Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

garu1688

Sau khi đọc chục hôm trên diễn đàn thì em cũng chẳng hiểu được cuối cùng là mình nên mua cái gì để nghe nhạc cho hay nữa. Vì vậy em kính nhờ các Bác biết dùng, đã dùng và đang dùng hướng dẫn hộ em 1 cái:

Em thường nghe nhạc đuôi flac bằng máy vi tính, bây giờ muốn lắp 1 bộ hàng bãi nghe ngoài (xem phim tính sau vậy) vậy em nên mua những cái gì ??????
Em thấy có mấy loại nào là AMR,REC,APL,TUNE .....( tóm lại là chẳng hiểu gì cả=P:-@

Tìm trên net thấy có con pioneer có DTS là 1,6T ( pioneer vsa 550 ), đôi loa onkyo liverpull 2,3T, vậy có cần mua thêm đầu đọc đĩa cd nữa không hay dùng đầu DVD thường cũng được (sợ đuôi flac không dùng được )

Các bác hộ cái nhé

(có mã sản phẩm hay bác nào thừa bán bộ nào tương tự , rẻ hơn thì càng tốt thì giúp em cái vậy )

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

những món bác nói thì theo em k nên dùng... nhạc vàng có chất riêng của nó.. em cùng sở thích nào. em chịu trách nhiệm cho sự hao tốn của bác :D
em đang dùng: bác có thể thay thế bắng các lọai màu đỏ
CDP Marrantz 94/ Philip LHHxxxR
Pre-pow Luxman 02/ Marrantz, Acc, Tube...
Loa JBL L100 Century/ JBL khác, Ditton, Tanoy...

thanhdden

Active Member

em nghe bằng desktop + cặp MX5021 cũng phê lắm, nhà có bé, nên em xài loa vi tính cũng thấy phê rồi

garu1688

em nghe bộ này cũng được ! nghe nhạc đuôi flac ra 4 loa như nghe mp3 trên net chỉ có chơi game là hay thôi .

Chán!

onggia

Well-Known Member

Sau khi đọc chục hôm trên diễn đàn thì em cũng chẳng hiểu được cuối cùng là mình nên mua cái gì để nghe nhạc cho hay nữa. Vì vậy em kính nhờ các Bác biết dùng, đã dùng và đang dùng hướng dẫn hộ em 1 cái:

Em thường nghe nhạc đuôi flac bằng máy vi tính, bây giờ muốn lắp 1 bộ hàng bãi nghe ngoài (xem phim tính sau vậy) vậy em nên mua những cái gì ??????
Em thấy có mấy loại nào là AMR,REC,APL,TUNE .....( tóm lại là chẳng hiểu gì cả=P:-@

Tìm trên net thấy có con pioneer có DTS là 1,6T ( pioneer vsa 550 ), đôi loa onkyo liverpull 2,3T, vậy có cần mua thêm đầu đọc đĩa cd nữa không hay dùng đầu DVD thường cũng được (sợ đuôi flac không dùng được )

Các bác hộ cái nhé

(có mã sản phẩm hay bác nào thừa bán bộ nào tương tự , rẻ hơn thì càng tốt thì giúp em cái vậy )
Nhạc vàng hiend là cứ phải chơi mấy em bánh bò kiểu ar3 nát như chị dậu ghép với mấy thằng arcam cùng băng cối đĩa than bác ạ,bảo đảm phê lòi 1 số thứ,não nề ê chề các kiểu luôn.còn chơi AVR chắc ko em nào thoả mãn được cái khoản này.

tieuthieugia

Well-Known Member

ar3 thường ghép với fisher muh bác
muhnói thiệt..con đó ấm bass cực ấn tượng nhưng lột ecang ra..hết hồn vì quá xấu

onggia

Well-Known Member

ar3 thường ghép với fisher muh bác
muhnói thiệt..con đó ấm bass cực ấn tượng nhưng lột ecang ra..hết hồn vì quá xấu

CŨng nhiều kiểu ghép,em thấy phối với arcam đời đầu nó cũng não xờ nề lắm rồi nghe 1 lúc muốn lệ tuôn thành sông với mấy ông chế linh,duy khánh....

tieuthieugia

Well-Known Member

CŨng nhiều kiểu ghép,em thấy phối với arcam đời đầu nó cũng não xờ nề lắm rồi nghe 1 lúc muốn lệ tuôn thành sông với mấy ông chế linh,duy khánh....

vậy nghe băng cối AKAI càng chết mê với Phương Dung, Thanh Thúy, Thanh Tuyền....

berryfun

E đang đánh:

Speaker: Pioneer CS F45
Amp: Pioneer 7800II & Marant alpha 607Extra
CD: Marant.

Chế linh - tuấn vũ - thanh tuyền - phương dung, lệ thu, duy khánh ..........No1

overkillx

Huyền Thoại

Mình đang xài amp Marantz 2275, cdp Marantz 880J ghép với loa Altec cổ nghe nhạc vàng rất phê, còn nghe nhạc tây thì đổi sang cdp Phillip 850 mk2, bác mà thích nghe nhạc vàng cứ chọn Marantz mà dùng đảm bảo không hối hận đâu.

garu1688

E đang đánh:

Speaker: Pioneer CS F45
Amp: Pioneer 7800II & Marant alpha 607Extra
CD: Marant.

Chế linh - tuấn vũ - thanh tuyền - phương dung, lệ thu, duy khánh ..........No1

Mình đang xài amp Marantz 2275, cdp Marantz 880J ghép với loa Altec cổ nghe nhạc vàng rất phê, còn nghe nhạc tây thì đổi sang cdp Phillip 850 mk2, bác mà thích nghe nhạc vàng cứ chọn Marantz mà dùng đảm bảo không hối hận đâu.

em ở Hà nội , Bác cho em xin cái chỗ bán được không ? mà giá bọn này thấy chắc chát lắm ạ

locnp

Well-Known Member

em đang dùng:

cd marantz 67 mkII
pre-pow adcom
speaker jbl lx8

Thể loại nào cũng đánh mà cũng chẳng loại nào phê.

luciano

Active Member

nhạc vàng rẻ tiền cứ chơi sansui cho nó ngon bổ rẻ

garu1688

em đang dùng:

cd marantz 67 mkII
pre-pow adcom
speaker jbl lx8

Thể loại nào cũng đánh mà cũng chẳng loại nào phê.

Các bác các anh cứ chỉ thế này thì Em cũng vái thôi, như thằng mới tập lái ôtô, bán xe máy đi được ít tiền muốn mua con Lada cũ để chạy cho quen tay lái.. nhờ các Bác chỉ giúp chỗ mua, đời nào, tầm đấy tiền để chạy tạm thì toàn các bác tài dà tư vấn mày nên mua BMW đi thể thao..., Mẹc sành điệu... inova bền.....3:-O3:-O3:-O

Chán

Có nhiều tiền để mua những đồ đó thì em hỏi nữa làm nhìn (sơ sơ cũng tầm 15T rồi)

Chỉnh sửa lần cuối:

ABCHUNG

Member

nhạc vàng rẻ tiền cứ chơi sansui cho nó ngon bổ rẻ

^:)^ còn trẻ muh nói năng hồ đồ, botay thầy giáo, đua đòi như người ta nghe jazz, vocal, giao hưởng muh k hiểu j chắc mới la nhạc cao tiền?

nhạc vàng, rẻ tiền cứ chơi sansui cho nó ngon bổ rẻ
em hiểu như vậy...nè...he..he

viethung888

Well-Known Member

Em nghĩ là bác luciano nói nên mua hàng Sansui cho nó rẻ, dòng đó đánh nhạc vàng cũng ổn.

garu1688

Mua hàng sansui là mua cái gì? gồm những gì ? ở đâu có bán , Bác nói chung chung thế thì ai hiểu được....

Bên trên