Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

asbanngay01

Well-Known Member
Em xin các bác bản Chuyên Nàng Hàng Xóm - Trường Vũ để ghép thơ bác Trương Phi Bảo (nếu là beat cũng được ạ) . Bản mà em có : music và beat méo xẹo ạ . Em cám ơn các bác trước !

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
hình như link die rồi ad em vào hoài không được
Bạn nói không rõ làm sao các bác trên đây giúp bạn được. Link bài nào bị died ? Và bác muốn gởi lời muốn nói đến bác nào ? Cụ thể và rõ ràng vào bạn nhé rồi bạn sẽ có được điều bạn muốn !! Vài lời xin được chia sẻ cùng bạn. Thân

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member

Hưng 1992

Well-Known Member
sorry nha bác, em mới xóa để up mấy cái dvd the best of chinese melodies rồi bác ơi... hic
vậy bác coi có mấy bài này không cho em xin với.Em cám ơn :):):)
Chiếc Gậy Trường Sơn
Cô Gái Mở Đường
Lá Đỏ
Hát Về Anh
Chiếc Vòng Cầu Hôn
Ngày Mai Anh Lên Đường
Bài Ca Không Quên
Mùa Xuân Bên Cửa Sổ

vandien

Well-Known Member
Gửi Bác asbanngay01,mình đã chạy chữ và làm lại bài này chính xác theo ca sỹ,nhưng lyric bài này mình thấy lại ghi "người đời"thay vì "loài người".Mình thì ngã theo "người đời" vì nghe hay hơn,nhưng ca sỹ đã ca vậy nên mình để theo,nhưng thật ra kg tin lắm vào mấy cô ca sỹ,họ có thể đổi lời của tác giả bất cứ lúc nào họ thích,vì mấy ổng có còn sống đâu mà bắt với chả bẽ!Xin gửi Bác!Thân ái!
File hơi lớn hơn nhưng vì mình render đã set vậy cho đẹp:
Tình Kỹ Nữ - Lưu Ánh Loan 1080p:
https://www.fshare.vn/file/B4AT2HX1ZPB2

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Gửi Bác asbanngay01,mình đã chạy chữ và làm lại bài này chính xác theo ca sỹ,nhưng lyric bài này mình thấy lại ghi "người đời"thay vì "loài người".Mình thì ngã theo "người đời" vì nghe hay hơn,nhưng ca sỹ đã ca vậy nên mình để theo,nhưng thật ra kg tin lắm vào mấy cô ca sỹ,họ có thể đổi lời của tác giả bất cứ lúc nào họ thích,vì mấy ổng có còn sống đâu mà bắt với chả bẽ!Xin gửi Bác!Thân ái!
Theo em nghĩ "người đời" là chính xác rồi đấy bác. Vì cụm "loài người" dùng trong ngữ cảnh nói với đấng bề trên như : thiên chúa hay đức phật ấy.

vandien

Well-Known Member
Theo em nghĩ "người đời" là chính xác rồi đấy bác. Vì cụm "loài người" dùng trong ngữ cảnh nói với đấng bề trên như : thiên chúa hay đức phật ấy.
Mình cũng nghĩ vậy,"người đời"tác giả dùng từ hay hơn nhiều,tiếc là kg theo ca sỹ thì có nhiều Bác bảo sai,biết làm sao?!

thong_the

Well-Known Member

Cái tựa bài nhạc còn có thể tam sao thất bổn huống chi lời, bài này nếu nhớ không lầm có lần xem trên face của tác giả thì nó có tựa là Bài hát cho người kỹ nữ :):):)

asbanngay01

Well-Known Member
Vâng em cám ơn bác ạ , tại lyric và cả tại ca sĩ nữa nên làm bác vất vả rồi . Em cám ơn bác rất nhiều !
Không biết bác Nhân hay ai đã làm bản :
Hà Nội Mười Hai Mùa Hoa - Thu Phương (BLURAY) chưa bác nhỉ . Em thấy lạ là tại sao mình chưa có hay là em để đâu mất rồi ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên