Nhờ các bác tư vấn cho em cặp loa tầm trong khoảng 3 triệu. ít hơn thì tốt quá.

hht_0305

Member
chả là cha xứ vừa cho ông già em cái amply marantz pm 54.

mà em chẳng biết mua cặp loa nào nghe hợp với cái amply này.
em tính mang lên tp nghe phòng trọ thôi. nguồn thì từ laptop chứ em chưa có đk xài CDP. hiiiiiiiiiii

DAIYOU

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn cho em cặp loa tầm trong khoảng 3 triệu. ít hơn thì tốt quá.

Bác khôi đang bán cặp Loa cột Onkyo D700f : giá 3tr5 nè
Cái Ampli này nghe nhạc vàng với chữ tình thôi,chủ yếu nhạc nhẹ.
Và nguồn nghe bằng Lap thì khó mà đòi hỏi chất lượng cao hơn được.

hht_0305

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn cho em cặp loa tầm trong khoảng 3 triệu. ít hơn thì tốt quá.

cám ơn bác.
bác xem lại hộ em hai cái này có hợp với nhau ko.
Marantz PM-54
ONKYO D-700F
hiiiiiiiiiiiii
3.5tr vất vả quá.

hht_0305

Member

vậy còn phương án nào cho em ko bác.

DAIYOU

Active Member

Onkyo D700f em đã gả đi rồi Bác ơi !

Hả? Sao nhanh vậy ,mới hôm qua thấy báo bán con A1 thôi.
Bác Khoi@ nhắm được bộ nào chưa?

DAIYOU

Active Member

vậy còn phương án nào cho em ko bác.

Lên Saigon ở trọ thì bác kiếm mấy em Bookself dàn Mini là đủ rồi,cái này chú Vinh nhiều lắm thử hỏi xem.
Còn không thì kiếm loa cổ có vẻ hợp với con Ampli này.

khoi@

Bác bán cho Em . . .kha . . . kha . . . .

Bác khôi đang bán cặp Loa cột Onkyo D700f : giá 3tr5 nè
Cái Ampli này nghe nhạc vàng với chữ tình thôi,chủ yếu nhạc nhẹ.
Và nguồn nghe bằng Lap thì khó mà đòi hỏi chất lượng cao hơn được.

Bác nhầm rồi. Nếu laptop có ram 2G trở lên có thể chơi nhạc bằng phần mềm xxhighend thì đâu có tệ. Nó tương đương vơí CDP tầm 5 củ

dogiabao

Member

Bác nhầm rồi. Nếu laptop có ram 2G trở lên có thể chơi nhạc bằng phần mềm xxhighend thì đâu có tệ. Nó tương đương vơí CDP tầm 5 củ

câu nói này hơi bị nhầm nặng đó nghe

s2krazyellow

Well-Known Member

nguồn thì từ laptop chứ em chưa có đk xài CDP. hiiiiiiiiiii
Nếu nguồn laptop có cổng Optical thì em xin gởi bác vài mẩu Midi của Denon 1000 hay Sony JA3ES đến JA33ES.. Dùng để giải mã DAC.. cách nay em thấy rẻ tiền và rất hửu hiệu.
Hiện em đang sài con này.. Theo tai nghe của em. Em cảm thây chất âm tăng lên nhiều lắm.
Tiếng tách bạch hơn. phần bass mạnh nhưng không khô...So với Denon 2000AL thì không thua nhiều lắm.
Tiếng bass lại ra mạnh hơn tí so với denon. ( Đây chỉ là ý kiến của riêng em trên dàn mini )

Dùng HTPC cho optical wa DAC giai mã rồi Analog từ Midi xuống Amli.

Còn vài con rẻ hơn như DAC của Sony 503 - Giá 900.000

Nhưng chắc hẳn là hay hơn mấy cổng sound bình thường trong tầm giá.

Chỉnh sửa lần cuối:

DAIYOU

Active Member

Có thể em nhầm với việc nghe nhạc bằng laptop là không hay nhưng với trường hợp này em nghĩ là đúng.Em suy luận điều này do bác chủ đang lă tăn cặp loa giá bình dân thì có lẽ cái Lap cũng bình dân thôi,chưa chắc đã có Soundcard nên không hay trong trường hợp này.
Bác có chắc ram 2G chạy mượt em XXhighend này không,cái này chắc phải tầm 4G ram mới mượt được ạ,nguồn nghe chủ yếu theo em đoán chỉ là Lossless thôi mà bác so sánh được với CDP tầm 5 củ????:-O:-O nghe xong xém sỉu.........:)):)):))
Mà cái XXHighend nghe dân xe ôm đồn là phải bỏ 79Ero để mua đấy.Bác có link không cho em thữ nghe tí nào.
Bác chủ cứ chơi Foobar2000 cho nhẹ gánh .
Có bao nhiêu chơi bấy nhiêu,mình thấy hài lòng là được bác chủ hen.........=))=))=))

Có thể em nhầm với việc nghe nhạc bằng laptop là không hay nhưng với trường hợp này em nghĩ là đúng.Em suy luận điều này do bác chủ đang lă tăn cặp loa giá bình dân thì có lẽ cái Lap cũng bình dân thôi,chưa chắc đã có Soundcard nên không hay trong trường hợp này.
Bác có chắc ram 2G chạy mượt em XXhighend này không,cái này chắc phải tầm 4G ram mới mượt được ạ,nguồn nghe chủ yếu theo em đoán chỉ là Lossless thôi mà bác so sánh được với CDP tầm 5 củ????:-O:-O nghe xong xém sỉu.........:)):)):))
Mà cái XXHighend nghe dân xe ôm đồn là phải bỏ 79Ero để mua đấy.Bác có link không cho em thữ nghe tí nào.
Bác chủ cứ chơi Foobar2000 cho nhẹ gánh .
Có bao nhiêu chơi bấy nhiêu,mình thấy hài lòng là được bác chủ hen.........=))=))=))
Thứ nhất phần mêm xxhighend ngốn 1g ram khi chạy vì nó giải mã ngay trên ram vậy chỉ cần 2g ram là ổn, nó có thẻ chơi wav,flac,mp3 luôn
Thứ hai đã có người bẻ khóa rồi, bạn chịu khó kiếm trên 4r này nhé.
Thứ ba nghe bác nói là biết bác chưa test qua xxhighend mà phát biểu như vậy thì.............
Thứ tư foobar trước kia em cũng cho nó là NO1 nhưng từ khi em biết tới xxhighend em bỏ nó ngay tức thì. XXhighend cho chất âm ấm hơn, tròn hơn, trong hơn, mở lớn kg bị chói, kg bể nhưng phải thừa nhận là kg tách bạch bằng foobar. cho bass mạnh hơn, âm trung hay hơn
thứ năm bác chủ đầu tư để nghe ở phòng trọ, lap đã có, diện tích có hạn, bớt chi phí đc nhiều thứ lại tiện hơn

lenamtrung76

Well-Known Member

Bác buoctiennet ngày có vẻ "bồ kết" em xxhighend kinh nhể ?

Em thấy, mỗi người 1 tai nghe, mỗi người 1 sở thích,

mình cứ vui với cái mà mình đã chọn, cái mà mình hài lòng là tốt nhất.

Ai muốn làm gì thì làm, đều có lý do chính đáng cả, miễn đừng vi phạm pháp luật là được ! ;))

hoangtq

Well-Known Member

Bác chủ k khéo lại giống mình lúc trước, ông bạn cho cặp loa jamo cỏ, lùng amp mãi cuối cùng múc nguyên cặp cdp + amp denon mười mấy củ, 1 tiền gà 3-4 tiền thóc:D. Nghe đc 1 dạo thấy chuối chuối lại đi tìm loa, thế là rơi vào vòng luẩn quẩn loa với đài ......X_X

Bác chủ hỏi thử bác Hải (trieuson) xem cặp loa Sony của bác ấy còn không, nếu còn thì nói bác ấy để lại, chi phí thấp hơn bác dự tính mà nghe chắc là cũng tạm ổn

dogiabao

Member

vậy bác có cần kiểm chứng để coi ai lầm kg? em đã test cả hai rồi mới phát biểu
cám ơn bác,chắc em chưa mở mắt về phần mềm mới.em chỉ mới dùng sound roland,yamaha pro,và onkyo 200 se ltd thôi,nên chưa biết nhiều có gì bác chỉ giúp em,dể em đỡ tốn đạn dược.thời thóc cao gạo kém,ai chỉ em cái gì hay em rất là cám ơn.1 lần nữa cám ơn bác

DAIYOU

Active Member

Thứ nhất phần mêm xxhighend ngốn 1g ram khi chạy vì nó giải mã ngay trên ram vậy chỉ cần 2g ram là ổn, nó có thẻ chơi wav,flac,mp3 luôn
Thứ hai đã có người bẻ khóa rồi, bạn chịu khó kiếm trên 4r này nhé.
Thứ ba nghe bác nói là biết bác chưa test qua xxhighend mà phát biểu như vậy thì.............
Thứ tư foobar trước kia em cũng cho nó là NO1 nhưng từ khi em biết tới xxhighend em bỏ nó ngay tức thì. XXhighend cho chất âm ấm hơn, tròn hơn, trong hơn, mở lớn kg bị chói, kg bể nhưng phải thừa nhận là kg tách bạch bằng foobar. cho bass mạnh hơn, âm trung hay hơn
thứ năm bác chủ đầu tư để nghe ở phòng trọ, lap đã có, diện tích có hạn, bớt chi phí đc nhiều thứ lại tiện hơn

Bác này chuyên gia PC rồi ,không bàn cãi nữa pó tay rồi...
Chơi Stereo mà qua vi tính ,thôi em không nói nữa ,tự hiểu nhé.

dogiabao

Member

Bác này chuyên gia PC rồi ,không bàn cãi nữa pó tay rồi...
Chơi Stereo mà qua vi tính ,thôi em không nói nữa ,tự hiểu nhé.

cái case đen đen nhà em có chạy nổi cái này ko bác DAIYOU và bác TUẤN AI ÁI nhỉ.để em thử rồi bác cái đầu cd nhà em đi lấy tiền CHUNG ĐỘ

Bên trên