Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Lê Huỳnh

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác làm như em là người có tiền hay sao ấy. :))
Nếu em mà có 1 triệu trong tay em sẽ mua 4 CD hải ngoại xịn để nghe sướng hơn là mua 1 bài beat :p

Bác chả biết cái mô tê j cả ....... há há.... đùa chứ căng quá thì ae phải góp sức chứ... nhưng mà chỉ sợ có con sâu vào đục khoét là chết dở... =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

thong61uk

Well-Known Member

Bác làm như em là người có tiền hay sao ấy. :))
Nếu em mà có 1 triệu trong tay em sẽ mua 4 CD hải ngoại xịn để nghe sướng hơn là mua 1 bài beat :p

bác nói câu này e nghe nghe thiệt cái tình là quá chướng tai , super moD mà nói năn như thế em khinh đấy, tiền bạc ko nói lên tất cả đâu bác , nhưng bác ko nên nói như thế, mỗi một người có 1 sở thích riêng chứ ai cũng như bác thì cái topic này ko còn tồn tại lâu rồi

engsovinam

Moderator

Bác chả biết cái mô tê j cả ....... há há.... đùa chứ căng quá thì ae phải góp sức chứ... nhưng mà chỉ sợ có con sâu vào đục khoét là chết dở... =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
Hehehehe.... Chỉ có 1 con sâu ở đâu xa lắc xa lơ mà làm hư mất nồi canh của bác Huỳnh nhà ta rồi!

nguyenduchai_b4

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi có phần mềm nào chuyển video khung hình 4:3 sang 16:9 mà video không bị crop ko ạ? Xem 4:3 cứ bị 2 vệt đen!

nhhh

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi có phần mềm nào chuyển video khung hình 4:3 sang 16:9 mà video không bị crop ko ạ? Xem 4:3 cứ bị 2 vệt đen!

Nếu cố tình kéo khung 4:3 gốc thành 16:9 thì không khó nhưng người mẫu sẽ thành béo lùn hết. Thà để vậy, thiết bị nó tự kéo thì kệ nó mình vẫn còn gốc. Chứ đem gốc kéo bung ra thì hỏng hết file bác ơi...

HDCP

Super Moderators

Em cũng sợ điều đó lắm ấy chứ đâu phải riêng bác :))

bác nói câu này e nghe nghe thiệt cái tình là quá chướng tai , super moD mà nói năn như thế em khinh đấy, tiền bạc ko nói lên tất cả đâu bác , nhưng bác ko nên nói như thế, mỗi một người có 1 sở thích riêng chứ ai cũng như bác thì cái topic này ko còn tồn tại lâu rồi

Em đâu có tiền mà vác ra khoe ở đây, nhưng để cân đo đong đếm số tiền đó thì em ưu tiên vào sở thích của riêng em đâu có phải sở thích của bác. 1 bản beat = 1 triệu đồng là quá đắt đỏ so với thu nhập của đại đa số người Việt chúng ta đấy bác ạ.

quangthiet

Well-Known Member

Em đâu có tiền mà vác ra khoe ở đây, nhưng để cân đo đong đếm số tiền đó thì em ưu tiên vào sở thích của riêng em đâu có phải sở thích của bác. 1 bản beat = 1 triệu đồng là quá đắt đỏ so với thu nhập của đại đa số người Việt chúng ta đấy bác ạ.
Cái này em đồng ý với bác HDCP, mỗi người có mỗi thu nhập khác nhau, có thể người này khá giả 1tr không là gì nhưng với một số người (trong đó có em) bỏ 1tr ra mua 1 bài Beat thì cũng là cả 1 vấn đề rồi, nếu để thỏa mãn niềm đam mê mà đóng góp (giống Project trước) thì còn có thể chứ 1 mình thì đúng là khó. :)

engsovinam

Moderator

Mới đi nhậu về, lên cho các bác bài này rồi đi ngủ, say quá rồi! :)|

Say - Nguyễn Hưng

Bạn nhấn Thanks, sau đó nhấn F5 để lấy link nhé!

[hide] https://www.fshare.vn/file/ASTGJ3HVOH3P [/hide]

thanhbinh0105

Active Member

Cái này em đồng ý với bác HDCP, mỗi người có mỗi thu nhập khác nhau, có thể người này khá giả 1tr không là gì nhưng với một số người (trong đó có em) bỏ 1tr ra mua 1 bài Beat thì cũng là cả 1 vấn đề rồi, nếu để thỏa mãn niềm đam mê mà đóng góp (giống Project trước) thì còn có thể chứ 1 mình thì đúng là khó. :)[/
Quan điểm của e, kiểu gì mà e bỏ ra ít tiền nhất nhưng có beat hay để em hát là e thích rồi. được cái này thì phải chấp nhận cái kia, chứ khó mà toàn vẹn theo ý mình. Có những sự việc xảy ra ngoài ý muốn mình ko thích chút nào. nghèo khó thì góp gạo thổi cơm chung vẫn là sách lược nhất. :)):))

Trau Dien

Well-Known Member

Đây là bản Karaoke đầu tay mà Trau Dien học hỏi nơi bác quangthiet, các bác coi và cho biết ý kiến nhe…..[-O<[-O<[-O<

Về Quê Em - Lâm Quang Long ft. Giáng Tiên
[hide] http://www.fshare.vn/file/47E6BSQ54Y7T [/hide]

%-(%-(%-(

asbanngay01

Well-Known Member

Thấy mấy bác xôn xao cái vụ beat mấy ngày nay, nên cho em hỏi ngu ngu tí . Mấy bác mua beat nào là mấy bác được độc quyền ? Người làm beat đó không được phép bán cho người khác ?

Theo giới ca sĩ xịn mới là người đặt những bản phối độc quyền với giá khoảng từ 7 đến 25 triệu tùy theo chất liệu và độ khó của từng tác phẩm . Khi đó người nhạc sĩ phối khí không có quyền chuyển beat cho người khác . Còn 1 số ca sĩ muốn nhờ phối beat với giá mềm 1,5 đến vài 3 triệu thì chắc không có sự ràng buộc nào cả . Mà bản thân những bản phối đó cũng ở đẳng cấp vừa phải thôi chứ không phải là công phu hay tuyệt tác cho lắm . Còn các bản phối cover lại thì dễ đối với họ hơn . Và họ có thể bán rẻ hơn hoặc trao đổi cho đồng nghiệp để bán theo nhiều kênh khác nhau , nhằm đảm bảo có hiệu quả cao nhất ... Một bản phối trên máy và có kết hợp với nhiều cây đàn thật của những nhạc công có nghề thì không thể nào mà rẻ được vì họ phải trả thù lao cho từng ấy người ... Còn những bản phối dùng cho karaoke thay thế cho các bản phối gốc thì thường được làm trên máy nhiều hơn . Riêng 1 số bản nhạc kinh điển của quốc tế cũ , thì hình như họ chợi bằng nhạc cụ đắt tiền thật rất nhiều . Thậm chí người ta có thể bỏ tiền ra để mua bản tổng phổ được viết trên giấy về , để cho band tập chơi và biểu diễn hàng ngày!!! Ta nghe có thể phát hiện được điều đó các bác ạ ! Các bác có thể so sánh 2 bạn phối xịn Khúc hát sông quê - Phạm Phương Thảo ( Cả 2 bản đều là xịn nhưng 1 bản làm trên máy & 1 bản có rất nhiều nhạc cụ dân tộc thật trong đó , nên nghe rất mềm mại và kỹ thuật đến tuyệt vời !)

Chỉnh sửa lần cuối:

tuyennguyen

Well-Known Member

Theo giới ca sĩ xịn mới là người đặt những bản phối độc quyền với giá khoảng từ 7 đến 25 triệu tùy theo chất liệu và độ khó của từng tác phẩm . Khi đó người nhạc sĩ phối khí không có quyền chuyển beat cho người khác . Còn 1 số ca sĩ muốn nhờ phối beat với giá mềm 1,5 đến vài 3 triệu thì chắc không có sự ràng buộc nào cả . Mà bản thân những bản phối đó cũng ở đẳng cấp vừa phải thôi chứ không phải là công phu hay tuyệt tác cho lắm . Còn các bản phối cover lại thì dễ đối với họ hơn . Và họ có thể bán rẻ hơn hoặc trao đổi cho đồng nghiệp để bán theo nhiều kênh khác nhau , nhằm đảm bảo có hiệu quả cao nhất ... Một bản phối trên máy và có kết hợp với nhiều cây đàn thật của những nhạc công có nghề thì không thể nào mà rẻ được vì họ phải trả thù lao cho từng ấy người ... Còn những bản phối dùng cho karaoke thay thế cho các bản phối gốc thì thường được làm trên máy nhiều hơn . Riêng 1 số bản nhạc kinh điển của quốc tế cũ , thì hình như họ chợi bằng nhạc cụ đắt tiền thật rất nhiều . Thậm chí người ta có thể bỏ tiền ra để mua bản tổng phổ được viết trên giấy về , để cho band tập chơi và biểu diễn hàng ngày!!! Ta nghe có thể phát hiện được điều đó các bác ạ ! Các bác có thể so sánh 2 bạn phối xịn Khúc hát sông quê - Phạm Phương Thảo ( Cả 2 bản đều là xịn nhưng 1 bản làm trên máy & 1 bản có rất nhiều nhạc cụ dân tộc thật trong đó , nên nghe rất mềm mại và kỹ thuật đến tuyệt vời !)

BÁC NÓI CHUẨN LÈ

anhhai84

Active Member

Chào buổi sang các bác.
Bác nào có bài Đất nước lời ru Anh Thơ hàng DVD và bài Dòng sông và tiếng hát - Thu Hiền giồng như bài này không cho em với
[video=youtube;kCdwSPDGebg]https://www.youtube.com/watch?v=kCdwSPDGebg[/video]

subasa1

Well-Known Member

Đây là bản Karaoke đầu tay mà Trau Dien học hỏi nơi bác quangthiet, các bác coi và cho biết ý kiến nhe…..[-O<[-O<[-O<

Về Quê Em - Lâm Quang Long ft. Giáng Tiên
hidden content may not be quoted

%-(%-(%-(

Đẹp lắm bác! Các thao tác cơ bản của một video/lời bài hát bác làm rất tốt rồi. Em có một vài bổ sung như sau:
1. Nâng lời nhạc lên cao khỏi đáy video một tí xíu nữa là chuẩn. Đừng để sát đáy quá.
2. Để ý chính tả, chấm phẩy. Ví dụ giây 00:25 của video, câu hát "Nhưng mà em chỉ sợ... ." tự nhiên ở đây có 4 dấu chấm mà dấu chấm cuối cùng lại bị lệch ra một tí. Hoặc có vài câu, ba dấu chấm ở cuối bị lệch ra khỏi chữ. Lời hát nếu như là một câu hỏi thì nên có thêm dấu hỏi.
3. Lời nhạc quá nhiều câu trên 6 chữ. Câu hát nhiều chữ quá sẽ làm dòng chữ trở nên chật chội. Cơ bản là một dòng chỉ nên để 6 chữ là max.
4. Timing của bác chưa áp dụng vào sau khi gõ lời thì phải. Sau khi gõ lời hát xong, bác highlight (chọn) lời nhạc từ trên xuống dưới > vào Edit > click Time Backward > chỉnh -00:00.400 là chuẩn. Em xài KBuilder 5, có thể KBuilder 3 nó khác nhưng sẽ không lệch bao nhiêu.
5. Icon nam/nữ của bác trắng toát à. Chỉ khi nào lướt chữ mới thấy được màu. Bác nên xem lại.
6. Cái banner tựa bài hát/ca sỹ/tác giả bác cần đầu tư thêm. Cái nhãn đẹp sẽ tạo nên ấn tượng đầu tiên tốt cho người hát.
a. Khung nền nên dùng màu từ đậm sang lợt (trái đậm, phải lợt). Màu chữ không nên trùng/na ná màu nền, như thế sẽ làm chìm tựa đề. Bác có thể đổi chữ sang màu đậm hơn, hoặc đổ bóng tối hơn cho các tựa đề.
b. Nên đầu tư thêm thời gian để tìm các phông chữ đẹp/sang cho tựa đề.
c. Đầu tư thêm hiệu ứng cho phông chữ của tựa đề cho nó bóng bẩy và nổi lên. Cái này tùy trình độ và sở thích của mỗi người.

Có lẽ có nhiều người cho rằng những điều trên không quan trọng, và thật sự có nhiều cái cũng rất là lặt vặt. Nhưng những cái lặt vặt này chính là những yếu tố khiến cho sản phẩm của mình trở nên không hoàn thiện. Muốn đạt tới cảnh giới hoàn mỹ thì trước tiên phải hoàn thiện những yếu tố này. Em chúc bác càng ngày càng thành công và điêu luyệ với tay nghề làm karaoke của mình nhé!~O)~O)~O)

taicoi87

Member

bài ngày buồn nhất - bảo thy em bị lỗi .ai có bản hd cho em với ah

Bên trên