Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

mongnguyen

Well-Known Member
Cho em hỏi ngoài lề tí nhé các bác !
Em đinh làm con mic Takstar PC320, lên Lazada thấy giá mấy trăm ngàn đến vài triệu cũng có, hình sản phẩm y chang nhau thấy cũng bối rối !!!!
Các bác có dùng rồi cho em tí kinh nghiệm về míc này với. Em muốn mua cho đúng loại tốt chứ chênh nhau mấy trăm cũng là ok. Hay các bác có advise cho em mic nào tốt cũng được.
Thành thật cảm ơn các bác rất nhiều !

asbanngay01

Well-Known Member
Cách của bác nguahoang15790 em cũng có thử qua nhưng phải gõ dầu {} nhiều quá, nên quay sang dùng thử phím / như karafun nhưng nó lại không ẩn phím /, cuối cùng em chỉnh font lại xóa dấu / thành rổng và thế là dùng phím / như karafun :):):)

Em cám ơn bác nhiều , đây đúng là độc chiêu đó bác . Em thích phông chữ viết hoa rất đẹp mà bác Hải Đăng hay dùng . Có thể dùng cách edit font của bác để Việt hóa font chữ mà bác Hải Đăng hay dùng không bác nhỉ . Tại ProShow Producer nó cần font Việt hóa ạ ?

thong_the

Well-Known Member
Em cám ơn bác nhiều , đây đúng là độc chiêu đó bác . Em thích phông chữ viết hoa rất đẹp mà bác Hải Đăng hay dùng . Có thể dùng cách edit font của bác để Việt hóa font chữ mà bác Hải Đăng hay dùng không bác nhỉ . Tại ProShow Producer nó cần font Việt hóa ạ ?

Em nghĩ là được, nhưng dù gì phải thử mới biết :):):)

anvantung

Well-Known Member
Cách của bác nguahoang15790 em cũng có thử qua nhưng phải gõ dầu {} nhiều quá, nên quay sang dùng thử phím / như karafun nhưng nó lại không ẩn phím /, cuối cùng em chỉnh font lại xóa dấu / thành rổng và thế là dùng phím / như karafun :):):)

Cách của bác rất hay. Nhưng em vẫn chưa hiểu lắm thế này là cần phải edit lại font hay gì khác. Bác có thể nói rõ hơn được không. Em cảm ơn chia sẻ của bác

thangxd48

Active Member
CÓ bác nào dùng phần mềm hát karaoke của tàu khựa này không.
Thấy viết khá chi tiết và có cả tiếng Viêt.
Vào trang chủ của nó mà tải về nghiên cứa này OkeOke.net
Lưu ý tôi cũng mới nghiên cứu qua nên cũng chưa khám phá được nhiêu - có chọn bài trên điện thoại.
view

thong_the

Well-Known Member
Cách của bác rất hay. Nhưng em vẫn chưa hiểu lắm thế này là cần phải edit lại font hay gì khác. Bác có thể nói rõ hơn được không. Em cảm ơn chia sẻ của bác
Dạ edit font giống chèn icon nam nữ, nhưng giờ là tìm dấu / và xóa cái hình của nó đi sau đó kéo cạnh phải khung của ký tự về chồng lên cạnh trái (tức không còn gì khoảng trống cũng không) là xong :):):)

asbanngay01

Well-Known Member
Dạ edit font giống chèn icon nam nữ, nhưng giờ là tìm dấu / và xóa cái hình của nó đi sau đó kéo cạnh phải khung của ký tự về chồng lên cạnh trái (tức không còn gì khoảng trống cũng không) là xong :):):)
Hay lắm đấy bác ạ . Em nghĩ là thế giới chưa ai làm điều này , kể cả người đã viết ra phần mềm KaraTitle ấy chứ !

anvantung

Well-Known Member
Ok bác em đã hiểu. Cảm ơn bác nhé :D

tamyeutham

Well-Known Member
Và tôi cũng nói luôn, bài Karaoke của tôi làm, tôi thích để định dạng thế nào thì kệ tôi, đừng tỏ ra mình hay ho, phân tích dạng sóng các kiểu! Xin lỗi nhé, tôi thích thế và cũng chả cần giải thích với thằng nào cả!
Đây là comment cuối cùng của tôi với you, với loại người thích thể hiện như you thì tôi cũng chả cần phải tôn trọng và cũng chả cần quan tâm thêm!
Thế nhé người nguy hiểm không đúng chỗ!
Nhớ trước đây nói chuyện với bác cũng khá vui vẻ, chẳng hiểu sao thời gian gần đây lại như thế này.
Thôi bác đã nói không tôn trọng tôi thì tôi không tiếp chuyện nữa.
Tôi nói chuyện thế này mà không tôn trọng thì không biết bác sẽ tôn trọng ai.
Tạm biệt bác, chúc bác vui vẻ và thoải mái gõ phím...

dhq

Well-Known Member
Ban đầu em cũng thắc mắc cái này, sau đó mới biết cách làm như sau:
VD trong bài hát Shape Of You có đoạn:
"Every day discovering something brand new"
→ Every có 2 âm, khi timing ca sĩ cất lên âm đầu thì bấm space ngay, đợi ca sĩ hát hết 2 âm thì Space cho chữ tiếp theo. Từ discovery có 4 âm cũng tương tự như vậy.

Karatitle có ưu điểm hơn Karafun ở khoảng này, không cần dùng chuột kéo giãn từng chữ.

Một ưu điểm khác nữa chắc 1 số ít bác chưa biết
"Nhấn giữ Space để timing chữ cuối trong câu"
↓↓↓↓↓↓↓↓↓

Định nói ít mà sao nhìn lại cũng nhiều quá !!! (^x^)
Có cái vụ nhấn giữ hay nè, mà giờ bác nói em mới biết chứ trước giờ toàn ấn cách xong hết bài mới quay lại chỉnh, cực kinh khủng.

lean8780

Active Member
Bên trên