Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

ồ thank bạn nha, quét fan art , play dc bluray iso thì ko còn lí do gì mà từ chối X7 nữa rồi hihi :))

có cái nút thanks phía dưới nick mình đó...click cho 100 cái mình lấy tinh thần để vọc đê ông già =))

smallgent

Well-Known Member

30.09.2013 == Mod để tăng siêu tốc cho XBMC
Đảm bảo X7 đã cài file mod libmedia.so rồi thì làm tiếp các bước sau:

a. Gỡ cài đặt bản xbmc cũ đang trên X7 ra rồi down bản xbmc như link phía dưới cài vào máy
b. Down tiếp file advancedsettings.xml như link dưới rồi chép vào thư mục Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata [Nếu không thấy thư mục trên thì trên trình duyệt file vào cài đặt chọn hiện tất cả các thư mục ẩn là sẽ thấy và phải chạy xbmc 1 lần rồi thoát ra nó mới tạo cái thư mục kia]

XBMC

advancedsettings.xml

Anh em thử rồi cho ý kiến nhé.
Cảm ơn.

smallgent

Well-Known Member

@anhtuanph: thử đi sẽ thấy 4 con cpu trên X7 báo là 0%....nó chạy trên gpu roài nhé.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

0% là do no off phần CPU rồi đó bác smallgent :D

thì đúng như mục tiêu (hw decode) rồi.
chứ mà sw decode dùng cpu chạy thì trước giờ toàn lag với giựt ;) đã thấy trên các dòng chip khác rồi.
P thử xbmc trên Himedia Q5 II xem sao.

Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Nó tắt chức năng show CPU chứ 0 fai là CPU không hoạt động.
Nếu show ra bèo lắm cũng chiếm 20% trỡ lên tùy phim

thì đúng như mục tiêu (hw decode) rồi.
chứ mà sw decode dùng cpu chạy thì trước giờ toàn lag với giựt ;) đã thấy trên các dòng chip khác rồi.
P thử xbmc trên Himedia Q5 II xem sao.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Nó tắt chức năng show CPU chứ 0 fai là CPU không hoạt động.
Nếu show ra bèo lắm cũng chiếm 20% trỡ lên tùy phim

Study thêm xem ....mình chạy cùng 1 bản trước và sau khi tinh chỉnh gpu thấy rõ.

Mã:
<video>
      <stagefright>
         <!--   -1 is default, 0 is never used this codec, 1 is always use this codec, bypassing blacklist-->
         <useavccodec>1</useavccodec>
         <usevc1codec>1</usevc1codec>
         <usevpxcodec>1</usevpxcodec>
         <usemp4codec>1</usemp4codec>
         <usempeg2codec>1</usempeg2codec>
         <useswrenderer>false</useswrenderer>
      </stagefright>
      <latency>
         <delay>-250</delay>
      </latency>
   </video>

thangskynps

Up up up,chúc chủ thớt đắt hàng nhé!!!

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

CHỉnh thêm cai cache buffer thêm vào setting nữa để e chay qua Nas hay Network cho nó smooth

Study thêm xem ....mình chạy cùng 1 bản trước và sau khi tinh chỉnh gpu thấy rõ.

Mã:
<video>
      <stagefright>
         <!--   -1 is default, 0 is never used this codec, 1 is always use this codec, bypassing blacklist-->
         <useavccodec>1</useavccodec>
         <usevc1codec>1</usevc1codec>
         <usevpxcodec>1</usevpxcodec>
         <usemp4codec>1</usemp4codec>
         <usempeg2codec>1</usempeg2codec>
         <useswrenderer>false</useswrenderer>
      </stagefright>
      <latency>
         <delay>-250</delay>
      </latency>
   </video>

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

CHỉnh thêm cai cache buffer thêm vào setting nữa để e chay qua Nas hay Network cho nó smooth
thì trong bản mình upload có mà...có cả 1 dòng "lạ" chỉ dùng cho đúng bản xbmc mod đó nữa chỉ dùng cho các máy Minix.

smallgent

Well-Known Member

X7 test stock fw 006 pre chạy tuyệt cả vòi ...bluetooth + wifi ổn định hẳn rồi. Mình cũng la làng lên yêu cầu Minix nó xem lại độ sáng của giao diện thì nó đang hỏi thăm mún như nào....oh yeah...quá đã :)

smallgent

Well-Known Member

Đang test file mod xbmc tối ưu cho RAM 2G của nó....trên diễn đàn thế giới đã làm thành công...mình đang test thử...sơ sơ thấy ngon hơn rồi nhưng chưa thấy đã...muốn nó nhanh như "siêu bão" mới vừa lòng...à chưa thấy cpu báo nóng tí nào vì toàn bộ phần decode quăng qua cho gpu.

cpu0 : 0%
cpu1 : 0%
cpu2 : 0%
cpu3 : 0%

...really shock

Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác smallgent thử lấy bản XBMC này cài trên con cùi bắp single core nó cũng báo CPU: 0% ah dù cho con này khong hwdecode dc :>.

Đang test file mod xbmc tối ưu cho RAM 2G của nó....trên diễn đàn thế giới đã làm thành công...mình đang test thử...sơ sơ thấy ngon hơn rồi nhưng chưa thấy đã...muốn nó nhanh như "siêu bão" mới vừa lòng...à chưa thấy cpu báo nóng tí nào vì toàn bộ phần decode quăng qua cho gpu.

cpu0 : 0%
cpu1 : 0%
cpu2 : 0%
cpu3 : 0%

...really shock

anhbien93

Member

Loa 2.1 qua cổng 3.5mm thì nên chọn đầu ra âm thanh nào là hay nhất hả mấy bác ?

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác smallgent thử lấy bản XBMC này cài trên con cùi bắp single core nó cũng báo CPU: 0% ah dù cho con này khong hwdecode dc :>.
thế cùi bắp nó có chạy hem mới là vấn đề :)...advancedsettings.xml với đoạn code lạ chỉ chạy trên chip RK.

x269

Member

X7 test stock fw 006 pre chạy tuyệt cả vòi ...bluetooth + wifi ổn định hẳn rồi. Mình cũng la làng lên yêu cầu Minix nó xem lại độ sáng của giao diện thì nó đang hỏi thăm mún như nào....oh yeah...quá đã :)

Bác up luôn hướng dẫn cho anh em bản 006 này đi bác. Thanks bác nhiều/

smallgent

Well-Known Member

Bác up luôn hướng dẫn cho anh em bản 006 này đi bác. Thanks bác nhiều/

Á...bạn hỏi mình check lại có cả pre-006b mới hơn bản hiện tại mình thử cập nhật ngày 26/9 nè...lưu ý là chưa chính thức nhé:

Bản pre-006b

Bản pre-006b-1080fp (tương thích 1080p + fix lỗi khi dùng fb)

anhbien93

Member

mong nó sớm ra bản rom 006 chính thức chứ bản 005 này reset,treo ,sụp nguồn liên tục phát nản ,mở app ,nhất là trình duyệt ,chromer đơ vs đóng ,rêset thường xuyên.Tắt bật wifi cũng hay treo. Ăn vs rút nguồn nản mà hại máy lắm. Mong bác chủ report vs bọn minix dùm

Bên trên