Người Quảng ninh xấu xí

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

beegees

Well-Known Member
Ðề: Người Quảng ninh xấu xí

Các ông cứ lói xấu ninh ta ninh tinh về người Quảng Linh, đừng để tôi bực nên nà tôi cho mỗi ông một phát súng nục đấy...

MrMilan

Banned

Các ông cứ lói xấu ninh ta ninh tinh về người Quảng Linh, đừng để tôi bực nên nà tôi cho mỗi ông một phát súng nục đấy...

Cao bồi xóm xuất hiện các bác ơi, bác nào nói xấu thì chuồn khẩn trương.

Tieubaocaca

Active Member

Ặc! Bác cuuvan xuống núi phát là có chuyện ngay:D

Nhưng em ủng hộ cái vụ này.

Quả đầu tiên nà lói ngọng:)).

Em nhớ mãi hôm chào cờ, thầy Tịnh hiệu trưởng trường cấp 3 tìm mãi mà không có ai đọc 5 điều bác hồ dậy chuẩn cả, vì thầy cũng ngọng:)):)):))

Cái tật nói ngọng thì không xấu (nó chỉ xấu khi làm lãnh đạo). Em vẫn nói ngọng:D, chỉ có mỗi ngày xưa đọc nhiều truyện Kim Dung nên viết không ngọng thôi:))

hoangnguyen

Nếu viết mà cũng "ngọng" thì đấy là ngọng từ trong suy nghĩ rồi. Còn nếu chỉ là phát âm thì có ai khẳng định là mình không ngọng?? Người Thủ đô cũng liệu có phát âm chuẩn các từ khác như: X-S; CH-TR; D-R... hay chỉ mỗi N-L là đặc trưng của dân QN.
Bác Lại Văn Sâm cho ý kiến ạ.

Lại Văn Sâm

Nếu viết mà cũng "ngọng" thì đấy là ngọng từ trong suy nghĩ rồi. Còn nếu chỉ là phát âm thì có ai khẳng định là mình không ngọng?? Người Thủ đô cũng liệu có phát âm chuẩn các từ khác như: X-S; CH-TR; D-R... hay chỉ mỗi N-L là đặc trưng của dân QN.
Bác Lại Văn Sâm cho ý kiến ạ.

Ở đâu cũng có người ngọng mà bác, em cũng hay ngọng " L " với N lắm ạ X_X

Sâm à, Nhung đây. Cái gì chứ anh em Sâm và Nhung ai nại đi chiến nhau nhỉ...

Vâng bác ạ, gà nhà ai nỡ thịt nhau

cuuvan

Member

Hôm nay vừa đi ăn thịt chó về, hóng được câu chuyện về tính xấu của dân QNinh nên vội vàng post ngay kẻo quên. Trong cuộc nhậu diễn ra ở thủ đô có các đồng chí đến từ Qninh, Thanh Hóa, Hà nội..., sau khi ăn xong một nhóm thì ngồi uống nước chè, một nhóm thì vào nhà vệ sinh, còn 1 nhóm thì đi trả tiền. Đố các bác biết nhóm nào là dân QNinh, nhóm nào là dân Hà nội, nhóm nào là dân Thanh Hóa.

Tieubaocaca

Active Member

Hôm nay vừa đi ăn thịt chó về, hóng được câu chuyện về tính xấu của dân QNinh nên vội vàng post ngay kẻo quên. Trong cuộc nhậu diễn ra ở thủ đô có các đồng chí đến từ Qninh, Thanh Hóa, Hà nội..., sau khi ăn xong một nhóm thì ngồi uống nước chè, một nhóm thì vào nhà vệ sinh, còn 1 nhóm thì đi trả tiền. Đố các bác biết nhóm nào là dân QNinh, nhóm nào là dân Hà nội, nhóm nào là dân Thanh Hóa.

Cái này thì anh em mình ai cũng biết rồi:D. Để bác Lại Văn Sâm đoán có lẽ hay hơn

hoangnguyen

Nhưng chắc chắn là bác cuuvan không trong nhóm vào nhà vệ sinh rồi.

Lại Văn Sâm

Vụ này hay à, bác cứ nói cho ACE nghe xem sao ?

Cái này thì anh em mình ai cũng biết rồi:D. Để bác Lại Văn Sâm đoán có lẽ hay hơn

Em chưa biết bác ạ ?

Tieubaocaca

Active Member

Nhưng chắc chắn là bác cuuvan không trong nhóm vào nhà vệ sinh rồi.

Chắc cũng không trong nhóm uống nước chè:D.

Nhưng ở đây ta đang bàn về tính xấu của người Quảng Ninh, nên các bác phải nhìn vào cái mặt xấu của nó cơ:D

Mời các bác........

MrMilan

Banned

Nhóm QN trả tiền, nhóm TH đi nhà vệ sinh, nhóm HN uống nước chè.
Dân QN có một tật xấu là " tranh trả tiền trong các cuộc nhậu "

hoangnguyen

Vậy gọi là sỹ à??? thế mới đảm bảo đúng chủ đề "người QN xấu xí" chứ.

haipvg

Well-Known Member

Em bố TH, mẹ QN, đẻ ở HN nên có tất cả các tật xấu trên =D>

nonick

Chú đoán sai hết,chỉ người trong cuộc mới biết thôi...

trungthuc20000

Mấy bác QN là nhậu rất King. Đúng như mấy bác nói nhậu song toàn tranh trả tiền
Dạo này em bị good rồi sao ấy Nghe thấy nhậu em thấy sợ sợ rồi. Mà gặp mấy bác toàn đĩa to nổi to ninh nhừ khừ khừ

beegees

Well-Known Member

Nếu nói về bệnh gút gếch gì đó thì tích cực kiếm mấy con cá hói móc mật pha rượu uống là đỡ khá nhiều đấy. Cái bệnh này thì ở HL bị nhiều nhưng nhẹ nên vẫn nhậu kiêng mỡ và lòng mề linh tinh thôi...
Sống trên đời có miếng dồi chó..
Chết xuống âm phủ đếch có mà ăn..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên