Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Chào các bác
Số là em đang chơi đầu HD Xtreamer Pro, nghe nhạc qua ampli 2 kênh cùng 2 loa.
Nay muốn sắm 1 bộ AIO để xem phim, em có nghiên cứu topic này và thấy rất bổ ích.
Tuy nhiên, hôm qua dạo một vòng siêu thị Phan Khang thì thấy mấy dàn LG HT554 hhay Samsung C453 đều đã hết hàng !
Các em bán hàng có giới thiệu 2 dàn này :
1. LG HT 805 PM
2. Samsung TZ325
Cùng giá 5tr290
Cả 2 dàn đều có ngõ vào optical, và đều có ghi DTS.
Tuy nhiên khi hỏi về giải mã DTS từ nguồn ngoài, thì các em bán hàng đều ngắc ngứ không trả lời được.

Vậy có bác nào biết thêm thông tin về 2 dàn này, làm ơn chỉ dùm em với
Cám ơn các bác trước

Cà 2 dàn này đều có giải mả dts từ nguồn ngoài, nhưng bác nên đi 1 vài st khác chọn vài moden khác thử xem, ae trên này thì thiên về LG hơn SS, nhưng cuối cùng tuỳ chọn thuộc về bác chủ.

Còn vụ dts nguồn ngoài tốt nhất là bác vác theo cái Xtreamer Pro ra cửa hàng test luôn cho chắ cú.

Kẹo Kéo

@Vinagoh : cám ơn bác. Vậy khi cắm Xtreamer vào nếu thấy đèn DTS sáng lên thì OK phải không bác ?

vinagoh

Well-Known Member

@Vinagoh : cám ơn bác. Vậy khi cắm Xtreamer vào nếu thấy đèn DTS sáng lên thì OK phải không bác ?

Cắm Xtreamer qua dàn bằng cổng digital, set SPDIF là RAW trong phần Audio của Xteramer. Play 1 phim có DTS, nếu trên đầu dvd của dàn có chử DTS màu đỏ là vác về. :)

dzungtitoe

thanks bác nhiều, mình cũng đang định mua 1 dàn âm thanh của panasonic (SC-PT570). nhưng qua bài này mình sẽ chọn hãng khác.

vậy có ai dùng dàn âm thanh nào mà xem phim HD được thì tư vấn mình nhé (khỏang 5-6tr).
mình đang có: WD media player TV, TV LCD LG.

thanks nhiều.

Mua denon 390XP đi bác,con này đồng bộ mà giá hợp lý đấy

nguyenlebaothai

Xin hỏi bác chủ thớt, em có con receiver Yamaha HTR 5280 ( có cổng optical, nhưng ko có cổng HDMI & DTS-HD) Nhờ bác tư vấn giúp con này đi với dàn loa nào thì xem film good. thx

nguyenlebaothai

Xin hỏi thêm bác chủ thớt: em cũng có dàn home theater Philips HTS3156 nên xin hỏi bác nên kết nối với HDP N1 + dàn hometheater và Tv như thế nào để nghe chuẩn nhất.
Hiện tại em nối đường HDMI (out) từ đầu N1 lên TV, đường stereo từ N1 qua dàn Philip và 1 đường stereo từ Tv (out) đến dàn Philip (in).
Nhưng cuối cùng em chỉ nghe đc âm thanh của dàn Philip thông qua đường âm thanh từ TV có vẽ ko đc hay cho lắm. Vậy xin bác chủ thớt giúp dùm. thx

emmanuel

Chào các bạn !

Lang thang tìm thông số của bộ dàn HT Pioneer S - DV262T, mình tình cờ vào được đây và tham gia forum. Mình muốn nhờ các bạn xíu:

Hiện tại, mình đang muốn setup 1 bộ HT để xem phim. Tuy nhiên kiến thức về HD của mình là = 0. Đọc trên mạng, thấy có bạn bán bộ HT S - DV262T giá 3tr5, thấy cũng hợp lý nên định mua. Tuy nhiên, như đã nói ở trên, kiến thức về HD của mình không có, nên rất muốn nhờ các bạn đánh giá về bộ HT Pioner DV262T này. Các cổng kết nối, hỗ trợ HD như thế nào, có giải mã được nguồn DTS ngoài không....?

Rất mong nhận được sự giúp đỡ và đánh giá của các bạn.
Thanks

mourista

Member

Các bác cho em hỏi câu này hơi gà tí
Nếu mình mua bộ dàn về để cắm con HD Player vào hệ thống loa 5.1 của nó thì cái đầu DVD đi kèm với bộ dàn coi như mình vứt đi à?
Thế thì hơi lãng phí nhỉ?

vinagoh

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi câu này hơi gà tí
Nếu mình mua bộ dàn về để cắm con HD Player vào hệ thống loa 5.1 của nó thì cái đầu DVD đi kèm với bộ dàn coi như mình vứt đi à?
Thế thì hơi lãng phí nhỉ?

Đầu DVD kèm theo máy vừa mở DVD dụ cho con ăn nhưng cũng vừa là 1 amply để giải mã âm thanh đó bạn. =))

Theo mình nghĩ bộ đó là hay trong tầm tiền rồi.

Anh Thắng có bộ surround và center của jano ko?, hay là B&W cũng được
Hàng seconđhan nhé
Em định dùng để phối ghép với denon 3570

tuan loc

Active Member

nhờ các bác tư vấn giúp:
Mình đã có deon 1910, hd box datagate rồi, cần phối ghép với bộ loa nào để xem phim HD cho nó hợp với em nó, và khai thác hết tính năng của 1910. thanks các bác nhiều

vinagoh

Well-Known Member

nhờ các bác tư vấn giúp:
Mình đã có deon 1910, hd box datagate rồi, cần phối ghép với bộ loa nào để xem phim HD cho nó hợp với em nó, và khai thác hết tính năng của 1910. thanks các bác nhiều

Bác chi bao nhiêu tiền cho bộ loa?
Mình thấy 1910 đánh tốt với bộ S606 5.0 với cục sub Yamaha SW515 là hay, hợp trong tầm giá!!! Bộ loa này giá chỉ khoảng 17tr thôi.
Chúc Bác lựa chọn được dàn loa ngon.

bqminh

Anh em cho mình hỏi cái. Mình đang định mua con LG HT355SD-F2 nguyenkim.com/danmaylght355sd-f2.html để trong phòng ngủ có thấy thông số Âm Thanh như sau:
DTS: Có
VSM: Có
Dolby Pro Logic II: Có
Dolby Digital/Dolby Digital +: Có
BassBoost: Có
MP3 / Mp3 ID3 Tag: Có
WMA: Có
Sound Gallery: Có

Các bác tư vấn xem cái này có ra được DTS ko với nhé! Xin cảm ơn cả nhà.

avg

Em dự định mua 1 dàn âm thanh của Panasonic để xem phim HD, em đang phân vân giữa 2 lựa chọn: SC-PT57 và SC-PT85GAK. Phòng em có S khoảng 25 m2. Em có tìm hiểu qua trên diễn đàn thì 2 con này đều hỗ trợ HDMI(nhưng không bít là in hay out--> để xem được phim HD). Con PT85 có công suất phát khoảng 330W thì có bé quá so với phòng của em không? Cảm ơn các anh chị.

lehoang40

Em dự định mua 1 dàn âm thanh của Panasonic để xem phim HD, em đang phân vân giữa 2 lựa chọn: SC-PT57 và SC-PT85GAK. Phòng em có S khoảng 25 m2. Em có tìm hiểu qua trên diễn đàn thì 2 con này đều hỗ trợ HDMI(nhưng không bít là in hay out--> để xem được phim HD). Con PT85 có công suất phát khoảng 330W thì có bé quá so với phòng của em không? Cảm ơn các anh chị.

Hic, bác vào ngay topic cảnh báo: Các dàn AIO của Panasonic không giải mã DTS từ nguồn ngoài (nghĩa là không xem được phim HD có DTS từ nguồn phát là HDP, BDP) mà xin tư vấn mua Panasonic.
Buồn ghê, bác này chỉ thích hỏi, không thích đọc.

Các bác cho em hỏi chút: Các dàn của panasonic không giải mã DTS từ nguồn ngoài qua cổng optical, vậy không biết nó có kết nối analog với PC được không. Nếu nối đuợc các cáp âm thanh giắc 3,5mm theo mã mầu từ PC vào reciever thì mình sẽ mua giàn pana. Vì thực sự dù sao mua màn pana + giàn âm thanh pana vẫn thích hơn, có thể dùng chung một remote cho cả hai. Không biết có ai xài qua bộ dàn nào của pana chưa, cho mình hỏi để tham khảo ý kiến một chút.

avg

Hic, bác vào ngay topic cảnh báo: Các dàn AIO của Panasonic không giải mã DTS từ nguồn ngoài (nghĩa là không xem được phim HD có DTS từ nguồn phát là HDP, BDP) mà xin tư vấn mua Panasonic.
Buồn ghê, bác này chỉ thích hỏi, không thích đọc.
Em đọc rồi, nhưng câu hỏi của em là:
1. với S phòng em thì công suất dàn âm thanh 330W có đủ không?
2. Em đọc thông số thì không biết HDMI của em nó la out hay in, vì em này có thể xem phim HD trên đĩa DVD nên em đoán la out nhưng e vẫn muốn các cao thủ confirm cho em. Nếu xem qua HDP thì có lẽ là không được (theo khuyến cáo của các pác đi trước).
3. Cho em hỏi thêm chất lượng âm thanh của pi, sony và pana cái nào tốt hơn nếu cùng thông số.

lehoang40

Em đọc rồi, nhưng câu hỏi của em là:
1. với S phòng em thì công suất dàn âm thanh 330W có đủ không?
2. Em đọc thông số thì không biết HDMI của em nó la out hay in, vì em này có thể xem phim HD trên đĩa DVD nên em đoán la out nhưng e vẫn muốn các cao thủ confirm cho em. Nếu xem qua HDP thì có lẽ là không được (theo khuyến cáo của các pác đi trước).
3. Cho em hỏi thêm chất lượng âm thanh của pi, sony và pana cái nào tốt hơn nếu cùng thông số.

Bác đọc rồi mà nói cái câu này thì mình bó tay..:)
Đĩa DVD chỉ xem phim DVD thôi bác ạ, làm gì có phim HD mà xem.

topic này toàn của mấy bác cao thủ, em mới tập tành chuẩn bị tậu một dàn HD để kinh doanh, bác nào cho em ý kiến với, phòng HD nhà em dự tính từ 30 - 35m2 chiếu phim hoạt hình HD miễn phí cho các em thiếu nhi vào các ngày thứ 7 và chủ nhật(quán nhà em nằm trong khuôn viên nhà thiếu nhi huyện). Em định dùng máy chiếu optoma HD20 23tr của bác international và HD player nào đó + HDD khoảng 5tr, các bác tư vấn em dàn âm thanh ngon bổ rẻ. em có lập topic rùi mà còn phân vân nên qua đây học hỏi thêm bác manhthang và các bác pro khác.

Bên trên