Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

pioneer700

Ðề: Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

Để thuận tiện cho các bác tải phần mềm dễ dàng hơn em xin phép được giới thiệu lại cách kích hoạt IDM bằng cách chỉnh sửa file hosts

Link dowload IDM bản mới nhất

Các bác tìm đến đường dẫn

C:\Windows\System32\drivers\etc

Mở file host lên bằng notepad và thêm vào cuối file host dòng sau:
207.44.199.159 registeridm.com
207.44.199.16 registeridm.com
27.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com

Save lại Sau đó đặt thuộc tính Read Only Cho flie host - Cái này các bác nhớ lưu ý

Tiếp tục mở Internet download manager lên sẽ hiện lên thông báo yêu cầu nhập key(hoặc vào Registration chọn Registration) nhập key, các thông tin khác tùy ý

629U7-XLT5H-6SCGJ-2CENZ
XONF7-PMUOL-HU7P4-D1QQX
F9TZ9-P6IGF-SME74-2WP21
CJA0S-K6CO4-R4NPJ-EKNRK
N0Z90-KJTTW-7TZO4-I27A1
4DFQ4-OAPFS-L50GF-3GWRJ
4DFQ4-OAPFS-L50GF-3GWRJ
L67GT-CE6TR-DFT1D-XWVCM

Trong quá trình đăng ký IDM hỏi bạn có muốn sửa file host không chọn Cancel. sau này khi có bản mới thì chứ tải về và cài đè không phải crack nữa - Thêm một lưu ý nữa các bác cần chú ý để kích hoạt IDM thành công. Rất đơn giản cách này có thể nhiều người đã biết nhưng vẫn rất hiệu quả​

Món này được đấy. Em .... chưa biết:D, để đánh dấu cái làm của để dành dùng khi hữu sự!

sumimo

Well-Known Member

Để thuận tiện cho các bác tải phần mềm dễ dàng hơn em xin phép được giới thiệu lại cách kích hoạt IDM bằng cách chỉnh sửa file hosts

... nhập key, các thông tin khác tùy ý

629U7-XLT5H-6SCGJ-2CENZ
XONF7-PMUOL-HU7P4-D1QQX
F9TZ9-P6IGF-SME74-2WP21
CJA0S-K6CO4-R4NPJ-EKNRK
N0Z90-KJTTW-7TZO4-I27A1
4DFQ4-OAPFS-L50GF-3GWRJ
4DFQ4-OAPFS-L50GF-3GWRJ
L67GT-CE6TR-DFT1D-XWVCM

Nếu mấy Key này bị lock thì có làm sao không bác chủ ?

anhtuanngoc

Well-Known Member

Sao khi cài đặt bản DAEMON toàn tiếng gì thế bác ơi?
file cài đặt thì là tiếng Nga nhưng cài đặt xong vẫn là tiếng Anh mà bác. Nhìn phức tạp thế thôi chứ thực ra bác nào dùng cứ làm theo hình hướng dẫn rồi chạy file Settings.reg để đăng ký thôi mà bác. Phức tạp quá thì em đã không dám đưa các bác dùng

anhtuanngoc

Well-Known Member

Nếu mấy Key này bị lock thì có làm sao không bác chủ ?
Cái đấy em cũng chưa gặp nên không dám nói. Nếu bác nào làm theo hướng dẫn của em thì IDM không kết nối được với máy chủ để kiểm tra bản quyền được nên khả năng key bị block là không lớn. Em mới update IDM của em lên 6.18 build11 vẫn sài bình thường

sumimo

Well-Known Member

file cài đặt thì là tiếng Nga nhưng cài đặt xong vẫn là tiếng Anh mà bác. Nhìn phức tạp thế thôi chứ thực ra bác nào dùng cứ làm theo hình hướng dẫn rồi chạy file Settings.reg để đăng ký thôi mà bác. Phức tạp quá thì em đã không dám đưa các bác dùng

Em cũng nghe nói là DAEMON tạo và quản lý ổ ảo tốt sau có mỗi Alcohol 102%

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em chỉ thắc mắc cài phần đầu đó thui ah... Cả cái file HDSD nữa...

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em chỉ thắc mắc cài phần đầu đó thui ah... Cả cái file HDSD nữa...
Bác cứ nhìn hình rồi làm theo thôi mà. Em có thể nói với bác đấy là cách kích hoạt Daemon Tools Pro Advanced đơn giản và hiệu quả nhất hiện nay rồi. Em từng thử nhiều cách khác nhưng vẫn không ăn thua. Chỉ đáng tiếc một điều dùng cách này người dùng phải bằng lòng với phiên bản Daemon Tools Pro Advanced hiện tại không thể cập nhật lên bản cao hơn

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em cũng nghe nói là DAEMON tạo và quản lý ổ ảo tốt sau có mỗi Alcohol 102%
Cái này có gì khác với ALCOHOL 120% vậy bác. Mà ở đây không có bác nào dùng DAEMON hay sao mà toàn thấy các bác tư vấn ALCOHOL vậy

hoasimtim

Well-Known Member

Cái này có gì khác với ALCOHOL 120% vậy bác. Mà ở đây không có bác nào dùng DAEMON hay sao mà toàn thấy các bác tư vấn ALCOHOL vậy

Tại hạ trước giờ đều dùng Daemon :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác cứ nhìn hình rồi làm theo thôi mà. Em có thể nói với bác đấy là cách kích hoạt Daemon Tools Pro Advanced đơn giản và hiệu quả nhất hiện nay rồi. Em từng thử nhiều cách khác nhưng vẫn không ăn thua. Chỉ đáng tiếc một điều dùng cách này người dùng phải bằng lòng với phiên bản Daemon Tools Pro Advanced hiện tại không thể cập nhật lên bản cao hơn

Vâng. Dù sao thì như vầy cũng là tốt roài...

sumimo

Well-Known Member

Em cũng không thấy khác nhiều, ngoài tiền cao hơn (55$ > 40$) và giao diện đẹp hơn tí. Thêm tí thướng hiệu lâu đời hơn và nổi tiếng hơn :D

P/S: em đang nghi chúng có họ với nhau ý...:)

anhtuanngoc

Well-Known Member

Hôm qua còn thấy bài của các bác. Nay đã mất tiêu rồi

hoasimtim

Well-Known Member

Topic này chìm 1 thời gian nay lại nóng hổi cứ như là gái 18 ý nhở :D

sumimo

Well-Known Member

Topic này chìm 1 thời gian nay lại nóng hổi cứ như là gái 18 ý nhở :D

Em thấy giống gái 18+ hơn..:D, P/S: thớt này hôm nay em chỉ nốt bài này thôi, ko thì lại bị đen thì phí :D... Good night!

anhtuanngoc

Well-Known Member

Bộ gõ tiếng việt quen thuộc UniKey đã ra phiên bản 4.2 RC1 rồi nhé các bác. Những ai sài Windows 8 trở lên thì nên thử sài coi

Bên trên