Nhờ các bác tư vấn dàn âm thanh xem phim , nghe nhạc dolby amost tầm gía 30 triệu

ba cái vụ loa với dàn này em cũng có hứng nhưng kinh nghiệm còn hơi non, nên lót dép ngồi đây hóng các bác bày nhiều chiêu nữa

nubadao

Công nghệ sử dụng trong X3300 cao hơn X2300 nhé bác, VD :X3300 sử dụng bộ xử lý Quad-Core 32-bit DSP Processor mà X2300 không có, hoặc bộ cân chỉnh âm thanh tự động Audyssey Platinum còn X2300 là Audyssey Silver ... Ngoài ra, nhờ công suất cao nên X3300 dễ phối ghép được với nhiều hoa hơn, đánh ra được hết chất âm của loa ...
em không rành về âm thanh mấy, chỉ nghe đến mấy con loa soundbar có thể kết hợp đồng bộ với tivi SS hay lg này kia thôi. Mấy con bác đang nói chắc hàng nhập hả ? o_O

Black Dragon

Well-Known Member
em không rành về âm thanh mấy, chỉ nghe đến mấy con loa soundbar có thể kết hợp đồng bộ với tivi SS hay lg này kia thôi. Mấy con bác đang nói chắc hàng nhập hả ? o_O

Denon là thương hiệu âm thanh, chuyên về AV Receiver, Amplifier (ampli nghe nhạc) ... phổ biến ở VN mà bác? Nhưng model tầm phổ thông thì SX ở VN còn những model cao cấp thì SX ở Nhật luôn.

Hưng_Tây

Well-Known Member
bộ 7.1HT-F9750W của SS liệu nghe ổn không bác ? thiết kế thì đẹp, nhưng giá hơi cao
Mấy cái bộ comple của sony vs ss chủ yếu đề bày cho đẹp mắt thôi ạ. Tầm tiền đó bác chơi dàn ghép cho e, vừa dễ nâng cấp nghe lại hay hơn nhiều

nubadao

Denon là thương hiệu âm thanh, chuyên về AV Receiver, Amplifier (ampli nghe nhạc) ... phổ biến ở VN mà bác? Nhưng model tầm phổ thông thì SX ở VN còn những model cao cấp thì SX ở Nhật luôn.
nhà ông anh rể em chơi nguyên một đống loa , hình như của sony thì phải, không biết ông có biết chơi hay không mà ổng sắp xếp lên như cái tháp vậy, đếm tầm 20 cái lớn nhỏ , nhưng không hát karaoke được là sao bác hả ?

Audio VIP

Active Member
30 triệu chắc là mua luôn được dàn khủng hả các bác?
Âm thanh thì muôn vàn giá bác ơi , tùy theo kinh phí và độ cảm nhận vế âm thanh , dàn bình dân khoảng vài chục triệu , dàn cao hơn thì tiền trăm triệu , dàn cao cấp vài trăm , dàn khủng tiền tỷ ....

nam2178

Well-Known Member
Sắm bộ xem phim vừa phải, xong tiến tới làm bộ 2 kênh, chứ đừng chơi 2 trong 1, cả thèm rồi chóng chán thôi bác chủ thớt ơi.

Bên trên