Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

kmna2pr

Thưa các bác. Cũng giống số đông, em cũng là người thích sử dụng điện thoại Iphone. Em chuẩn bị định mua một cái I4. Nhưng khi Samsung cho ra lò con Galaxy S2. Em thấy trên mạng review con này có vẻ tích cực nên đang lung lay ý đinh mua I4. Em hơi phân vân không biết lấy I4 hay S2. Nếu dùng I4 có vẻ cảm ứng ngon hơn, tuy nhiên em lại không thích cái kiểu đồng bộ data củ chuối của IPhone (Samsung đơn giản hơn nhiều). Bác nào đã dùng I4 và bác nào có khả năng đánh giá về tương quan giữa hai con máy này có thể cho e một lời khuyên không ạ ?:-?

antiK+

Ðề: Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

Bạn thích hệ điều hành Android hay hệ điều hành Ios? dùng Iphone có cái mệt là cài ứng dụng và game khá phức tạp, không rành dễ bị ăn táo đắng ngay.

Nếu là 1 người biết mua hàng : Thì sẽ mua S 2 .

Còn chuộng thương hiệu thì chọn IP4

Nhìn_Nghe

Active Member

Iphone : đẹp, chắc chắn, ứng dụng thả phanh cài, ko bị lạc hậu nhanh như các đt khác
* ngoài ra các em cũng thích các anh có IP hơn là các đt na ná ;))

hdd-hdp

S2 thẳNG TIẾN. Tầm này mà còn dùng Ĩ thì bầy đàn quá. VN mình chỉ Adua a tòng là giỏi. Iphone cũng bình thường thôi. Chỉ được mỗi cái Game.
Android mới là Tương lai của Smartphone. :D:D:D

apachi

Member

S2 thẳNG TIẾN. Tầm này mà còn dùng Ĩ thì bầy đàn quá. VN mình chỉ Adua a tòng là giỏi. Iphone cũng bình thường thôi. Chỉ được mỗi cái Game.
Android mới là Tương lai của Smartphone. :D:D:D
Bác phát biểu thế này mình đồ rằng mấy bác là fan của táo đọc được thì lại um tùm lên ngay, nói tóm lại ai thích cái gì thì dùng cái đó, mình dùng 1 ip4 và 1 nokia 1200, vần vò em ip nhiều hơn (tất nhiên) nhưng em 1200 đẻ ra nhiều money hơn
em nào cũng yêu

hdd-hdp

Mình nói thế vì mình đã dùng cả 2 cái I3G, và I4, bán đi còn có lãi cả Triệu cho mấy bạn Fan cuồng mới hay chứ lị. Nếu xét về khía cạnh kĩ thuật thì mình thẳng thắn nhận xét là nó hoàn toàn bình thường, chả có gì đình đám như người ta đồn thổi. Chỉ công nhận 1 điều, dùng Iphone thì chơi game, nghe nhạc thấy hay. Hết. :D
Giờ mình đang dùng Android và sẽ trung thành với nó nếu chỉ dùng Smartphone.

lovecarsaigon

Các bác có ai biết vì sao IP không có 2sim hong? em thì đang dùng 2 sim nên hong mua được IP. Nếu SS có 2 sim thì quả là rất hay cho dòng này.
Đúng là VN mình nhiều người dùng IP hơn SS.Có thể là chua biết hết về SS( trong đó có em)

HDQuảngNinh

BĐH HD Quảng Ninh

Nếu muốn ai cũng phải ngước nhìn thì mua IP 4 đi.
Nếu muốn xài các ứng dụng thoái mái thì mua SS.
Còn mình chả xài loại nào trong 2 loại trên, đơn giản thôi, mình thích ăn dâu.

cobra4eye

Active Member

Đối với mình, Mobile phone thì phải có nút bấm vật lý, không thích Touch. Mình thích 1 BB và 1 Ipad (hoặc Transformer).

IBMr52

Thưa các bác. Cũng giống số đông, em cũng là người thích sử dụng điện thoại Iphone. Em chuẩn bị định mua một cái I4. Nhưng khi Samsung cho ra lò con Galaxy S2. Em thấy trên mạng review con này có vẻ tích cực nên đang lung lay ý đinh mua I4. Em hơi phân vân không biết lấy I4 hay S2. Nếu dùng I4 có vẻ cảm ứng ngon hơn, tuy nhiên em lại không thích cái kiểu đồng bộ data củ chuối của IPhone (Samsung đơn giản hơn nhiều). Bác nào đã dùng I4 và bác nào có khả năng đánh giá về tương quan giữa hai con máy này có thể cho e một lời khuyên không ạ ?:-?

cả 2 máy này đều là đỉnh hiện nay rồi, bạn chọn cái nào cũng sẽ không phải hối hận. Thật ra khó so sánh vì 2 cái thuộc 2 platform khác nhau, nên điểm mạnh của platform này có thể lại là nhược điểm của platform kia. Nếu bạn đã từng dùng iPhone (hoặc iPod Touch) thì nên thử GS2 để trải nghiệm thêm cho biết mà có đánh giá thực tế (sau này còn ra iPhone 5 hoặc S3 S4 nữa mà, lo gì). Àh, cảm ứng của 2 máy này là như nhau nhé.

duonglv

Well-Known Member

Mình đã dùng cả iOS cả Android. Giữa 2 em này thì cá nhân mình sẽ chọn mua iphone 4, android còn rất nhiều vấn đề không ổn.

rubyle

Sao k chờ thêm 2-3 tháng để iphone 5 chính thức ra lò lúc ấy hãy chọn nên mua iphone or samsung. Bây giờ thì iPhone 4 đúng là tốt thật nhưng chỉ vài tháng nữa sẽ out of dated nếu iPhone 5 có upgrade rõ rệt, thời điểm này nên chờ thêm chút bác ah.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sau iP4 sẽ là iP4s, chưa đến lượt iP5 đâu.

Đang vọc con S2, cảm nhận đầu tiên: phức tạp hơn, khó xài hơn, nhiều thứ để vọc hơn, có vẻ hay hơn. Cần thêm thời gian kiểm nghiệm, tuy nhiên iP4 quá đơn giản so với em S2.

sea fresh

Member

Theo mình thì bạn nên đợi 1 thời gian nữa, xem IP4s hay IP5 cạnh tranh với mấy siêu phẩm chuẩn bị ra đời, có vẻ điện thoại 3D sẽ bắt đầu 1 cuộc đua mới, trong lúc đợi, bạn có thể dùng tạm NOKIA 1280 chẳng hạn, nếu bạn dùng 1 thời gian rồi có khi bạn lại gét smartphone ấy chứ
Ngày trước mua NOKIA 1280 có 470k, bây giờ nó lên 530k rồi các bác à, các bác thấy mình có phải là người tiêu dùng thông minh ko :-*

vuthean

Theo mình thì bạn nên đợi 1 thời gian nữa, xem IP4s hay IP5 cạnh tranh với mấy siêu phẩm chuẩn bị ra đời, có vẻ điện thoại 3D sẽ bắt đầu 1 cuộc đua mới, trong lúc đợi, bạn có thể dùng tạm NOKIA 1280 chẳng hạn, nếu bạn dùng 1 thời gian rồi có khi bạn lại gét smartphone ấy chứ
Ngày trước mua NOKIA 1280 có 470k, bây giờ nó lên 530k rồi các bác à, các bác thấy mình có phải là người tiêu dùng thông minh ko :-*

Hi!:D, quá thông minh. Nokia 1280 là con đẻ ra tiền đấy, mấy con Smart kia chỉ tốn tiền thôi.

anhducxx247

Active Member

cho dù bác dùng IP hay SS thì cái quan trọng là bác sẽ dùng, bác dùng hàng ngày và bác phải động đến cái màn hình. nếu bác dùng thử iphone rồi thì bác sẽ chẳng muốn dùng SS nữa. còn về đồng bộ dữ liệu thì em thấy cũng không có gì là quá khó nếu bác bỏ ra thử 15 phút tìm hiểu. em thì chưa được dùng SS 1 hay 2 nhưng em đảm bảo với bác SS dùng cảm ứng không thể bằng ip. giông như câu đầu tiên em viết nếu bác tìm cái danh bạ mà khi bác trượt lên hay trượt xuống nó cứ trượt kiểu giật cục thì quả là bực mình nhất là lúc đang gấp với ip thì nó cứ như dòng nước chảy. em nói vậy bác dễ hình dung. bản thân em hiện tại thì em chẳng dung IP hay SS em dung nokia bàn phím cổ truyền thôi. trước em cũng từng có ý nghỉ là IP có gì mà hay mà thấy ai cũng dùng IP thực ra ngoài cái đẹp, hiệu, sành điệu thì dùng nó sướng thật. em đã từng dùng thử rồi nhưng vì hay lái xe nên không tiền cho việc nhắn tin và 1 số việc khác nên h chuyển cho bà xã dùng. ý kiến của em là vậy có vẻ thiên về ip nhưng ý của bác vẫn là quan trọng

hunghuyen288

Active Member

thích cái nào mua cái đó...bây giờ công nghệ chắc cũng như nhau thui.........

Phoenix

Member

IP4 công nghệ thì cũ, cái gì cũng chẳng bằng, nếu đưa ra lựa chọn thì nên hỏi là lấy HTC Sensation hay Galaxy S2. IOS rất lằng nhằng, trong khi đó Android hệ thống apps phong phú, bản thân đang xài con Sensation cảm thấy rất ổn, dùng nó kết hợp 1 vài thứ nữa điều khiển mọi thiết bị trong nhà (tuy chưa đến mức độ điều chỉnh, chỉ ở mức tắt bật mà thôi) khi đang đi đâu đó, rất là tiện. Từng xài qua IOS thấy nó chỉ được ứng dụng giải trí mà thôi. Ý kiến hết, thân :)

vtrikt

Member

Nếu bạn thích giải trí như chơi game, quay film, nghe nhạc, thời trang ít chú tâm đến việc ứng dụng hay tiện ích trên điện thoại thì nên chọn iPhone 4. SS Galaxy hiện nay ít người dùng chưa có nhiều đánh giá (Nếu bạn thật sự thích thì nên đi xem trước).

Bên trên