Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thanks bác. e chưa vọc bao h cả. giá mà bác có bài nào có hình thì làm dễ hơn. h chả biết đường nào mà lần cả. hix
cách hay nhất là bạn down rom mới nhất của Minix giải nén đọc hướng dẫn rồi up rom đi đã. Khi làm thành công thì đọc trang #1 của mình là ok.

anhbien93

Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

root xong có fw stock mới có up được không nhỉ,mà up được thì nó có mất root không bác chủ?

ppc

Member

Up bình thường, up xong mất root.

huapro

Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thế lên đây nói thì chả được gì rồi...cứ chỗ bán mà dí thôi :)

Làm như bạn anhbien93 thoai...mình mua ngay lúc nó có fw 005 nên chả biết các bản trước thế nào...trên diễn đàn thế giới thì có nói bản 004 thỉnh thoảng bị boot lại.

Các bạn flash luôn fw pre 006 như post phía trên #199 mình có đưa cái link đấy xem...đảm bảo ngon hơn cái bạn đang có.

Theo hướng dẫn mới nhất của Minix thì các bạn chỉ cần giải nén file fw down về rồi đổi tên file fw .img thành update.img copy vào cái thẻ nhớ SD cắm vào X7 (đang tắt) để mở nó lên là nó tự up fw mới cho các bạn mà vẫn giữ nguyên cài đặt cũ i như flash cùng bản rom trên smartphone. Cách này chỉ làm khi đang là fw gốc của Minix nhé.
Bác thử up theo cách này chưa? Có áp dụng cho máy khác không?

bth8888

Member

Các bác muốn cải thiện giao diện cho x7 thì cài cái go launcher EX rồi lấy 1 cái live wallpaper làm màn hình nền là có cái giao diện rất đẹp .

2pac

e đã xem rất kỹ và làm theo hướng dẫn của a đầy đủ nhưng xem trên xbmc vẫn lag và load file rất chậm còn âm thanh thì xem file nào SD có AAC 2.1 thì ok a ah, chắc là muốn xem phim và nghe nhạc chỉ dùng x7 connect với ổ cứng ngoài thì chạy phà phà hả a ? Bữa g e toàn xem HDViet :))

nicad

Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Giờ này bạn còn giữ bản rom 004 à...chính thức nó đã có bản 005.

Còn bản thử nghiệm pre 006b mình xài thấy đã lắm Minix nó cập nhật ngày 26/9 ...lưu ý là chưa chính thức nhé.

Bản pre-006b

Bản pre-006b-1080fp (tương thích 1080p + fix lỗi khi dùng fb)

Còn nếu mún nó nhanh khủng thì thử rom Finless 1.6 bạn xem trang #1 nhé.

Thansk bác smallgent

blackangel8x

Cho e hỏi,muốn cắm micro jack 6.3mm để karaoke trên x5 bằng cloudkaraoke thì dùng đầu chuyển 6.3 sang 3.5 phải ko ạ,cắm vào đâu?
E có dàn mini cassette,cd nội địa Nhật,trên cục dàn thấy có cổng 6,3mm ghi chữ karaoke,nhưng e cắm mic vào ko nghe gì.Thanks

thanhyk

Well-Known Member

Micro để hát thì thường cắm vào amply karaoke hoặc mixer. Nếu dàn mini cassetter có ngõ micro mà hát không được thì...hỏi tiệm. Nhưng bác nên đầu tư bằng amply hát kok mới phê chứ.

anhbien93

Member

phải up qua thẻ sd cổng mmc à bác chủ,mình thử thẻ sd qua cổng úsb không được

anhbien93

Member

Cho e hỏi,muốn cắm micro jack 6.3mm để karaoke trên x5 bằng cloudkaraoke thì dùng đầu chuyển 6.3 sang 3.5 phải ko ạ,cắm vào đâu?
E có dàn mini cassette,cd nội địa Nhật,trên cục dàn thấy có cổng 6,3mm ghi chữ karaoke,nhưng e cắm mic vào ko nghe gì.Thanks

nếu dàn cd mini có cổng vào audio hoa sen thì mua jack audio input 3.5 sang audio hai jack hoa sen nối vào cd mini . sau đó mua mic kok cắm vào cd mini bật lên hát thôi. Nếu mà amly cách làm cũng tương tự như thế

smallgent

Well-Known Member

@anhbien93: tối qua mình chép vào thẻ sd rồi cắm thẻ vào khe mmc/sd trên X7.
Flash ok không bị mất các ứng dụng đã cài trước đó nhưng mất root. Vậy là cách này i chang flash smartphone rồi nhé...quá đã.

bth8888

Member

Bác smallgent ơi , sao em cài xbmc như bác hướng dẫn mà âm thanh cứ bị sôi ko ra tiếng được ?

tat100

Member

@anhbien93: tối qua mình chép vào thẻ sd rồi cắm thẻ vào khe mmc/sd trên X7.
Flash ok không bị mất các ứng dụng đã cài trước đó nhưng mất root. Vậy là cách này i chang flash smartphone rồi nhé...quá đã.

Cách này áp dụng cho X5 được không Bác?

Bên trên