My Music , Your Music :x

kiukiu

Well-Known Member
Ðề: My Music , Your Music :x

Ai cả gan tước đoạt ngai vàng của Lâm gia vậy bác?Em tưởng Lâm gia đi tù cải tạo chưa về được nữa chứ.Kiểu này phải tiến hành đảo chính ngay thôi,trả lại ngôi vị cho The King.

Cái chỗ vinh danh đó bác , giờ nó thành chỗ ghi công thành viên kiệt sức , ah kiệt xuất rồi :))
Bác đi hỏi Chip nhé =)) Lâm công tử uất hận nên quyết về quê băm bèo , chăn heo , treo đầu dê bán thịt chó đấy ;;)

Cái này thì sở thích của em và pác lại giống mồn một chứ lị:-"

Chừng đó làm chuyến đi thiên đường du lịch Cheju nghe vài live show M ! Countdown cho máu =)) Tha hồ hóng các em chân dài dao kéo của Hàn Cuốc >:)

P/S : Các lão vào chém loạn lên rồi , mai em Nhok mách lão Sâm là ae mình bị cắt hết truyền hình đấy =))

Nhok

ẹc!!!
sory các bác truớc!!!

nhạc Hàn bây giờ (trên diễn đàn đang có rất nhiều)
cũng là nhạc thị truờng !!!

nó lại toàn chơi HD!!!
một sự lãng phí!!! chất nhạc ko tuơng xứng với chất luợng định dạng (HD)(trừ một số bài)
chỉ đuợc cái xem gái mặc thiếu vải lại nét căng mành cho đã mắt thui!!!
còn nhóm con trai ko phải down cho tốn time

các bác thử nhạc Nhật coi xem thế nào!!!

Em cũng đồng ý với bác , tuy nhiên bác cũng nên biết là nhạc Hàn đc biết đến nhiều cũng do những lý do bác nêu ra ạ :)) em thì ko có ý kiến , vì em chỉ nghe thôi , hay em nghe nhiều , chán em ko nghe , mình phải biết lựa chọn bác ạ

Nhạc Nhật em cũng nghe nhiều và bỏ cũng khá lâu :)) ( em trung thành với H.O.T ) em nghe Ayumi và Utada còn có cả Koda Kumi nữa :)) , thêm đó , em là fan điên cuồng của X-Japan , nhiều người nói nó ko phải Rock , em cũng cho là ko phải , nhưng nói thật cứ tgian nào quay lại nghe X là y như rằng em suy sụp :|

Cái này chuẩn Nhạc Hàn bi giờ chẳng khác nhạc trẻ Việt là mấy Có chăng là "nghệ thuật" (công nghệ và kỹ thuật) hơn chúng ta thôi

Sai rồi nhé :"> Nhạc trẻ Việt ko bao giờ sánh đc với Hàn cho dù Hàn có tồi thế nào chăng nữa :))

Về cơ bản những người thích Hàn Xẻng từ " đời đầu " như em thì không nói làm gì , em ở một phạm trù mà người ta gọi là nặng về Nghe nhạc chứ không phải Xem nhạc , còn giới trẻ , 9x , chục ích bây giờ đa phần lại chạy theo trào lưu , nghe chả hiểu mô tê gì mà cứ hú hét ôi anh này đẹp zai quá nên mê , bên cạnh đó là việc xỏ xiên , nói xấu lẫn nhau giữa hằng hà sa số các nhóm nhạc tên tuổi hay mới nổi , mà có đấu tranh là có phát triển , động đến thần tượng làm gì phải cương lên Càng bảo vệ càng đi vào lối mòn " thích " đôi khi hơi mù quáng , thích vì đẹp trai

Cho bác 1 phiếu tán đồng nhé , nói thật , các bạn trong FC Family ngày xưa của e đều bỏ hết rồi , giờ toàn bọn vớ vẩn nghe Súp pơ với Xô Xi thôi , em thì bọn đấy ko khoái , mà ca sĩ nào em khoái y như rằng ít người biết lắm , chắc tại nhạc lời nó khó nghe , fan VN chỉ thích đẹp zai thôi :)) ngày xưa em tham gia nhiều forum , biết nhiều , giờ thì cứ 9x vào nói chuyện với nhau , rồi hơi tí lại war , từ đó em chả post , người ta bảo em mấy tích =))

Ngày xưa khoái Metallica , sau nhẹ dần với Simpe Plan , lúc nào em thất tình với lão Sâm thì nghe thử Your love is a lie ý

Xin bác =)) em với Sâm có gì đâu =)) tuy nhiên em sẽ try cái bài của bác , có phải Metal hát cái bài MV có thằng bé bị nhốt đến già da nhăn nheo cầm dao cạo tườg để thoát ko hả bác ? em kết bài đó :))

Lão này kết em Nhok lắm bác Ăn ạh , theo như hình với bóng mấy tháng nay rồi , có khi lão từ bỏ cả nhạc vàng đang up dở bên lossless để đá sang H.O.T , DBSK hay Súp pơ du ni o không chừng
Hy sinh vì tình mà

Em đợi chờ cái lossless đầy đủ của H.O.T nhé :x còn bọn còn lại em chả quan tâm :))

Bỏ hộ em cái vì tình nhé =))

Các bác có ai là fan của Lâm gia ko,từ khi nghe Những đồi hoa sim em cứ bị ám ảnh mãi,sao mà tâm trạng thế,lâu rồi ko thấy Lâm gia Release Album mới,mong quá

Bác này hợp với bố mẹ em , ngày xưa toàn Sim Tím =))

PS : Em hỏi ý ko phải các bác đã xem và nghe thử bài hát em post trang đầu ko đấy ạ :|

kiukiu

Well-Known Member

Anh nghe rồi , giọng cô nhóc ca sĩ đáng yêu thật , Lyric cũng khá hay , nhưng cứ ngờ ngợ , sao trông giống cô bé đóng trong Speed Scandal thế nhỉ :-/

Nhok

Anh nghe rồi , giọng cô nhóc ca sĩ đáng yêu thật , Lyric cũng khá hay , nhưng cứ ngờ ngợ , sao trông giống cô bé đóng trong Speed Scandal thế nhỉ

Ko anh ơi , con bé này mới có 17 tuổi thôi ,cơ mà giọng nó trong lắm với lại nó ko có diễn phim đâu ạ :x , để em giới thiệu bác bài này

Bác chắc ko nghe 2NE1 nhỉ ? ko sao , em intro bác Park Bom với You &I đảm bảo bác nghe chết liền :))

http://www.youtube.com/watch?v=7n2ZzVhevWc

Bài này lâu rồi :)) nhưng mà hay khỏi bản nhé

Xin hỏi nhà em ở đâu để anh đến làm quen với.....ba má em

Rồi , bố mẹ em còn nghe cả Cát Bụi cơ , nhưng cai được gần chục năm rồi =)) ngày xưa cứ tối đến xem hết phim là nhà em lại bật cái băng đấy =)) =)) hồi xưa em nghiền lắm rồi Trái tim mùa đông nữa chứ =)) =)) cái chị Như Quỳnh ấy hát , em ko nhớ rõ tên lắm hay là trái tim băng giá nhỉ =))

đường vào tim em ôi băng giá ........=)) =))

Lại Văn Sâm

Xin bác =)) em với Sâm có gì đâu =))

Bỏ hộ em cái vì tình nhé =))

Đúng thế, chúng tôi có gì đâu mà các bạn chém ghê thế, chọc ngoáy gớm thế, định chia rẽ đôi lứa à X(
Như em Nhok đã nói chúng tôi không vì tình nhé, mà chúng tôi đến với nhau...vì tiền :)):))

kiukiu

Well-Known Member

Ko anh ơi , con bé này mới có 17 tuổi thôi ,cơ mà giọng nó trong lắm với lại nó ko có diễn phim đâu ạ :x , để em giới thiệu bác bài này

Bác chắc ko nghe 2NE1 nhỉ ? ko sao , em intro bác Park Bom với You &I đảm bảo bác nghe chết liền :))

http://www.youtube.com/watch?v=7n2ZzVhevWc

Bài này lâu rồi :)) nhưng mà hay khỏi bản nhé

Rồi , bố mẹ em còn nghe cả Cát Bụi cơ , nhưng cai được gần chục năm rồi =)) ngày xưa cứ tối đến xem hết phim là nhà em lại bật cái băng đấy =)) =)) hồi xưa em nghiền lắm rồi Trái tim mùa đông nữa chứ =)) =)) cái chị Như Quỳnh ấy hát , em ko nhớ rõ tên lắm hay là trái tim băng giá nhỉ =))

đường vào tim em ôi băng giá ........=)) =))

Hê hê 2NE1 hát Lollipop chứ j ;)) Sau này cô nhóc ca sĩ chính Dara có bài Kiss - quen gọi là Dangerous với Lee Min Ho trong BOF hả =))

Cái bài của Như Quỳnh kia mà em động vào Lâm công tử là đụng trúng chỗ ngứa rồi đó , ở hội quán Như Quỳnh cũng có cả clip đấy em ơi ;;)

Nhok

Như em Nhok đã nói chúng tôi không vì tình nhé, mà chúng tôi đến với nhau...vì tiền

Tiền gì ở đây đại ca :|

Đoạn đầu bê nguyên cái "Hành khúc đám cưới" vô... hết hứng để nghe nốt đoạn sau...

- Nhái nhẩm...

Ây za , bác quá lời , người ta mở đầu thế , bác nghe hết cả bài đi cho em nhờ :)) thời đại này ko nhái nhau là ko có đồ mới mà thử đâu ạ :)) với lại chỉ có 1 tí tẹo teo chứ có như các bạn VN nhái cả lời lẫn nhạc đâu ạ :))

Hê hê 2NE1 hát Lollipop chứ j Sau này cô nhóc ca sĩ chính Dara có bài Kiss - quen gọi là Dangerous với Lee Min Ho trong BOF hả

có vẻ hiểu biết phết =)) =)) =)) bác già rồi mà còn tin thế =))

kiukiu

Well-Known Member

có vẻ hiểu biết phết =)) =)) =)) bác già rồi mà còn tin thế =))

Hiểu biết sơ sơ thôi , gọi là liều lên múa rìu qua mắt thợ tí ti ;;)
Mí lại ai bảo anh già X( , hơn em dăm ba tuổi thôi >:) vẫn phải gọi bác Sâm nhà em là lão cơ mà ;;)

Nhok

Hiểu biết sơ sơ thôi , gọi là liều lên múa rìu qua mắt thợ tí ti
Mí lại ai bảo anh già , hơn em dăm ba tuổi thôi vẫn phải gọi bác Sâm nhà em là lão cơ mà

mới có đầu hai mà đã có Gấu với Thỏ kiếm thêm em Cáo nữa cơ á :|

Thôi nào , bác nghe bài You and I cho em tí ý kiến , mà sao toàn em giới thiệu ạ ?

kiukiu

Well-Known Member

mới có đầu hai mà đã có Gấu với Thỏ kiếm thêm em Cáo nữa cơ á :|

Thôi nào , bác nghe bài You and I cho em tí ý kiến , mà sao toàn em giới thiệu ạ ?

Gấu nào , Thỏ nào , Cáo ở đâu ra :-t Nhà anh có phải sở thú đâu [-(

Bài kia thì nghe và xem Clip rồi , nói chung ca từ vẫn đi theo lối mòn của hàn xẻng , đang sarang hea thì chế ngay 1 câu tiếng anh trẻ con lớp một cũng hiểu vào bài ... rất củ chuối chấm muối !
Motip ung thư máu trắng không có gì mới , gỡ lại được cái giọng hát khá tha thiết , chấm cho điểm trung bình trừ việc cái Clip khá đẹp :D

Nhok

xu hướng giờ là cứ tây ta lẫn lộn bác ạ , có khi lại còn sai lỗi ngữ pháp nữa chứ :(
Em kết cái giọng bác ạ :x

kiukiu

Well-Known Member

Introduce những bài em từng khoái cho nhóc nhà bác Sâm kẻo em Nhok lại ý kiến sao mỗi em ý chân phương :))

Boo di

Bài này trong 저푸른 초원위에 , rất tình cảm , lãng mạn và sâu lắng :)

Có lẽ anh chỉ nghe những bài từ hồi xưa thôi , mặc dù ... máu trắng , ung thư tùm lum nhưng lại là tinh hoa của nhạc Hàn từ cái thời nỗ lực quảng bá văn hóa ra thế giới bằng những bộ phim bất tử :

울연가 From beginning till now

가을동화 ... tự " sớt " , chắc Song Hye Kyo là nuột nhất rồi >:)

Nhok

Nói thật với bác là em ko thích nhạc phim :))
Với lại mấy cái phim bác post em đều chưa xem và ko có ý định xem :(
Vì đó ko phải type em thích :">

Bác post nhạc rock cho em đi :))

Lại Văn Sâm

Nói thật với bác là em ko thích nhạc phim :))
Với lại mấy cái phim bác post em đều chưa xem và ko có ý định xem :(
Vì đó ko phải type em thích :">

Bác post nhạc rock cho em đi :))

Em thích nghe Rock à >-)
Qua anh copy cho full ổ luôn, loại gì cũng có kể cả từ xưa đến nay, em thích nhóm nào ?

Nhok

Đâu , em bỏ lâu rồi nhưng mà bác ấy có bài nào hay giới thiệu thì e nghe lại thôi , update ko lại bảo mình lạc hậu :">

Thì không vì tình thì thường là vì tiền thoai, gì mà em nói đại ca đại cốc nghe xã hội quá em ơi, anh là cán bộ nhà nước mà

We're frìends :">

kiukiu

Well-Known Member

Rock thì thiếu gì hả em , giáo sư gúc gồ có mà cả đống
Căn bản là em thích kiểu gì thôi , nghe tạm cái này nhé Me against the world - nổi loạn 1 tí ;))

Theo em Don't Cry Jonny thuộc thể loại gì ;;)

Bên trên