Nguyễn Đức Nghĩa - Tử hình vẫn là nhẹ!

Ðề: Nguyễn Đức Nghĩa - Tử hình vẫn là nhẹ!

Em chủ bức xúc vì mấy bài của mấy chú phóng tinh viên, ngồi máy lạnh viết bài thì thôi rồi. Các bác nên nhớ, theo luật, một người chưa bị tòa án kết tội, thì người đó vẫn chưa có tôi, chỉ là người trong diện tình nghi mà thôi.

Nghĩ sao mà tuyên bố NGÂY THƠ vậy Bro? Tội phạm đã bị bắt, nhận tội và chỉ điểm đầy đủ chính xác những nơi có liên quan đến vụ án (tiệm cầm xe, tiệm sơn, tiệm bán ĐTDĐ-Laptop, nơi vứt dao + thi thể nạn nhân...) mà Bro phán: "chỉ là người trong diện tình nghi mà thôi" là sao??? Nếu ko bị TỬ HÌNH thì vô tù cũng bị tụi Đại bàng "thay mặt" Pháp luật xử hà! Ra đường thế nào cũng bị dân đánh chết!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

RTMX

tiêm thuốc độc à? còn tướt ! thằng này tuổi gì ? thaèng này xứng đáng kẹp đầu nó vào cái mô tơ 1000w cố định người lại, khởi động mô tơ ! xong

binhco

Active Member

chắc chắn tên "dã thú " chơi game assasin creed,hay là hitman gì đó
giết người phải đền mạng,phải chém hắn bằng máy chém

dualshock

Member

Hehe, bác cứ đùa dai, đấy, có ba chú bị kêu án hấp diêm gái nhà lành đấy, giam cho chục năm, giở vỡ ra là vẫn còn trai tân, oan uổng quá. Em xin nhắc lại với bác là theo luật pháp, khi tòa án chưa kết tội, người đó không phải là tội phạm.

Cái đó ai chả biết. Nhưng mà đây là chỗ để tám chuyện, bác làm sao mà tự dưng giở cái "nguyên tắc" ra đây vậy?

lanovia

em đồng ý với bác Gấu Trúc, tám thì ai cũng có quyền nêu suy nghĩ của mình thôi, chẳng có nguyên tắc gì cả, có ng chửi được thì cũng có ng bênh được ~.~ riêng cá nhân em thì thấy vụ này tuy là ghê tởm nhưng tính em hay thương ng lắm :(( nên cũng mong là nếu ko tử hình thì bác Nghĩa cũng sớm cải tạo, làm điều gì đó tốt cho đời, còn nếu bị xử thì hy vọng có đầu thai cũng là 1 con ng lương thiện :(

kieucdtin2k52

Active Member

Ờ mà đời nó lại thế này, càng lạnh lùng càng đểu đểu tị thì lại rất nhiều gái theo. Và không hiểu bọn con gái chúng nó nghĩ kiểu gì chúng nó cứ đâm đầu vào cái thằng nào đều đểu téo, lạnh lùng téo. Đàn ông mà quan tâm chăm sóc chúng nhiều chúng nó chán hoặc không thèm để ý. Đời sao lại oan trái đến thế.

...
~.~ riêng cá nhân em thì thấy vụ này tuy là ghê tởm nhưng tính em hay thương ng lắm :(( nên cũng mong là nếu ko tử hình thì bác Nghĩa cũng sớm cải tạo, làm điều gì đó tốt cho đời, còn nếu bị xử thì hy vọng có đầu thai cũng là 1 con ng lương thiện :(

Bro dám kết bạn với tên này nếu nó ra tù ko? >-) Tội ác của nó thuộc loại "Trời không DUNG, Đất không THA" chứ ở đó mà cải tạo!!! ^:)^ Đối với loại tội phạm giết người-cướp của mang dòng máu CỜ BẠC - CÁ ĐỘ thì có sống cũng như thừa! Cần phải dứt khoát loại trừ ra khỏi đời sống Xã hội...B-)

Chỉnh sửa lần cuối:

kieucdtin2k52

Active Member

em cắt cổ gà thôi mà đã thấy ghê tay rồi, còn thằng này nó... :-SS người như vậy phải loại trừ khỏi xã hội thôi
Em chưa dám cắt cổ gà bao giờ. Toàn bố em cắt, nhưng trong lúc bố em cắt thì em nhắm mắt không dám nhìn.~X(

kieucdtin2k52

Active Member

Cái đó gọi là tình người bác ạ. Bác thử đặt bác vào ví dụ này, bác bị bắt oan, nhưng bên ngoài cái song sắt, báo chí, cả mấy thằng bạn của bác cứ lên mạng gào lên gọi bác là chó lợn, thằng súc sinh… thì bác có sung sướng không? Em thì làm gì cũng phải nghĩ trước nghĩ sau, nghĩ cho cả người ta nữa các bác ạ. A dua thì dễ, dừng lại ngẫm mới khó. Vụ này em không dám bình luận nhiều nữa, để đức lại cho con.
Bác ơi vấn đề ở chỗ thằng này nó khai nhận rồi, chỉ địa điểm vứt thi thể rồi kể chi tiết các hành vi gây án của nó rồi. Làm sao so sánh được với vụ của 3 thanh niên kia. 3 thanh niên kia không nhận tội nhưng bị bọn tòa với cả bọn làm án ép nhận đó chứ. Hai vụ này khác nhau hoàn toàn mà.

phuong210876

Cả câu chuyện đau buồn này, thương cảm này, tức giận này chỉ có một kẻ hả hê. đố các PRO biết đó là thằng nào trong những nhân vật được nhắc đên trong sự vụ này?

hd2222

Cả câu chuyện đau buồn này, thương cảm này, tức giận này chỉ có một kẻ hả hê. đố các PRO biết đó là thằng nào trong những nhân vật được nhắc đên trong sự vụ này?

thằng người iu gọi đt phải ko bác ?=P~=P~

kieucdtin2k52

Active Member

Như bác hd2222 nói em cũng đoán là thằng người yêu mới của em Linh. Nếu là như vậy thì em nghĩ nó cũng không hả hê gì cho cam đâu. Em nghĩ nó cũng có phần sợ đó. Người yêu bị giết mà. Nếu là em, em cũng kinh lắm chứ.

Coconut

Member

Thằng này đã tính trước giết người cướp của rồi, thấy nó chuẩn bị trước không, bình tĩnh cắt xẻ, đem đi thật xa, còn kêu con bé đem theo laptop, thằng người yêu gọi là lý do cho nhẹ tội thôi, nó nghĩ rủ con bé đến 1 nơi xa lạ (với cả 2) thì không ai biết nên nó mới cắt hết những thứ để nhận dạng, lưới trời lồng lộng.
Mà con nhỏ đó có người yêu mới rồi mà rủ đi abcd là đi liền, may cho thằng người yêu trong miền Nam, không thôi cưới nó là về sau mọc vài chục cái sừng.

thằng người iu gọi đt phải ko bác ?=P~=P~

Như bác hd2222 nói em cũng đoán là thằng người yêu mới của em Linh. Nếu là như vậy thì em nghĩ nó cũng không hả hê gì cho cam đâu. Em nghĩ nó cũng có phần sợ đó. Người yêu bị giết mà. Nếu là em, em cũng kinh lắm chứ.

Thằng này đã tính trước giết người cướp của rồi, thấy nó chuẩn bị trước không, bình tĩnh cắt xẻ, đem đi thật xa, còn kêu con bé đem theo laptop, thằng người yêu gọi là lý do cho nhẹ tội thôi, nó nghĩ rủ con bé đến 1 nơi xa lạ (với cả 2) thì không ai biết nên nó mới cắt hết những thứ để nhận dạng, lưới trời lồng lộng.
Mà con nhỏ đó có người yêu mới rồi mà rủ đi abcd là đi liền, may cho thằng người yêu trong miền Nam, không thôi cưới nó là về sau mọc vài chục cái sừng.

OK! Ý của Coconut giống với nhận định của... Công an! :-bd Ko hiểu sao, mình đã quan tâm và theo dõi sát tình tiết vụ án này... Lúc đầu, ngay chính cả mình và nhiều người khác; ngoài tội ác của tên Nghĩa ra, ai cũng lên án cô gái (Linh) với mối tình tay 3... Xét cho cùng, Linh là một nạn nhân NGÂY THƠ xấu số!!! Hôm đầu tiên đến nhà Yến chơi với Nghĩa (3/5), Linh vẫn ko biết căn nhà đó là của người yêu mới của Nghĩa (theo lời khai thì Nghĩa nói với Linh là nhà người quen chứ ko phải nhà bạn gái mới) Tin lời Nghĩa, Linh tiếp tục đến căn phòng định mệnh đó lần thứ 2 (4/5) theo lời rủ rê "mật ngọt - chết ruồi" của kẻ tội đồ. Trong thời gian chỉ có 2 người trong phòng ngủ, trước khi giết Linh, có thể Nghĩa cũng đã hỏi mượn tiền cũng ko chừng. Tình tiết Nghĩa ghen vì thấy Linh gọi cho "anh người yêu trong Nam" là hoàn toàn bịa đặt!!! "Nhân vật" này là do Nghĩa tưởng tượng ra mà thôi! (Thử hỏi, có bao nhiêu cô gái Hà Nội có người yêu ở tận... Saigon???) Nói chung, trước khi ra tay sát hại cô gái, tên sát nhân "bốn mắt" đẹp trai này đã lên kế hoạch rất tỉ mỉ và thủ tiêu khá "bài bản"...

Lưu ý: Với bất cứ tên nào có máu CỜ BẠC - CÁ ĐỘ - GAME ONLINE thì khi bị thua cháy túi, tội ác của nó gây ra không CHỪA một ai!!!L-)

mrslim

Ờ mà đời nó lại thế này, càng lạnh lùng càng đểu đểu tị thì lại rất nhiều gái theo. Và không hiểu bọn con gái chúng nó nghĩ kiểu gì chúng nó cứ đâm đầu vào cái thằng nào đều đểu téo, lạnh lùng téo. Đàn ông mà quan tâm chăm sóc chúng nhiều chúng nó chán hoặc không thèm để ý. Đời sao lại oan trái đến thế.
chuẩn đấy bác ạ :( Tính em vốn hiền lành, kín đáo và e thẹn, cũng muốn quan tâm đến người yêu lắm chứ. May mà nghe thằng bạn nó can, thỉnh thoảng lạnh lùng giả vờ 1 tí mới giữ được em 9x xì tin đấy ạ :( Thời buổi loạn giá trị đảo lộn thật :(

meomatto

Active Member

À cái thằng khốn nạn mặt chó này, theo em nghĩ có thể là do chán đời, a dua a tòng theo mấy cái trào lưu trên mạng&phim, truyện kiểu tự hành hạ bản thân và những người xung quanh ý mà. Nó muốn chết rồi nhưng nó lại hèn, ko dám chết 1 mình, mà chết 1 mình = cách tự tử thì vô nghĩa quá, chả ai biết đến, ko thành sao để tiếng cho muôn đời sau dc nên nó bệnh hoạn quay sang chơi em Linh để lấy "số má", để lại "tiếng thối" lưu truyền hậu thế đấy mà. Khổ thân em Linh kia, thoát dc hôm đầu, nó cho quen mùi sướng rồi hôm sau tự dẫn xác đến để nó thịt. Thật, nhẹ dạ 1 tí mà phải trả cáI GIÁ QUÁ ĐẮT. Từ giờ em ko thể Siêu thoát hay đầu thai làm kiếp khác dc nữa vì ko còn bộ Xử lý trung tâm, tay thì tật nguyền ko thể làm dc việc gì nữa rồi. Em cứ mãi vất vưởng, bơ vơ trên cõi trần thế này mà ko có nhà cửa, ko thể ăn nói, cầm nắm gì dc nữa rồi. Thật khổ thân cho em!
Thằng mặt chó kia vài tháng nữa nó ra dựa cột thì cũng chỉ Bòm 1 phát là nó chả biết gì nữa, mà nó cũng đã xác định rồi nên nó mới lạnh tanh như thế, nên nó thích khai thế nào thì khai, chả làm gì dc nó. Thằng đấy mà xuốn Địa ngục thì sẽ bị nếm đủ 18 bài nhục hình của Diêm Vương các Bác ạ!
Em ghét cái thằng củ nhòn mặt chó đấy quá các Bác ạ! Đù các loại chó nhà nó!

buonnguqua

Active Member

Toàn thấy các thím vào hô tử hình

Nói thiệt là tui thấy vụ này không đáng chết
Tuy nhiên có vẻ nhà đồng chí phạm nhân không có tiền chạy án thì xác định là tử hình thật :|

vaio18

Toàn thấy các thím vào hô tử hình

Nói thiệt là tui thấy vụ này không đáng chết
Tuy nhiên có vẻ nhà đồng chí phạm nhân không có tiền chạy án thì xác định là tử hình thật :|

Nó chơi con nhà người ta như thế mà bác bảo không đáng chết thì phải chơi thế nào nữa đây ạ?^:)^

Bên trên