Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

mp5

Bạn Tjmmjhp91 cho mình hỏi chút: Máy PC của mình Chip Pentium DualCore 3.0, main Giga G41, Ram 4G mà sao mình render 1 bài 5p mà hết gần 5 tiếng vậy :(. Bạn cho mình cấu hình máy của bạn tham khảo đk không

vmtruong

Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bạn Tjmmjhp91 cho mình hỏi chút: Máy PC của mình Chip Pentium DualCore 3.0, main Giga G41, Ram 4G mà sao mình render 1 bài 5p mà hết gần 5 tiếng vậy :(. Bạn cho mình cấu hình máy của bạn tham khảo đk không

Hình như bên đó xài I7 hơ hơ hơ... máy bác yêu quá! render lâu là đúng rùi.hoặc đổi dàn mới hoặc bác kiếm mấy card quadpro FX render cho lẹ :D

invisible9x

Táo Tàu
Hôm nay được đáp ứng nhanh quá. Cho mình xin tiếp bài Tình yêu tìm thấy của Quang Vinh và bài Ca dao em và tôi của Quang Linh :)

mp5

Re: Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Hình như bên đó xài I7 hơ hơ hơ... máy bác yêu quá! render lâu là đúng rùi.hoặc đổi dàn mới hoặc bác kiếm mấy card quadcore FX render cho lẹ :D

Ếu, I7 thì em chạy đây, E đang cố lên I3 thôi, bác vmtruong có biết dòng card nào hỗ trợ cho render cua Adobe PP không, mách em với :)

10pascal

Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Ngàn Năm Vẫn Đợi Remix - Đàm Vĩnh Hưng

Bác nào tốt bụng kiếm cho e link khác video này với. Link tải cũ nó chỉ cho tải < 100MB thui. Thanks trước :D

sniperktv

Re: Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Ếu, I7 thì em chạy đây, E đang cố lên I3 thôi, bác vmtruong có biết dòng card nào hỗ trợ cho render cua Adobe PP không, mách em với :)

@ mp5
bạn muốn hỗ trợ nhanh phần render trong Adobe PP bạn có thể làm như sau và tiết kiệm chi phí.
mình nghĩ chắc lâu thì 5 phút/1 bài karaoke (cũng đã làm nhiều)
ram tối thiểu 8GB ( bạn cần nâng cấp thêm 4Gb) mình nghĩ cái này ko nhiều chi phí
không nên Render bằng CPU mà render bằng GPU (sử dụng card hình) bạn có thể dùng card hình cũ mua lại ở các tiệm bán máy tính cũ rất rẻ , adobe hỗ trợ các loại như sau:
GeForce GTX 285 (Windows and Mac OS)
GeForce GTX 470 (Windows)
GeForce GTX 570 (Windows)
GeForce GTX 580 (Windows)
NVIDIA® Tesla C2075 card (Windows) when paired with a Quadro card as part of an NVIDIA Maximus™ configuration
Quadro FX 3700M (Windows)
Quadro FX 3800 (Windows)
Quadro FX 3800M (Windows)
Quadro FX 4800 (Windows and Mac OS)
Quadro FX 5800 (Windows)
Quadro 2000 (Windows)
Quadro 2000D (Windows)
Quadro 2000M (Windows)
Quadro 3000M (Windows)
Quadro 4000 (Windows and Mac OS)
Quadro 4000M (Windows)
Quadro 5000 (Windows)
Quadro 5000M (Windows)
Quadro 5010M (Windows)
Quadro 6000 (Windows)
Quadro CX (Windows)
Tesla C2075** (Windows)
Chúc bạn thành công !

vmtruong

Ðề: Re: Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

@ mp5
bạn muốn hỗ trợ nhanh phần render trong Adobe PP bạn có thể làm như sau và tiết kiệm chi phí.
mình nghĩ chắc lâu thì 5 phút/1 bài karaoke (cũng đã làm nhiều)
ram tối thiểu 8GB ( bạn cần nâng cấp thêm 4Gb) mình nghĩ cái này ko nhiều chi phí
không nên Render bằng CPU mà render bằng GPU (sử dụng card hình) bạn có thể dùng card hình cũ mua lại ở các tiệm bán máy tính cũ rất rẻ , adobe hỗ trợ các loại như sau:
GeForce GTX 285 (Windows and Mac OS)
GeForce GTX 470 (Windows)
GeForce GTX 570 (Windows)
GeForce GTX 580 (Windows)
NVIDIA® Tesla C2075 card (Windows) when paired with a Quadro card as part of an NVIDIA Maximus™ configuration
Quadro FX 3700M (Windows)
Quadro FX 3800 (Windows)
Quadro FX 3800M (Windows)
Quadro FX 4800 (Windows and Mac OS)
Quadro FX 5800 (Windows)
Quadro 2000 (Windows)
Quadro 2000D (Windows)
Quadro 2000M (Windows)
Quadro 3000M (Windows)
Quadro 4000 (Windows and Mac OS)
Quadro 4000M (Windows)
Quadro 5000 (Windows)
Quadro 5000M (Windows)
Quadro 5010M (Windows)
Quadro 6000 (Windows)
Quadro CX (Windows)
Tesla C2075** (Windows)
Chúc bạn thành công !

Còn tùy vào bác xài cs mấy. mỗi version nó support khác nhau mà

3RuaDongNai

Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Lâu ngày ko up kok cho anh em vì quá bận, hôm nay có beat độc do bạn vmtruong share, nên làm bài này tặng cho anh em, beat chuẩn bass chắc khỏe nghe phê như con tê tê
[video=youtube;EED2C4GzfVw]http://www.youtube.com/watch?v=EED2C4GzfVw[/video]

DOWNLOAD: [hide]http://www.fshare.vn/file/TVWAYB8NXT[/hide]

vmtruong

Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Lâu ngày ko up kok cho anh em vì quá bận, hôm nay có beat độc do bạn vmtruong share, nên làm bài này tặng cho anh em, beat chuẩn bass chắc khỏe nghe phê như con tê tê

DOWNLOAD: hidden content may not be quoted

Beat của karabeat.com tặng chứ em làm gì có hehehe

thangngocsitinh

Well-Known Member
Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

[video=youtube;EED2C4GzfVw]http://www.youtube.com/watch?v=EED2C4GzfVw[/video]

DOWNLOAD: hidden content may not be quoted

Beat gốc bè. Bài này mình cũng xin đc beat lâu rồi nhưng nản cái kiểu cắt ghép của KB5 quá nên chưa làm. :D
Thanks 3RuaDongNai.

thangngocsitinh

Well-Known Member
Học cách đi một mình - Lương Bích Hữu

[video=youtube;DnCq9SVrTBk]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=DnCq9SVrTBk[/video]

P/s: Dùng IDM down nhé, chọn chất lượng cao nhất.
Nguồn Video: BauPro92 (playback.vn)

Bên trên