Mời các bác đề xuất nguồn để làm addon cho KODI

hoan12

Ðề: Mời các bác đề xuất nguồn để làm addon cho KODI

Ông bạn làm mấy cái addon nội dung HD hay đưa bạn test thử cho :-?. DangcapHD đã có add on rồi của bác thongld đấy.

DangcapHD ở đâu nhỉ. Tìm trong cả 2 repo của bác thongld vẫn chưa thấy. Cho m xin bác nhé.

http://www.woim.net/ nhạc không lời hay ra phết. Bên Music chỉ có 1 em, bác chủ thớt thêm em woim này cho đủ cặp.

timekiller77

Hình như nếu muốn xài Kodi thì phải cáp quang đúng không các bác, vì nhà em xài mạng 5mb mà TIVI không stream nổi videos.. em dùng máy tính để bàn làm server

tinhyeu44

Member

Hình như nếu muốn xài Kodi thì phải cáp quang đúng không các bác, vì nhà em xài mạng 5mb mà TIVI không stream nổi videos.. em dùng máy tính để bàn làm server
Cáp quang tốc độ cao thì mới sử dụng được bạn à. Dùng gói tầm 12Mb là ổn, giờ cũng rẻ mà.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Mời các bác đề xuất nguồn để làm addon cho KODI

Cáp quang tốc độ cao thì mới sử dụng được bạn à. Dùng gói tầm 12Mb là ổn, giờ cũng rẻ mà.

Em hiểu theo như bác timekiller77 thì bác ấy xem offline đấy chứ. offline thì cớ gì mạng cáp quang với cáp đồng, mạnh hay yếu đâu bác. Chỉ là stream qua wifi nội bộ thôi mà

oldfriend

Moderator

sao phải dùng máy tính để bàn làm server ? mình dùng kodi, cáp đồng 5Mb VNPT xem online thẳng tuột luôn mà.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

sao phải dùng máy tính để bàn làm server ? mình dùng kodi, cáp đồng 5Mb VNPT xem online thẳng tuột luôn mà.

Có vẻ như bác ấy để file phim offline ở PC. Sau đó stream để xem qua AB. Như vậy là xem offline nội bộ thôi

baby1982

Member

Đọc chơi nè pác Review tốc độ max router G300NH với các loại firmware - vozForums, nói chung có được cái card Atheros 300mbps cho server thì good, direct stream từ PC đến AB, nhiều thiết bị stream cùng lúc cũng mượt mà. Mà pác stream có thông qua router/modem-wifi gì không mới là vấn đề. Nói LAN thôi nhé. Internet thì thừa sức.

trongthuan0311

bác cứ chọn cái nào có phim 1080 mà làm. Phim 720 mình nhìu rồi bác.
Em đang xem addons : anhtrang.org. Phim HD Full 1080 khá nhiều
Có HDV là hay rồi, e cũng thích Web đó

Bác tinhyeu44 có thể xem xét hồi sinh thằng này luôn cái của bác thongld tèo lâu rồi mà chưa thấy update
HDO

salemnb

Active Member

Hay quá bác ơi. Có vấn đề này bác xem giải quyết giúp e và a e.
Cho mình hỏi làm sao để tích hợp data của ứng dụng như XBMC chẳng hạn cùng data của nó (là các addon) thành 1 file apk duy nhất để khi cài đặt là nó có sẵn các tính năng của bản đã cài, ko phải tải về lại đỡ mất thời gian nhỉ.

Ðề: Re: Ðề: Re: Mời các bác đề xuất nguồn để làm addon cho KODI

Bữa hổm resét cái app cũ mất tiêu. Mất công cài lại

tinhyeu44

Member

Hay quá bác ơi. Có vấn đề này bác xem giải quyết giúp e và a e.
Cho mình hỏi làm sao để tích hợp data của ứng dụng như XBMC chẳng hạn cùng data của nó (là các addon) thành 1 file apk duy nhất để khi cài đặt là nó có sẵn các tính năng của bản đã cài, ko phải tải về lại đỡ mất thời gian nhỉ.
Đơn giản mà bác.
Đầu tiên bác vào SYSTEM/ADDON/ ALL ADDON/ PROGRAM ADDON/ BACKUP.
Cài addon backup vào ổ đĩa hoặc upload to Dropbox, addon này có thể lưu trữ tất cả addon, user data, playlist, database, fanart...

Sau đó vào program/backup để sử dụng thôi.

HieuHienSupport

Active Member

vivo.vn
pubvn.tv
hdonline.vn
vuahd.tv
phimnhanh.net

Anh Manh

Well-Known Member

Cộng đồng chia sẻ nhạc chất lượng cao và xếp hạng âm nhạc trực tuyến

Mình thấy nguồn giải trí này cũng rất chất lượng,có điều web này là nhạc chứ không phải phim .Kho nhạc HD và Flac lossless trên trang này rất phong phú.Cần một addon từ nguồn này theo mình là vì cũng như mọi người,không mấy hài lòng với cách xem bằng Adobe Flash và nữa là mình rất muốn nghe được nhạc lossless mà không cần tải về + không bị quảng cáo (Mình xem Youtube trên Kodi cũng với lý do đó luôn).Mong chủ thớt lưu tâm đề xuất này nha.
Ps:Với xem phim thì mình đã có một addon có thể nói là hoàn hảo rồi.

oldfriend

Moderator

Cộng đồng chia sẻ nhạc chất lượng cao và xếp hạng âm nhạc trực tuyến

Mình thấy nguồn giải trí này cũng rất chất lượng,có điều web này là nhạc chứ không phải phim .Kho nhạc HD và Flac lossless trên trang này rất phong phú.Cần một addon từ nguồn này theo mình là vì cũng như mọi người,không mấy hài lòng với cách xem bằng Adobe Flash và nữa là mình rất muốn nghe được nhạc lossless mà không cần tải về + không bị quảng cáo (Mình xem Youtube trên Kodi cũng với lý do đó luôn).Mong chủ thớt lưu tâm đề xuất này nha.
Ps:Với xem phim thì mình đã có một addon có thể nói là hoàn hảo rồi.

chia sẻ nhạc thì có sẵn trong add on của Vietmusic và addon của bác Daveln rồi, chạy khá ngon.

Xem phim bác xem addon nào ? Xshare hay add on lấy link từ megabox, anhtrang, phim3s, dangcaphd... :)

Anh Manh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mời các bác đề xuất nguồn để làm addon cho KODI

chia sẻ nhạc thì có sẵn trong add on của Vietmusic và addon của bác Daveln rồi, chạy khá ngon.

Xem phim bác xem addon nào ? Xshare hay add on lấy link từ megabox, anhtrang, phim3s, dangcaphd... :)

Cảm ơn bạn đã giới thiệu addon Vietmusic !

Với xem phim thì đúng là mình xem bằng Xshare vì chất lượng phim trên sever này hơn hẳn các web xem online.Mình nói gần như hoàn hảo là vì nhu cầu của mình như vầy là đủ .Tâm đắc nhất với cái addon này là có thể tự biên tập chương trình và chia sẻ mở rông không giới hạn giữa những người cùng sử dụng.Có nhu cầu thì bạn có thể ghé thăm mục chia sẻ của mình:

Chỉnh sửa lần cuối:

208132

Member

Nguồn từ youtube thì thôi các bác nhé. Vì các bác có thể subcribe rồi xem trong addon youtube.
Bạn ơi vẫn chưa làm xong addon này hả bạn mình thấy có nhiều link hay quá khi nào xong bạn gửi lên cho anh em xài với nhé. thanks

Anh Manh

Well-Known Member

Addon Youtube không sign in được.Trước đây bản 5 .0.0 thì còn các bản sau thì mình bó tay.Có bác nào biết cách thì chỉ giáo dùm nha.

Bên trên