Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

Cái con của mình là con này, đang định cài openlec mà mấy thấy mấy bác bàn luận lỗi dữ quá, nên đang rụt tay. Nhờ bác xác định dùm là con mình thuộc thể loại nào và nên chơi bản gì ?

Cho hỏi thêm là cái cổng AV chỉnh cách nào để có thể nối ra tv crt, mình mua cáp về gắn mà nó không kết nối được :(

Vào Setting - About xem thông tin mới chính xác.

TVPL

Member
Ðề: Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

Cái con của mình là con này, đang định cài openlec mà mấy thấy mấy bác bàn luận lỗi dữ quá, nên đang rụt tay. Nhờ bác xác định dùm là con mình thuộc thể loại nào và nên chơi bản gì ?

Cho hỏi thêm là cái cổng AV chỉnh cách nào để có thể nối ra tv crt, mình mua cáp về gắn mà nó không kết nối được :(
DIR Parent Directory
09-Sep-2015 21:00 111M OpenELEC-Amlogic.HD18Q.arm-5.95.5.1.tar
09-Sep-2015 21:02 112M OpenELEC-Amlogic.MK808B.Plus.arm-5.95.5.1.tar
09-Sep-2015 20:58 112M OpenELEC-Amlogic.MXQ.arm-5.95.5.1.tar
09-Sep-2015 21:04 112M OpenELEC-Amlogic.TV110.arm-5.95.5.1.tar
Ko thấy của M8 đâu
Con này của bác xài ROM có chữ Amlogic.HD18Q. Bác chọn bản cài trên SD cho chắc, như con của em update lỗi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Thực sự là em MXQ này cũng lắm nhọt chẳng kém gì em A-1. Mình mới mượn được một box, chạy chip Wifi 8188ETV. Đã cài openelec lên thẻ để boot. Có một đặc điểm ko biết giống bác nào trên này ko. Đó là khi bật nguồn thì đèn sáng xanh lên, nhưng khi vào đến openelec đèn quay trở về đỏ, nhưng vẫn dùng openelec bình thường. tắt nguồn đi thì đèn cũng đỏ. chỉ có lúc bật trở lại thì nó sáng xanh trong khoảng load openelec thôi chứ còn lại mọi thời gian của em ấy là đèn đỏ hết. bá đạo

ffencing

Member
Ðề: Re: Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

Thực sự là em MXQ này cũng lắm nhọt chẳng kém gì em A-1. Mình mới mượn được một box, chạy chip Wifi 8188ETV. Đã cài openelec lên thẻ để boot. Có một đặc điểm ko biết giống bác nào trên này ko. Đó là khi bật nguồn thì đèn sáng xanh lên, nhưng khi vào đến openelec đèn quay trở về đỏ, nhưng vẫn dùng openelec bình thường. tắt nguồn đi thì đèn cũng đỏ. chỉ có lúc bật trở lại thì nó sáng xanh trong khoảng load openelec thôi chứ còn lại mọi thời gian của em ấy là đèn đỏ hết. bá đạo

Không gì trên openlec, trên android lâu lâu cũng thấy vậy ?!

MXQ có nhiều loại nhé các bác, riêng dòng remote loại này chạy rất tốt

spartacus

Member
Ðề: Re: Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

Xác xuất lỗi là khá nhiều bác ạ! Vì ngay đến cái đội ngồi làm ROM OE cho con MXQ này họ cũng k có thiết bị để test và phát hiện chính xác bug j, vậy nên lỗi như Led của bác chỉ là bug nhỏ, có 2 phương án 1 là tự ngồi build lại, 2 là sống chung với lũ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

MXQ có nhiều loại nhé các bác, riêng dòng remote loại này chạy rất tốt

Phải nói là rất nhiều loại. cái con mình đang trên tay hình thức ý hệt con này. nhưng khiển của nó cũng y thế chỉ khác là nhựa xước dọc giống khiển mấy con himedia. bảng mạch bên trong box là chữ L chứ ko phải hình vuông hẳn

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Lựa chọn Android box Chip Amlogic 802, 805 hay 812 để up firmware Kodi 14.2 Openelec.

Xác xuất lỗi là khá nhiều bác ạ! Vì ngay đến cái đội ngồi làm ROM OE cho con MXQ này họ cũng k có thiết bị để test và phát hiện chính xác bug j, vậy nên lỗi như Led của bác chỉ là bug nhỏ, có 2 phương án 1 là tự ngồi build lại, 2 là sống chung với lũ.

Đúng như bác nói thực ra cái này cũng chỉ là một bug nhỏ ko đáng kể. chỉ là mình thấy khá buồn cười với dòng này vì mỗi con một bug khác nhau. bác Đại (hungphutho) cũng đang cầm một con mà đèn lại sáng xanh suốt :p

OtVang

Member

Dùng M8 (S802) và M8s (S812) chỉ chạy Openelec thì hơi phí, các bro có thể cai SPMC ( biến thể của Kodi) và dùng nó làm launcher luôn thì giao diện (màn hình chính) chẳng khác gì openelec cả mà còn chạy được các app android bình thường.
SPMC thế nào thì các bro google hộ nhé,
link đây : http://spmc.semperpax.com/ có thể download tại hoặc trên ggplay

vuthecong78

Well-Known Member

Dùng M8 (S802) và M8s (S812) chỉ chạy Openelec thì hơi phí, các bro có thể cai SPMC ( biến thể của Kodi) và dùng nó làm launcher luôn thì giao diện (màn hình chính) chẳng khác gì openelec cả mà còn chạy được các app android bình thường.
SPMC thế nào thì các bro google hộ nhé,
link đây : http://spmc.semperpax.com/ có thể download tại hoặc trên ggplay

Ừ thì cũng giống như bọn đi xe Ferrari sao không quặc thêm cái thùng container đằng sau vậy.

tidovn

Em up bản openelec cho con mxq cài trực tiếp vào NAND (số kiểu trong setting là mxq) thì bị lỗi ko nhận remote nên đành phải dùng chuột. Phiên bản mxq cùa em mạch chữ L , và thêm cái lỗi nữa là tắt openelec thì đèn vẫn sáng xanh, mỗi lần muốn mở lại thì rút nguồn và ghim vô lại. Cho hỏi lỗi này có ai từng bị chưa

Bên trên