Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

trust

Member
Năm mới đến chúc toàn thể anh em HD mạnh khỏe, tấn tài tấn lộc, tiền vào nhiều nhiều để có sức chơi HD :-*

nghia2012

Active Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Vừa rồi mình mới mua dàn Samsung bluray thì thấy có giải mã dts, dts hd, true hd... (model HT-F5550KH). Mình để ý thấy các dàn bluray của samsung đa phần giải mã được dts hd, true hd, nhưng lưu ý các bác là dàn trên không chạy được file 3d bluray iso nha, còn đĩa 3d bluray thì vô tư.

quoctruong274

Anh em cho mình hỏi 1 chút, mình mới tham gia diễn đàn nên không lập được bài mới :D
Hiện mình mới đầu tư tivi mới Sony 47W804A, mình có nhu cầu xem phim HD, phim 3D qua USB nên muốn mua thêm 1 bộ loa để xem chứ loa tivi nghe xịt quá :) Anh em tư vấn giúp mình xem bây giờ cần mua ntn nhé :D Mình có khoảng 5-6 triệu. Thanks

nghia2012

Active Member

Anh em cho mình hỏi 1 chút, mình mới tham gia diễn đàn nên không lập được bài mới :D
Hiện mình mới đầu tư tivi mới Sony 47W804A, mình có nhu cầu xem phim HD, phim 3D qua USB nên muốn mua thêm 1 bộ loa để xem chứ loa tivi nghe xịt quá :) Anh em tư vấn giúp mình xem bây giờ cần mua ntn nhé :D Mình có khoảng 5-6 triệu. Thanks

Bác chơi dàn all in one đi, khoảng 7 - 8 triệu trở lại.

son2304

các bác cho em hỏi tý, em dùng dầu HDPLAYER kết nối cổng optical vào LGDH6430p thì mở phim có DTS liệu có ra âm thanh không ạ

thanhlamqwe

Banned

vậy cho e hòi là xem phim trên LA6200 qua USB kết nối optical với dàn âm thanh 5.1 thì có cho ra âm thanh 5.1 ko ạ ? e sợ xem qua USB ko có xuất được âm thanh 5.1
và bác nào có file nhạc hay phim gì đó để e test 5.1 ko ạ :3

hbp123hbp

Member

Các bác cho e hỏi Dolby Digital EX vs Dolby Pro Logic IIx cái nào hơn !

tuanthanh123

Anh em có kinh nghiệm xin tư vấn giúp mình, mình đang tính ship từ mỹ về đây bộ denon DHT-1513BA giá về tới đây chắc khoảng 14t.
-Thấy mọi người ở đây củng hay sử dụng Receiver Denon AVR-1513 ghép với loa jamo nhưng bộ này lại ghép với loa Boston Acoustics MCS 160 không biết loa này như thế nào anh nào biết về loa này xin cho mình ý kiến.
- Với tầm giá 14t như thế thì dàn này có đáng mua không ?
mong được sự tư vấn từ mọi người, cám ơn tất cả.

bonbonpi

mấy anh cho em hỏi, e đang xài tivi samsung 40f5100,e đang sử dụng nguồn phát film là máy tính với lại điện thoại kết nối với tivi qua cổng hdmi, giờ e chỉ còn khoảng 3t5 e muốn mua một dàn loa 5.1 nội địa nhật để xem phim hd giải mã dts thì nên mua dàn nào, e thì đang chấm dàn yamaha tss-15 có được không?

tamhung90

Mà công nhận mấy dàn Ss va Sony nhìn đẹp thật hjx

nghia2012

Active Member

mấy anh cho em hỏi, e đang xài tivi samsung 40f5100,e đang sử dụng nguồn phát film là máy tính với lại điện thoại kết nối với tivi qua cổng hdmi, giờ e chỉ còn khoảng 3t5 e muốn mua một dàn loa 5.1 nội địa nhật để xem phim hd giải mã dts thì nên mua dàn nào, e thì đang chấm dàn yamaha tss-15 có được không?
Theo mình, bác vào trang sau: TRẦN TRÍ AUDIO xem giàn nào có chơi dts thì chọn, mình thấy nơi đó có khá nhiều dàn mini, dàn trung. Chúc bác chọn được dàn như ý.

kentom

Các bác cho em hỏi: Dàn nội địa thường chỉ có logo DTS và DD, liệu có xử lý âm thanh được tất cả các phim HD không ạ?

kentom

Cho em hỏi dùng cách gì để biết soundtrack trong file film HD thuộc loại giải mã nào? bitrate của nó. ví dụ: DTS, DTS-HD.....? Cảm ơn các bác

hiennguyenvan

Hi ACE
mình là thành viên mới. Mình đang định mua dàn máy nghe nhạc, xem phim khoảng 8 đến 9tr trở lại. mình đang xem con sony BDV-E490 và BDV-E4100 ở Nguyễn Kim, nhờ các bác tư vấn xem 2 con này được ko? hay bác nào chỉ giúp con nào được. Mình ko rành về công nghệ. Các bác giúp mình nhé.

hiennguyenvan

Các bác cho mình hỏi tiếp là mua dàn máy 5.1 rồi phải mua đầu HD và ổ cứng nữa hả các bác? để xem phim HD và nghe nhạc ok hơn hả? nếu mình chỉ bỏ đĩa DVD hay cắm USB vào đầu 5.1 xem phim, nghe nhạc thì ko chất lượng lắm hả? nên phải mua thêm đầu HD để khai thác hết tính năng của dàn máy hả? các bác tư vấn dùm e mua HD nào và giá bao nhiêu? em thì mù tịt.

natuan1978

em cũng đang có nhu cầu mua bộ nghe nhac va xem phim(60/40) hàng cũ thôi (có tầm hơn 10 củ) nhu cầu nghe nhạc trước (thuy nga, asia va nhac vàng hai ngoai) xem phim thi khi nào đủ điều kiện ghép thêm cũng được.
Nhờ các bác tư vẫn giúp em phát (em mù tịt va cái khoản âm thanh này)
thanks các bác trước
(nhân tiện : e có đoi lia sony SS-D77AV ,tivi SS led 3D 40 , Dâu phát HD Extreme Pro , các bác tư vấn xem bỏ cái nào đi không ah? trước kia thich thi mua ve chư có biết ji đâu )

tuannamson

Tôi đang có nhu cầu sắm một bộ âm thanh để xem phim 3d cùng nghe nhạc và xin ý kiến của mọi người nên mua loại nào.
Hiện tôi đang sử dụng tivi 3d của SONY mã 954A 46 in nhưng thấy loa của tivi nghe kém quá
Nguồn video từ đầu thu kỹ thuạt số HD2 của VTC
Ngồn 3 D từ ổ cứng ngoài qua USB tivi đọc tốt.
Tôi đã nghi đến bộ dàn 7.2 của SONY khi được biết nó đồng bộ với tivi 3d nhưng thấy máy Bác trên diễn đàn nói rằng nghe chối lắm "tan nát tình làng nghĩa xóm"
Các bác có kinh nghiệm xin cho lời khuyên.
Tôi xin cảm ơn

tuannamson

Tôi đang có nhu cầu sắm một bộ âm thanh để xem phim 3d cùng nghe nhạc và xin ý kiến của mọi người nên mua loại nào.
Hiện tôi đang sử dụng tivi 3d của SONY mã 954A 46 in nhưng thấy loa của tivi nghe kém quá
Nguồn video từ đầu thu kỹ thuạt số HD2 của VTC
Ngồn 3 D từ ổ cứng ngoài qua USB tivi đọc tốt.
Tôi đã nghi đến bộ dàn 7.2 của SONY khi được biết nó đồng bộ với tivi 3d nhưng thấy máy Bác trên diễn đàn nói rằng nghe chối lắm "tan nát tình làng nghĩa xóm"
Các bác có kinh nghiệm xin cho lời khuyên.
Tôi xin cảm ơn

Bác nào giúp tôi với
Xin chân thành cảm ơn

Bên trên