Loa B&W 683 có sản xuất tại Anh không?

anh2thaibinh

Ðề: Loa B&W 683 có sản xuất tại Anh không?

toàn ở trung quốc hoặc ở đông nam á thôi.chứ sx tại anh thật chỉ có bay sang đấy mà mua,chắc j đã đúng lại Tàu xuất sang thì bỏ mẹ.

Kevin_Lai

Mua mấy ông B&W , JBL ghê bỏ đời ko biết thì móm , làm gì có made in UK =))

anh2thaibinh

toàn made in Hồ Cẩm Đào thôi,sang Anh mua chưa chắc đã đc hàng thật ấy chứ.

thangsamnec

Member

em cũng có thắc mắc như bác, như bộ phân tần trên chỉ có tín hiệu ra cho mid, tress thế còn 2 em bass thì sao:
- ăn chung dây với mid
- ăn trực tiếp ở cọc đấu
- ăn ở một bộ phân tần riêng?????

E thấy bác khoe mới lấy 683 xịn. Mở ra chụp ảnh cho a e chiêm ngưỡng, đồng thời học hỏi thêm. Thanks bác

vusimon

Banned

bỏ cả giờ đọc topic này ..thật hữu ích... những ai đã đang dùng hoặc chuẩn bị mua BW thì nên xem bài này để bê những em chuẩn nhất về nhé :D

vinapipe

Member

E thấy bác khoe mới lấy 683 xịn. Mở ra chụp ảnh cho a e chiêm ngưỡng, đồng thời học hỏi thêm. Thanks bác
em mới mua 683 nhưng đối với em nó có gì là to tát đâu mà khoe, loa em dán tem Hoà phúc rồi giờ bóc ra cũng ngại lỡ mấy tháng nữa lên B&W đầu 8xx bán ..lại khó B-)

ngoc ky lan

các bác làm thế nào mà topic bán hàng của ChienThang bên muare cũng bay đau mất.trươc em cũng tí dính chưởng bên này.Định vác em D10EX bên này,sang đến nới thì chẳng có con nào.toàn đồ linh tinh như đồng nát thôi,bác lại tư vấn sang D6TX.thử 3 con,chẳng con nào kêu cả.về sau mấy người mới bảo bên đáy lởm lắm.nên em đành thôi.Lên hình chụp thì rõ đẹp và nhiều hàng

dragondao

Well-Known Member

Topic này hay quá, đọc xong có thêm ít nhiều kinh nghiệm.
Tks các bác.

vinapipe

Member

Trước em có thắc mắc nhưng không thấy bác nào giải đáp, em seach được trên google thấy B&W 683 có 2 bộ phân tần, 1 dành cho 2 bass, 1 dành cho trung và cao. Bộ mà các bác up lên chỉ là dành cho trung và cao thôi. Em không biết up ảnh các bác xem ở đây nhé: Home:Tech Foro >>> www.hometechforo.com - www.audiovideoforo.com • Ver Tema - anatomia de una BW 683 y otras bocinas

hiepga1981

Em thắc mắc chút là nhìn cái dây ở cục phân tần ra loa như này thì dây tín hiệu từ AVR vào loa là dây xịn, đắt tiền liệu có ý nghĩa gì không các bác?

em cũng có thắc mắc giống bác này, liệu bỏ tiền ra cho những cặp dây đắt tiền có thực sự hiệu quả không ?

em cũng có thắc mắc giống bác này, liệu bỏ tiền ra cho những cặp dây đắt tiền có thực sự hiệu quả không ?

không thể chỉ nhìn mà đánh giá nó tồi hay tốt được bác. Quan trọng là chất liệu lõi nó thế nào thôi còn hình thức thì chỉ giúp làm giá bán tăng cao thôi ạ. Mấy cái linh kiện được giấu kín trong thùng và thường thì không ai moi ra ngắm trong suốt quá trình sử dụng thì đâu cần làm đẹp cho tốn chi phí.

thangsamnec

Member

E thấy daọ này thị trường HP xuất hiện nhiều loa B&W CDM9NT định ôm một cặp, nhưng so với loa quảng cáo trên web của B&W thì thấy khác cái loa mid. E đang lăn tăn, bác nào biết chỉ giáo dùm. Thanks

bi_deptrai

Các bác ơi , Shop Chiến Thắng và Shop Thắng audio Ninh Hiệp là 1 à ? Vì thấy cũng ở bên Gia Lâm , em thấy bên Thắng Ninh Hiệp cũng hay bán nhiều B&W và có Shop bên VNAV , ko biết thế nào nữa ???

tubhxhtubhxh

Các bác cho nhà em hỏi : Loa 603S3 có sản xuất tại Anh không ạ, em có cặp 603S3 có tem đông Thành ở vỏ thùng và cả tem có chữ ký Đông Thành mặt sau loa , và loa ghi là Made in England- mà em lại thấy các bác bảo rằng dòng 6xxx không sản xuất tại Anh- thế tem Đông Thành của em là tem giả à- em lo quá , các bác giúp em

xrow

Member

Có tem là chuẩn rồi. Trước đây là SX ở Anh, bây giờ là China.

audio&video

Active Member

Các bác cho nhà em hỏi : Loa 603S3 có sản xuất tại Anh không ạ, em có cặp 603S3 có tem đông Thành ở vỏ thùng và cả tem có chữ ký Đông Thành mặt sau loa , và loa ghi là Made in England- mà em lại thấy các bác bảo rằng dòng 6xxx không sản xuất tại Anh- thế tem Đông Thành của em là tem giả à- em lo quá , các bác giúp em
B&W 603 S3 ngày xưa này là hàng made in ENGLAND đó bác.cứ yên tâm mà chơi có tem đông thành hòa phúc là chuẩn rồi bác ah.

H 9999

Active Member

các bác đang nói chuyện loa đài lại chuyển về so sánh với giầy dép adidas vây..em xin tham gia với các bác là...ở vietnam thế giới có gì vài tuần sau vn cũng có..nhưng chất khác nhau...nhiều bác ko được trải nghiệm thì ko thể xét hết đươc...còn riêng em em được biết rất nhiều mặt hàng hình thức giống nhau nhưng chất khác nhau...riêng bên này ( germany ) hàng sale off cũng bảo hành giống hàng vừa ra..tối thiểu 2 năm ( nếu có nhu cầu đến 5 năm..thì đóng thêm khoản phí rất nhỏ ) nhà em mua nhiều thứ gần 2 năm nó hỏng đến siêu thị bán hàng cho mình nó hết model đó nó trả lại tiền mình hoặc lấy hàng khác nhiều tiền hơn thì bù vào ít tiền hơn được lấy tiền về ..sướng ko? còn vụ bảo hành bên này công cán còn nhiều ngang với hàng mới...có chăng thì toàn thay thế phụ tùng ko có chuyện sửa như ở vn !
còn vụ adidas nếu hàng của ĐỨC thì đắt hơn hàng sản xất tại vn hay china.. ! còn ở vn có nhiều nhà máy sản xuất cho adidas nhưng lại xuất ra nước ngoài ko có bán ở thị trường vietnam..ở vn toàn hàng nhái hàng giả...từ china ( china thì thích mác gì nhãn gì cũng có ) còn hàng sản xuất tại vn nếu lỗi thì chặt vứt luôn ko bán ra thị trường làm mất uy tín....trước em phiên dich cho hãng nên em khẳng đinh điều này..! các câu lạc bô bóng đá của ĐỨC ko dùng hàng made in vietnam ! toàn sản xuất tại đức !
còn các hàng khác như điện tử...tiêu chuẩn chất lương nó quyết đinh đến giá cả ! 1 chiếc iphone chẳng han...made in china for vietnam khác với for EU ...usa !
đến ô tô cũng thế các bác có biết xe nhâp khẩu nguyên chiếc với lắp ráp trong nước cùng dòng thôi nó đã chênh bao nhiêu rồi ko ?

nhiều khi ko phải xính ngoại nhưng mà đã đươc gắn mác là MADE IN USA HAY ENGLAND HAY GERMANY thì nó đã có tiêu chuẩn !
còn tem mác thì ở hải phòng quê tôi thích mua loại gì có cả mớ...ra móng cái thì nhu cầu nào chả đươc đáp ứng... BOSE vơi B W ...... xếp như đống gạch !

H 9999

Active Member

thich made in england thì khó gì...hải phòng quảng ninh made in ở đâu chả có các bác ơi....!!!! quan trong nếu nghe hơp lý la quất còn ko phải trực tiếp xách về cũng khó...tôi gửi máy bay về vn trươc 2 tuần để về nội bài lấy hàng luôn thể con bà chúng nó còn móc cả loa của tôi ra...chả bắt đền đươc đây... ! thế nên mua ngoài tiệm sao chắc chắn 100% đươc hàng xịn

Bên trên