Đánh giá Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

tung_ecom

Ðề: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

có xài e này rồi. Nói chung là ổn cả, từ ngoại hình đến chức năng, ăn đứt con NOte3 :))

Minions

Ðề: Re: Ðề: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Hàng Grand 2 màu đen có rồi á, lúc trước chỉ có màu trắng thôi.

Ụa vậy là mới đây nữa hả. vậy mà vẫn chưa thấy trang nào đăng cái màu đen cả. không biết màu đen nhìn nó ra sao.

westernunion

Ðề: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

có xài e này rồi. Nói chung là ổn cả, từ ngoại hình đến chức năng, ăn đứt con NOte3 :))

nghĩ sao mà ăn đứt vậy ? Hàng trung cấp sao lại s/s dc với hàng cao cấp

AnDepTrai

Grand 2 có WiFi direct không mọi người.

AnDepTrai

haha. vui dữ, vậy là hiểu mua cho dịp valentine này chứ còn gì nữa.

con grand 2 này nhìn đẹp mà, màu trắng nữa. ai mà đang cưa cẩm thì mua nặng nàng là nàng đổ ngay tắp lự lun. khà khà.

tranthedanh

Em đang có ý định mua một chiếc điện thoại tầm hơn 8 triệu đồng. Xem đi xem lại thì cũng chỉ thấy có chiếc Grand 2.

Về thiết kế thì em khá là ưng, nhưng nghe mọi người nói hàng samsung mấy dòng hàng tầm trung dùng nhanh xuống. Xem cấu hình thì chưa hiểu lắm về dòng chip của nó. Em đang khá là phân vân không biết thế nào.

Em thì cũng ít chơi game, nhưng chủ yếu là dùng check mail , lướt web, chụp ảnh và Facebook.

Mọi người có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với.

Em xin cảm ơn!

SinoLewins

Ðề: Re: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Em đang có ý định mua một chiếc điện thoại tầm hơn 8 triệu đồng. Xem đi xem lại thì cũng chỉ thấy có chiếc Grand 2.

Về thiết kế thì em khá là ưng, nhưng nghe mọi người nói hàng samsung mấy dòng hàng tầm trung dùng nhanh xuống. Xem cấu hình thì chưa hiểu lắm về dòng chip của nó. Em đang khá là phân vân không biết thế nào.

Em thì cũng ít chơi game, nhưng chủ yếu là dùng check mail , lướt web, chụp ảnh và Facebook.

Em xin cảm ơn!

Đã check con này:
Độ lớn thích hợp cho cả nữ và nam.
Phần cứng tương đối, chạy mượt các ứng dụng (nhưng xài lâu, nếu không làm chủ tốt. Android thì cũng sẽ bị giật, cấu hình có bao nhiêu cũng vậy).
Check qua khả năng trình chiếu film của em nó thì phải nói là tuyệt.Chưa trải nghiệm nhiều khả năng chụp hình của em nó. Điều kiện đủ sáng thì quá OK, nhưng trong tối không biết sao (điểm yếu muôn thuở của SS). Không lẽ vạch balo ra chụp trong đó để check thiếu sáng @.@
Giá trên dưới 8tr là hợp lý, nghe đồn được bảo hành trọn gói nữa đó, nghiên cứu kỹ gói bảo hành hành này, vì mình đọc sơ qua thì toàn ngoài các tai nạn thông thường có thể xảy ra với máy. Cân nhắc kỹ nên chọn chính hãng hay xách tay.
Chúc bạn có sự lựa chọn phù hợp nhất.

tung_ecom

nghĩ sao mà ăn đứt vậy ? Hàng trung cấp sao lại s/s dc với hàng cao cấp

- Thứ nhất là con này vừa tay, vừa giá tiền
- Thứ hai là chức năng cũng ngang ngửa dòng cao cấp
- Thứ 3 là nhìn kiểu dáng ko dễ vỡ như Note 3
Như vậy đủ chưa ???

badboy_217

Em xin cảm ơn!

Chưa dùng nhưng nhìn cấu hình con này khá ngon so với giá tiền. đặc biệt là con chip đồ họa adreno 330 quá đỉnh :D

tranthedanh

Re: Ðề: Re: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Đã check con này:
Độ lớn thích hợp cho cả nữ và nam.
Phần cứng tương đối, chạy mượt các ứng dụng (nhưng xài lâu, nếu không làm chủ tốt. Android thì cũng sẽ bị giật, cấu hình có bao nhiêu cũng vậy).
Check qua khả năng trình chiếu film của em nó thì phải nói là tuyệt.Chưa trải nghiệm nhiều khả năng chụp hình của em nó. Điều kiện đủ sáng thì quá OK, nhưng trong tối không biết sao (điểm yếu muôn thuở của SS). Không lẽ vạch balo ra chụp trong đó để check thiếu sáng @.@
Giá trên dưới 8tr là hợp lý, nghe đồn được bảo hành trọn gói nữa đó, nghiên cứu kỹ gói bảo hành hành này, vì mình đọc sơ qua thì toàn ngoài các tai nạn thông thường có thể xảy ra với máy. Cân nhắc kỹ nên chọn chính hãng hay xách tay.
Chúc bạn có sự lựa chọn phù hợp nhất.

Chip của grand2 và chip của s4mini con nào ngon hơn thế bác @SinoLewins ?

SinoLewins

Ðề: Re: Ðề: Re: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Chip của grand2 và chip của s4mini con nào ngon hơn thế bác @SinoLewins ?

chip grand2 là Quad-core 1.2 GHz , còn chip s4mini chỉ là Dual-core 1.7 GHz . chắc chắn là 4 nhân hiệu suất sẽ hơn 2 nhân bạn nhé :D

Minions

Ðề: Re: Màn hình Galaxy Grand 2: to, màu sắc đẹp, độ nhạy cao nhưng góc nhìn chưa tốt

Em xin cảm ơn!

bỏ thêm 500k lấy Grand 2 dùng tốt nè . pin cũng trâu. game chơi còn ổn huống gì mấy cái linh ba linh tinh như check mail, lướt web, facebook, tự sướng... Hàng samsung giờ phổ dụng nhiều, giao diện thân thiện, giá với chăm sóc kh cũng tốt. Cứ tự tin mua nhá bạn

Pii Sociu

Member

Thế nếu mình so sánh con này với con samsung galaxy mega 5.8 thì như thế nào mọi người ?

westernunion

- Thứ nhất là con này vừa tay, vừa giá tiền
- Thứ hai là chức năng cũng ngang ngửa dòng cao cấp
- Thứ 3 là nhìn kiểu dáng ko dễ vỡ như Note 3
Như vậy đủ chưa ???

mà nhìn giống cứ y như là bản rút gọn của Note 3

SinoLewins

Thế nếu mình so sánh con này với con samsung galaxy mega 5.8 thì như thế nào mọi người ?

Mega 5.8 màn to nhưng độ phân giải màn hình thấp nhé. Chưa kể Grand2 màn 5.25 phù hợp cho ng hay phải di chuyển, mega 5.8 bỏ túi quần ko dc đâu. Grand2 xứng đáng hơn nếu bạn phân vân 1 trong 2 con này.

Pii Sociu

Member

Mega 5.8 màn to nhưng độ phân giải màn hình thấp nhé. Chưa kể Grand2 màn 5.25 phù hợp cho ng hay phải di chuyển, mega 5.8 bỏ túi quần ko dc đâu. Grand2 xứng đáng hơn nếu bạn phân vân 1 trong 2 con này.

Con Mega 5.8 hơn màn hình con Note 3 luôn, Note 3 có 5.7 à :D

Bên trên