Nhờ Anh em tư vấn dùm về AVR và loa

viethung888

Well-Known Member
Ðề: Nhờ Anh em tư vấn dùm về AVR và loa

Bác có thể tư vấn dùm mình, second hand mua cai nào được ? Mình thì thích chơi con AVR của Denon.:-?

Thỉnh thoảng tìm trên mạng có Denon A1D của dân chơi bán để nâng cấp tầm 6củ5-8củ5 đấy. Công suất ra từng kênh lớn (hình như 130w) rất dễ phối loa. Bác chịu khó tìm là ra.

chimenfr

Member

mấy cái ampli cũ hàng tốt thường vừa hé ra là bị mấy ông kinh doanh audio chụp liền chứ có tới mình đâu. E bị rồi, lúc cần mua thì mò ko ra

quanghaiphong

Well-Known Member

-Chiều nay chú em ở HN xuống,cho chú khảo giá mấy em DÊ NON cũ mà vãi tè ra quần.Toàn giá trên trời

quanghaiphong

Well-Known Member

Sợ quá chạy đứt dép hở bác?:D

-Ko sao đâu bác ,giá trên chỉ có tính chất tham khảo=P~Sau cùng bê 1 em RE ya và 2 cặp JBL,1 bass Pháp.Bảo đảm bộ liên hợp quốc này đập chết G51:-t.Em chỉ buồn cười lúc lắp con loa center DYI của em vào thử thì cả 2 anh em giật bắn mình,rơi cả chai bia...chẹp

thanhtc

Denon 1910 và 2310 khác nhau cái gì các bác ợ? Em mới vào nghề nên chưa hiểu biết nhiều, mong các bác thông cảm.

quanghaiphong

Well-Known Member

Denon 1910 và 2310 khác nhau cái gì các bác ợ? Em mới vào nghề nên chưa hiểu biết nhiều, mong các bác thông cảm.

Cái nhìn thấy trước tiên là CS của 2 chú khác,còn khác nữa thì mời bác lên trang chủ nhé

onggia

Well-Known Member

-Ko sao đâu bác ,giá trên chỉ có tính chất tham khảo=P~Sau cùng bê 1 em RE ya và 2 cặp JBL,1 bass Pháp.Bảo đảm bộ liên hợp quốc này đập chết G51:-t.Em chỉ buồn cười lúc lắp con loa center DYI của em vào thử thì cả 2 anh em giật bắn mình,rơi cả chai bia...chẹp

Giải thích thêm về đoạn chai bia rơi bác ơi :D

onggia

Well-Known Member

Khác nhau về giá tiền đó bác.Mệt quá rùi bi h đi ngủ mai em chỉ cho :D

thanhtc

@onggia: Bác vui lòng cho em xin cái yahoo hay skype gì đó để em hỏi bác vài thứ với. Thanks.

@admin: Do chưa đủ số bài nên em ko gởi PM được, mong admin thông cảm.

Khác nhau về giá tiền đó bác.Mệt quá rùi bi h đi ngủ mai em chỉ cho :D

heomoiuu

em nghe lời anh đi mua sợi audio từ pc ra lcd ( jack 3,5 ly ra 2 sợi trắng đỏ cho lcd qua cổng AV IN ) , nhưng nó không nghe gì hết , em không bít chỉnh làm sao để phát ra tiếng đây ??? gỡ cái dây ra thì nghe nhạc ầm ầm, còn gắn vào để cho nó chuyển sang loa của lcd thì im lặng luôn, có ai bít chỉnh như thế nào giúp em với !!!!!!!!!

viethung888

Well-Known Member

em nghe lời anh đi mua sợi audio từ pc ra lcd ( jack 3,5 ly ra 2 sợi trắng đỏ cho lcd qua cổng AV IN ) , nhưng nó không nghe gì hết , em không bít chỉnh làm sao để phát ra tiếng đây ??? gỡ cái dây ra thì nghe nhạc ầm ầm, còn gắn vào để cho nó chuyển sang loa của lcd thì im lặng luôn, có ai bít chỉnh như thế nào giúp em với !!!!!!!!!

Bác thử chính lại đg out của PC xem sao?

nemohp

cho em ké nhờ tẹo nhé.e cũng muốn nhờ các bác tư vấn giúp.e có âm ly yamaha 663.giờ muốn ghép một bộ loa 5.1 dùng dể xem phim là chủ yếu.hàng cũ cũng ok.diện tích phòng khoảng 30m2.ma tầm tiền khoảng 20tr đổ về.các bác cho e xin vài ý kiến ạ???

quanghaiphong

Well-Known Member

cho em ké nhờ tẹo nhé.e cũng muốn nhờ các bác tư vấn giúp.e có âm ly yamaha 663.giờ muốn ghép một bộ loa 5.1 dùng dể xem phim là chủ yếu.hàng cũ cũng ok.diện tích phòng khoảng 30m2.ma tầm tiền khoảng 20tr đổ về.các bác cho e xin vài ý kiến ạ???

30m2.......phòng bác cũng to nhỉ.Theo mình chơi 4 cái loa cây nó mới dã được.Nếu hàng cũ kiếm thì còn đủ sức,hàng mới toe thì ko đủ xiền

craven214

cái ông lập ra thread này tệ thiệt, mọi người vào tư vấn tùm lum mà ko thấy Cảm ơn 1 tiếng[-X

Bên trên