Lời chào thân ái đến HDvietnam

Dai Minh Kim

Ðề: Lời chào thân ái đến HDvietnam

Sao cứ lấy gương toàn đại giá thế giới không zậy. Có học theo nổi không zậy. ĐH đã ngán rồi, các đại gia này muốn noi theo không dễ đâu à ( khó hơn học ĐH nhiều ). Chắc phải coi lại quá bồ ơi 8-> :-? :-w

COMMANDO

Active Member

Cố gắng lên bạn rongcanlc, mình chúc bạn luôn vui vẻ và thành công nhé.

rongcanlc

Well-Known Member

Khuyên bạn nên tiếp tục học và có cái bằng đã. Thời nay dù bạn tốt nghiệp ngành A nhưng vẫn có thể làm trong ngành B, quan trọng vẫn là tấm vé vào 1 cty nào đó. Và tấm vé có giá trị nhất vẫn là cái bằng ĐH bạn à.Khuyên thật lòng đó :).
Thực ra ý mình muốn theo học 1 ngành hoặc nghề nào đó mà mình yêu thích ,nhưng bây giờ điều kịên không cho phép thì vừa học vừa làm vậy ,còn đã học đại học thì sau này đi làm phải có ý chí vươn lên ,mình không thiết tha với nghề ,đi làm 5 - 10 năm vẫn chỉ ở chức vụ đó thì đúng là đáng buồn thật ,vậy thì chắc chắn sẽ làm nhiều người thất vọng lắm ,cảm ơn dragonlee vì bài viết bạn chia sẻ cho mình ,những tỉ phú trong bài viết đó thì mình chắc không thể sánh được về tài năng với họ ,có điều mình sẽ cố gắng giống như họ ,khi đã quyết tâm thì sẽ theo đến cùng

quat_3_tieu

Bro Rongcanlc không thể theo tiếp con đường học vấn thì tiếc đó.........nhưng mỗi người một khả năng, một hòan cảnh...chúc Bro thành công............nhớ vẫn ghé thăm AE nhé....cảm ơn những gì Bro đã đem đến cho Diễn đàn trong thơi gian qua.........thân

HHN

Active Member

Chúc bạn thành công trên con đường mới, và một ngày nào đó biết đâu lại có tên trong danh sách của Forbes .

HD Beginner

Thực ra ý mình muốn theo học 1 ngành hoặc nghề nào đó mà mình yêu thích ,nhưng bây giờ điều kịên không cho phép thì vừa học vừa làm vậy ,còn đã học đại học thì sau này đi làm phải có ý chí vươn lên ,mình không thiết tha với nghề ,đi làm 5 - 10 năm vẫn chỉ ở chức vụ đó thì đúng là đáng buồn thật ,vậy thì chắc chắn sẽ làm nhiều người thất vọng lắm ,cảm ơn dragonlee vì bài viết bạn chia sẻ cho mình ,những tỉ phú trong bài viết đó thì mình chắc không thể sánh được về tài năng với họ ,có điều mình sẽ cố gắng giống như họ ,khi đã quyết tâm thì sẽ theo đến cùng

Ui tủi trẻ. Quyết tâm thiệt cao

Thực tế liệu vài tháng ko có tìn tiu . ko biết lúc đó còn quýt tâm đc như mình nghĩ đâu. hik hik

rongcanlc

Well-Known Member

Ui tủi trẻ. Quyết tâm thiệt cao

Thực tế liệu vài tháng ko có tìn tiu . ko biết lúc đó còn quýt tâm đc như mình nghĩ đâu. hik hik
Mình đi làm cơ mà ,sao lại không có tiền ,nếu làm việc chăm chỉ thì mới có được đồng tiền xứng đáng với công sức mình bỏ ra ,với cả còn trẻ thì chỉ có quyết tâm cao mới làm việc được ,chứ không lại ăn chơi thì hỏng :-?

Mình đi làm cơ mà ,sao lại không có tiền ,nếu làm việc chăm chỉ thì mới có được đồng tiền xứng đáng với công sức mình bỏ ra ,với cả còn trẻ thì chỉ có quyết tâm cao mới làm việc được ,chứ không lại ăn chơi thì hỏng :-?

túm laị là bác vẫn vào đây thăm anh em chứ

rongcanlc

Well-Known Member

túm laị là bác vẫn vào đây thăm anh em chứ
Túm lại là vẫn vào thăm anh em ,còn riêng bác thì em không dám ủng hộ ,vì có nhiều bác tay to ,chân to và 1 số thứ nữa cũng to ở trong danh sách đề cử ,ứng cử nên em đứng ngoài xem thôi ,bản thân em cũng khó lựa chọn ra được người thích hợp nếu được bầu chọn ~:>

sieucan

Active Member

Khổ, chắc nợ môn nhiều quá.
Lằng ngoằng kiểu gì cũng phải có tấm bằng không sớm thì muộn. Chúc cậu chọn đúng con đường của mình.

Chúc bác thành công. Em cũng ko học ĐH và cũng ko thích làm thuê cho ai nên đã tự mở cửa hàng DTDĐ cũng đủ vui sống qua ngày ^__^

quanghaiphong

Well-Known Member

Học ĐH chỉ là phuong tiện cho mình hành nghề kiếm xiền sau này thui

hbc

Moderator

+1 Cho đi làm!

Chúc vui vẻ!

cuongdoanvan

Well-Known Member

thôi thì làm kiếm tiền rồi học tiếp , mình làm 20 năm rồi và giờ quay lại học tiếp , có sao đâu . bill gate chưa có bằng đại học mừ :))

rongcanlc

Well-Known Member

Chúc bác thành công. Em cũng ko học ĐH và cũng ko thích làm thuê cho ai nên đã tự mở cửa hàng DTDĐ cũng đủ vui sống qua ngày ^__^
khổ nỗi văn em dốt quá nên không nói rõ hết ý được ,câu của bác vừa ngắn gọn lại đúng ý em ,nếu không giàu có được thì cũng không làm chuỵện phi pháp để làm giàu bằng mọi cách :)

vip_pro_1702

Mình khuyên thật lòng là nên tiếp tục học.
Dù sao thì hiện tại ở VN mình tấm bằng đại học vẫn là tấm vé đắt giá nhất.
Những tỉ phú "k thik học" như bác dragonlee nói thì hiếm lắm. Ở VN mình cũng có bầu Đức nè.
Nhưng nói họ không thik học là hoàn toàn sai lầm. Nên hiểu việc học theo nghĩa rộng ra.Để thành công trong sự nghiệp thì họ phải học nhiều thứ lắm. Và mình dám cá rằng khi lập nghiệp họ sẽ gặp rất nhiều khó khăn so với những người đã học đại học,có kiến thức nghề nghiệp cơ bản.
Hiện nay mình đang học năm thứ 3, mình cố gắng có một tấm bằng đại học rồi sau này thik làm gì thì làm.
Quan điểm của mình là học những gì hết thực cho công việc của mình sau này. Chả thế mà những môn như toán, môn chính trị,... mình lận đận lắm. (Mình học kinh tế). Mình không quan tâm đến các môn đó, bởi vì nó chẳng giúp j cho mình sau này cả.(Chả có ông giám đốc nào mà lại đi ngồi tính sin,cos,... cả). Nhưng mình cố gắng rất nhiều các môn kinh tế. Ngoài ra mình hay tham gia các diễn đàn về kinh tế, mình học hỏi được từ đó rất nhiều. Các kiến thức rất rộng và thiết thực. Có rất nhiều thứ mà mình không thể học được ở trường.
Nhiều bạn bè của mình thik học lên cao học, nhưng mình sẽ chỉ dừng lại ở đại học mà thôi. Mình dự định sẽ học các khoá đào tạo của trường doanh nhân PACE. Đó là 1 ngôi trường nổi tiếng ở VN. Họ dạy những thứ rất mới mẻ, rất thực tế. Đó là những thứ mà mình cần.
Mình và bạn có ít nhất là 2 điểm chung. Mình không thik làm quan, làm quan thanh liêm thì nghèo lắm!...cũng giống như bạn, mình thấy cái j cần thiết thì mình làm. Một khi đã thích rồi thì rất đam mê (giống như mê HD nè =)) ). Đường đời không thẻ biết trước được, bạn dấn thân vào kinh doanh nhưng mình nói gở mồm tí, giả sử bạn thất bại thì sao? Khi đó tấm bằng đại học là cứu cánh cho bạn.
Mình nhắc lại là trên thế giới này những người như bác Bill hiếm lắm ! Mình khuyên chân thành đó, bạn hãy suy nghĩ cho kỹ. Nhưng dù sao cũng nể bạn - 1 con người mạnh mẽ, dám nghĩ dám làm. Chucs bạn thành công và luôn nhớ đến anh em nhé ! good luck!
P/S: biết đâu sau này mình và bạn có thể hợp tác kinh doanh thì sao nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Túm lại là vẫn vào thăm anh em ,còn riêng bác thì em không dám ủng hộ ,vì có nhiều bác tay to ,chân to và 1 số thứ nữa cũng to ở trong danh sách đề cử ,ứng cử nên em đứng ngoài xem thôi ,bản thân em cũng khó lựa chọn ra được người thích hợp nếu được bầu chọn ~:>
trời, sao bác không nói sớm làm em cò cưa nãy giờ, tưởng được 1 phiếu #-o

rongcanlc

Well-Known Member

Mình khuyên thật lòng là nên tiếp tục học.
Dù sao thì hiện tại ở VN mình tấm bằng đại học vẫn là tấm vé đắt giá nhất.
Những tỉ phú "k thik học" như bác dragonlee nói thì hiếm lắm. Ở VN mình cũng có bầu Đức nè.
Nhưng nói họ không thik học là hoàn toàn sai lầm. Nên hiểu việc học theo nghĩa rộng ra.Để thành công trong sự nghiệp thì họ phải học nhiều thứ lắm. Và mình dám cá rằng khi lập nghiệp họ sẽ gặp rất nhiều khó khăn so với những người đã học đại học,có kiến thức nghề nghiệp cơ bản.
Hiện nay mình đang học năm thứ 3, mình cố gắng có một tấm bằng đại học rồi sau này thik làm gì thì làm.
Quan điểm của mình là học những gì hết thực cho công việc của mình sau này. Chả thế mà những môn như toán, môn chính trị,... mình lận đận lắm. (Mình học kinh tế). Mình không quan tâm đến các môn đó, bởi vì nó chẳng giúp j cho mình sau này cả.(Chả có ông giám đốc nào mà lại đi ngồi tính sin,cos,... cả). Nhưng mình cố gắng rất nhiều các môn kinh tế. Ngoài ra mình hay tham gia các diễn đàn về kinh tế, mình học hỏi được từ đó rất nhiều. Các kiến thức rất rộng và thiết thực. Có rất nhiều thứ mà mình không thể học được ở trường.
Nhiều bạn bè của mình thik học lên cao học, nhưng mình sẽ chỉ dừng lại ở đại học mà thôi. Mình dự định sẽ học các khoá đào tạo của trường doanh nhân PACE. Đó là 1 ngôi trường nổi tiếng ở VN. Họ dạy những thứ rất mới mẻ, rất thực tế. Đó là những thứ mà mình cần.
Mình và bạn có ít nhất là 2 điểm chung. Mình không thik làm quan, làm quan thanh liêm thì nghèo lắm!...cũng giống như bạn, mình thấy cái j cần thiết thì mình làm. Một khi đã thích rồi thì rất đam mê (giống như mê HD nè =)) ). Đường đời không thẻ biết trước được, bạn dấn thân vào kinh doanh nhưng mình nói gở mồm tí, giả sử bạn thất bại thì sao? Khi đó tấm bằng đại học là cứu cánh cho bạn.
Mình nhắc lại là trên thế giới này những người như bác Bill hiếm lắm ! Mình khuyên chân thành đó, bạn hãy suy nghĩ cho kỹ. Nhưng dù sao cũng nể bạn - 1 con người mạnh mẽ, dám nghĩ dám làm. Chucs bạn thành công và luôn nhớ đến anh em nhé ! good luck!
P/S: biết đâu sau này mình và bạn có thể hợp tác kinh doanh thì sao nhỉ :D
chính xác là làm gì cũng phải học bác à ,những lời của bác nói đều đúng cả ,theo em thì theo công việc mà mình yêu thích là con đường an toàn nhất ,vì nếu yêu thích thì mới có quyết tâm và tinh thần học hỏi để phát triển được ,còn công việc mình không tỏ tường thì khi gặp khó khăn sẽ làm mình phân vân đắn đo ,mất nhiều thời gian lắm ,em không được học đại học ngành mình yêu thích thì có thể làm công việc liên quan đến ngành đó cũng được mà ,
P/s : nếu công việc của em liên quan đến nghề của bác thì sẽ hợp tác ngay
Em đi hoàn tất thủ tục đây ,chào cả nhà nhé

vip_pro_1702

chính xác là làm gì cũng phải học bác à ,những lời của bác nói đều đúng cả ,theo em thì theo công việc mà mình yêu thích là con đường an toàn nhất ,vì nếu yêu thích thì mới có quyết tâm và tinh thần học hỏi để phát triển được ,còn công việc mình không tỏ tường thì khi gặp khó khăn sẽ làm mình phân vân đắn đo ,mất nhiều thời gian lắm ,em không được học đại học ngành mình yêu thích thì có thể làm công việc liên quan đến ngành đó cũng được mà ,
P/s : nếu công việc của em liên quan đến nghề của bác thì sẽ hợp tác ngay
Em đi hoàn tất thủ tục đây ,chào cả nhà nhé

Good luck!
Thấy bác đi làm thủ tục mà em ngứa chân ngứa tay lắm !
Nói thật kinh doanh đối với em nó không chỉ là một nghề đâu, nó là cả 1 sự đam mêm đó !
1 lần nữa chúc bác thành công trên con đường mình đã chọn !

Có mấy lời nhắn gửi bác chủ:

- Hãy suy nghĩ thật kỹ, thật kỹ trước khi thay đổi con đường mình đang đi, tính toán thiệt hơn, để sau này khỏi hối hận.

- Sau khi suy nghỉ kỹ hãy cứ đi con đường mình đã chọn, không ai biết trước được tương lai, nên cứ vui vẻ và hăng say làm việc.
Mỗi người đều có số và duyên phận với công việc phù hợp với mình.

- Học ĐH mục đích cũng chỉ để kiếm tiền.
Đi làm cũng chỉ để kiếm tiền.

- Làm cái gì cũng chỉ để kiếm tiền.
Làm cái nào mích thích thì tốt hơn là cái mình không thích.

- Phi thương bất phú.
Làm công ăn lương thì được cái nhàn hạ, nhưng không giàu được.

Làm chủ thì căng thẳng thương trường và nhân sự, nhưng được cái giàu và tiếng (nếu kinh doanh tốt)

Bác nói đúng quá. Em làm công ăn lương nè, nên nghèo kiết xác, muốn sắm một bộ HTPC mà khó quá

Bên trên