Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Này thì FulHam - Asernal:

vdanh

Member
Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Túm lại ngày mai em cần cài app nào để xem Super Sunday hả bacTiến?

Làm như bác ở dưới này thử.

Em thường hay dùng XBMC xem online ở Mash up-->Sports-->Sport4uStreams-->Monday--Sunday chọn thứ tương đương với ngày hiện tại-->Sky Sports 1 đến 4 và Sky Sports News mà xem thôi. Em chạy trên PC, ATV2 đã jailbreak, Iphone, Macbook và 1 cái Android Kindle Fire đều chạy tốt. Các android box và androi stick thì em không có và cũng không thích nên không chưa biết nó chạy như thế nào. Nói chung đường mạng VNPT 4Mbs chạy khá tốt

Em mới thử...

laodatma

Member

Mình cũng mới thử cách xài xbmc cài thêm các add-on, kết quả rất khả quan. Tks!
[video=youtube;eYg_C3Cgsvk]http://www.youtube.com/watch?v=eYg_C3Cgsvk[/video]

latruong

Member

he he vậy là có nhiều bác xem giải ngoại hạng Anh bằng XBMC rồi. Em thì xem suốt. Nói chung nền tảng nào không hỗ trợ XBMC thì nên "vứt đi"

Dinh cao cua giai trí free la day

dhruan

Member

Mình thực sự không hiểu sao mình cài XBMC bản mới nhất trên winXP hay bị treo máy nhỉ, đang cài addon, bấm back, bấm home thì chuột bị đơ luôn, gỡ ra, cài lại vẫn bi treo máy. có khi nào XBMC không phù hợp với XP

lovehd

Well-Known Member

Em thường hay dùng XBMC xem online ở Mash up-->Sports-->Sport4uStreams-->Monday--Sunday chọn thứ tương đương với ngày hiện tại-->Sky Sports 1 đến 4 và Sky Sports News mà xem thôi.
Mình cũng xem như bạn. Phải nói là chất lượng quá hài lòng luôn!
Mình dùng ATV1200 với đường truyền FPT 10Mb/s

Glassie

Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Làm sao thấy được mấy cái addon Mash Up hay SportDevils
Mình ko cách nào thấy đựoc

từ bản test build: Index of /test-builds/android
đến bản chính thức,
hay bản nightlies: Index of /nightlies/android

Bác làm theo hướng dẫn ở đây nè:

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng XBMC, ứng dụng xem phim online cực tốt đa nền tảng | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

AC_Khanh03

Em thường hay dùng XBMC xem online ở Mash up-->Sports-->Sport4uStreams-->Monday--Sunday chọn thứ tương đương với ngày hiện tại-->Sky Sports 1 đến 4 và Sky Sports News mà xem thôi. Em chạy trên PC, ATV2 đã jailbreak, Iphone, Macbook và 1 cái Android Kindle Fire đều chạy tốt. Các android box và androi stick thì em không có và cũng không thích nên không chưa biết nó chạy như thế nào. Nói chung đường mạng VNPT 4Mbs chạy khá tốt

Em vào Sky Sports 1-4 và Sky Sports News mà thấy toàn là phim hay bóng rổ, bóng gì đó chứ có thấy bóng đá đâu :D

phithien

Well-Known Member

Em vào Sky Sports 1-4 và Sky Sports News mà thấy toàn là phim hay bóng rổ, bóng gì đó chứ có thấy bóng đá đâu :D

Có trận sky đâu có bản quyền trực tiếp. Bt sport có. chuyển qua bt coi là được thôi bạn. giống như k+ độc quyền trận nào thì mấy kênh còn lại ngồi chơi chiếu trận khác

Còn tui thì toàn thấy bóng đá mà lag như điên nên ko xem luôn, các bạn cho hỏi đường truyền thế nào thì xem ổn định , kiểu này chắc chơi k+ luôn quá

sd thì gói thấp nhất của adsl là coi ngon. còn kênh HD thì it nhất phải 4mb. và còn tuy nguồn phát nữa. có điều kiện nên đăng ký gói 5mb của vnpt. của viettel bị giới hạn băng thông truy cấp quốcc tế

Chỉnh sửa lần cuối:

latruong

Member

Ngày thứ 7, chủ nhật thì nó đầy link của các trân của giải ngoại hạng anh. Các bác click vào đó mà xem

latruong

Member
Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Còn tui thì toàn thấy bóng đá mà lag như điên nên ko xem luôn, các bạn cho hỏi đường truyền thế nào thì xem ổn định , kiểu này chắc chơi k+ luôn quá

Các bác nên xài VNPT thì băng thông ra quốc tế mới mạnh. Đường 4mb thì nên xem SD thôi

AC_Khanh03

Có trận sky đâu có bản quyền trực tiếp. Bt sport có. chuyển qua bt coi là được thôi bạn. giống như k+ độc quyền trận nào thì mấy kênh còn lại ngồi chơi chiếu trận khác

sd thì gói thấp nhất của adsl là coi ngon. còn kênh HD thì it nhất phải 4mb. và còn tuy nguồn phát nữa. có điều kiện nên đăng ký gói 5mb của vnpt. của viettel bị giới hạn băng thông truy cấp quốcc tế

Ngày thứ 7, chủ nhật thì nó đầy link của các trân của giải ngoại hạng anh. Các bác click vào đó mà xem

Các bác hướng dẫn CHI TIẾT giúp em thì hay quá :D

Ví dụ là vào mấy giờ, vào XBMC rồi vào đâu nữa vậy các bác? :D

Em thấy riêng mục Sports của MashUp mà tầm 100 mục luôn :-?

Bt sport có. chuyển qua bt coi là được thôi bạn. giống như k+ độc quyền trận nào thì mấy kênh còn lại ngồi chơi chiếu trận khác

BT Sport cũng giống như Sky Sport News đúng không bác? :D và làm thế nào biết là những trận nào thì K+ độc quyền nhỉ? :D và có cách nào xem được khi K+ độc quyền không bác? :D

P/s: Xem phim HD thì nên đăng ký gói cước VNPT, băng thông thoải mái dù server đặt tại Việt Nam hay nước ngoài :D Nên nhờ ai đó làm giáo viên đăng ký sẽ giảm 50% cước :D còn FPT và Viettel chỉ được cái quảng cáo là hay, chứ thực tế bị kêu nhiều lắm, nhất là khi giới hạn băng thông nước ngoài còn 100-200KB/s =)) cứ Google kiểm chứng :D

phithien

Well-Known Member

Bạn vào tới sky sport 1-2-3-4 là đúng rồi,kéo xuống xuống 1 chút sẽ thấy btsport, tụi bt độc quyền trận đấu sớm ngày thứ 7
Bạn xem lịch ở đây,lịch cùa sky.
Live Football Games - Watch Football on TV | Sky Sports
và đây cùa bt
BT Sport's football TV picks at a glance - BT

Time thì +6 sẽ ra giờ vn
bạn vào kplus.vn có đăng lịch chi tiết trận nào độc quyền

thanhcong

Đang live trận Liverpootl v MU (HD+SD) trên BT Sports (Sport4u Stream của XBMC)

huanbinh

Mình làm theo cách này, xem live trận Arsenal-Tottenham ngon lành.

huanbinh

Mình dùng mạng VNPT cáp quang gói thấp nhất 12mb, 500k/tháng

phongtran

Member

xài VT ADSL 4Mbps... nếu ko vào giờ cao điểm thì xem HD được, còn vào giờ cao điểm thì HD lag như điên, phải xem SD...
VNPT 4Mbps cũng phải xem SD

Nếu VT chuyển qua cáp quang thì phải thêm 185k/tháng ==> đắt hơn cả K+ rồi... =)))

Bên trên