Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vinaguy

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác vinaguy lát nữa lên PC em xem lại. Bản Tình Đầu Dang Dở chắc phải làm lại HD. Bác có beat chất lượng cao ko? Up và gửi link qua inbox cho e...

Em cũng không có beat luôn thế mới đau khổ bác ơi. Em mà có beat thì em lại chơi theo kiểu MP3+XML rồi

vinaguy

Well-Known Member

Em đang render làm lại HD. Xong gửi bác. Vì khó kiếm beat nên lâu vậy...40p nữa có hàng.

Thế thì còn gì bằng nữa bác ơi. Em cám ơn bác nhiều lắm luôn. Em tìm bài này lâu lắm rồi mà không có. Nếu có điều kiện em sẽ thu bài này gửi bác nghe thử :) Đừng quăng đá em là được.

Chào các bác ! Em theo topic mỗi ngày 1 bài karaoke lâu rồi, nhưng có 3 tháng bận đi công tác nên đã bỏ lỡ rất nhiều hàng. Nay, vì vợ em có nhu cầu hát tiếng anh nên em mạo muội xin mấy bài tiếng Anh của bác thong_the (đặc biệt là mấy bài bác mới úp từ tháng 7 vừa rồi đếm nay.).Bác thong_the hoặc các bác nào đã down được giúp em thi mừng quá. Có hàng báo cáo với vợ. Cám ơn các bác nhiều. Chúc cho tinh thần karaoke luôn khí thế.
PS: bác minhthe052000 down karaoke kmp3 ở đâu thế , bác cho em cái link được không ạ?

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Thế thì còn gì bằng nữa bác ơi. Em cám ơn bác nhiều lắm luôn. Em tìm bài này lâu lắm rồi mà không có. Nếu có điều kiện em sẽ thu bài này gửi bác nghe thử :) Đừng quăng đá em là được.

Chúc bác hát vui...e làm vội nên có j chỉnh sau
Tình Đầu Dang Dở - Thiên Long
Bác hát vui nhé...e ko biết hát nên ko dám gạch đá j đâu :)
[hide] Fshare - DownloadFile Download [/hide]

vinaguy

Well-Known Member

Chúc bác hát vui...e làm vội nên có j chỉnh sau
Tình Đầu Dang Dở - Thiên Long
Bác hát vui nhé...e ko biết hát nên ko dám gạch đá j đâu :)
hidden content may not be quoted

Em cám ơn bác. Canh canh nãy giờ để tải trước tiên mà vẫn chậm chân hơn bác Bành và bác 03-12 :)

vinaguy

Well-Known Member

trước sau gì thì mỗi người 1 bản hết mà bác, bài guột của bác phải kg?

Cũng không hẳn là bài ruột bác ơi. Tại em thích cái beat của ông này. Với lại em mà hát trên beat này thì cũng sẽ hát theo phong cách của Giao Linh chứ theo kiểu ông này em chịu không nổi

Banh thi

Well-Known Member

Cũng không hẳn là bài ruột bác ơi. Tại em thích cái beat của ông này. Với lại em mà hát trên beat này thì cũng sẽ hát theo phong cách của Giao Linh chứ theo kiểu ông này em chịu không nổi

Ừ mình cần beat để hát ,còn hát như thê nào tùy vào ò ó o của mình . Bác rec cho anh em nghe thử chứ!

HÓNG HỚT

Active Member

Em cám ơn bác. Canh canh nãy giờ để tải trước tiên mà vẫn chậm chân hơn bác Bành và bác 03-12 :)
Bác 03-12 được coi là Thiên Hạ Đệ Nhất rình nhạc rồi Bác ơi. Anh em Ta có cố gắng đến mấy cũng không đuổi kịp Bác 03-12 đâu ạ:)):)):)):)):))

03-12

Member

=)) Khổ thân Bác ... Vậy Em đền cho Bác bài : Lỡ Chuyến Đò Ngang - Giao Linh nhé ... Nếu Bác thích bài đó phải đợi Em vì mạng Em chậm lắm ... Ai có cứ lên hàng cho Bác Vi... trước :) ... Mà Bác thu cho Em nghe ké với nhé :p

headjc

Active Member

Chào bác!
- Bộ Jamo em tạm thời cho nó nghỉ để kéo thử cặp kia. Nếu cảm thấy chưa đã thì em cho Jamo vào đánh thành 2 cặp. Đánh riêng amply hoặc đánh chung với Pow Dam A70 vẫn tốt. Để hát vài trận khí thế xem sao đã :D.
- Về Bộ mic UR4S, về sóng sánh thì tốt, Pin tốt (nên dùng pin sạc, hát thả ga 8 tiếng chưa hết một lần xạc). Chất âm đánh giá thiên về dải trầm, dải cao chưa hay lắm. Tiếng vẫn bị bể khi cần hát gần và đẩy hơi trầm thật mạnh. Sau này em thay cặp Côn của Maingo ( cặp đi theo bộ Maingo MA-W1000) Mọi thứ đã tốt hơn rất nhiều, dải trầm vừa phải nên không bị vỡ tiếng khi cần lấy mạnh hơi ở dải trầm. Dải treble cao thì tuyệt vời, cho chất âm thiên sáng nhưng không gắt. Nói chung cặp côn của Maigon khá hài hòa các dải và chịu đòn tốt hơn.
- Trước em mua một cặp côn đó có 600k. Sau này nó lên giá 800k/cặp rồi. Giờ thì không biết bao nhiêu. Còn nguyên bộ MA-W1000 của đài loan đó nó bán gần 7 triệu.
- Mua bộ UR4S hoặc bộ nào tương tự khoảng 3 triệu về đầu tư thêm cặp côn kia vào nữa cứ cho là 4 triệu là vẹn cả đôi đường đó bác.
- Tiếp tục tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ vừa phải :))

Thanks bác nhiều nhé, nhân tiện bác có 2 bài này không cho em xin với:
- Tiễn bạn lên đường - Quang Lê
- Em Đừng Là Bóng Đêm - Lâm Hùng
- Tình đã bay xa remix
Thanks bác

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Mấy bác kỹ thuật thông cảm ạ...góp ý để cùng pt cũng tốt nhưng tiếc là có khi hơi loãng 1 chút...hjhj
Mấy bác làm kok cho ae thưởng thức đi cho vui...

lequynhan

Well-Known Member

Mấy bác kỹ thuật thông cảm ạ...góp ý để cùng pt cũng tốt nhưng tiếc là có khi hơi loãng 1 chút...hjhj
Mấy bác làm kok cho ae thưởng thức đi cho vui...

:D anh em cũng nên thay đổi tí không khí, bác thoải mái thông cảm cho anh em. Nhiều khi mấy năm toàn Karaoke không nó cũng chán, đá tí Loa Đài vào cho nó vui vẻ, dù gì cũng là liên quan mật thiết!

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Beat này có ổn ko bác hay sao ?...cs Giao Linh cũng hát bài này...bác có beat cứ bắn qua em render cho bản khác :)

Ngáo Nhạc

Bác Huỳnh có bài Tuyết Lạnh 2 ( 4 track ) của Trường Vũ & Hoàng Lan cho em xin với ạh - Em cảm ơn Bác nhiều nhiều

HÓNG HỚT

Active Member

Bác Huỳnh có bài Tuyết Lạnh 2 ( 4 track ) của Trường Vũ & Hoàng Lan cho em xin với ạh - Em cảm ơn Bác nhiều nhiều
:)) Bác Lê Huỳnh lo xong đám nhạc Đỏ thì Bác ấy sẽ làm, Em cũng đang chờ đợi bản 4 track này từ Bác Huỳnh đây...
- Bác Huỳnh ơi... Bác dao kéo cái bản Tuyết Lạnh 2 - Trường Vũ & Hoàng Lan đê... hát chấp 2 vất vả quá, phe "chữ đỏ" hát cứ phải đưa cái lưỡi câu vào móc họng lên:))

Hôm nay lục lại mấy trang cũ của topic, em thấy hầu như bài post của bác minhthe bị xóa hết. Em đọc mấy bài viết gần đó thì hình như là toàn bài độc và lạ. Bác nào hảo tâm thì úp lại giúp những người đến sau nhé. Cảm ơn các bác nhiều!

Bên trên