác bác là phải nghĩ đến anh em khác trên diễn đàn, hàng giả là phải chống đến cùng. Bây giờ thì đã đạt mục dích rồi, anh em tránh mua được hàng giả thì mình cũng vui rồi.
Lúc trước, khi anh em đổ nhau mua con Onkyo RC 180 vì giá nó rẽ, mình cũng còn nhớ có nhiều bác cũng đem chuyện mạng này mạng mọ ra hù dọa đủ cả, thế mà bây giờ tìm mua con Onkyo RC 180 đỏ con mắt cũng không còn được nửa? Không biết các bác cảm thấy thế nào.

Mình chẳng hiểu cái hình dáng nó ảnh hưởng đến chất lượng ra sao mà có bác chỉ nhìn thôi là phán rằng nó thế này hay thế nọ. Với mình, chỉ cần hãng loa BW đứng ra bảo chứng cho cuộn phân tần hay tụ trở còn uy tín hơn vạn lần những lời phán xét của các chuyên gia google.

Tụ trở cuộn cảm thì các bác B&W nhập về roài làm phân tần thoai chứ có tự sản xuất ra đâu bác,đồ xịn thì thì đo đạc tốt + độ bền cao nhưng đội giá thành sản phẩm lên,phân tần dù là chính hãng thật nhưng chất lượng ko cao thì cũng đâu có nhiều ý nghĩa.Mà lâu lâu ko để ý a Linh lên làm ban quản lý thị trường roài :D

sonpham

Member

EM xin hỏi nếu B&W là một thương hiệu nỗi tiếng dù sản xuất tại China or USA bán vào cùng 1 thị trường Châu Âu thì có khác nhau về chất lượng không?

Hàng hóa (Nói chung) xuất qua thị trường nào thì theo tiêu chuẩn của thị trường đó là chuyện bt, nhất là hàng China vì hiện nay China là một công xưởng của thế giới, ko thể có chuyện 1 sp giống nhau về chất lượng để phân phối cho tất cả thị trường trên thế giới được. Vì vậy cần phải tìm hiểu kỹ trước khi mua sp mình cần. Đơn giản, 1 chiếc áo sơ mi Viettien xuất qua Mỹ chất lượng khác với hàng bán tại VN. Tóm lại, muốn mua 1 món đồ tốt cần phải biết nó xuất qua những nước có tiêu chuẩn hàng hóa rõ ràng, VD Anh, Mỹ, ... Còn VN luôn được xếp hàng .... thị trường dễ tính nhất!

thangsamnec

Member

Đơn giản, 1 chiếc áo sơ mi Viettien xuất qua Mỹ chất lượng khác với hàng bán tại VN. Tóm lại, muốn mua 1 món đồ tốt cần phải biết nó xuất qua những nước có tiêu chuẩn hàng hóa rõ ràng, VD Anh, Mỹ, ... Còn VN luôn được xếp hàng .... thị trường dễ tính nhất!

Nếu giá tiền chiếc áo sơ mi bán ở Mỹ cao hơn giá bán chiếc áo sơ mi ở VN thì OK, nhưng nếu bằng nhau thì người tiêu dùng VN là gì ... ? Người tiêu dùng VN phải đồng lòng đấu tranh đòi công bằng. VD tẩy chay không dùng nữa (E ủng hộ cả 2 tay)

gaffer

Nếu giá tiền chiếc áo sơ mi bán ở Mỹ cao hơn giá bán chiếc áo sơ mi ở VN thì OK, nhưng nếu bằng nhau thì người tiêu dùng VN là gì ... ? Người tiêu dùng VN phải đồng lòng đấu tranh đòi công bằng. VD tẩy chay không dùng nữa (E ủng hộ cả 2 tay)

Cao hơn đấy bác ạ, thấy bọn tây trên mạng mua 683 khoảng gần 1500$ cả, chứ không có giá 1100$ như ở VN đâu :)

lehoang40

Cái gì bên Mỹ cũng rẽ hơn, tuy nhiên loa BW thì Mỹ vẫn mắc hơn tại VN, cả tại Anh cũng mắc hơn...:) Lần trước mình có hỏi tại sao? thì một cao nhân google bảo là vì linh kiện nó khác nhau, giờ chụp hình bộ phân tần, loa BW 683 từ khoai tây đến VN đều giống nhau như đúc....:)

LVT1974

Member

Cái gì bên Mỹ cũng rẽ hơn, tuy nhiên loa BW thì Mỹ vẫn mắc hơn tại VN, cả tại Anh cũng mắc hơn...:) Lần trước mình có hỏi tại sao? thì một cao nhân google bảo là vì linh kiện nó khác nhau, giờ chụp hình bộ phân tần, loa BW 683 từ khoai tây đến VN đều giống nhau như đúc....:)

Giá khác nhau còn do chính sách thuế của từng quốc gia (nhập khẩu, VAT, ...), chi phí vận chuyển, công cán nữa. Rõ ràng chí phí vận chuyển chiếm tỉ trọng khá lớn trong giá thành sản phẩm cao to như loa khi đi từ TQ sang U S A hay UK hơn là từ TQ sang VN.

Mình để ý thấy các sản phẩm cao to, cần cơ bắp nhiều để handling (ví dụ như speakers) thì giá ở VN là good nhất vì ớ các xứ kia công lao động rất đắt chứ ko bèo bọt như VN. Còn sản phẩm nhỏ gọn, hi-tech thì U S A là rẻ nhất vì thị trường U S A quá lớn.

manhthang

Huyền Thoại

Vậy thì bác phải chấp nhận tẩy chay tất cả mọi hàng hóa bán tại VN thôi, tuy buồn nhưng đó là sự thật. Cùng trong topic này em đã có bài nói về chất lượng khác nhau của cùng 1 sản phẩm khi phân phối tại Nhật, Mỹ, châu Âu và châu Á rồi.

Về chất lượng hàng điện tử của các hãng sản xuất Nhật Bản: chất lượng yêu cầu cho thị trường Nhật và Mỹ là như nhau, thị trường Nhật có yêu cầu cao hơn về tính tiết kiệm năng lượng tiêu thụ. Kế đến là thị trường châu Âu, sau đó là Nam Mỹ và châu Á, châu Phi không có mã sản phẩm riêng.
Hàng hóa để được tiêu thụ tại VN chỉ cần đạt TCVN (tiêu chuẩn chất lượng Việt Nam) do Tổng Cục Tiêu Chuẩn Chất Lượng Đo Lường ban hành, và tất nhiên là tiêu chuẩn này thấp hơn nhiều với tiêu chuẩn của Nhật, Mỹ, châu Âu.

Về giá cả (xếp theo thứ tự tăng dần): Mỹ -> châu Âu (trừ Anh), rồi đến châu Á -> Nam Mỹ -> Anh. Nhật Bản là trường hợp đặc biệt: ban đầu giá sẽ khá đắt ngang với thị trường châu Âu nhưng vài tháng sau giá chỉ còn ngang với thị trường Mỹ, thậm chí rẻ hơn.

Về thứ tự thời gian phát hành sản phẩm cũng gần tương tự với giá cả.

Với các nhà sản xuất Nhật Bản là thế thì em nghĩ là các nhà sản xuất đến từ châu Âu cũng không khác gì đâu. Họ chả dại sản xuất 1 sản phẩm đạt tiêu chuẩn chất lượng Hoa Kỳ cho giá thành cao hơn chỉ để phân phối tại thị trường châu Á vốn có tiêu chuẩn về chất lượng thấp hơn nhiều.

onggia

Well-Known Member

1 năm bảo hành so với 5 năm bảo hành :)) nhìn bằng mắt thì cũng khó nói được chất lượng lắm,nhiều khi những thứ mình nghĩ là không đáng kể nó cũng chiếm khối thứ chi phi.

whitevndragon

Active Member

Nghe bác L nói vậy hổng lẽ trong này có chuyên gia gú gồ rồi copy rồi dán vào và rồi ......., nếu vậy thì đây chắc chắn là chuyên gia cao cấp của ông gú gồ rồi, phải chi có ai có dịp đàm đạo với chuyên gia này làm ơn tả dùm em xem anh ấy già hay trẻ để em còn biết .........[/QUOTE]

Mấy bác google như bác hỏi, mình nghĩ trên này ko ít đâu.......[-O<

echop

Bài rao bán của ông Chiến Thắng đâu rồi ấy nhỉ? Đang định cảnh báo cho mấy người quen thì ko tìm thấy đâu nữa rồi?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bài rao bán của ông Chiến Thắng đâu rồi ấy nhỉ? Đang định cảnh báo cho mấy người quen thì ko tìm thấy đâu nữa rồi?

Bác ấy đã đính chính và xin lỗi anh em rồi thì cũng không nên truy sát gắt gao làm gì.

bmw252

Bác ấy đã đính chính và xin lỗi anh em rồi thì cũng không nên truy sát gắt gao làm gì.

E nghĩ không phải truy sát mà vẫn nên để lại tư liệu để ae tham khảo. Hôm nay vẫn thấy bên vnav có bác hỏi về đôi 683 mới 100% 19t kìa.

vinapipe

Member

Xem hình em đoán thế này ko biết có đúng ko, các bác cho ý kiến

em cũng có thắc mắc như bác, như bộ phân tần trên chỉ có tín hiệu ra cho mid, tress thế còn 2 em bass thì sao:
- ăn chung dây với mid
- ăn trực tiếp ở cọc đấu
- ăn ở một bộ phân tần riêng?????

em tưởng đính chính là phải mời đại diện HD tới xem nhóm bếp đống loa rởm kia chứ nhỉ ! Chứ nói so rì xong vẫn đem bán offline hoặc ngoài HD thì ai biết mà lần

VAN_LOC

Well-Known Member

Up lên cho mọi người cảnh giác.

Chắc bác cũng cảnh giác nhiều đấy . Mình thấy người người đi mua hàng toàn hỏi Made in .....mình lại khoái mấy bố hỏi made in...........................

Bên trên