Nhờ Anh em tư vấn dùm về AVR và loa

ptq1977

Active Member
Hiện mình muốn đầu tư cho AVR và 2 loa main khỏang 20tr , nhờ anh em tư vấn thêm.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Nhờ Anh em tư vấn dùm về AVR và loa

Bác định chơi hàng mới hay hàng cũ + gu nhạc của bác như thế nào để còn dễ tư vấn bác nhể???Mà bác định mua dần cho đủ dàn 5.1 hay chỉ có nhu cầu nghe nhạc??

ptq1977

Active Member

Bác định chơi hàng mới hay hàng cũ + gu nhạc của bác như thế nào để còn dễ tư vấn bác nhể???Mà bác định mua dần cho đủ dàn 5.1 hay chỉ có nhu cầu nghe nhạc??

Mình tính chơi hàng mới, gu nhạc thì mình chủ yếu nghe nhạc nhẹ trữ tình, hoà tấu, Thỉnh thoảng có nghe Mỹ Tâm, Quang Dũng . . ., Mình tính trước tiên là chỉ cho nghe nhạc, sau dó nếu có nhu cầu thì mình sẽ nâng lên 5.1. Hiện tại mình đang xem film bằng loa SoundMax HERO 5.1. còn bộ loa mới mình sẽ để nghe nhạc (Nhưng trong tương lai mình sẽ nâng lên 5.1 để thay loa sound max)

Xin anh em Giúp đỡ để khỏi phải bị lăn tăn.

onggia

Well-Known Member

Bác có định chơi hàng second hand ko hay chỉ mún chơi hàng mới thui??Vì tầm tiền này chơi second hand sẽ hay hơn.

ptq1977

Active Member

Bác có định chơi hàng second hand ko hay chỉ mún chơi hàng mới thui??Vì tầm tiền này chơi second hand sẽ hay hơn.

Bác có thể tư vấn dùm mình, second hand mua cai nào được ? Mình thì thích chơi con AVR của Denon.:-?

onggia

Well-Known Member

Thế bác chơi AVR mà muốn nghe nhạc ổn thì ít nhất cũng phải lấy em 2310 mà em này hàng mới thì cũng đã tầm 16M rùi,4M mua loa thì ko ăn thua.Bác nên hi sinh mấy cái chuẩn âm thanh HD mới nhất làm 1 em AVR denon khủng đời cũ có DTS như A1D tầm 10M,hoặc 3890 tầm 8M tiền còn lại chọn 1 em JBL 4311,4312 tầm 12M là tốt nhất,second hand thì tuỳ hình thức mà giá nó cũng xê dịch một chút.

chimenfr

Member

Thế bác chơi AVR mà muốn nghe nhạc ổn thì ít nhất cũng phải lấy em 2310 mà em này hàng mới thì cũng đã tầm 16M rùi,4M mua loa thì ko ăn thua.Bác nên hi sinh mấy cái chuẩn âm thanh HD mới nhất làm 1 em AVR denon khủng đời cũ có DTS như A1D tầm 10M,hoặc 3890 tầm 8M tiền còn lại chọn 1 em JBL 4310 tầm trên 10M một chút là tốt nhất,second hand thì tuỳ hình thức mà giá nó cũng xê dịch một chút.

đúng òi. Ae toàn coi phim 1080 rip với DTS thôi nên cũng ko cần truehd làm gì. Có mua đĩa Bluray xịn về coi thì em e là với tầm loa 10T cũng chẳng phân biệt được so với DTS.
Quan trọng là lùng được con Receiver ngon

ptq1977

Active Member

Thế bác chơi AVR mà muốn nghe nhạc ổn thì ít nhất cũng phải lấy em 2310 mà em này hàng mới thì cũng đã tầm 16M rùi,4M mua loa thì ko ăn thua.Bác nên hi sinh mấy cái chuẩn âm thanh HD mới nhất làm 1 em AVR denon khủng đời cũ có DTS như A1D tầm 10M,hoặc 3890 tầm 8M tiền còn lại chọn 1 em JBL 4311,4312 tầm 12M là tốt nhất,second hand thì tuỳ hình thức mà giá nó cũng xê dịch một chút.

Nếu mình chọn cái denon 2310, và chỉ còn 4M thì mình sẽ mua được 2 cái loa main nào ngon khong ? Mình tính sẽ làm 2 cai loa main trước để nghe nhạc. (Còn sub, cen, sur mình sẽ mua sau khi có đủ kinh phí)$-)

Lâm Gia Trang

Nếu mình chọn cái denon 2310, và chỉ còn 4M thì mình sẽ mua được 2 cái loa main nào ngon khong ? Mình tính sẽ làm 2 cai loa main trước để nghe nhạc. (Còn sub, cen, sur mình sẽ mua sau khi có đủ kinh phí)$-)

4M mua loa main nghe chừng khó đấy bác ợ , nếu chưa có thì để dành rồi mua 1 phát cho ngon chứ đừng cố mua rồi lại tiếc

@ onggia: avatar làm mấy lần nhầm X_X

ptq1977

Active Member

4M mua loa main nghe chừng khó đấy bác ợ , nếu chưa có thì để dành rồi mua 1 phát cho ngon chứ đừng cố mua rồi lại tiếc

@ onggia: avatar làm mấy lần nhầm X_X

nếu mình mua denon 1910, thì còn dư khoảng 8M mua được 2 cái loa main nao ngon khong ?**==

redarcher

Member

Em cũng đang cân nhắc mua AVR.
- Mục đích: nghe nhạc và xem phim 60% và 40%.
- Kênh: 5.1
- Nghe nhạc và xem phim dùng HD Player (Kaiboer hoặc TVix gì đó...)
- Yêu cầu: cắm được nhiều inputs audio và video cho các đầu, pc... hiện tại

Em đang cân nhắc giữa Pioneer và Denon (xuất Mỹ): pioneer.vn nhìn đẹp hơn. Mời các bác ném đá nhiều vào (ưu điểm, nhược điểm) của từng hãng và các mục đích để em dễ ràng lựa chọn hơn.

- Loa: múc dần dần
Tổng ngân sách: 20trd max, không bao gồm HD box (new biew tai vữỡn còn dễ tính mà)

P/s: em là newbie nhé

Thanks much

Chỉnh sửa lần cuối:

Sao bác không theo bác này nè.

onggia

Well-Known Member

nếu mình mua denon 1910, thì còn dư khoảng 8M mua được 2 cái loa main nao ngon khong ?**==

8M thì mua loa cũ ngon nhưng mà ghép với 1910 thì nghe lại ko ổn lắm bác ạ,nghe nhạc hay thì loa với âm ly phải cân xứng.

redarcher

Member

Xin phép bác chủ thớt ké tí (em là new bie chưa đủ post mà).

Em cũng đang cân nhắc mua AVR.
- Mục đích: nghe nhạc và xem phim 60% và 40%.
- Nghe nhạc và xem phim dùng HD Player (Kaiboer hoặc TVix gì đó...)
- Yêu cầu: cắm được nhiều inputs audio và video cho các đầu, pc... hiện tại

Em đang cân nhắc giữa Pioneer và Denon (xuất Mỹ)...: mời các bác ném đá nhiều vào (ưu điểm, nhược điểm) của từng hãng và các mục đích để em dễ ràng lựa chọn hơn.

- Loa: múc dần dần
Tổng ngân sách: 20trd max, không bao gồm HD box (new biew tai vữỡn còn dễ tính mà)

P/s: em là newbie nhé

Thanks much

onggia

Well-Known Member

Chưa hiểu cái bác nói cắm được nhiều inputs audio và video là như thế nào??20M là chỉ avr ko thui hay cả loa nữa.

redarcher

Member

Chưa hiểu cái bác nói cắm được nhiều inputs audio và video là như thế nào??20M là chỉ avr ko thui hay cả loa nữa.

Inputs ý em nói là nhiều HDMI in đó, nhưng các AVR đời mới em thấy đều đáp ứng được rồi. 20mio là bao gồm cả loa, còn nếu cần AVR tốt hơn thì 17mio là AVR, còn lại em sắm loa từ từ bác ợ. Mời các bác ném đá tiếp ợ.

onggia

Well-Known Member

Thế thì lấy 2310 của denon là tốt nhất trong tầm giá này bác ơi.Em này đánh tạm ổn với các loại loa từ 175W 6ohm trở xuống.

onggia

Well-Known Member

Pioneer thfi phải chơi đến dòng LX mới ổn bác ơi,tầm tiền này denon 2310 là toàn diện nhất.

redarcher

Member

Thank bác onggia. Mời các bác khác ném đá tiếp cho nhà cháu ợ vodka

Bên trên