MỚI PHÁT HIỆN NGHI ÁN SMART PHONE GIONEE ELIFE E7 CHỤP HÌNH ĐẸP VÔ ĐỐI , NÊN MUA CHĂNG ….

evinnguyen

Hi cả nhà, số là tết này đã để dành dc mớ tiền để mua điện thoại , khổ nỗi đắn đo lắm các bác ợ . Tiền vỏn vẹn dc 8,999,000 – 9,999,000 triệu mà không hiểu dạo này ăn cái giống gì điện thoại tràn lan hoa cả mắt .
Em là em thích chụp hình phong cảnh và chơi game thôi, còn đang FA nên mấy thứ lặt vặt kia mặc kệ .
Ấy đơn giản thế thôi mà lăn tăn bữa rày chưa có em nào ưng ý, đa phần máy có camera tốt, cấu hình cao là phân khúc cao cấp hết rồi (mà em thuộc dạng hạ cấp ,hay còn gọi là “thuộc hạ” )
Lúc đầu tính chạy đua theo lũ bạn mua lại con IP5 , nhưng mà chụp hình vẫn ko vừa ý của em , nhất là phần chụp đêm hay chụp ngược sáng , chụp phong cảnh rộng cũng bị giả quá .
Hơn nữa 1 cực ghét bước “cải lùi” của camera smartphone hiện nay đó là bỏ luôn phân tình chỉnh chế độ cân bằng trắng và độ phơi sáng ….. em không phải thợ chụp hình như đôi lúc cũng muốn tạo nên 1 pô phông cảnh nghệ thuật tí, nhưng với dạng auto toàn phần thì botay.com
Thế nên hiện tại với túi tiền và tiêu chuẩn của riêng em, em đang nhắm tới con này :

Thật ra bạn em cũng mới mua con này và đây là ảnh nó đã chụp, nói thật em cũng bất ngờ, em xem review nhiều rồi, nhưng ảnh này mà chụp bằng điện thoại thì em không tin, cứ ngỡ như là bằng máy cơ ấy .. đến khi nó cho xem trên máy của nó mới tin là thật.

Ảnh đèn đêm như thế này bác Iphone 5 bó tay là cái chắc (đã test)
Còn đây là mấy ảnh bạn em nó chụp phong cảnh làm em thèm nhỏ dãi: các bác zoom vào đi ạ, lỡ có thấy cọng lông trên lá sen thì đừng có hết hồn la lên như em đã từng nhé (hơi nhục với thằng bạn).

Nhìn vào lá, nhìn vào độ trải sáng và tương phản của mặt nước chỉ biết nói: “á đù“

Có ai phát hiện cảnh phía sau trong chế độ chụp macro có độ mờ y như chụp bằng máy cơ không
(nói tới đay mà sướng nổi da gà bác nào nói đt của bác cũng làm dc em xin thua gì cũng thua )

Để chụp dc như vậy phải nhờ vào phần mềm tinh chỉnh chỉ có Gionee Elife E7 mới có nhé :

Và kết là chỉ có 8,999,000 – 9,999,000 triệu, Benchmark của em này còn cao hơn cả SamSung note 3.
Xperia - kiểu dáng y chang, cũng nổi tiếng chụp hình thì kết quả BechMark chỉ bằng phân nữa.

Thế nên về chơi game thì nhìn phần cứng thế cũng quá đủ cân rồi .
Các bác thấy thế nào ạ, mua nhé , là hàng nhập khẩu chính hãng ,……….mua nhé ….. thèm lắm rồi …. Xin nhắc lại tên em nó Gionee Elife E7.
(Do post nhầm sang thông tin công nghệ nên mình đã post sang đây có gì mod thông cảm nhé )

Chỉnh sửa lần cuối:

windy2612

Ðề: MỚI PHÁT HIỆN NGHI ÁN SMART PHONE GIONEE ELIFE E7 CHỤP HÌNH ĐẸP VÔ ĐỐI , NÊN MUA CHĂNG ….

Điện thoại mà chụp ảnh đêm đẹp thế nhỉ? Còn chất lượng máy không biết ok ko. Không tin tưởng hàng Tàu cho lắm :D

Chỉnh sửa lần cuối:

trungquan123

Ðề: MỚI PHÁT HIỆN NGHI ÁN SMART PHONE GIONEE ELIFE E7 CHỤP HÌNH ĐẸP VÔ ĐỐI , NÊN MUA CHĂNG ….

Nhìn hình mà nhớ lại cái hồi còn xài Nokia 808 hjx hjx. Cơ mà giá em nay quá chất chắc phải súc 1 em mới được

Beomap0099

Cũng bình thường thôi ... Đang chờ thêm thông tin, hàng Trung Quốc thì không thiết tha cho lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

evinnguyen

Về cấu hình và giá cả mình thấy phù hợp với ae sinh viên không có điều kiện theo S5 hoặc Z2 :D cũng đáng thử

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member

Dám chắc con này trên thị trường đang ế chảy nhớt ra nên mới có một đám clone nick bày trò quảng cáo theo cái kiểu trẻ con như vầy!
Các Mod đi qua sao không ban nick cho chúng biết tay nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

sh123456

Active Member

Bác chủ mua luôn và ngay đi. Mua thêm chục chú nữa kẻo mấy hôm nữa hết hàng. Quảng cáo thô thiển vãi. Lại còn clone một đống nick để vào a dua nữa. Chán toàn tập

quanbhvn

Active Member

He he, đọc sơ qua biết là quảng cáo. lộ liễu quá.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ảnh e nó chụp đêm cũng kinh thật...

chicknoob

Ảnh chụp đêm và chụp macro thế thì camera tốt đấy chứ , có thật là thớt lấy đt chụp ko vậy

Dám chắc con này trên thị trường đang ế chảy nhớt ra nên mới có một đám clone nick bày trò quảng cáo theo cái kiểu trẻ con như vầy!
Các Mod đi qua sao không ban nick cho chúng biết tay nhỉ?

Đúng rồi Bác.Bọn này quảng cáo thô quá

evinnguyen

Ảnh thì hoàn toàn là ảnh chụp từ E7 nên các bác cứ yên tâm nhé!

trungquan123

Sắp ra em Oppo mới chụp hình 50mb kìa =]]. Hàng Tàu cạnh tranh nhau ah

tieuquy

Banned

Có sự hack nhẹ ở đây rầu !

Beomap0099

Vừa tung trailer mới của em Oppo F7 chụp hình 50mb ghê thật. Nhưng mà Oppo này mình ghét vụ bảo hành của nó từ lâu nên không thiết tha lắm.

evinnguyen

Vừa tung trailer mới của em Oppo F7 chụp hình 50mb ghê thật. Nhưng mà Oppo này mình ghét vụ bảo hành của nó từ lâu nên không thiết tha lắm.

BÁc không nghe nói vụ bảo hành của Oppo ah :D

ttlinhha

Well-Known Member

Đúng, hàng nhập khẩu chính hãng Khựa mà. Còn ở đâu làm nhái con này ko nhỉ? =))

megymax

Member

Con này thì cũng có tiếng chụp hình đẹp, giá mắc ~445$, nhưng người bạn chụp tấm hình đêm của chủ post thì chắc là CEO của GIONEE...

vì tấm hình đêm đó là hình quảng cáo khả năng chụp hình của E7...

Mà hình quảng cáo thì ai cũng biết là như thế nào.. thí dụ như em Nokia ngày xưa..

Cho dù là tấm hình được chụp từ E7 và đem ra quảng cáo thì cũng hên xui, vài chục tấm được 1...

trungquan123

Con này thì cũng có tiếng chụp hình đẹp, giá mắc ~445$, nhưng người bạn chụp tấm hình đêm của chủ post thì chắc là CEO của GIONEE...

vì tấm hình đêm đó là hình quảng cáo khả năng chụp hình của E7...

Mà hình quảng cáo thì ai cũng biết là như thế nào.. thí dụ như em Nokia ngày xưa..

Cho dù là tấm hình được chụp từ E7 và đem ra quảng cáo thì cũng hên xui, vài chục tấm được 1...

Em nào cũng có mặt hạn chế mà bác. Như Sony Z bảo ko vào nước vẫn vào đấy thôi nhưng % ít. Không gì là hoàng hảo 100% :D

Bên trên