Mua Jamo C607 và C 60CEN - C60 UR ở đâu nhỉ

Lâm Gia Trang

Ðề: Mua Jamo C607 và C 60CEN - C60 UR ở đâu nhỉ

bác Lê Hoàng nói giá đúng rồi,tuy nhiên vẫn có nơi bán thấp hơn 9,9t
AD pasteur thì trưng nhiều đồ hi-end mắc tiền,vào đó bác mua con Jamo c407 có khi nó nói hết hàng đấy :)

Cụ là sành giá cả mấy món này thật đấy;))

vietrung

Active Member

mình từng giao dịch nên biết,mới hôm kia hỏi bộ C60 em nó nói hết hàng,hỏi chừng nào hàng có lại thì nó nói:"không biết"
trong khi đó order hàng cho bên ngoài thì "anh muốn lấy bao nhiêu bộ,hàng của AD chính hãng"

nếu AD pasteur như vậy thì tôi ko bao giờ giao dịch, hình như lúc trước chỗ đó ko phải của AD hay sao đó, sau này mới treo bảng AD lên!!!

Ý bác Nam nói là "có khi" thôi, không phải lúc nào cũng vậy ....:))
Mà thật vậy, khi ngân sách của mình chỉ khoảng vài chục triệu, vào AD ở Pasteur dễ khớp lắm, có khi không dám hỏi tới Jamo Cserie nửa là :)).....

có gì khớp đâu bác, mình cầm tiền đi mua chứ có xin xỏ nó đâu bác, AD pasteur có bán jamo thì vào cứ hỏi!!! khách hàng là thượng đế mà bác :-?

Achilles

đã đạt mua Jamo cua Cụ Mod jimminam2000

Không hỏi nữa. Nhầm

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Bác đi đường thuỷ thì chắc là phải vài tuần thì hàng mới ra ngoài thủ đô được rồi :))

vinagoh

Well-Known Member

Phan Khang 11tr là chưa giảm 10% bác Trung ơi, hóa đơn con C407 của mình đúng 9.9Tr.
Thường bác Trung ghé AD ở đâu: ĐBP hay Pasteur?

Chào bác Hoàng!

Em chưa mua tại Phan Khang bao giờ nên chưa biết vụ chiết khấu 10% và 2%. Nhờ bác có kinh nghiệm chỉ em làm sao mua để được chiếc khấu như bác nói nhé.

Thanks bác trước.
Ps: Bác có thể PM cho em cũng được.

vietrung

Active Member

Chào bác Hoàng!

Em chưa mua tại Phan Khang bao giờ nên chưa biết vụ chiết khấu 10% và 2%. Nhờ bác có kinh nghiệm chỉ em làm sao mua để được chiếc khấu như bác nói nhé.

Thanks bác trước.
Ps: Bác có thể PM cho em cũng được.

10% là down sẵn rồi bác, còn 2% thì bác có thể nhờ bác lehoang40 mua hộ hoặc mua online trên web PK sẽ dc!!!

lehoang40

Bác cứ ghé lại Phan Khang xem giá, thường thì giá trên mạng là chưa giảm 10%, tại Phan Khang thì sẽ có niêm yết giảm 10 - 20% tùy mặt hàng, cá biệt có cái nó giảm đến 50% (Jamo E770 thì phải).
Nếu Bác mua hàng trên 10tr tại Phan Khang thì yêu cầu nó làm cho cái thẻ VIP, lần sau đến mua đồ, nó giảm tiếp 2% nửa. Còn nếu muốn mình đi mua cùng thì pm cho mình, dùng thẻ VIP của mình mà mua, bên Nguyễn Kim thì mình cũng có Gold Card, giảm cũng được 2%, nhưng như vậy thì bác không làm thẻ VIP được.
Bác cứ ghé Phan Khang xem giá trước đi, sau đó ghé các cửa hàng bán loa trên đường Lý Thường Kiệt (gần Nhật Tảo) mà trả giá thấp hơn khoảng 2 - 3% nửa, nếu là loa còn nhiều hàng, thì sẽ mua được.
Chúc bác sớm có dàn âm thanh hay, nhớ review nhe bác, mình kết con Onkyo của bác lắm với con này mà bác phốc với Jamo dòng C chắc nghe tuyệt lắm.

vinagoh

Well-Known Member

Nghe Bác nói ngọt quá chắc em cũng lên dòng C thôi, hix lại phải chi thêm roài.

Nhân tiện đây cho em hỏi, liệu dòng Jamo C607 (em này cool hơn em C407 nhưng kg biết nghe có hay hơn không) và Klipsch F3 (em này nhìn cũng cool) thì con nào nghe hay hơn ạ???

Hai em này giá ngang nhau.

Thanks bác.

lehoang40

Nghe Bác nói ngọt quá chắc em cũng lên dòng C thôi, hix lại phải chi thêm roài.

Nhân tiện đây cho em hỏi, liệu dòng Jamo C607 (em này cool hơn em C407 nhưng kg biết nghe có hay hơn không) và Klipsch F3 (em này nhìn cũng cool) thì con nào nghe hay hơn ạ???

Hai em này giá ngang nhau.

Thanks bác.

Bác vinagoh càng ngày càng shock thuốc nặng rồi :), :), bác định sắm con receiver nào mà phối ghép với C607 hoặc Klipsch F3 vậy?
Nếu có ra phankhang thì hú mình một tiếng mình đi cùng (buổi tối thôi nha, ban ngày đi làm rồi) để mình nge phối con Klipsch F3.

vinagoh

Well-Known Member

Bác vinagoh càng ngày càng shock thuốc nặng rồi :), :), bác định sắm con receiver nào mà phối ghép với C607 hoặc Klipsch F3 vậy?
Nếu có ra phankhang thì hú mình một tiếng mình đi cùng (buổi tối thôi nha, ban ngày đi làm rồi) để mình nge phối con Klipsch F3.

Vâng đang say thuốc đây bác ạ!!! I-)I-)I-)

Em vừa đọc 1 bài bên vnav thì mọi người rất khen ngợi Klipsch bác ạ, độ nhạy cao dễ ghép với amply có cs thấp, chất âm nghe ngọt ngào, tiếng rỏ ràng.....mỗi tội là tiếng bass không được sâu (cái này có lẻ Sup trị ok), nhưng giá cũng hơi chát. Lúc trc có bác mua cả bộ F2 + Denon 1909 ~ 32 củ, mà sao giờ cao thế!?

Em thấy bộ này bên SH và AD có bán, chắc khi nào em phải mò lên nghe thử xem cái lỗ lai của mình thế nào đã, chứ đầu tư cả bộ chát quá.

Vẫn đang băn khoăn bác ạ!!! :-?:-?:-?

lehoang40

Bác mà qua bên avvn xem thì tiêu rồi, bên ấy và bên đây có sự khác biệt lớn lắm đó bác, mình cũng từ bên đấy sang.
Cứ nói tới receiver là bên avvn thiên về pioneer, nói về loa thì Jamo rất ít được nhắc đến, nói về sub thì yamaha không có chút kí lô gram nào. Vì sao vậy? Phần lớn các member lâu đời bên ấy họ thiên về nghe nhạc, xem HD chỉ là sau này và các bạn newbie mới thôi. Hơn nửa bên ấy có chị BV tiếp thị pioneer quá tài giỏi và là người anti denon + Jamo mà.

onggia

Well-Known Member

Bác mà qua bên avvn xem thì tiêu rồi, bên ấy và bên đây có sự khác biệt lớn lắm đó bác, mình cũng từ bên đấy sang.
Cứ nói tới receiver là bên avvn thiên về pioneer, nói về loa thì Jamo rất ít được nhắc đến, nói về sub thì yamaha không có chút kí lô gram nào. Vì sao vậy? Phần lớn các member lâu đời bên ấy họ thiên về nghe nhạc, xem HD chỉ là sau này và các bạn newbie mới thôi. Hơn nửa bên ấy có chị BV tiếp thị pioneer quá tài giỏi và là người anti denon + Jamo mà.

Thế mới sai lầm,ở bên vnav em chỉ đọc ko post bên này thì chỉ post ko đọc =))
CHị BÍCH VÂN thì lói làm cái gì lúc nào chả phiêu ô nơ là số 1 nghe nhiều mà ngán :))
Klipsh độ nhạy cao thật nhưng cũng ko dễ phối ghép đâu,em nghe thằng anh DUY nó ghép con RF83 mà thấy nhạt kinh đâm ra từ đó ko khoái klipsh lắm.

vietrung

Active Member

cũng ko nhất thiết là jamo+denon nếu ngân sách ko cho phép, mình đang ghép pi+jamo cũng rất ổn, giá cả vừa tầm!!!

Bên trên