Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác nào cò bài Sầu tím thiệp hồng của ca sĩ Thúy Hằng cho em xin với nhé. Em cảm ơn ạ.

kechinhphuc

Well-Known Member

Cuối tuần xin mấy Bác mấy bài này, Bác nào có thì giúp em nhé.THank...................
Mo uoc xa xua - Dan truong
Chon dau yeu thuong - Dan truong
Vui xuan - Dan truong
Toi yeu - 3 Con meo
Ngua o thuong nho - 3 Con meo
LK Em ve giua tim toi & Phieu du - Dan truong
Yeu tron con tim - Ly hai
Xin dung quen anh - Ly hai
Tam hon xao dong - Hoang thanh
tieu khuc cho em - Hoang thanh

em cảm ơn anh kechinhphuc thật nhiều nhé.Chúc anh ngy cuối tuần vui vẻ và mạnh khỏe.

headjc

Active Member

Có bác nào có bài: LK Đôi Ngã Chia Ly & Phận Gái Thuyền Quyên của Lưu Chí Vỹ, Lưu Ngọc Hà cho em xin với.
Thanks

Trau Dien

Well-Known Member

Đẹp lắm bác! Các thao tác cơ bản của một video/lời bài hát bác làm rất tốt rồi. Em có một vài bổ sung như sau:
1. Nâng lời nhạc lên cao khỏi đáy video một tí xíu nữa là chuẩn. Đừng để sát đáy quá.
2. Để ý chính tả, chấm phẩy. Ví dụ giây 00:25 của video, câu hát "Nhưng mà em chỉ sợ... ." tự nhiên ở đây có 4 dấu chấm mà dấu chấm cuối cùng lại bị lệch ra một tí. Hoặc có vài câu, ba dấu chấm ở cuối bị lệch ra khỏi chữ. Lời hát nếu như là một câu hỏi thì nên có thêm dấu hỏi.
3. Lời nhạc quá nhiều câu trên 6 chữ. Câu hát nhiều chữ quá sẽ làm dòng chữ trở nên chật chội. Cơ bản là một dòng chỉ nên để 6 chữ là max.
4. Timing của bác chưa áp dụng vào sau khi gõ lời thì phải. Sau khi gõ lời hát xong, bác highlight (chọn) lời nhạc từ trên xuống dưới > vào Edit > click Time Backward > chỉnh -00:00.400 là chuẩn. Em xài KBuilder 5, có thể KBuilder 3 nó khác nhưng sẽ không lệch bao nhiêu.
5. Icon nam/nữ của bác trắng toát à. Chỉ khi nào lướt chữ mới thấy được màu. Bác nên xem lại.
6. Cái banner tựa bài hát/ca sỹ/tác giả bác cần đầu tư thêm. Cái nhãn đẹp sẽ tạo nên ấn tượng đầu tiên tốt cho người hát.
a. Khung nền nên dùng màu từ đậm sang lợt (trái đậm, phải lợt). Màu chữ không nên trùng/na ná màu nền, như thế sẽ làm chìm tựa đề. Bác có thể đổi chữ sang màu đậm hơn, hoặc đổ bóng tối hơn cho các tựa đề.
b. Nên đầu tư thêm thời gian để tìm các phông chữ đẹp/sang cho tựa đề.
c. Đầu tư thêm hiệu ứng cho phông chữ của tựa đề cho nó bóng bẩy và nổi lên. Cái này tùy trình độ và sở thích của mỗi người.

Có lẽ có nhiều người cho rằng những điều trên không quan trọng, và thật sự có nhiều cái cũng rất là lặt vặt. Nhưng những cái lặt vặt này chính là những yếu tố khiến cho sản phẩm của mình trở nên không hoàn thiện. Muốn đạt tới cảnh giới hoàn mỹ thì trước tiên phải hoàn thiện những yếu tố này. Em chúc bác càng ngày càng thành công và điêu luyệ với tay nghề làm karaoke của mình nhé!~O)~O)~O)

Rất cảm ơn sự góp ý chân thành của bác, đúng như bác nói có nhiều cái mình nghĩ không quan trọng nhưng đối với con mắt nghê thuật của nhiều người thì tác phẩm của mình còn sơ sót rất nhiều, chính vì thế mà tớ cần sự góp ý của các bác cao thủ trên đây để học hỏi thêm kinh nghiệm. Dù là một kinh nghiệm nhỏ nhoi nào đối với tớ cũng rất quan trọng. Học thầy không tầy học bạn là thế đó…
Chúc bác ngày cuối tuần vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Trau Dien

Well-Known Member

MainConcept MPEG Pro HDV 3.1.0 tớ đã thử nhiều lần vẫn không Crack được khi sử dụng với Windows 10 64Bit. Nên đã lên Mạng tìm và cuối cùng đã tìm được ra Key để Activate. Nay Up lên đây cho các bác nào cần.

MainConcept MPEG Pro HDV 3.1.0 incl. Serial (Hổ trợ Render cho Premiere Pro CS 3)
[hide] http://www.fshare.vn/file/US5ZBAA8Z37D [/hide]

\m/\m/\m/

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Cái này em đồng ý với bác HDCP, mỗi người có mỗi thu nhập khác nhau, có thể người này khá giả 1tr không là gì nhưng với một số người (trong đó có em) bỏ 1tr ra mua 1 bài Beat thì cũng là cả 1 vấn đề rồi, nếu để thỏa mãn niềm đam mê mà đóng góp (giống Project trước) thì còn có thể chứ 1 mình thì đúng là khó. :)

Thực ra tiền ko bao giờ là đủ các bác nhỉ... nên mỗi ng gánh 1 chút sẽ "khỏe" hơn rất nhiều...
Mấy beat đó nghe demo có vẻ ngon đấy...

thong_the

Well-Known Member

Rất cảm ơn sự góp ý chân thành của bác, đúng như bác nói có nhiều cái mình nghĩ không quan trọng nhưng đối với con mắt nghê thuật của nhiều người thì tác phẩm của mình còn sơ sót rất nhiều, chính vì thế mà tớ cần sự góp ý của các bác cao thủ trên đây để học hỏi thêm kinh nghiệm. Dù là một kinh nghiệm nhỏ nhoi nào đối với tớ cũng rất quan trọng. Học thầy không tầy học bạn là thế đó…
Chúc bác ngày cuối tuần vui vẻ.

Em có ý kiến một chút, đẹp hay xấu em không dám bàn tới, chỉ thấy có 2 điểm, thứ nhất chữ chậm hơn music nên sẽ khó ca. Thứ hai bác chưa so beat và music nên nó lệch nhau quá sao mà hát :D:D:D

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Giã Từ Dĩ Vãng - Phương Thanh HD

GiaTuDiVang-PhuongThanhHD.mkv_thumbs_2015.11.01_17.08.47b3205.jpg

https://drive.google.com/file/d/0B_6mlCvYS9x1Vlp2Y25sYkVuS3M/view?usp=sharing

thong_the

Well-Known Member

Chào buổi sang các bác.
Bác nào có bài Đất nước lời ru Anh Thơ hàng DVD và bài Dòng sông và tiếng hát - Thu Hiền giồng như bài này không cho em với
[video=youtube;kCdwSPDGebg]https://www.youtube.com/watch?v=kCdwSPDGebg[/video]

Em thấy trong kho có (vì beat có melody nên nó vô kho) giống y chang nhưng chỉ để là nữ :D:D:D

gởi bác
https://www.fshare.vn/file/PXBJF7IPQ9T2

Bên trên