Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

chauduc

Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Chào các bác,

Em đang định xúc dàn AIO BDV-E6100 của Sony về để vừa nghe nhạc xe, phim, lâu lâu hát hò karaoke giải trí.

Nhưng k bít dàn này có đọc được đĩa arirang k các bác.

Em thấy có 1 cổng optical, vậy k biết có DTS ngoài k

Bác nào chơi qua dàn này rồi tư vấn giúp em với

Thank các bác

lachem92

Cái này hay đấy, đi mua đỡ phải lo rồi

haodeal

cái này hàng nội hay ngoai là tốt hơn hả các bác

vụ này hay đấy sang năm e định tính làm bộ all in one của sony bluray xem 1080p
p/s : cho hỏi cáp HDMI 1.3 âm thanh của tivi có sang đc dàn kô a.

daubap910

Tình hình là em cũng mới tim hiểu chơi HD, nhờ các Bác tư vấn dùm 1 dàn xem phim nghe nhac tầm 20 chai. Em dinh lay con denon 1713 ko biet dc ko a

ngocquang2405

Xin cho mình hoi,tam 5T,muon mua dàn AIO de xem phim âm thanh surround,mà thay toàn xem dinh dang DVD ko biet có cắm dc HDD ko và hỗ trợ nhiều định dạng cũng như sub ko?,xin các ban tu van loai nào cam HDD vào xem dc nhat de mình mua,xin các bac tien boi giúp e cái....thanks

Ở nhà to, có dàn âm thanh khủng đúng là tuyệt! Phấn đấu thôi:D

Các bác cho em hỏi tí, có nên mua dan samsung HW-F355 (dạng loa thanh + 1 sub hơi) về để xem phim không? NKim đang khuyến mãi 3,5tr. Xin các bác ai xài rồi cho em chút ý kiến, em sắp xuống đao đây. Thanks!

daoquangquyet

Cần tư vấn mua dàn âm thanh tầm 7tr !!!
Em đang muốn mua 1 bộ dàn Dàn âm thanh DVD SONY DAV-TZ715//CSP1 hay Dàn DVD Pioneer HTZ-222DVD tầm tiền đó, mà nghe nhạc hay hay 1 chút
ko bít về phần nhạc nhẽo thì nghe ntn, em cũng chủ yếu là nghe nhạc, phim thì cũng thỉnh thoảng xem thôi, ko bít mua bộ này thì có ổn ko ạ . Mong các bác tư vấn cho ạ,
Nhu cầu của em chủ yếu là cắm USB vào để nghe nhạc, chứ em ko thik nghe bằng đĩa vì ko tiện cho lắm . Chúc mọi người 1 năm mới tốt lành, nhiều niềm vui và ngập tràn hạnh phúc

daoquangquyet

Cần tư vấn mua dàn âm thanh tầm 7tr !!!
Em đang muốn mua 1 bộ dàn Dàn âm thanh DVD SONY DAV-TZ715//CSP1 hay Dàn DVD Pioneer HTZ-222DVD tầm tiền đó, mà nghe nhạc hay hay 1 chút
ko bít về phần nhạc nhẽo thì nghe ntn, em cũng chủ yếu là nghe nhạc, phim thì cũng thỉnh thoảng xem thôi, ko bít mua bộ này thì có ổn ko ạ . Mong các bác tư vấn cho ạ,
Nhu cầu của em chủ yếu là cắm USB vào để nghe nhạc, chứ em ko thik nghe bằng đĩa vì ko tiện cho lắm .
cho e cái tư vấn cái ah

hunghdvt

Member

Bác đã mua dàn Denon DHT-1513BA từ ebay chưa vậy? Bác đã test chưa?
Em vừA search trên Google thì Ebay thấy nó đề giá tùm lum, không hiểu gì cả. Cùng mẫu mà giá tiền khách nhau.
Xin chia sẻ thông tin nhé.
Denon Home Theater System | eBay

thinhkappa

Well-Known Member

Bác đã mua dàn Denon DHT-1513BA từ ebay chưa vậy? Bác đã test chưa?
Em vừA search trên Google thì Ebay thấy nó đề giá tùm lum, không hiểu gì cả. Cùng mẫu mà giá tiền khách nhau.
Xin chia sẻ thông tin nhé.
Denon Home Theater System | eBay
hàng ebay là hàng đấu giá và có cả hàng xài rồi nữa nên giá khác nhau .

quangden93

Cho em hỏi e đang phân vân giữa 2 loa 5.1 logitech z506(1tr999k)vs fenda f6000(2tr730k). xem phim, chơi game mà k biết chọn con nào ? e nhìn f6000 có vẻ ngầu hơn mà chất lượng và độ bền k biết có hơn con kia là mấy k ? các bác giúp e nên mua loa nào vs. đa tạ đa ạ :D

richsonvu

Member

Chơi HD qua tv -> optical -> Dàn LG 6520T -> có ra DTS không các bác :)

thanh2206

Member

các bác cho mình hỏi, mình vừa lụm Yamaha rx-v471, cho mình hỏi là con này có thật sự chạy được DTS HD ko ạh...
Mình chỉ thấy cái receiver của mình khi tắt Direct Mode và mở Surround Decoder thì chỉ thấy được 2 mode Neo:6 Cinema và Neo:6 Music thôi.
Mình lên trang chủ Yamaha thì thấy hỗ trợ decode được cả DTS MA luôn. Bác nào có kinh nghiệm vọc phá em này chỉ mình giúp...

Thanks,

vinagoh

Well-Known Member

Trang chủ nó ghi vậy thì Rec này hổ trợ cả 3D và HD Audio......Bác nhé!

luxueqi

tình hình là em cần kiếm 1 bộ loa để nghe nhạc (toàn paris by night, asia thôi ợ :D)
nhà đang có cái tivi ss e5300 rồi, kiếm bộ loa nào tầm 7tr ngon lành cành đào cho phòng khách nhỏ ko các bác :(

Bên trên