Lời chào thân ái đến HDvietnam

easterlily

Ðề: Lời chào thân ái đến HDvietnam

thôi thì làm kiếm tiền rồi học tiếp , mình làm 20 năm rồi và giờ quay lại học tiếp , có sao đâu . bill gate chưa có bằng đại học mừ :))
Đúng là chưa có bằng đại học nhưng lại đựợc cấp bằng tiến sỹ danh dự của ĐH Havard .và em ấn tượng nhất câu của ngươi điều hành buổi lễ trao bằng với bill gate là "Làm sao anh giành được danh hiệu đó nếu cố học thêm 2 năm nữa nhỉ".
Đôi lời với bác rongcanclc.
có 1 thứ mất đi là không lấy lại được là cơ hội.không phải nó đến liên tục và đến với bất cứ ai.vì vậy nếu đây là cơ hội tốt để bác thể hiện khả năng làm việc của mình thì hãy rời xa trường học lý thuyết.con đường học tập thì luôn mở rộng với bất cứ ai ham học hỏi.
chúc bác luôn thành công trên con đừong đã chọn!
p/s :bác đã lập topic chia sẻ với anh em như thế này chứng tỏ bác đam mê và rất muôn gắn bó với HDvietnam.khi nào rãnh ghé lại diễn đàn nhé !

tintinton

chẳng biết nói gì hơn là chúc bác thành công với quyết định của chính bác...

leminhhai

Member

Mình làm thuê 8-9h mới về đến nhà cũng tranh thủ ghé vào HDVN. Bác rongcanlc có bận gì thì cũng nghỉ ngơi giải trí chứ. Giờ bác bận bịu ko làm uploader thì làm downloader giống em nè Tối về banh càng ra xem HD (nên ko giàu được)

lggood

Banned

bác bill & steve job đều nghỉ học nữa chừng, 2 bác này đều cho ra 2 HDH cho máy tính, khong lẽ bác rồng có ý này :-s

vip_pro_1702

bác bill & steve job đều nghỉ học nữa chừng, 2 bác này đều cho ra 2 HDH cho máy tính, khong lẽ bác rồng có ý này :-s

Hình như bản thân 2 bác ý khôngtheer sáng tạo ra đâu. Cái giỏi của 2 bác ý là nghệ thuật lãnh đạo - có thể khiễn những người tài giỏi hơn mình làm việc cho mình.
Có ai dám khẳng định rằng về chuyên môn bác Bill và Steve giỏi hơn tất cả nhân viên dưới quyền của họ không? Nhưng những người giỏi hơn đó lại chỉ là nhân viên làm công ăn lương thôi. Chính nghệ thuật dùng người mới làm nên sự khác biệt ! Mà cái này ít người có được lắm :-j
Hy vọng Bác chủ thớt đạt được đến đẳng cấp siêu phàm này ! bieets đâu VN ta lại có 1 phiên bản bác Bill thì sao? :D

dragonlee

Well-Known Member

Việt Nam có Trương Đình Anh ngày đầu em thấy cũng hoài bão và xuât phát giống giống. Mà đến nay không có thêm thông tin gì không biết ra sao rồi.

túm lại vẫn ủng hộ bác chuyện đi học
bác quyết định thế nào thì tuỳ bác thôi nhưng cố gắng bớt chút thời gian vào HDvietnam

lggood

Banned

Hình như bản thân 2 bác ý khôngtheer sáng tạo ra đâu. Cái giỏi của 2 bác ý là nghệ thuật lãnh đạo - có thể khiễn những người tài giỏi hơn mình làm việc cho mình.
Có ai dám khẳng định rằng về chuyên môn bác Bill và Steve giỏi hơn tất cả nhân viên dưới quyền của họ không? Nhưng những người giỏi hơn đó lại chỉ là nhân viên làm công ăn lương thôi. Chính nghệ thuật dùng người mới làm nên sự khác biệt ! Mà cái này ít người có được lắm :-j
Hy vọng Bác chủ thớt đạt được đến đẳng cấp siêu phàm này ! bieets đâu VN ta lại có 1 phiên bản bác Bill thì sao? :D

bác sai rùi, windows thì em hem chắc, còn HDH Mac là do steven job đó :D

HD Beginner

trong vòng 01 tuần mà có 2 bác bõ diễn đàng là thế Anh và rồng cận

Chắc dủ nhau đi làm ăn ồi

vip_pro_1702

bác sai rùi, windows thì em hem chắc, còn HDH Mac là do steven job đó :D

Vụ Mac e hem chắc là do Steve tạo ra đâu. Nhưng chắc chắn 1 điều rằng có rất nhiều nhân viên dưới quyền giỏi hơn 2 bác ấy.
E phục bác Steve nhất cái khoản Marketing và PR của bác ấy cũng như những sáng tạo đáng kinh ngạc của bác ấy. Chính nhứng sáng tạo đó đã đánh thức nhu cầu tiềm ẩn của con người. \:D/

Tieubaocaca

Active Member

Bác mà là em giai em thì bác biết tay em:D

Nhưng thôi! Chúc bác thành công ... nhưng bác nên nhớ rằng: Đời không như là mơ:D

hunters

Bill Gates viết ra phiên bản đầu tiên của Windows cũng như Linus Torvalds viết ra nhân đầu tiên cho Linux. Còn Steve Jobs thì không phải:)

Tuy nhiên có 1 điều chung là họ xây dựng những sản phẩm nhỏ dựa trên ý tưởng của mình và rồi sau đó phát triển nó lên. Cũng như bac rongcanlc cũng đang bắt đầu xây dựng những sản phẩm đầu tiên của mình.

Bác đã quyết tâm thì mọi người cũng đừng nên níu lại làm gì. Chỉ cần chúc bác thành công trên con đường đã chọn.

Gửi lời chào thân ái và quyết thắng đến bác.

cinefan48

Member

bác này có bảo lưu kết quả không hay là bỏ học hẳn? Có khi cơ hội lớn chỉ đến 1 lần trong đời, phải chộp lấy ngay, nhưng cũng nhiều người sau này đã tiếc nuối vì bỏ dở dang việc học. Bác bảo là đi làm thêm mà nghỉ học, thế thì việc "đi làm" đó chưa phải là sự lựa chọn chuẩn đâu. Người ta chỉ gọi là "làm thêm" khi đang "làm chính" một việc gì rồi hoặc là đang học dở thôi. Hy vọng bác cày kéo tích cực, kiếm 1 món tiền kha khá để sau này theo đuổi nốt việc học.

Tieubaocaca

Active Member

Ờ, câu này của bác là chân tình nhất: "bác là em giai em thì bác biết tay em". Nhưng đúng là ko phải em mình mà mình cũng chả hiểu hoàn cảnh người ta thì bó tay bác ạ.
Thấy cái avatar bác đẹp quá, cũng làm nghề tàu bè gì à?

Thì tớ thấy nó đẹp nên lấy thôi:D
Mình rất thích BIỂN....

satan85

Well-Known Member

nói chung tóm lại là vẫn ủng hộ việc học hành , còn mình quyết thì mình chịu , lở có gì không thể trách ai được nên có động lực phấn đấu hơn. còn những trường hợp không học mà vẫn giàu thì nhiều lắm
ở việt nam mình có một thống kê giật mình là có hơn 60% giám đốc chưa học đại học đó bạn. cụ thể nhất là người giàu nhất việt nam , Đoàn Nguyên đức chủ tich Hoàng Anh Gia Lai đó, còn tui đi làm thấy giám đóc không học Đại học vô số tui thấy nhiều hơn học Đại học là cái chắc. Mong bạn được như họ

tuanpps

Member

#-o#-o#-o
'''''

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên