Ngày tàn của thương hiệu Sony???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Ngày tàn của thương hiệu Sony???

SONY ra đòn liên tục thế này nhiều hãng TV khác ăn no đòn , SONY đang lấy lại dần vị trí

-------------------------------------------------------------

HDTV chạy Google TV của Sony, GT1 series, sẽ có giá bán lần lượt 1.300, 1.500 và 1.900 USD cho 3 kích thước 32, 40 và 46".
> Google TV đầu tiên mang tên Sony NSX-46GT1

Mẫu TV đầu tiên chạy nền tảng Google TV sẽ mang tên Sony NSX-GT1 series. Ảnh: Sonyinsider.

Ngay sau khi Logitech chính thức giới thiệu sản phẩm đầu tiên chạy nền tảng Google TV, chiếc set-top box Revue, thì các thông tin về dòng HDTV đầu tiên sử dụng Google TV cũng bắt đầu xuất hiện.

Theo trang Sony Insider, dòng HDTV đầu tiên thế giới sử dụng nền tảng Google TV sẽ có tên Sony GT1 series, với tất cả 4 model NSX-24GT1, NXS-32GT1, NSX-40GT1 và NSX-46GT1, các kích thước màn hình lần lượt là 24, 32, 40 và 46 inch.

Trong đó, ngoại trừ model 24 inch thì 3 model còn lại, Sony Insider tiết lộ, sẽ có giá lần lượt là 1.300, 1.500 và 1.900 USD. Tất cả sẽ cùng được giới thiệu tại Mỹ vào ngày 12/10 tới. Sau đó, các sản phẩm mới này sẽ có mặt trên thị trường vào dịp mua sắm trước Giáng Sinh và cuối năm.

Bác này là chuyên gia copy & paste các bài viết về công nghệ mà chẳng chịu trang bị kiến thức hay sự hiểu cần thiết cho riêng mình.Kiến thức của bác chỉ có trên sách vở nên các comment của bác chẳng đâu vào với đâu.

lyquochien

người VN phán ngày tàn Sony - chuyện tiếu lâm

Plasma của Pioneer ngưng SX mà sao nhiều người tiêu dùng vẫn mong muốn sở hữu sản phẩm Kuro của họ ?

Ng Vn có 1 tính xấu là hay quy kết chụp mũ 1 cách nông cạn từ 1 sự việc, điển hình như tích 5 ông thầy bói sờ voi phán coi voi theo 5 hình khác nhau. Chỉ nhìn vào 1 mặt , 1 sự vật của 1 hiện tượng rồi nói như thánh tướng.

TG xung quanh ta rộng bao la, đa mầu sắc, hãy phóng tầm mắt xa hơn khỏi con số 1, bằng ko cũng chẳng khác ông thầy bói mù đoán mò

redriver

Member

Suy cho cùng cũng tại vì Sony đươc đánh giá cao và có tiếng tăm từ trước giờ nên khi gặp phải một sản phẩm dù là cấp thấp nhưng không hoàn hảo là to chuyện ngay.
Còn Samsung thì từ trước giờ vẫn được coi là chất lượng hạng xoàng nhưng giá rẻ nên sản phẩm có chán đến mấy thi người ta dễ dàng cho qua mà thôi vì tâm lý Samsung mà được thế là tốt lắm rồi!

thanhbeo

Chào các bạn,mình là người ko phải anti Sony nhưng dạo này thấy chất lượng LCD Sony ko thể mê được.Hôm qua mới đến trung tâm điện máy mua một chú LCD 32,tiền có hạn nên thấy sony 32BX300 rẻ rẻ nên sướng quá định múc luôn.E dè nhìn một lúc thấy hình ảnh chuối ko chịu được,mờ ảo như sương khói,xem bóng đá thì hình ảnh nhòe nhẹt,màu sắc nhợt nhạt như chết trôi.Ngó một lúc thì thấy em SS 32C450 cùng tầm giá,chất lượng hình ảnh tốt hơn nhiều,USB chạy được MKV - giải mã DTS nên múc luôn.Trước đây ác cảm với bon SS lắm mà giờ đã suy nghĩ lại rồi.Sony chạy đua doanh số,thị phần,vị trí thứ 2 toàn cầu với LG mà chất lượng kém như vậythì đúng là thảm họa về chiến lược kinh doanh.Các bác cho thêm ý kiến nhé.

- Em ko hiểu bác chủ thớt này có trình độ hay không khi nhìn 1 vài sản phẩm của một hãng không hợp với mắt mình mà quy kết cho cả 1 hệ thống toàn cầu hay bác là Obama hay Putin???
- Bác không hiểu thì để em nói cho bác biết nhé lượng máy dân dụng mà đặc biệt là tivi của SS và Sony. Của SS nhận bảo hành 1 tháng trên cả nước bằng tổng số lượng toàn hệ thống bảo hành của Sony trong 1 năm nhá bác :) đấy là tổng kết sơ bộ của năm 2009.
- Em nghĩ bác chủ thớt này tuổi còn trẻ nên chưa hiểu sự đời nhiều cho lắm nên mới phát ngôn như thế các bác thông cảm.>:/

- Em ko hiểu bác chủ thớt này có trình độ hay không khi nhìn 1 vài sản phẩm của một hãng không hợp với mắt mình mà quy kết cho cả 1 hệ thống toàn cầu hay bác là Obama hay Putin???
- Bác không hiểu thì để em nói cho bác biết nhé lượng máy dân dụng mà đặc biệt là tivi của SS và Sony. Của SS nhận bảo hành 1 tháng trên cả nước bằng tổng số lượng toàn hệ thống bảo hành của Sony trong 1 năm nhá bác :) đấy là tổng kết sơ bộ của năm 2009.
- Em nghĩ bác chủ thớt này tuổi còn trẻ nên chưa hiểu sự đời nhiều cho lắm nên mới phát ngôn như thế các bác thông cảm.>:/

Bác lấy đâu ra thông tin số lượng bảo hành của Samsung và Sony mà phán như đúng rồi?Tổng kết này bác lấy từ TTXVH à?Theo bác thế nào là trẻ ,thế nào là hiểu sự đời? Nói ra đã thấy vừa dốt vừa hay chém gió.

thanhbeo

Bác lấy đâu ra thông tin số lượng bảo hành của Samsung và Sony mà phán như đúng rồi?Tổng kết này bác lấy từ TTXVH à?Theo bác thế nào là trẻ ,thế nào là hiểu sự đời? Nói ra đã thấy vừa dốt vừa hay chém gió.

- cái này nếu bác hâm mộ SS quá thì cứ đến trung tâm bảo hành của SS mà xem nhá xong bác sang trung tâm bảo hành của Sony rồi so sánh nhá.
- thế bác dùng được bao nhiêu sản phẩm của Sony rồi mà có thể dánh giá cho cả một tập đoàn trên toàn thế giới ;;) hay bác làm PR cho SS tạo sự kiện để anh em chú ý.

redriver

Member

Phải công nhận là SS có tiến bộ một ít về hình ảnh so với trước, rất tiến bộ và đầu tư mạnh vào thiết kế cái vỏ và đồ chơi, chịu khó đầu tư rất nhiều tiền vào PR sau đó cộng thêm vào giá bán. Xét về chiến lược kinh doanh của người HQ là được, chỉ có điều cạnh tranh không lành mạnh bằng cách cho người chê bai hãng khác dưới hình thức người dùng trên internet tạo nên thông tin sai lệch và xu hướng tiêu dùng theo ý muốn của họ thì JP không làm như HQ thế này

m2ts

Member

Với mình thì TV LCD của Samsung còn xếp sau bọn LG

meomatto

Active Member

Ông Thanh béo này đúng là chả biết cái gì lại còn gáy như con gà ý.
Tôi là người của BH Sony đây mà còn chả dám phát biểu câu gì nữa là. Ông nói như thật. Kinh.
Sony ở VN bây giờ đúng là chỉ có thể dùng được hàng Cao cấp thôi, những dòng còn lại thì đúng là chả nên mua đâu. Bệnh thì rất nhiều, BH vô số. Mổ bên trong ra thì linh kiện và chất lượng mạch không thể qua mặt được Samsung nữa rồi, chưa kể cái trò không có linh kiện chuẩn để thay ngay như Samsung nên khách hàng chửi mục mả suốt ngày, đau cả đầu.
Mà kể cả dòng Cao cấp đi chăng nữa thì Sony Bây giờ cũng không thể ăn nổi Samsung. Toàn đặt hàng sản xuất linh tinh từ khắp nơi nên chất lượng không đồng đều, lô tốt, lô xấu linh tinh beng. Không như thằng Sam nó đồng bộ hơn vì tất cả các Nhà máy của Sam nó đều có 1 quy trình , 1 đội ngũ thiết kế chuẩn hơn.
Riêng ông nào thích nói về độ bền với chả đẳng cấp thì tôi nói cho mà nhìn rồi đấy! Nhìn 1 phát thẳng vào ruột gan thực tế nó luôn chứ không phải khư khư bảo vệ cái tem vỡ rồi ngồi ảo mộng số 1 với chả số 2 như các Bố đâu.
Tóm lại: HDTV của Sony thì cũng thường thôi, chả có gì đặc biệt. Bằng chứng thế nào thì các số liệu trên TG đã chứng minh thực tế.
Nếu nó cứ như thế này thì nó sẽ tụt hậu nhiều và không còn sức cạnh tranh với 2 chú Hàn Quốc kia nữa, ngay từ bây giờ và ngay từ lúc này.
Người Việt Dốt thì người Việt thiệt chứ người phương Tây người ta có trình độ cao lắm, không qua mặt được họ đâu.
Hết.

thanhbeo

Tôi là người của BH Sony đây mà còn chả dám phát biểu câu gì nữa là. Ông nói như thật. Kinh.
Sony ở VN bây giờ đúng là chỉ có thể dùng được hàng Cao cấp thôi, những dòng còn lại thì đúng là chả nên mua đâu. Bệnh thì rất nhiều, BH vô số. Mổ bên trong ra thì linh kiện và chất lượng mạch không thể qua mặt được Samsung nữa rồi, chưa kể cái trò không có linh kiện chuẩn để thay ngay như Samsung nên khách hàng chửi mục mả suốt ngày, đau cả đầu.
Mà kể cả dòng Cao cấp đi chăng nữa thì Sony Bây giờ cũng không thể ăn nổi Samsung. Toàn đặt hàng sản xuất linh tinh từ khắp nơi nên chất lượng không đồng đều, lô tốt, lô xấu linh tinh beng. Không như thằng Sam nó đồng bộ hơn vì tất cả các Nhà máy của Sam nó đều có 1 quy trình , 1 đội ngũ thiết kế chuẩn hơn.
Riêng ông nào thích nói về độ bền với chả đẳng cấp thì tôi nói cho mà nhìn rồi đấy! Nhìn 1 phát thẳng vào ruột gan thực tế nó luôn chứ không phải khư khư bảo vệ cái tem vỡ rồi ngồi ảo mộng số 1 với chả số 2 như các Bố đâu.
Tóm lại: HDTV của Sony thì cũng thường thôi, chả có gì đặc biệt. Bằng chứng thế nào thì các số liệu trên TG đã chứng minh thực tế.
Nếu nó cứ như thế này thì nó sẽ tụt hậu nhiều và không còn sức cạnh tranh với 2 chú Hàn Quốc kia nữa, ngay từ bây giờ và ngay từ lúc này.
Người Việt Dốt thì người Việt thiệt chứ người phương Tây người ta có trình độ cao lắm, không qua mặt được họ đâu.
Hết.

Ông làm ở trung tâm bảo hành ở đâu thế nói cho tôi biết được không.:-/

phuongtv_76

Well-Known Member

Về ô tô thì Toy có lúc dẫn đầu thế giới về số lượng xe bán ra (em cũng đang dùng 2 cái xe Toy). Nhưng có đứng đầu hay đứng đuôi thì vẫn là Toy!
Volvo đã nhiều lần bị rao bán vì đứng bên bờ vực phát sản, lần vừa rồi nếu dân Stockhon không đứng lên biểu tình thì đã bị bán đứng cho Renault (Renault mua xong là cho cái thương hiệu địch thủ này chim luôn), nhưng Volvo vẫn đang tồn tại và luôn là Volvo.
Các bác có coi BMW là thương hiệu và là dòng xe của trung cao cấp. 1 cái xe cụ thể của BMW chắc được phần lớn người chưa đi xe bao giờ cũng coi hơn xe của Toy. Nhưng ngay trên quê hương của nó (BMW) thì doanh số cũng chỉ xung quanh doanh số của Toy thôi...
Toy là thương hiệu xe có doanh số cao bậc nhất thế giới, nhưng như vậy cũng chưa có nghĩa là xe Toy được xếp hạng tốt, đẹp hay sang trọng!
Cũng như mọi người, chưa đủ tiền mua xe sang trọng em mua xe Toy, mua tv Samsung, mua rất nhiều đồ khác của Trung Quốc cho gia đình (mà chắc không phải Samsung, KIA hay Hyundai... mà mấy cái thương hiệu đến từ đất nước Hồ Cẩm Đào mới làm cho các công ty Mỹ, Châu Âu giật mình!)!
Bác nhầm sao đấy, volvo bị Tàu khựa mua lại rồi, hình như hãng geely

phuongtv_76

Well-Known Member

Hết.
Bằng chứng là bọn Mẽo rất thực dụng và yêu cầu cao đã sài HDTV của SS nhiều nhất. Bọn Mẽo thì ai chê đc về độ thông minh hiểu biết nhỉ
http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/TV-LCD/2010/10/3B9B31C7/

nikanbio

Nói chung là đập nhau vì thương hiệu lớn, vn ham to, cái sony này ăn vào tủy từ thời mậu thân rồi he he,

nikanbio

Quay lại với chủ thớt,Hôm qua có đi xem con 32BX300, xấu quá... vậy thôi......Các Bác Mod đâu vào khóa cái topic này lại, dùng từ ngữ ko phù hợp rồi :|. Đề nghị khóa topic lại đi :)

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác nói thế, nhưng chưa thấy đưa ra bằng chứng thuyết phục, bác gửi a e cái link để check

thanhbeo

Thằng meo mặt to nó phét lác nặng về chửi bới lấc cấc chứ biết gì đâu! hỏi nó làm gì phí lời bạn.

- Ko phải mình hỏi để xem bác đó có đúng làm ở trung tâm bảo hành của hai hãng trên không thôi.
- Mình không chê hãng nào cả nhưng mình nghe thấy các bác đó phát biểu bừa thấy mình thích cái này rồi quay ra chê cái mình không thích thật lực. Nếu không thích sản phẩm đó thì mình không dùng nó nữa mà nếu lỡ mua rồi bị lỗi thì post lỗi lên để anh em trong 4room biết để không phải mất tiền ngu nhiều, nhưng mình thấy mấy bác kia PR sản phẩm và quảng cáo nhiều nên mới ghét nói vậy thôi.
AE trong diễn là giúp đỡ nhau chứ không phải nói xấu rồi chửi nhau.

nhthi

Hic, ý kiến ngộ nhận của bác chủ thớt. Em xem đúng trang đầu và cuối tới thời điểm này cũng đủ hiểu các bác phang nhau ntn rồi...

thanhbeo

Bác nói thế, nhưng chưa thấy đưa ra bằng chứng thuyết phục, bác gửi a e cái link để check

cái này thống kê của hãng không công bố bác ah, cái này các bác có vẻ không tin nhưng hình như trung tâm bảo hành của SS tại hà nội và TP HCM mỗi tháng có vài tỷ tiền hàng để bảo hành, không biết có đúng không nếu có lỡ miệng các bác đừng phang em nhá. :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên