My Music , Your Music :x

Nhok

Ðề: My Music , Your Music :x

Nhok nà :))

lâu lâu ko vào forum nhớ nhớ

Intro các bác mấy bài

Đầu tiên là

http://www.youtube.com/watch?v=Yay4W9hkJJM

Xin lỗi các bác em ko biết tiếng Ý đâu cơ mà bài này chắc giữ nguyên lời tiếng anh nên nghe lạ tai lắm , lại đc 4 anh này hát nữa thì quên sầu luôn nhớ :x

http://www.youtube.com/watch?v=t8kz52WgDRo

Bosson - Beautiful . fải nói là ko có từ nào diễn tả đc khi nghe bài này :| cái bác này hát ballad hay điên cuồng luôn ấy :((

http://www.youtube.com/watch?v=wYeiyp3x8pQ

Anh này trog American Idol , e ko nhớ rõ lắm nhưng hit chuẩn này thì phải nghe qua :))

http://www.youtube.com/watch?v=tg_oVF9bUMg

It's not goodbye :x

Xem và nghe và khóc :((

http://www.youtube.com/watch?v=lUBeGgjUdl4

Bài cuối này thì em hy vọng các bác thích chứ nó là tiếng hàn ạ :)) hay hay

tên là Believe in love :)

Nhok

ối giời , em vừa khóc sưng húp hết cả mắt :| hỏi han gì
anh chơi fb thì add =))

Lại Văn Sâm

ối giời , em vừa khóc sưng húp hết cả mắt :| hỏi han gì
anh chơi fb thì add =))

FB là cái gì, anh có biết chơi đâu ?
Mà sao lại khóc thế cưng, ai trêu à để anh mắng cho 1 trận :-L. Để anh lau nước mắt cho em nhé @};-

shrelax84

Member

Lần đầu tiên lập topic trong box , nếu có lỗi lầm mong Mods bỏ qua cho Nhok nhé .

Nhok biết là trong forum có nhiều nhiều người nghe nhạc Việt , rồi hải ngoại , nhạc QT ko biết có ai thích ko ạ ?

Topic này mở ra với mục đích trao đổi những bải hát mà theo mỗi người , hay theo cách của mình , giới thiệu cho người khác để cùng thưởng thức âm nhạc một cách tốt nhất ( chứ ko như nhạc trẻ VN :)) )

Nói thật là Nhok ko nghe nhạc trẻ VN , vì nó ko đáng để nghe đó là theo quan điểm của Nhok , vì lời và nhạc đều ...nói thật là ko có từ gì diễn tả đc :|

Tuy nhiên vẫn có rất nhiều bài hát Nhok thích , như của Mỹ Linh , thích tất :)) hay Mai Hoa :x

Nhok nghe QT và Korea nhiều , nghe từ hồi học lớp 3 là biết Westlife rồi A1 , 911 ,Boyzon, Take that ...rồi đến năm 2000 bắt đầu nghe nhạc Hàn ( có thể nói Nhok nghe sớm nhất VN í :"> ) vậy là đã đc hơn 10 năm gắn bó với Hàn :))

Dài dòng quá :| hôm nay Nhok intro các bạn 1 bài hát tiếng Hàn , nó rất dễ nghe và dành cho các couple đang yêu , có tên là IU (아이유) & 2AM Seulong (슬옹) - 잔소리 (Nagging) , rất tuyệt ạ :x

Bác nào cần lyric thì em share nhưng phải nói trc là em ko có bản konglish đâu mà chỉ có nguyên bản tiếng Hàn , bác nào đọc đc thì req cho em :)), dễ hát và dễ dịch lắm :x

Watch with Engsub ^^

Mp3 thì đây ạ Click , link from No.1 @360Kpop
( em chưa nt xin phép bạn ấy nên có gì sẽ reup lại sau ạ :"> )

Nào , còn mọi người :-" carry out :))
Nghe Nhóc nói tui như "vén mây thấy được trời xanh" theo em thế nào là nhạc trẻ và nhạc không trẻ. Người hát trẻ thì kêu là nhạc trẻ sao ?? hay nhạc giới trẻ thường nghe. Tôi chỉ phân nhạc làm 2 loại mà thôi: hay và dở. Những năm 2000 Quang Linh hát "tiếng hát chim đa đa" lúc đó trẻ nào mà không nghe chắc là nhạc trẻ quá. Rồi "Thuở ban đầu", "Cây đàn sinh viên" , "Đứa bé" nhạc "già" chắc...Lãng mạng chút thì có "Cơn mưa tình yêu" hay "Cứ ngủ say" đó. Có một số người cứ nghĩ người trẻ là dở hơn người già sao...có mất người già cũng đâu có ra gì lấy nhạc của nước ngoài (Nhật) rồi lại ghi mình sáng tác làm um xùm dư luận. Anh hùng xuất thiếu niên hay 70 chưa gọi là lành thật là đúng. Nhạc Mỹ Anh Châu Âu thú thật nghe còn chưa hết...nhiều lúc không coi lyrics là không hiểu cả lời huống chi là nhạc Hàn nhạc Nhật. Ngoại trừ người nào biết tiếng nước nào thì thích nước đó chứ thú thật nghe nhạc mà không hiểu 1 câu 1 từ của họ thì thôi nghe làm gì. Thà mở mấy album Relax nghe còn thư giãn cái đầu óc hơn. Thật ra có một số người chỉ là coi nhạc thôi, hỏi có hiểu nó hát gì không thì chưa chắc. Giống như đọc kinh bằng tiếng phạn đọc không hiểu thì tụng làm gì.

Nhok

theo em thế nào là nhạc trẻ và nhạc không trẻ. Người hát trẻ thì kêu là nhạc trẻ sao ?? hay nhạc giới trẻ thường nghe. Tôi chỉ phân nhạc làm 2 loại mà thôi: hay và dở.

ây za , bác làm căng nhỉ :)) nhạc trẻ thì chủ yếu người trẻ nghe , em có nói là tất cả nhạc trẻ đều vớ vẩn đâu nhỉ :">

còn phần sau em ko có í kiến nhé :))

Lại Văn Sâm

ây za , bác làm căng nhỉ :)) nhạc trẻ thì chủ yếu người trẻ nghe , em có nói là tất cả nhạc trẻ đều vớ vẩn đâu nhỉ :">

còn phần sau em ko có í kiến nhé :))

Kệ đi em ơi, mắt đã đỡ sưng chưa mà không hỏi thăm anh 1 câu :((

Nhok

E đang nghĩ ko biết có nên viết nhật kí vụ đi chơi này ( vì khóc lóc ăn vạ mới đc cho đi đới :"> ) trên forum hông =))
Nhưng mà đang bàn luận âm nhạc , cứ xé toang chủ đề là sao zợ :|

Lại Văn Sâm

E đang nghĩ ko biết có nên viết nhật kí vụ đi chơi này ( vì khóc lóc ăn vạ mới đc cho đi đới :"> ) trên forum hông =))
Nhưng mà đang bàn luận âm nhạc , cứ xé toang chủ đề là sao zợ :|

Viết đi, anh luôn luôn lắng nghe đây @};-
Cơ mà đi đâu không nói anh 1 câu nhỉ :-w

kiukiu

Well-Known Member

Lang thanh quanh VN :">

Ái chà , Phượt hả em , hay balô đấy ;))
Chia sẻ đi em , nhớ kèm cả hình ảnh nhé , gì chứ vụ này anh ủng hộ hết mình , có khi bác Sâm còn dành cho em cả talk show ý chứ :))

Nhok

Ái chà , Phượt hả em , hay balô đấy
Chia sẻ đi em , nhớ kèm cả hình ảnh nhé , gì chứ vụ này anh ủng hộ hết mình , có khi bác Sâm còn dành cho em cả talk show ý chứ

Vâng , e Phượt ạ , các tỉnh gần em đi hết rồi giờ muốn đi xuống Trung
Thật ra em có đi xuyên việt 1 lần với gia đình rồi nhưng giờ em đi với bạn
Khi nào về em sẽ viết 1 topic , hihi , tất nhiên là phải có ảnh kèm theo đầy đủ rồi ạ :x

Em chỉ hy vọng là sau khi đi vụ này thì em sẽ biết cơ bản về các địa danh ở VN thôi , nghe nói dạo này bờ biển VN mình xây đường đẹp dã man lắm :x :x em đang hớn lắm các bác ạ 2/8 e đi rồi :x

Thích thế, có quà gì cho anh Sâm không

Em đi chỉ lo vác xác về nguyên vẹn cho bố mẹ thôi chứ quà em ko lôi về đc , đi xách nặng lắm :| ai cũng đòi quà mà mua cho người này bỏ người kia thì ko đc , thôi thì em ko mua cho ai nữa là tốt nhất :">

Lại Văn Sâm

Em đi chỉ lo vác xác về nguyên vẹn cho bố mẹ thôi chứ quà em ko lôi về đc , đi xách nặng lắm :| ai cũng đòi quà mà mua cho người này bỏ người kia thì ko đc , thôi thì em ko mua cho ai nữa là tốt nhất :">

Em đi cùng ai thế, anh đi với cho vui ?

Nhok

Alone :))

Truth me , unless ask Anbinhdo in HD Da Nang !

Walking in the Hoi An stress :))

Bên trên