Ngày tàn của thương hiệu Sony???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Ngày tàn của thương hiệu Sony???

- cái này nếu bác hâm mộ SS quá thì cứ đến trung tâm bảo hành của SS mà xem nhá xong bác sang trung tâm bảo hành của Sony rồi so sánh nhá.
- thế bác dùng được bao nhiêu sản phẩm của Sony rồi mà có thể dánh giá cho cả một tập đoàn trên toàn thế giới ;;) hay bác làm PR cho SS tạo sự kiện để anh em chú ý.

Xin lỗi vì hơi quá lời khi nói bác dốt :).Mình đã làm quen với HDTV từ năm 2002 bạn ạ,vì đặc thù công việc nên mình được tiếp xúc với nhiều sản phẩm TV của tất cả các hãng khác nhau,nên mình đưa ra các nhận định hoàn toàn thực tế và khách quan.Samsung trước mình cũng như bạn,ko có cảm tình nhưng giờ mình đã thay đổi quan điểm.Tiêu chí của mình là ủng hộ các sản phẩm có hình thức đẹp,giá cạnh tranh,chất lượng tương xứng với tầm tiền,nhiều tính năng ứng dụng mới và thực tế.

redriver

Member

- Ko phải mình hỏi để xem bác đó có đúng làm ở trung tâm bảo hành của hai hãng trên không thôi.
- Mình không chê hãng nào cả nhưng mình nghe thấy các bác đó phát biểu bừa thấy mình thích cái này rồi quay ra chê cái mình không thích thật lực. Nếu không thích sản phẩm đó thì mình không dùng nó nữa mà nếu lỡ mua rồi bị lỗi thì post lỗi lên để anh em trong 4room biết để không phải mất tiền ngu nhiều, nhưng mình thấy mấy bác kia PR sản phẩm và quảng cáo nhiều nên mới ghét nói vậy thôi.
AE trong diễn là giúp đỡ nhau chứ không phải nói xấu rồi chửi nhau.
Đúng! tôi là người thẳng tính ghét mấy trò PR không lành mạnh! thằng đó càng chửi mạnh thì càng bộc lộ rõ chính sách PR trên Internet không lành mạnh và chủ trương chửi thật lực người nào có ý kiến khác của SS.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đề nghị các bác dùng lời lẽ lịch sự hòa nhã nhé, nghe mà chói ko chịu đc ai có đồ gì chụp hình post lên đi chứ chữi nhau đc ích lợi gì.
@ Sông đỏ: chụp hình con Plas và con LED viền SS bác bảo dùng lướt web vớ vẫn lên đi
@ Mèo: bác chụp bộ dàn mình lên xem ai thật a ai ảo
Thấy 2 bác chữi nhau hết topic này wa topic kia như sân riêng nhà 2 bác đấy.

thanhbeo

Xin lỗi vì hơi quá lời khi nói bác dốt :).Mình đã làm quen với HDTV từ năm 2002 bạn ạ,vì đặc thù công việc nên mình được tiếp xúc với nhiều sản phẩm TV của tất cả các hãng khác nhau,nên mình đưa ra các nhận định hoàn toàn thực tế và khách quan.Samsung trước mình cũng như bạn,ko có cảm tình nhưng giờ mình đã thay đổi quan điểm.Tiêu chí của mình là ủng hộ các sản phẩm có hình thức đẹp,giá cạnh tranh,chất lượng tương xứng với tầm tiền,nhiều tính năng ứng dụng mới và thực tế.

- OK mình không có vấn đề gì về việc sản phẩm SS nhưng bác giất tít kinh quá và có một số anh em không hiểu hết ý của bác nên hơi tốn tài nguyên diễn đàn. Mình xin out đây ah không có mod lại backlist thì toi.:-*

Các bạn nhớ rằng đây là diễn đàn về công nghệ chứ không phải nơi tập kết rác thải ngôn ngữ nhé.Chủ đề topic là câu hỏi chứ không phải là câu khẳng định,các bác đọc cho rõ nhé.Tôi nêu câu hỏi này để anh em bàn luận rồi tự đức kết cho mình kinh nghiệm và thông tin trước khi mua bất kì sản phẩm HDTV nào.Đừng để niềm tin vào thương hiệu làm ảnh hưởng đến quyết định mua sắm của mình.

dungmz

Banned

ở phân khúc tầm trung thấp với mức chi của đại đa số người dân hiện nay 32" tầm 8t, 37" tầm 11t, 40" tầm 18t trở lại, sony ko có sản phẩm nào ra hồn ở phân khúc này, cao lắm được 40ex400 mà thằng này thì chuối nguyên nải, vì vậy ss,lg sẽ lấy hết, càng cao cấp càng ít người có khả năng mua, lên đến 50t-100t ít ai chơi tivi nữa, lúc này người chơi sẽ chọn máy chiếu hàng hiệu sẽ hoành tráng hơn, chỉ 1 số ít đại gia thật sự mới có khả năng mà những đại gia này chắc chắn ko rãnh để lên diễn đàn này khoe của, hóng hớt và bỏ phiếu tèm lem. nếu sn ko thay đổi chiến lược kinh doanh + giảm giá thành để lấy lại phân khúc khổng lồ tầm trung thấp này thì tàn là cái chắc, sn ko thể tồn tại nếu chỉ bán được 1 vài cái hàng khủng cho đại gia còn số đông còn lại chỉ biết đi theo diễu hành bằng tivi CRT SN wega lừng lẫy môt thời vừa đi vừa bắn pháo bông bằng mồm.

redriver

Member

=wasabi18;1037144]Các bác chém nhau ghê quá :D
Thôi cho em xin kẻo mod khóa thớt này lại thì hết chỗ thảo luận
:D[:D bạn cứ đọc lại tất cả các topic, không bao giờ tôi là người chủ động chửi bới mà chỉ đem trả lại cho em chiến khăn ngày nào thôi!

satan85

Well-Known Member

meomatto thấy bác là làm ở trung tấm bảo hành sony , mà sao bác không bị đuổi việc nhĩ.(cái này e thấy lạ nên hỏi bác có thể ném thoải mái)? .
Hỏi các bác trong diễn đàng tí(hỏi thật nhé) là nếu mình làm cho hãng đó mà chửi rủa hãng đó một cách thậm tệ(chưa cần biết đúng hay sai), thì người nhân viên đó thuộc loại nào.
???????????????????????

meomatto thấy bác là làm ở trung tấm bảo hành sony , mà sao bác không bị đuổi việc nhĩ.? tôi thấy lạ thiệt.
hay là bác có tâm hồn cao cả biệt nhìn nhận sự thật bỏ qua lợi ích cá nhân để hướng tới phật tổ.

Hỏi các bác trong diễn đàng tí(hỏi thật nhé) là nếu mình làm cho hãng đó mà chửi rủa hãng đó một cách thậm tệ(chưa cần biết đúng hay sai), thì người nhân viên đó thuộc loại nào.
???????????????????????

Vì nước quên thân,vì dân phục vụ .=))

wasabi18

meomatto thấy bác là làm ở trung tấm bảo hành sony , mà sao bác không bị đuổi việc nhĩ.(cái này e thấy lạ nên hỏi bác có thể ném thoải mái)? .
???????????????????????

Bác ý đã bị đuổi việc và nhảy sang làm BH của SS rồi mà bác =))=))=))

Đã dốt thì phải lắng nghe cãi cùn làm gì , chỉ cần nhìn cái tiêu đề FAN của SAMSUNG là biết ngay có hiểu biết hay không ,dẫn chứng vật chứng vẫn còn cãi

Không hiểu đây là Kim Thủy hay Kim Thúy , nếu là Kim Thúy 100% là đàn bà rồi

Tôi sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ với các bạn về thông tin và kinh nghiệm về sản phẩm công nghệ điện tử.Đây là diên đàn tự do về công nghệ và hi vọng bạn sẽ tôn trọng nó.Đừng biến HDVN thành cái chợ cho bạn chém gió và nói láo nhé.Bạn thử chất vấn mình xem,bạn có thực sự am hiểu về công nghệ nhiều như bạn nghĩ???

redriver

Member

Tôi sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ với các bạn về thông tin và kinh nghiệm về sản phẩm công nghệ điện tử.Đây là diên đàn tự do về công nghệ và hi vọng bạn sẽ tôn trọng nó.Đừng biến HDVN thành cái chợ cho bạn chém gió và nói láo nhé.Bạn thử chất vấn mình xem,bạn có thực sự am hiểu về công nghệ nhiều như bạn nghĩ???

Đây rồi, mãi mới thấy chủ thớt nói câu này cho meomatto và phượng_tv!:-bd

nvmy

Well-Known Member

Thằng chủ thớt này chắc bị mù màu

Bác chủ thớt thế nào em chả biết, quan điểm cá nhân thôi. Nhưng em thấy có đầy anh mù đấy.
Bạn meomatto chửi hay quá! Bạn mình có thế nào cũng không nên chửi như thế.
Vote ban về tội chửi bạn ngu!

mourista

Member

ĐỀ NGHỊ MOD KHÓA NGAY TOPIC NÀY.
Hình như Topic này chỉ để cho 2 ông Meomatto và Redriver chửi nhau, bẩn hết diễn đàn.

mourista

Member

@ bác Thanh béo: Em ở Hn, làm ở trạm Lò đúc bác ạ.
@ Sông đỏ máu Lợn: Ngu thì chết cu mày đi, bố cái loại tuất bãi rác[/B].

Không hiểu sao như thế này mà MOD lại để yên ko ban nick nhỉ, MOD dạo này hiền quá.

dino

Active Member

Một số bạn cảm thấy mình viết bài ko được lịch sự thì edit đi nhé, mình ko thích ban nhưng để vậy thì các bạn cứ tự đánh giá bản thân mình đi, qua ngày mai mình sẽ delete bài viết. Tạm thời đóng thread tại đây

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên