Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Cứ gần tới giờ bác vào NaviX là có 1 đống link các kiểu cho bác chọn mà. Chắc em phải làm 1 bài tổng hợp về XBMC trên HDVN quá. Tại dạo này ít rảnh để làm 1 bài viết công phu. :))

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Cứ gần tới giờ bác vào NaviX là có 1 đống link các kiểu cho bác chọn mà. Chắc em phải làm 1 bài tổng hợp về XBMC trên HDVN quá. Tại dạo này ít rảnh để làm 1 bài viết công phu. :))
Cố lên bác, anh em đang cần mà!:x

phongtran

Member

NaviX toàn link ko xem được, hoặc là SD...

kidcat

Member

Chịu khó vì anh em tí đi bác, lần nào tới giờ đá bóng, mình cũng đi tìm link búa xua trong XBMC, cái thì không phải link bóng đá, cái thì link HD chạy không nổi, tìm được link SD thì hết nửa hiệp mất tiêu.

Chịu khó vì anh em tí đi bác, lần nào tới giờ đá bóng, mình cũng đi tìm link búa xua trong XBMC, cái thì không phải link bóng đá, cái thì link HD chạy không nổi, tìm được link SD thì hết nửa hiệp mất tiêu.

trong XBMC có cái Veetle , gần đến trận là có. Xem SD cung dc rồi bác, nếu bác dùng VNPT thì minh nghĩ sẽ trơn tru hơn. Tuan vừa rồi xem trên ACESRTEAM trên máy tính HD rất ngọt, de tuần tới xem bằng AcETREAM mới vừa cài xem ok không. Bản thân em thấy trên Android yếu hơn trên PC . PC em cũng chỉ có Dual Core , ram 1G mà xem vèo veo. còn ATV 1200 thì rất giật néu xem HD . bác thử cài theo bài hướng dẫn acestream ở trên để thứ 7 CN đến test thêm nhiều Pá

kidcat

Member

trong XBMC có cái Veetle , gần đến trận là có. Xem SD cung dc rồi bác, nếu bác dùng VNPT thì minh nghĩ sẽ trơn tru hơn. Tuan vừa rồi xem trên ACESRTEAM trên máy tính HD rất ngọt, de tuần tới xem bằng AcETREAM mới vừa cài xem ok không. Bản thân em thấy trên Android yếu hơn trên PC . PC em cũng chỉ có Dual Core , ram 1G mà xem vèo veo. còn ATV 1200 thì rất giật néu xem HD . bác thử cài theo bài hướng dẫn acestream ở trên để thứ 7 CN đến test thêm nhiều Pá

Acestream mình xài rồi, lag lắm, chạy được 1 phút thì nó đứng 1 phút để buffer, cứ thế vừa xem vừa ức chế, đã vậy hôm đó lại xem trận Real Madrid - Elche mới ghê.

phongtran

Member

Xài Acestream lag lòi luôn, pre buffering lúc đầu còn ko được, 0% suốt
chuyển qua kênh SD thì chờ miệt mài mới load được 100%, chuyển qua MX Player hay VLC thì 1 cái đứng hình, 1 cái bị error

hoavala

Acestream mình xài rồi, lag lắm, chạy được 1 phút thì nó đứng 1 phút để buffer, cứ thế vừa xem vừa ức chế, đã vậy hôm đó lại xem trận Real Madrid - Elche mới ghê.

Xài Acestream lag lòi luôn, pre buffering lúc đầu còn ko được, 0% suốt
chuyển qua kênh SD thì chờ miệt mài mới load được 100%, chuyển qua MX Player hay VLC thì 1 cái đứng hình, 1 cái bị error

Đổi thử DNS đi các bác, mình đang xài DNS của google (đổi luôn trong modem), Trong Windows thì chạy Acestream 2000kbps phà phà, chỉ bị prebuffer lúc đầu thôi, còn trong Android thì test kênh Euro Sport SD chạy 20 phút ngon lành, còn Euro Sport HD thì đúng là lag thật.

Mà gói cước của mình là VNPT MegaBasic nhé (cực thấp rồi)

phongtran

Member

Đổi thử DNS đi các bác, mình đang xài DNS của google (đổi luôn trong modem), Trong Windows thì chạy Acestream 2000kbps phà phà, chỉ bị prebuffer lúc đầu thôi, còn trong Android thì test kênh Euro Sport SD chạy 20 phút ngon lành, còn Euro Sport HD thì đúng là lag thật.

cũng vậy, lag kinh dị... stream ko được luôn

Đang xài ADSL VT: gói 4Mbps

Mình dùng fiber vnpt ( check trên speedtest.net là 12Mbps) mà cũng đứng hình khi xem kênh HD ( khi dùng acestream) .

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

18h45 thứ bảy: Trên BT sport 1,2, Canal+, JZS 9,10.
Super sunday: Trên Sky sport 1,2, Canal+, JZS 9,10.
Các bác chịu khó tìm tìm trong NaviX. HD hay SD thì tùy đường truyền của các bác. "Free" nó hơi khổ thế đấy.

Chính xác chạy trên PC thì phà phà còn trên android thì lag , xem 1 chút là đứng 3 s rồi xem tiếp, SD thì ok. Mình nghị do chip của Android và ram ko bằng của PC nên mới có hiện tương xử lý như vậy. Chứ cùng 1 đường truyền 6Mb của FPT thì ko có lý nào như vậy. Ngoài ra 1 chương trình mà xem trên Android và Iso là đã khác rồi. Lúc trước có cái W.TV của China xem trên Ios mượt mờ , chạytrên Android thì lag kinh. Còn xem trong NaviX thì hên xui cũng vậy là. HD là giật tung, còn SD thì ok chút.

meocon

Well-Known Member

MÌnh vào trễ , bác nào giới thiệu giúp app xem NHA tốt dc ko ?

bekim

mình mới dùng XBMC, chưa có biết coi đá banh thế nào nữa , làm sao để coi được trên XBMC bác hướng dẫn dùm mình với

MTTV

Active Member

mình mới dùng XBMC, chưa có biết coi đá banh thế nào nữa , làm sao để coi được trên XBMC bác hướng dẫn dùm mình với

chịu khó đọc lại từ trang 1 đi bác

Bên trên