Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thong_the

Well-Known Member
Chiến nó đi bác
Em làm xong bài Quăng Tao Cái Boong, đến giờ bị ngộ độc còn dật dờ chưa hết

Quất luôn :):):)

https://www.fshare.vn/file/ETNLPH1FSD9V

https://www.fshare.vn/file/E1QC7QTLBFY8

Các bác cho em hỏi: Em thường dùng các phần mềm để chuyển đổi các file karaoke cho tương thích với thiết bị phát, nhưng khi chuyển đổi xong thường có một số file sau khi được chuyển đổi bị lệch audio so với chữ trong video. Em không biết xử lí sao hết, mong các bác cho em hỏi yếu tố nào mà nó bị lệch như thế. Xin cám ơn!.

engsovinam

Moderator
bác giúp em 2 bài này với .em cám ơn :D:D:D
Vọng Gác Đêm Sương (Mạnh Phát) - Tâm Đoan
Chuyện Tình Mộng Thường (Trần Thiện Thanh) - Tâm Đoan

https://www.fshare.vn/file/MDNXEVXT2J87
Em vừa so thử Beat và Music bài "Vọng gác Đêm Sương", có vẻ Mission Impossible bác Hưng ơi!
Kéo cho đoạn đầu khớp thì đoạn sau lệch, mỗi lúc lệch 1 xa.....!
Bài "Chuyện Tình Mộng Thường" thì Beat và Music hoàn toàn không ăn nhập vào đâu hết bác ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi: Em thường dùng các phần mềm để chuyển đổi các file karaoke cho tương thích với thiết bị phát, nhưng khi chuyển đổi xong thường có một số file sau khi được chuyển đổi bị lệch audio so với chữ trong video. Em không biết xử lí sao hết, mong các bác cho em hỏi yếu tố nào mà nó bị lệch như thế. Xin cám ơn!.
Sở dĩ sau khi bác chuyển đổi video cho phù hợp với thiết bị phát và bị như trên thì do những nguyên nhân sau.
1. Do các bài các bác cả up trên đây là các bài chất lượng cao video 60fps. Mà thiết bị phát của bạn chíp sử lý không thể sử lý tốt được nên bị như trên. Cụ thể như các box của hanet playxone bị như trên. Cách khắc phục là bạn hãy dùng handbrake chuyển về 30fps là ok ngay.
2. Các bài hát của bạn có code là mpeg thì cũng bị như vậy trên một số thiết bị. Tốt nhất bạn hãy chuyển video sang code là h264 hoặc h265 nếu có thể là ok ngay.
3. Đĩa cứng đã yếu cũng bị tình trạng này.
Đó là kinh nghiệm của riêng mình. Thân

hoangthien187

Active Member
Bác dùng mkvtoolnix fix time lại là được mà, những bài các bác post lên đây quá chuẩn rồi đổi gì nữa ạ :)

Hưng 1992

Well-Known Member
Em vừa so thử Beat và Music bài "Vọng gác Đêm Sương", có vẻ Mission Impossible bác Hưng ơi!
Bài "Chuyện Tình Mộng Thường" thì Beat và Music hoàn toàn không ăn nhập vào đâu hết bác ạ!

Em ko rõ nữa.tại beat em la

Xin lỗi bác là bài Chuyện tình mộng thường em bị nhầm .beat đó của Diễm thúy .còn bài Vọng gác đêm sương để em coi lại :(

thong_the

Well-Known Member

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Các bác cả ai có mấy bài sau cho em xin :
-Tình yêu thiên chúa
-Lắng nghe tiếng chúa
-Chúa không lầm
-Tình yêu chúa
-đêm vang tiếng gọi
-Giọt lệ thống hối của ngọc minh

Thanks all.

Hưng 1992

Well-Known Member

HDCP

Super Moderators

lequynhan

Well-Known Member
@ Bác Nhân: Bác lên dần dần cái list bluray này cho mình xin nhé. Thanks bác.
View attachment 253753

Bác vào cái thư mục chuyên dụng này https://www.fshare.vn/folder/T1PHFHXKNT
Down hết về đã, sau đó bác kết hợp với các danh sách em gửi. Còn thiếu bao nhiêu bác báo em chớ em dò 1 đoạn mà vẫn thấy nhiều bài trên Fshare của em vẫn còn :cool:

Hiện tại em sẽ hoàn thiện hết tới vần C (đang up....) khoảng <30' nữa là hoàn thiện.

Chỉnh sửa lần cuối:

TiTa0108

Well-Known Member
Theo Em khi chuyển đổi, convert video thường bị lệch chủ yếu là mình không trọn đúng dạng Audio. Bác chú ý trong mục Audio thường nó sẽ mặc định AAC FLACC, Bác chỉ cần chọn về AAC, AC3... nói chung là bỏ chữ FLACC đi là nó sẽ chẳng bao giờ lệch nữa, vì đây là Bác convert chứ không phải muxing. Convert nó chính xác đến 0,001 giây mà Bác:eek:

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
:p Với em thì tất cả các việc em đều coi là chuyện nhỏ, trừ cái việc bồ nhí, vợ nhỏ thì đấy mới là chuyện nhớn! :eek:
Em thì ngược lại, bồ là chuyện nhỏ, để bồ biết mình có vợ cũng là chuyện nhỏ nhưng mà để vợ biết có bồ mới là chuyện lớn. Vậy là Bác Nhân nhất rồi

thong_the

Well-Known Member
bài Vọng Gác Đêm Sương em mới thấy thì bác lên rồi.cám ơn bác nhiều...
bác có bài Chuyện Tình Mộng Thường - Tâm Đoan ko bác lên nốt đi ạ :):)
để bác Thiện làm nốt ạ :D:D:D em cám ơn.
bài của Tâm Đoan em bị xóa mất rồi.

Bài Chuyện Tình Mộng Thường - Tâm Đoan trong dvd kara vanson 16, hdd này em hiện không gắn, bác nào có thì up giúp, không thì chút đổi hdd mới up được :):):)

https://www.fshare.vn/file/JM7VJRZFTJZ4

Bên trên